แคร่ริมคลอง...วันวิสาข์พาไป "พิพิธภัณฑ์สักทอง"

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ณ., 19 สิงหาคม 2008.

1. ck256

ck256 Active Member

16 กันยายน 2010
    พี่ ณ,หนอน,ลี,และน้องนิคหรือพี่ที่เห็นข้อความนี้
    ไก่มีเรื่องให้ช่วยค่ะ
    พอดีจะส่งสินค้า คือลูกประคบไปที่ แอฟริกา
    ทางโน้นเค้าต้องการเอกสาร
    ที่เป็น Eng ไก่แปลไม่เป็นช่วยแปลให้ไก่หน่อยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ณ.

ณ. เป็นที่รู้จักกันดี

เอาแบบแก้ขัดไปก่อนเน้อไก่ ^^ ได้ประมาณนี้แหละ
    พี่ๆ น้องๆ ท่านใดมีคำแนะนำเพิ่มเติม ขอความกรุณาด้วยนะคะ

ขนาดไฟล์:
      59.9 KB
      เปิดดู:
      207
  3. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

เอารูป สมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ แต่ยังไม่ได้ประดับคริสตัล มาให้ชมครับ
    รูปนี้ใกล้จะเสร็จสมบูรณ์แล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      1,050
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      995
  4. ณ.

งานบุญด่วนมากันแบบแซงโค้ง ให้พี่ๆ น้องๆ มารวมกันคนละเฟื้องคนละสตางค์ค่ะ
    งานนี้ต้องให้เสร็จก่อนพฤษภาคม 2554 เพราะเนื่องด้วยช่วงเด็กนักเรียนตัวน้อยๆ
    เปิดเรียนในเดือนพฤษภาคม ต้องรีบทำให้ทันหนูๆ น้องๆ ค่ะ ^^

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->chdhorn<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4553830", true); </SCRIPT>
    ทีมงานพลังจิตนานาชาติ

ธรมีข่าวงานบุญจากหลวงพี่ติงลี่มาฝากทุกคนค่ะ...

โรงเรียนวัดบางนมโค ที่อยูธยา (วัดที่หลวงปู่ปานของพวกเราเคยจำพรรษากันไงคะ) จะมีการปูกระเบื้องห้องเรียน ให้เสร็จภายในไม่เกินต้นเดือนพฤษภาคมที่จะถึงนี้... เพราะเด็กนักเรียนจะเปิดเทอมกันในเดือนนั้นค่ะ... ตอนนี้พื้นในห้องเรียนเป็นการเทปูนแบบหยาบ ดังนั้นเวลาที่นักเรียนเดินกันในห้อง ความคมของแง่งปูนมักจะทำให้เด็กๆ ต้องเจ็บขา และยังเกี่ยวถุงเท้าของนักเรียน (ซึ่งปกติฐานะทางบ้านก็ไม่ค่อยจะดีกันอยู่แล้ว) ขาดเป็นประจำ...

หลวงพี่จึงอยากชักชวนพวกเราทุกคนขอให้ช่วยกันสละทรัพย์คนละเล็กละน้อย เพื่อปูพื้นกระเบื้องห้องเรียน... ค่าปูห้องละ 30,000 บาท หรือ ถ้าจะร่วมเป็นตารางเมตร ตกอยู่ตารางเมตรละ 300 บาท ทั้งหมดมีด้วยกัน 12 ห้อง

ถ้าเงินเหลือจากปูกระเบื้อง หลวงพี่ติงลี่ท่านจะนำเงินไปถมดิน และเทพื้นปูนต่อจากห้องเรียนออกมา เพราะ ตอนนี้ ฐานของพระพุทธรูปปางประทับยืน และ พระรูปของล้นเกล้า รัชกาลที่ 5 ยังจมอยู่ในโคลน เนื่องจากโดนน้ำท่วมไป

นอกจากนั้น ทางโรงเรียนก็ยังขาดเสาธง และยังต้องซ่อมแซมสิ่งต่างๆ อีกพอสมควรทีเดียวค่ะ...

ท่านใดสนใจร่วมกันซ่อมแซม โรงเรียนวัดบางนมโค...

สามารถร่วมทำบุญได้ที่...

