แก้วโป่งข่าม รัตนชาติที่อายุนับพันปี

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย nu_fah, 13 มีนาคม 2009.

แท็ก: แก้ไข
  1. nu_fah

nu_fah เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ฟ้าเพิ่งได้รับแก้วโป่งข่ามมาจากลำปาง เป็นของที่เจ้าของท่านเก็บไว้มานานพอสมควร สภาพสวยมากๆ เดี๋ยวจะทยอยนำมาให้เลือกกันค่ะ มีแก้วขนเหล็ก แก้วพิรุณแสนห่า(ฝนแสนห่า) แก้วเข้าแก้ว แก้วเข้าแร่ หมอกมุงเมือง ปวกคำ แต่ละเม็ดสวยๆทั้งนั้นค่ะ สำหรับผู้ที่ชื่นชอบ อย่าพลาดเด็ดขาดนะคะ (เม็ดที่หายาก ถูกที่สุด ที่นี่ที่เดียว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2009
  2. nu_fah

แก้วโป่งข่ามแบบใดที่ควรใช้ให้ถูกโฉลกกับคุณ

แคล้วคลาดปลอดภัย
    แก้วสีฟ้า, แก้วเข้าแก้ว, แก้วขนเหล็กใส, แก้วขนเหล็กตัน, แก้วกาบ, แก้วเนื้อลำไย

อำนาจ, วาสนา, เสริมบารมี แก้วนางขวัญ, แก้วสีฟ้า, แก้วสามกษัตริย์, แก้วหมอกมุงเมือง, แก้วประกายรุ้ง (รุ้งเจ็ดสี), แก้วสีม่วง, แก้วเข้าแก้ว

เมตตามหานิยม แก้วสีฟ้า, แก้วขนเหล็กใส, แก้วสามกษัตริย์, แก้ววิทูรสีน้ำผึ้ง, แก้วนางขวัญ, แก้วปวกสีต่าง ๆ

ยศและตำแหน่ง แก้วกาบ, แก้วพรหมสามหน้า, แก้วสีฟ้า, แก้วขนเหล็ก, แก้วสามกษัตริย์

โชคลาภ แก้วแรต่าง ๆ แก้วสีฟ้า, แก้ววิทูรสีน้ำผึ้ง, แก้วขนเหล็ก, แก้วสามกษัตริย์, แก้วพิรุณแสนห่า, แก้วเข้าแก้ว, แก้วเนื้อลำไย

ร่ำรวย, มั่นคง แก้วสามกษัตริย์, แก้วเข้าแก้ว, แก้วกาบ, แก้วสีฟ้า, แก้วหมอกมุงเมือง, แก้วขนเหล็ก, แก้วพิรุณแสนห่า, แก้วเนื้อลำไย

อยู่เย็นเป็นสุข แก้วพิรุณแสนห่า, แก้วน้ำหาย, แก้วสีฟ้า, แก้วปวกสีต่าง ๆ, แก้วกาบ, แก้ววิทูรสีน้ำผึ้ง, แก้วแร, แก้วหมอกมุงเมือง

ป้องกันไฟ แก้วสีฟ้า, แก้วเข้าแก้ว, แก้ววิทูรสีน้ำผึ้ง, แก้วสามกษัตริย์

3. mssoda

mssoda Active Member

ขอบคุณคุณฟ้าที่ทั้งให้ข้อมูลและหาแก้วโป่งข่ามมาให้พวกเราบูชา ได้ในราคาสุดพิเศษ+รวมถึงได้ร่วมทำบุญร่วมกัน

***ขออนุโมทนา***

4. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    สวยๆทั้งนั้นครับ ผมมีแต่แก้วขนเหล็ก ได้ืที่่เถินนะครับ

5. nu_fah

แก้วโป่งข่ามรุ่น ๒ ของฟ้านำมาให้จองกันแล้วค่ะ

รอนานหน่อยค่ะ เพราะว่า server มีปัญหานิดหน่อยค่ะ...แหมก็เรตติ้งเค้าดีนี่นา
    แต่ก็เอามาลงให้ชมและจับจองกันก่อนเลยนะคะ

ภาพที่ ๑-๒. แก้วพิรุณแสนห่า (๑) เม็ดนี้มีคนจองแล้วค่ะ
    size 1.7x2.7 cm.

