แจกต่อ ฟรี! พระผงจักรพรรดิ์ ท่านละ 1 องค์ต่อครั้ง(ระงับแจกชั่วคราว)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย tanakorn_ss, 6 พฤศจิกายน 2010.

1. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ยินดีครับ ขอโมทนาสาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2011
  2. aia001

aia001 สมาชิกใหม่

เดวส่งพัสดุไปให้นะครับ

3. สินีนารถ

สินีนารถ สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาสาธุ
    ขอรับองค์พระผงจักรพรรดิ์จำนวน 30 องค์ค่ะ เพราะว่าญาติหลายคนค่ะ แล้วจะส่งกล่องเปล่าติดสแตมป์ไปให้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
    สินีนารถ บุญเกศ 178/5 ถ.อุดรดุษฎี ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

4. peerakan

peerakan Active Member

ได้รับกล่องแล้วยังครับ

5. aaaday

aaaday เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญอันใหญ่นี้ด้วยคนน่ะค่ะ

เดย์ขอรับค่ะ จักเป็นประโยชน์กับเดย์และลูกศิษย์เดย์ทุกคนค่ะ

ดวงกมล อดิเรก
    99/82 ม.8 ต.ท่าช้าง
    อ.เมือง จ.จันทบุรี
    22000

6. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระ(200องค์)แล้วนะครับ
    โมทนาและขอบคุณครับ :cool:

7. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ยินดีครับ ขอโมทนาสาธุ รับไปแล้วถ้าเป็นไปได้บอกทุกคนให้นำไปเลี่ยมกรอบพลาสติกพกติดตัวตลอดเวลานะ ไ้ว้เป็นที่พึ่งที่ระลึก เป็นอนุสติ ของเรา อย่างอื่นไม่ต้องไปคิดอะไรมาก สำคัญที่ใจเราอย่าเสื่อมเป็นว่าพอ

พยายามลับมีดให้คม คือ ศรัทธาในพระรัตนตรัยอย่างมั่นคง ไม่หวั่นไหว
    หมั่นให้ทาน รักษาศิล เจริญสมาธิภาวนา วิปัสสนาประกอบ
    ค่อยๆเป็น ค่อยไป เหมือนน้ำหยดที่ละนิดๆ อาศัยเวลาของการสะสม เดี่ยวก็ค่อยๆเต็ม เมื่อเต็มแล้วอะไรก็ห้ามไม่ได้

----------------------------------------------------------------------------------

Link อื่นที่น่าสนใจคลิกด้านล่างเลยครับ

คลิก รายละเอียดและประวัติของคณะกลุ่มสร้างพระผงจักรพรรดิ https://sites.google.com/site/cnxdonate/what-new

สร้างให้ฟรี พระเจ้าทันใจหน้าตักสี่ศอก(สมเด็จองค์ปฐมฯ)ทุกทิศ ทั่วไทย
    คลิก http://palungjit.org/threads/%E0%...B5.280010/

คลิกทำบุญกับหลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ

คลิก ทำบุญกับวัดสะแก และศึกษาคำสอนของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

คลิก ทำบุญ Online กับวัดท่าซุง หลวงพ่อพระราชพรหมยาน

เชิญร่วมสร้าง สมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๒๐ เมตร ใหญ่ที่สุดในสระบุรีเพื่อสืบต่ออายุพระพุทธศาสนาคงถ้วน ๕,๐๐๐ ปีน้อมถวายพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุยเดชมหาราช
    คลิก http://palungjit.org/threads/%E0%...79471.152/

พลาดไม่ได้! มหาบุญ มหาบารมี 21 พฤษภาคม 2554 ขอเชิญร่วมบุญหล่อสมเด็จองค์ปฐม ขนาด๖๙นิ้ว ปิดทองแท้๑๐๐%