รายละเอียดบัญชี
    ธนาคารกรุงไทย สาขาอุทัยธานี
    ประเภทออมทรัพย์
    เลขที่ 619-1-44339-0
    ชื่อบัญชี พระสมมาศ คุณาธิโก

กราบโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ...
    ทอดผ้าป่าวันอาทิตย์ ที่ 15 พฤษภาคม นี้

ถ้าโอนปัจจัยไปก่อนงานก่อสร้างก็เริ่มได้ก่อนค่ะ
    เด็กน้อยตาดำๆ แป๋วๆ จะได้มีที่เรียนที่สะดวกขึ้นค่ะ
    อนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะคะ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2011
  5. ณ.

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->saipote<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4553250", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

สวัสดีค่ะ วันนี้มาบอกบุญกันค่ะ ขณะนี้ทางโรงเรียนวัดบางนมโค ปานอุทิศ ได้ขาดงบในการตกแต่งซ่อมแซม พื้นอาคารโรงเรียน
    ซึ่งปัจจุบันเป็นพื้นปูนคอนกรีตปาดเรียบธรรมดาๆ ทำให้เด็กนักเรียนถุงเท้าขาดทะลุกันเป็นประจำ
    ทางหลวงพี่ติงลี่ จึงได้วานไซให้มาบอกเพื่อนๆในเวปนี้ เผื่อมีใครต้องการจะทำบุญกับทางโรงเรียนและทางวัดบางนมโค

โดยสิ่งที่ยังต้องการซ่อมบำรุงต่อเติมคือ
    1.ปูพื้นกระเบื้องให้กับอาคารเรียนของโรงเรียนวัดบางนมโค ทั้ง 4 ชั้น
    (รับบริจาคทำบุญด้วยกระเบื้องก็ได้นะคะ)
    2.ถมพื้นสนามหญ้าข้างโรงเรียนให้มีระดับสูงพ้นน้ำท่วม
    3.ทาสีองค์พระที่หลุดลอกล่อนออกให้สวยงามดังเดิม<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    http://palungjit.org/threads/%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%8D%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%99%E0%B8%A1%E0%B9%82%E0%B8%84.284330/

6. ณ.

สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะพี่ๆ น้องๆ ชาวแคร่ฯ The Care Gang
    ณ ฉลองปีใหม่ด้วยการไปบริจาคเลือดค่ะ ^^ หุหุ ได้บุญอิ่มอกอิ่มใจ
    แต่การบริจาคครั้งนี้ประวัติมันไม่ธรรมดา ไม่ธรรมดา...

จริงๆ ณ ครบกำหนดบริจาคตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว วันอาทิตย์ที่ 3 นั่นแหละ
    แต่ด้วยกองผ้าที่ยังไม่ได้ซัก และอีกหลายต่อหลายเรื่อง
    ก็เลยจัดการซะหมดไป 1 วัน กะว่าจะมาบริจาคอาทิตย์นี้

แล้วก่อนถึงวันที่ตั้งใจไว้ 1 วัน ก็เป็นวันตรวจสุขภาพประจำปี
    แน่นอนก็ต้องมีการเจาะเลือด เพื่อตรวจหาระดับไขมัน และอื่นๆ
    ตามที่เราร้องขอให้ตรวจนั่นแหละค่ะ

มาถึงคราวเจาะเลือด ก็เลยยื่นแขนข้างขวาไปให้
    หมอก็มือเบาค่ะ ไม่เจ็บเลยสบายจริงๆ เลยเรา
    แต่ปรากฎว่าพอแทงเข็มเข้าไป เลือดไม่ออก
    หมอก็ขยับเข็มเลือดก็ยังไม่ออก คงจะหวงตัวมั้ง ณ ว่านะ
    แถมมีดึงเข็มถอยนิดนึ่ง ก็ไม่มีเลือดออกมา เอ...มันชักยังไงๆ อยู่นะเนี่ย
    จากนั้นแทงเอียงซ้าย เอียงขวา เอียงขวา เอียงซ้าย
    คงประมาณว่าควานหาเส้นเลือดละมั้ง ในช่องเดิมนั่นและค่ะ เลือดก็ยังไม่ยอมออก
    ไม่รู้ว่ามีของดีจากที่ไหนสิเนี่ย เหนียวซะงั้น มันจะเกินไปไหมเนี่ย
    ฮ่วย! ชักจะทนไม่ได้ ความเจ็บมันมาเยือนแล้วอะสิ