ภาพที่ ๒-๓. แก้วพิรุณแสนห่า (๒)
    size 2.2x3 cm.

ภาพที่ ๔. แก้วขนเหล็ก (๑-๒)
    1. size 1.5x2.5cm. 2. size 2x3 cm.

ภาพที่ ๕. แก้วไหมทอง (๑-๒)
    1.size 2x3 cm. 2.size 2.5x2.5cm.

ภาพที่ ๖. แก้วเข้าแร่ ๑ สามกษัตริย์
    size 2x2.7 cm.

ภาพที่ ๗. แก้วเข้าแร่ ๓
    size 2.2x2.5cm.
    ชอบเม็ดไหนก็เลือกดูตามสบายนะคะ
    สวยแปลกตาไปตามแต่ละเม็ด ธรรมชาติสรรหามาให้ค่ะ ไม่ได้เกิดจากคนสร้าง

สนใจโทรมาจองที่ ฟ้า ได้เลยนะคะ หรือเมล์มาก็ไม่ว่ากันจ้า..
    โทร. นู๋ฟ้า ตลอดเวลาได้ที่ 083-3230243
    e-mail: nannyp2@gmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2009
  6. nu_fah

มาแล้วค่ะ ได้แก้วโป่งข่ามสวยๆ ได้บุญด้วยค่ะ

เอามาให้เลือกอีกค่ะ ชอบเม็ดไหน ก็เลือกตามอัธยาศัยนะคะ
    ภาพที่ ๘. แก้วเข้าแร่(๒) แบบสลักข้างในค่ะ สำหรับคนที่ชอบความโดดเด่น

ขนาด 2.5x3 cm.

ภาพที่ ๙. แก้วเข้าแร่ (๔) โดดเด่นไม่แพ้กัน

size 2x3 cm.

ภาพที่ ๑๐. แก้วสองกษัตริย์ แบบอมตะ สวย ขลัง เข้ม ในเม็ดเดียวเลยค่ะ (ขายแล้วค่ะ)
    size 2x2.5 cm.

ภาพที่ ๑๑. แก้วทรายเงินค่ะ(แก้ไขค่ะ ไม่ใช่ทรายคำ) มีแก้วขนเหล็กพาดผ่านกลางแก้ว เด่นมาก สวยใสปิ้งค่ะ
    size 2.5x2.5 cm.

ภาพที่ ๑๒. แก้วปวกเขียว ปวกลอยล่องกลางแก้ว เด่นมาก ใส เนียนงาม
    size 2x3 cm.

ภาพที่ ๑๓. แก้วเข้าแร่ ผสมปวกเขียว งาม เข้มขลังมีมนต์เสน่ห์ในตัว
    size 2.4x3 cm.

ภาพที่ ๑๔.แก้วปวกเขียวระยับตา ลอยกลางแก้ว สวยงามแปลกตา

size 2.2 x 2.5 cm

ภาพที่ ๑๕.แก้วสองกษัตริย์ ปวกเขียวและแก้วเข้าแร่ เม็ดใหญ่เท่ามะนาวผ่าซีก สวย เข้มขลัง ดูมีพลังอำนาจมาก เหมาะตั้งไว้ที่โต๊ะทำงาน หรือในบ้าน หัวนอน
    size 3 x 4 cm.