คลิก
    ดาวน์โหลดฟรีธรรมทาน หนังสือกายสิทธิ์ประวัตหลวงปู่ดู่ วัดสะแก

คลิก การปฏิบัติพระกรรมฐานของหลวงปู่ดู่โดยละเอียด

คลิก บททวิเคราะห์บทสวดมนต์มหาจักรพรรดิ์

คลิก เกี่ยวกับพระผงบรมมหาจักรพรรดิิของหลวงปู่ดู่หลวงตาม้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2011
  8. tanakorn_ss

ยินดีครับ โมทนาสาธุ

ให้ทำตามกติการแจกพระอยู่หน้าแรกนะครับ กรุณาระบุจำนวนพระที่ขอมาด้วย

สำหรับท่านใดที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บพลังจิต แต่มีความศรัทธาต้องการพระไปบูชาอย่า่งจริงใจ ท่านสามารถขอรับได้โดยให้ทำตามกติกาที่ได้ระบุไว้หน้าแรกนะครับ หรือถ้าส่งพัสดุมาก็กรุณาระบุจำนวนพระที่ขอมาด้วย สำรวจความเรียบร้อยของกล่องพัสดุที่จะส่งมาด้วยว่าครบใหม

----------------------------------------------------------------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2011
  9. tanakorn_ss

ได้ร้บแล้วครับ จัดส่งให้วันใหนจะแจ้งให้ทราบทางกระทู้อีกครั้งนะ

10. มีดสยาม

มีดสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2010
    วันนี้ได้รับแล้วครับจะทำตามประสงค์ของคณะผู้จัดสร้างให้ดีที่สุดครับ.:cool:

11. bbnman

bbnman เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    ได้รับพัสดุรึยังครับ

12. tanakorn_ss

ดีมากครับ ขอโมทนาสาธุ

13. tanakorn_ss

ได้ร้บแล้วครับ จัดกล่องพัดสุไว้เรียบร้อย จัดส่งให้วันใหนจะแจ้งให้ทราบทางกระทู้อีกครั้งนะ

14. peerakan

ถ้ายังทัน

ผมขอสายสิญจน์มากเป็นพิเศษนะครับผมจะใส่ในพระผงครับ

15. aptgun

aptgun สมาชิก

..........................................................................................
    ไม่ทราบว่าได้รับกล่องพัสดุรึยังครับจัดส่งกล่องไปให้เรียบร้อยแล้วนะครับ....ขอบคุณครับ...ทวี พิชญาตระกูล

16. tanakorn_ss

ยังไม่ได้รับครับ ส่งมานานหรือยัง ถ้าได้รับแล้วจะแจ้งให้ทราบนะ

17. tanakorn_ss

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peerakan [​IMG]
    ได้รับกล่องแล้วยังครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    ได้ร้บแล้วครับ จัดส่งให้วันใหนจะแจ้งให้ทราบทางกระทู้อีก

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bbnman [​IMG]
    ได้รับพัสดุรึยังครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    ได้ร้บแล้วครับ จัดกล่องพัดสุไว้เรียบร้อย จัดส่งให้วันใหนจะแจ้งให้ทราบทางกระทู้อีกครั้งนะ
    -----------------------------------------------------------------------------------
    วันที่ 29 เมษายน 2554 ได้ทำการจัดส่งพัสดุ

1.คุณศิวกร พิเศษนิธิโชติ (กทม
    : bbnman) พระผงจักรพรรดิจำนวน 14 องค์
    EMS: EH907766555TH พัสดุถึงประมาณ วันอังคาร
    ได้ส่งเงินมา จำนวน 100 บาท ส่วนที่เหลือจากค่าพัสดุนำเข้าเป็นกองทุนสร้างพระผงจักรพรรดิต่อไป

2.
    คุณพีรกาญจน์ สุวรรณพงษ์ (เำพชรบูรณ์: peerakan)
    พระผงจักรพรรดิจำนวน 50 องค์
    EMS: EH907766564TH พัสดุถึงประมาณ วันพุ
    ทธ