หมอก็เลยบอกว่าขออีกข้าง
    อุตส่าห์ขอหมอ บอกว่าพรุ่งนี้จะไปบริจาคเลือด บริจาคข้างซ้ายตลอด
    หมอก็ยังไม่ปราณี คว้าข้างซ้ายไปได้ เจาะเลย
    บอกว่าเอาไปแค่ 5 CC เดี่ยวร่างกายก็ผลิตได้แล้ว
    ก็พอทราบหรอกว่าร่างกายผลิตได้เร็ว แต่พรุ่งนี้สิ จะบริจาคได้หรือเปล่า
    แขนข้างซ้ายนี่ก็เป็นใจซะเหลือเกิน พอแทงปุ๊บเลือดออกปั๊บ
    สรุปได้มา 2 รูค่ะ แขนละรู สำหรับการเจาะเลือดตรวจสุขภาพปีนี้

พอวันอาทิตย์ตื่นนอนแบบไม่ตั้งนาฬิกาปลุก เพื่อให้นอนเต็มที่สุขภาพจะได้พร้อมค่ะ
    ก่อนไปก็หม่ำข้าวน้ำพริกปลาทู ผักสด มีปลาทอดด้วย ^^

พอไปถึงก็ราวเที่ยงได้ ทางสภากาชาดมีการจัดให้สรงน้ำพระบริเวณด้านหน้า

หลังจากลงทะเบียน ตรวจความดัน ตรวจความเข้มข้นของเลือด
    ก็ไปนั่งรอที่ห้องเจาะค่ะ

พอถึงคิว คุณหมอก็เดินมาดู
    พอเห็นแขนข้างซ้าย ก็บอกขึ้นมาเลยว่าจะขออีกข้างแทน
    ปรากฎข้างขวาก็มีรูเหมือนกัน เลยต้องเอาข้างซ้ายเหมือนเดิม
    คุณหมอบอกว่า เกรงว่าการเจาะเลือดตรวจสุขภาพเมื่อวาน
    จะทำให้มีลิ่มเลือดแข็งๆ ขวางการไหลของเลือด
    แต่ข้างซ้ายเห็นเส้นเลือดชัดอยู่ จะลองเจาะดูก่อน
    ถ้าไหลไม่สะดวก หรือไม่ไหล คงต้องเอาไว้คราวหน้า
    เอาล่ะสิ...เจาะครั้งที่ 3 นี่จะรอดไหม ถ้าไม่รอดต้องมีคราวหน้าอีก ><''

แต่ยังโชคดี เลือดไหลออกดีมากค่ะ แถมคราวนี้ยังเต็มถุงเร็วมาก
    อาจจะเป็นเพราะก่อนบริจาค ดื่มน้ำเข้าไปเยอะ ^^
    และช่วงการรอเข้าไปตรวจสุขภาพเบื้องต้นนั้น จนกระทั่งรอเจาะ ใช้เวลาพอสมควร
    ทำให้น้ำที่ดื่มเข้าไป เข้าไปหมุนเวียนอยู่ในระบบร่างกายได้สมบูรณ์
    ทำให้ระบบการไหลเวียนของเลือดดี

ระหว่างนอนรอให้เลือดเต็มถุงนั้น ได้ยินคุณหมอคุยกับอีกเตียงว่า
    หากกรณีเป็นลม หรือเกิดปัญหาระหว่างที่เข็มยังคาอยู่ที่แขน
    เลือดถุงนั้นจะใช้ไม่ได้เลย...
    ฉะนั้นก่อนที่จะบริจาคเลือดต้องเตรียมสุขภาพร่างกายให้พร้อมนะคะ
    มิฉะนั้น...เลือดของเราที่กำลังไหลเข้าถุง อาจจะไร้ประโยชน์

ขอให้ทุกคนมีความสุขความเบิกบานในวันปีใหม่มากๆ นะคะ
    ขอให้สุขภาพแข็งแรงทุกคนค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2011
  7. ณ.