วันนี้เอามาเพียง 15 เม็ดก่อนนะคะ ราคา 600 บาท เท่ากันทุกเม็ด + ค่าส่ง 50 บาท
    รายได้ส่วนหนึ่งขอนำไปทำบุญที่วัดในจังหวัดเชียงรายค่ะ

ท่านใดสนใจ เชิญติดต่อฟ้าได้ค่ะ 083-3230243
    email: nannyp2@gmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2009
  7. nu_fah

ฟ้าจะพัฒนาภาพถ่ายให้สวยกว่านี้นะคะ แต่เท่าที่ถ่ายมาก็ใกล้เคียงของจริงมากเลยค่ะ
    ของจริงอาจจะใสกว่านิดนึงค่ะ เพราะสีจะเพี้ยนด้วยพอออกมาเป็นภาพน่ะค่ะ

ชุดใหม่กรุณาเข้าไปชมได้ที่
    แก้วโป่งข่าม อ.เถิน ของแท้หายากราคาถูกที่นี่ที่เดียว
    มีอัพรูปใหม่อีกหลายเม็ดเลยค่ะ...เชิญเข้าไปดูกันนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2009
  8. nu_fah

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2009
  9. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

คนแก่หยอกกันก็น่ารักดีนะครับ

10. nu_fah

ค่ะ....เข้าใจมองโลกนะคะคุณkaratekung
    ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมนะคะ

11. nu_fah

พี่ลูกแก้วจ๋า น้องฟ้าเอารูปหลายมุมกล้องมาให้แล้วค่ะ

โอ. มั้ยค่ะพี่ลูกแก้วจ๋า..

12. อภิณญา

อภิณญา เป็นที่รู้จักกันดี

แก้วของคุณฟ้าสวยๆทั้งนั้นเลยครับ ผมมีแก้วขนเหล็กอยู่เม็ดหนึ่ง เอาไปทำแหวนอยู่ครับเสร็จแล้วจะเอามาให้ดูกันครับ เลยอยากจะสอบถามข้อมูลแก้วขนเหล็กจากคุณฟ้าหน่อยครับ สาธุ สาธุ

13. nu_fah

แก้วขนเหล็กมีพลังในหลายด้าน เน้นด้านคงกระพัน แคล้วคลาดเป็นหลัก ร่ำรวยมั่นคง เมตตามหานิยมค่ะ รอชมแหวนนะคะ
    ...อย่าลืมดูวิธีล้างแก้วด้วยนะคะ...จะได้รักษาไว้นานๆ และเป็นสิริมงคล

14. อภิณญา

อภิณญา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ สาธุ สาธุ

15. nu_fah

บางท่านก็นิยมเอาแก้วโป่งข่าม เม็ดใสๆ ไปฝึกเพ่งกสิณ แบบอาโลกสิณก็มีค่ะ

การใช้อาโลกสิณจะช่วยให้ทิพย์จักขุญาณแจ่มใส เนื่องจากอาโลกสิณเป็นตัวต้นของทิพย์จักขุญาณ จึงควรฝึกให้คล่องถ้าปรารถนาให้ทิพย์จักขุญาณแจ่มใส จุดที่ต้องการจริงๆคือนึกภาพพระเมื่อไร ภาพพระก็ปรากฏทันทีและเป็นแก้วแพรวพราวระยับ

16. ป่าซางคำ

ป่าซางคำ Active Member

สอบถามหน่อยครับ..ผมมีอยู่ 1 เม็ดไม่ทราบว่าคือไรครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      131.2 KB
      เปิดดู:
      97
  17. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    *-* ขอบพระคุณเพื่อนๆทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ *-* thaiput007@hotmail.com

18. nu_fah

หากเป็นแก้วโป่งข่ามแท้ ก็จัดอยู่ในตระกูลแก้วขนเหล็กล่ะค่ะ ...สวยค่ะ...ใส แจ่มทีเดียว....ได้มาจากที่ไหนเหรอคะ

19. mssoda

mssoda Active Member

-แก้วขนเหล็ก นํ้าใส เส้นคม สวยดี

20. nu_fah

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะอัพรูปมาให้ชมนะคะ....เหมือนแก้วของคุณป่าซางคำ ..
    ใส เส้นชัดเจน เม็ดพอดีๆ น่ารัก ทำแหวนสวยเชียวล่ะค่ะ..คุณ
    mssoda
    รอชมนะคะ...
    ;k06​