รับไปแล้วถ้าเป็นไปได้บอกทุกคนให้นำไปเลี่ยมกรอบพลาสติกพกติดตัวตลอดเวลานะ ไ้ว้เป็นที่พึ่งที่ระลึก เป็นอนุสติ ของเรา อย่างอื่นไม่ต้องไปคิดอะไรมาก สำคัญที่ใจเราอย่าเสื่อมเป็นว่าพอ

พยายามลับมีดซึ่งเป็นอาวุธของตนเองให้คมตลอดเวลา
    นั้น
    คือ ศรัทธาในพระรัตนตรัยอย่างมั่นคง ไม่หวั่นไหว
    หมั่นให้ทาน รักษาศิล เจริญสมาธิภาวนา วิปัสสนาประกอบ ถ้ามีดมันคมแล้วก็ย่อมจะคอยป้องกันภัยอันตราย และสามารถประหัตประหารข้าศึกทั้งภายนอกภายใน เพราะข้าศึกและศรัตรูที่จริงของเรานั้นไม่ได้อยู่ไกลเลย หมั่นสั่งสม
    ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป เหมือนน้ำหยดที่ละนิดๆ อาศัยเวลาของการสะสม เดี่ยวก็เต็ม เมื่อเต็มแล้วอะไรก็ห้ามไม่ได้

โมทนาสาธุครับ...

Link อื่นที่น่าสนใจคลิกด้านล่างเลยครับ

คลิก รายละเอียดและประวัติของคณะกลุ่มสร้างพระผงจักรพรรดิ https://sites.google.com/site/cnxdonate/what-new

สร้างให้ฟรี พระเจ้าทันใจหน้าตักสี่ศอก(สมเด็จองค์ปฐมฯ)ทุกทิศ ทั่วไทย
    คลิก http://palungjit.org/threads/%E0%...B5.280010/

คลิกทำบุญกับหลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ

คลิก ทำบุญกับวัดสะแก และศึกษาคำสอนของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

คลิก ทำบุญ Online กับวัดท่าซุง หลวงพ่อพระราชพรหมยาน

เชิญ ร่วมสร้าง สมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๒๐ เมตร ใหญ่ที่สุดในสระบุรีเพื่อสืบต่ออายุพระพุทธศาสนาคงถ้วน ๕,๐๐๐ ปีน้อมถวายพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุยเดชมหาราช
    คลิก http://palungjit.org/threads/%E0%...79471.152/

พลาดไม่ได้! มหาบุญ มหาบารมี 21 พฤษภาคม 2554 ขอเชิญร่วมบุญหล่อสมเด็จองค์ปฐม ขนาด๖๙นิ้ว ปิดทองแท้๑๐๐%

คลิก
    ดาวน์โหลดฟรีธรรมทาน หนังสือกายสิทธิ์ประวัตหลวงปู่ดู่ วัดสะแก

คลิก การปฏิบัติพระกรรมฐานของหลวงปู่ดู่โดยละเอียด

คลิก บททวิเคราะห์บทสวดมนต์มหาจักรพรรดิ์

คลิก เกี่ยวกับพระผงบรมมหาจักรพรรดิิของหลวงปู่ดู่หลวงตาม้า

18. bbnman

bbnman เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    รับทราบครับ
    ขอบคุณมากเลย

19. peerakan

อนุโมทนาครับ

จะรอรับครับ แต่ผมอยากจะบอกว่าเมื่อวานนี้28 เมษาผมได้รับคัดเลือกเป็นทีมสร้างพระผงจักรพรรดิ์ครับ

20. tatoobuga

tatoobuga Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ(พระผงกรรมฐาน)

ขอรับพระผงจักรพรรดิ(พระผงกรรมฐาน) จำนวน 200 องค์ค่ะ เพื่อทยอยแจกจ่ายให้กับญาติธรรมทั้งหลายค่ะ และเพื่อครอบครัวจะได้มีไว้สักการะบูชาด้วยค่ะ ขออนุโมทนาสาธุน่ะค่ะ