สงกรานต์ที่ผ่านมาทำอะไรกันบ้างค่ะ
    สำหรับ ณ ที่ผ่านมาหาเรื่องวัดใจตัวเองค่ะ ^^
    เนื่องจากไม่ได้ไปไหน เลยอยู่บ้าน อยู่กับตัวเอง
    เลยตั้งใจถือศีลสัก 5 วัน ตั้งแต่เที่ยงคืนวันที่ 12 ถึง เที่ยงคืนวันที่ 17 ค่ะ

ศีลที่ว่านี้ไม่ใช่ศีล 5 ศีล 8 นะคะ
    ที่ว่าศีลคือศีลปิดวาจา และศีลอด

ศีลปิดวาจานี้ก็ไม่ลำบากนักสำหรับ ณ
    แต่เนื่องจากการพูดมันเป็นเรื่องปกติธรรมดาของทุกผู้คนที่พูดได้
    วันสองวันแรกก็มีเผลอบ้างค่ะ แต่รวมๆ แล้วไม่เกิน 10 คำ

ศีลอดคือการงดอาหารขบเคี้ยวทุกชนิด
    เมื่อวันที่ 12 ก็ตั้งใจไว้ว่าจะซื้อนมมาไว้หน่อย
    แต่ด้วยข้าวของที่พะรุงพะรังเลยทำให้ลืมไป กว่าจะนึกขึ้นได้ก็เกือบจะถึงบ้าน
    เลย...เกิดอาการขี้เกียจไม่ออกจากบ้านแล้ว

จากนั้นหลังเที่ยงคืนก็ถึงกำหนดค่ะ เริ่มอดกันเลย
    จากนั้น 5 วันก็มี น้ำผึ้งแท้ 1 ช้อนโต๊ะเป็นอาหารหลัก 3 มื้อ
    และมีน้ำชาสมุนไพรเป็นอาหารระหว่างมื้อ

วันแรกผ่านไปแบบสบายๆ ค่ะ
    วันที่สองก็ยังไม่มีปัญหา
    พอวันที่สามรู้สึกกระวนกระวาย แฮ่...แต่ก็ยังผ่านไปได้
    วันที่สี่ดีค่ะ อาการหงุดหงิดไม่มี
    พอวันที่ห้า ก็ยังดีอยู่ค่ะ...ในที่สุดก็จบกระบวนการ

ที่ ณ ผ่านห้าวันมาได้ อาจจะเป็นเพราะว่า ณ ไม่ได้จดจ่อกับเรื่องกินมากนัก
    เอาความจดจ่อไปใส่กับเรื่องที่ตัวเองสนใจแทน
    เช่นอ่านหนังสือหลายเล่มที่ซื้อไว้แต่ยังไม่ได้อ่าน
    หรือบางเล่มที่อ่านแล้วแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจ
    รวมถึงการทำงานบ้านเล็กๆ น้อยๆ งีบตอนกลางวันบ้าง
    สนุกกับสิ่งที่คิดที่ทำ
    ...แล้วเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เป็นอย่างไรกันบ้างค่ะ เอามาเล่าสู่กันฟังบ้างก็ได้น๊า ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2011
  8. ณ.

จากที่เคยแจ้งไว้ว่า
    วันที่ 24 เมษายนนี้ จะมีหล่อพระสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ ที่กาญจนบุรี
    จะมีรถตู้แบบ 10 มีนั่ง ช่วยๆ กันหารค่ารถค่าน้ำมันค่ะ
    รอที่ปั๊ม ปตท. สนามเป้า
    ออกเย็นวันที่ 23 เมษายน เวลา 18.30 น. กลับวันที่ 24 ค่ะ

ขณะนี้มีผู้มีจิตศรัทธารวบรวมเงินในการถวายชุดหัวใจสมเด็จองค์ปฐมองค์ปฐม
    ตอนนี้รวบรวมเงินเพื่อการนี้ได้ 4,700 บาท ยังขาอยู่อีก 1,800 บาท
    ราคารวม 6,500 บาท ซึ่งต้องหาให้ครบภายในวันพฤหัสบดีนี้ค่ะ
    พ่อแม่พี่น้องท่านใจมีจิตศรัทธาสามารถร่วมบุญด่วนทันใจนี้ได้ค่ะ
    ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านค่ะ _/|\_

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chdhorn [​IMG]
    พี่เปิดบัญชีไว้เฉพาะ เพื่อการทำบุญอย่างเดียวเลยจ้ะ...

ชื่อบัญชี น.ส.ชนินทร เหตระกูล
    ธนาคารกสิกรไทย สาขา สยามพารากอน
    เลขที่บัญชี 738-2-52171-9

อีกบัญชี คือ...

ชื่อบัญชี นายนัฒธเดช ชุณหประสิทธิ์พร และ/หรือ นางสาว ชนินทร เหตระกูล
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบิ๊กซีราชดำริ
    ประเภทเงินฝากออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 159-227627-8

กราบโมทนากับทุกคนล่วงหน้าจ้ะ...

อ้อ ....

บอกไว้ก่อนเลยนะจ้ะ....

เงินที่เข้าบัญชีนี้ พี่ถือว่า เงินของทุกๆ คนที่โอนเข้ามา.... จะนำไปใช้ในการทำบุญทุกอย่างที่พี่ทำ ดังนั้นบุญทุกอย่างทุกประการ ที่พี่จะได้ทำไป... เจ้าของเงินจะได้บุญเหล่านั้น ทั้งหมดทั้งมวล เสมอเหมือนกับที่พี่ได้ลงมือทำทุกประการ กุศลที่จะพึงเกิดขึ้นเพียงใด...

ขอให้ทุกท่านได้รับบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลนั้น ไหลหลั่งไม่ขาดสาย นับแต่นี้สืบไปตราบจนกว่าแต่ละท่านจะเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2011
  9. ณ.

ด่วนค่ะ !!!
    ทางคุณกบ...ผู้มีจิตศรัทธา โทรเข้าไปสอบถามกับเจ้าของร้าน
    ร้านวัวลายศิลป์อยู่เชียงใหม่ค่ะ .. ถนนวัวลาย
    เป็นแหล่งทำเครื่องเงิน,ทองเหลือง,นาค ฯลฯ
    คุณอุไรวรรณ จิโนรส เป็นเจ้าของร้านค่ะ
    เบอร์โทร 053-275171, 053-201415

เรียกกันว่าป้าอุไร ท่านว่า...ในฐานะที่เป็นลูกค้าประจำกันมานาน
    หัวใจพระหน้าตัก 2 เมตร ราคา 6,500 ตอนนี้ลดเหลือ 6,000 บาทค่ะ
    ฉะนั้นชุดหัวใจสมเด็จองค์ปฐมยังขาดอยู่ 1,300 บาทค่ะ
    หัวใจชุดนี้ทำจาก ทอง นาก เงิน ตีรวมกันค่ะ
    มาร่วมบุญด่วนกันนะคะ

ธนาคารกสิกรไทย สาขา สยามพารากอน

ชื่อบัญชี นายนัฒธเดช ชุณหประสิทธิ์พร และ/หรือ นางสาว ชนินทร เหตระกูล
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบิ๊กซีราชดำริ
    เลขที่บัญชี 159-227627-8

10. ณ.

ผู้ร่วมทริปหล่อสมเด็จองค์ปฐมพระที่กาญจนบุรี 23-24 เมษายน 2554
    โดยรถตู้ ค่ารถหารกันไป(3,800-4,000)
    อ้อ...เห็นแว๊ปๆ ว่ามีเจ้าภาพออกค่าเชื้อเพลิงด้วยล่ะ
    จุดนัด 23 เมษายน 2554 18.30 น. ปั้ม ปตท.สนามเป้า

1. คุณbnbk (มีเบอร์โทรแล้ว)
    2. คุณปาฏิหาริย์ (มีเบอร์โทรแล้ว)
    3. คุณR_numotana (มีเบอร์โทรแล้ว)
    4. คุณลิงเมืองละโว้ (มีเบอร์โทรแล้ว)
    5. คุณK_jit (มีเบอร์โทรแล้ว)
    6. คุณMink3266 (มีเบอร์โทรแล้ว)
    7.
    8.
    9.
    10. ณ.

Update 18/04/11 13.45 pm.
    รีบมาลงชื่อร่วมทริปกันนะคะ @^^@

ปิดยอดชุดหัวใจสมเด็จองค์ปฐม 18/04/11 13.15 pm
    มีเจ้าภาพร่วม

100 บาท (คุณbnbk)
    200 บาท (คุณnote_bank) ธ.ไทยพาณิชย์
    1,500 บาท (MR. SURAWUT WANNARUEMON)

เกิน500 บาท จะนำส่วนที่เหลือไปร่วมในงานบุญทุกอย่างนะคะ
    ไม่ว่าจะเป็นการหล่อพระ และอื่นๆ ค่ะ แบบว่าเขย่ารวมแล้วได้ร่วมทุกบุญ
    อนุโมทนาด้วยค่ะ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- sig --><!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- sig -->

11. bnbk

bnbk เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2006
    หลวงพี่เอก วัดเขาแร่ ท่านเมตตาให้สั่งทำวัตถุมงคลเพื่อไปแจกทหารภาคใต้นั้น ตอนนี้ยังขาดปัจจัยอีกมากซึ่งจะมีค่าใช้จ่ายบางส่วนที่ทางวัดจะต้องออกไปก่อน
    หากเพื่อน ๆ ท่านใดต้องการจะร่วมบุญ สามารถแจ้งมาได้ โดยแจกแจงว่าต้องการสร้างวัตถุมงคลแบบใด จำนวนเท่าใด

๑. วัตถุมงคลแจกทหาร ๓ ชายแดนภาคใต้
    ๑.๑ เหรียญพระร่วงรางปืน จำนวน ๕,๓๐๐ เหรียญๆละ ๑๐ บาท รวม ๕๓,๐๐๐ บาท
    ค่าบล็อกทำเหรียญ ราคา ๕,๐๐๐ บาท
    ๑.๒ เสื้อยันต์เกราะเพชรมหาพิชัยสงคราม จำนวน ๑,๖๐๐ ตัวๆละ ๕๐ บาท รวม ๘๐,๐๐๐ บาท
    ๑.๓ ธงชาติไทย จำนวน ๓๐๐ ผืนๆละ ๑๕ บาท รวม ๔,๕๐๐ บาท
    ๑.๔ ผ้ายันต์เกราะเพชรมหาพิชัยสงคราม (รอสรุปจำนวน) ราคาแผ่นละ 5 บาท
    ๑.๕ สติ๊กเกอร์ (รอสรุปจำนวนและราคา)

พระคุณหลวงพี่แนะนำว่า เจ้าหน้าที่ควรจองเป็นเจ้าภาพหรือหัวหน้าสาย (เช่นจองเหรียญ ๕๐๐ เหรียญ และ/หรือ เสื้อยืด ๑๐๐ ตัว เป็นต้น และ นำยอดจองไปบอกบุญต่อ)
    *** สามารถจองเป็นเจ้าภาพหรือหัวหน้าสายได้ ***

สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ นายสิทธิพงศ์ คงช่วย

โอนเงินมัดจำและร่วมบุญได้ที่
    ชื่อบัญชี นายสิทธิพงศ์ คงช่วย ธนาคารกสิกรไทย
    สาขาฟิวเจอร์พาร์ครังสิต
    เลขบัญชี ๔๗๕-๒-๕๖๘๘๒-๖ (475-2-56882-6)
    โทร ๐๘๙-๒๙๗-๓๑๘๘ (089-297-3188)
    หากท่านใดโอนเงินแล้ว กรุณาแจ้งมาด้วยครับ ขอบคุณครับ

12. ณ.

อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยค่ะ
    แล้วไม่มีบัญชีให้โอนเข้าเหรอค่ะพี่ bnbk
    เผื่อมีเล็กมีน้อยได้ผสมร่วมบุญกันไป ^^ ตามกำลัง

13. bnbk

bnbk เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2006
    วัตถุมงคลเพื่อไปแจกทหารภาคใต้
    ร่วมบุญได้ที่
    ชื่อบัญชี นายสิทธิพงศ์ คงช่วย ธนาคารกสิกรไทย
    สาขาฟิวเจอร์พาร์ครังสิต
    เลขบัญชี ๔๗๕-๒-๕๖๘๘๒-๖ (475-2-56882-6)
    โทร ๐๘๙-๒๙๗-๓๑๘๘ (089-297-3188)
    หากท่านใดโอนเงินแล้ว กรุณาแจ้งมาด้วยครับ ขอบคุณครับ

14. ณ.

ทริปหล่อพระ 24 เมษาฯ นี้มีคนส่งรายชื่อมา 7 คนแล้วนะคะ
    ยังมีที่ว่าง ใครสนใจลงชื่อได้ค่ะ
    ถ้ามีมากกว่ารถ 1 คัน จะได้เช่ารถเพิ่ม ^^
    มาทำบุญด้วยกันค่ะ

15. ณ.

ในทริปนี้ยังสามารถร่วมบุญในการสร้างพระกันได้เรื่อยๆ นะคะ
    ยังต้องการปัจจัยในการหล่อพระอยู่อีกค่ะ
    สามารถร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ประดับคริสตัสได้ที่

เลขที่บัญชี 159-227627-8<!-- google_ad_section_end -->

กำหนดการเดินทาง
    23 เมษายน 2554
    รถตู้จะไปรอรับที่ ปั๊ม ปตท. สยามเป้าเวลา 17.30
    ออกเดินทาง 18.30 น.
    ถึงสำนักสงฆ์ ประมาณ 22.30 น.
    เข้านมัสการหลวงปู่พวง ฟังธรรม แล้วหาที่นอนค่ะ ค้างกันที่วัด

24 เมษายน 2554
    ทำกิจวัตรส่วนตัว อาบน้ำ กินข้าว 05.30-08.30 น.
    เริ่มพิธีบวงสรวง 09.00 น.

กำหนดการอาจเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสมค่ะ

16. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

มีผู้ร่วมบุญ ทำบุญปิดยอดหัวใจพระ เป็นจำนวน 1,500 บาท เรียบร้อยแล้วครับผม

สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของคุณเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง TRTR110418981988

รายละเอียดการทำรายการ
    จากบัญชี MR. SURAWUT WANNARUEMON
    เพื่อเข้าบัญชี 418-2-32735-8 นายนัฒธเดช ชุณหประสิทธิ์พร
    ชื่อบัญชี นัฒธเดช ชุณหประสิทธิ์พร
    จำนวนเงิน (บาท) 1,500.00
    วันที่โอนเงิน 18/04/2011

อนุโมทนาสาธุ ครับ เดี๋ยวส่วนที่ เกินจะกระจายไปทำบุญหล่อพระ นะครับ

17. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สาธุ... กราบโมทนากับ ณ และทุกท่านด้วยค่ะ...

เข้ามาแคร่ทุกครั้งไม่เคยผิดหวังเลย... อ่านแล้วจิตชุ่มเย็นดีจริงๆ... โมทนาด้วยจ้ะ...

.....................................................................

กำหนดการสำหรับการเดินทางค่ะ...

ที่น่ายินดีอีกประการ คือ ในวันที่ ๒๔ เมษานี้ นอกจากหลวงปู่พวงที่พวกเราหลายคน เคารพรักท่าน จะเป็นมิ่งขวัญกำลังใจของพวกเราในงานแล้ว... หลวงพ่อโนรี จากวัดหนองหญ้าปล้อง... และอาจจะมีท่านอื่นอีก ๒ - ๓ ท่าน ไปร่วมงานนี้กับพวกเรากันด้วยนะคะ...

ไปร่วมกราบครูบาอาจารย์ที่ท่านเป็นพระสุปฏิปันโนด้วยกันค่ะ...

18. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อานิสงค์การสร้างสมเด็จองค์ปฐมค่ะ...

เพื่อนๆ ทุกคนที่เคยส่งปัจจัยมาร่วมทำบุญด้วยกันตั้งแต่ต้น... ธรถือว่าเงินของทุกคนร่วมในการสร้างกุศลผลบุญทุกอย่างที่ทำ ทั้งหมด รวมถึงการหล่อพระในครั้งนี้ด้วยนะคะ... ส่วนท่านอื่นๆ... เมื่อร่วมโมทนาด้วยกันแล้ว... กุศลที่จะพึงบังเกิดทั้งหมด... ก็ขออธิษฐานให้ทุกท่านได้รับเต็ม สมบูรณ์ ครบถ้วนเฉกเช่นเดียวกับที่ทุกคนจะได้รับทุกประการค่ะ...

19. ชนินทร

สาธุ สาธุ สาธุ

20. ชนินทร

สาธุ สาธุ สาธุ