แจกต่อ ฟรี! พระผงจักรพรรดิ์ ท่านละ 1 องค์ต่อครั้ง(ระงับแจกชั่วคราว)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย tanakorn_ss, 6 พฤศจิกายน 2010.

1. IT’S GOOD

IT’S GOOD เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพระผงจักรพรรดิ์เพิ่มค่ะ

ขอรับเพิ่มจำนวน 200 องค์ค่ะ
    ปารินกาญจน์ พิชญะโชติธนันท์
    100/1 ม.11 ต.วังหว้า อ.แกลง จ.ระยอง 21110
    ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งค่ะ

2. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สาธุ ขออนุโมทนาบุญด้วยทั้งหมดทั้งมวล

สิ่งที่ทำดีแล้วครับ
    ยินดีอย่างยิ่งนะครับ และขอขอบคุณอย่างมากเลยที่ได้ให้มีโอกาศมีส่วนร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ
    สาธุ

3. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สาธุ ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

4. tanakorn_ss

สาธุ ขออนุโมทนาบุญเช่นกันครับ

5. IT’S GOOD

เป็นวัดวังหว้า อ.แกลง จ.ระยอง
    ยินดีเป็นอย่างยิ่งและขอขอบคุณมากค่ะ

6. IT’S GOOD

วันนี้ได้มอบพระผงจักรพรรดิ์ให้กับญาติมิตรที่รู้จัก ขอมอบบุญนี้ส่งต่อให้ทุกคนค่ะ

7. ราชอริยะ

ราชอริยะ สมาชิก

24 มิถุนายน 2008
    ได้รับพระแล้วครับ กราบขอบพระคุณ ขออนุโมทนา

เห็นองค์พระแล้วเกิดจิตศรัทธา เบิกบานในใจจริงๆครับ รู้สึกเย็นใจมาก แต่สงสัยครับว่าทำไมองค์พระบางองค์ก็เรียบเนียนแน่นสนิทดี แต่บางองค์ก็มีผลึกแก้วแวววับงดงามมากๆอีกทั้งดูเหมือนมีการจับตัวของผลึกแก้วนูนนออกมาจากองค์พระ ซึ่งกระผมไม่เคยเห็นมาก่อน กระผมคิดว่าจะน่าจะเป็นเพราะมวลสารอันศักสิทธิ์ หรือกรรมวิธีในการจัดสร้าง หรือเหตุผลอื่นๆ

กราบขอบพระคุณคุณฐนกร มากๆนะครับ

ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าได้สร้างมาจงสำเร็จแก่ผู้รักษาไว้ซึ่งบวรพุทธศาสนา บรรพบุรุษผู้รักษาไว้ซึ่งชาติไทยของเรา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มิถุนายน 2011
  8. tanakorn_ss

สาธุ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

9. tanakorn_ss

กระแสเย็น และผลึกแก้วเห็นแววระยิบระยับนั้นเรียกว่าพระธรรมธาตุที่เกิดมาจากองค์พระและที่ท่านสัมผัสได้นั้นก็อาจจะเป็นไปได้ว่าเกิดจากความศักดิ์สิทธิ์ขององค์พระที่เมตตาสงเคราะห์ให้เราสัมผัสก็อาจจะเป็นได้ หรืออาจจะมาจากมวลสารต่างๆ รวมกับเจตนาในการจัดสร้าง หรือเหตุผลอื่นๆ ประกอบ นานาจิตตังครับ

ซิ่งเป็นเรื่องที่อธิบายได้ยาก

เกิดมาจากใหน เกิดได้อย่างไร ก็อาจเป็นได้หลายอย่าง หรืออาจจะเป็นไปได้ว่าคือเกิดจากมวลสารศักดิ์สิทธิ์และกรรมวิธีในการจัดสร้าง
    และความเจตนาที่บริสุทธิ์ในการสร้าง แต่ก็เป็นสิ่งที่ยืนยันได้ว่าเป็นของแท้ ของบริสุทธิ์ให้มั่นใจได้ หรือบางท่านก็จะบอกว่าอาจเกิดจาการผลปฏิบัติ ความดี ของท่านนั้นๆ ที่เป็นเจ้าของ ผู้รับไปก็ได้ แล้วแต่ความเข้าใจ ความศรัทธา หรือความเชื่อและประสบการณ์ ที่ท่านนั้นสัมผัสก็เป็นได้ บางองค์ก็ขึ้นบางองค์ก็ไม่ขึ้น ไม่มีกฏตายตัวเสมอไป แต่ไมว่าจะอย่างไรก็ดีนะ ให้ระลึกว่าเป็นสิ่งมงคลสำหรับเรา ที่ควรจะเก็บไว้บูชาเป็นอย่างดี จะทำให้ได้บุญได้อานิสงส์จากการระลึกถึงพระเป็นอนุุสสติ คือระลึกถึงคุณพระรัตนตรัยเป็นหลัก และความเมตตาจากบารมีของหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า แต่สิ่งสำคัญจะขึ้นหรือไม่ขึ้นก็ดี ความเป็นพระก็ยังมีความเป็นพระเหมือนกันหมดทุกประการ และควรพิจารณาว่า พระที่รับมานั้นจะทำอย่างไร ให้เกิดประโยชน์ ต่อตนเองและผู้อื่น รวมถึงพระพุทธศาสนาของเราให้มากที่สุด และก็เราไม่ควรไปยึดติดกับตรงนั้น จะำกลายเป็นอัตตาไป พอไปยึดเป็นอัตตา ก็ทำให้เราเป็นทุกข์

ขอร่วมอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2011
  10. tanakorn_ss

สาธุ ขอร่วมอนุโมทนาบุญเช่นกันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2011
  11. sky6

sky6 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ เพื่อมอบให้ญาติธรรม จำนวน 200 องค์ จะส่งกล่องและค่าจัดส่งไปให้ครับ ขอขอบคุณครับ ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่ทำในครั้งนี้ ขอให้เป็นปัจจัยไปถึงซึ่งนิพพาน
    ประพัฒน์ ไชยโยธา

12. tanakorn_ss

ได้ทำการจัดส่งพัสดุถึงคุุณ..
    1.คุณเสาลักษณ์ เลิศอมรเสถียร

สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา กระทรวงสาธารณสุข
    ติวานนท์ ตลาดขวัญ อ.เมือง นนทบุรี
    ขอรับพระ 20 องค์ พร้อมส่งแสตมป์เงินค่าพัสดุและร่วมทำบุญสร้างพระ 30 บาท
    EMS: 910383729TH

2.คุณผะเดิม ผ่องอำไพ

หมู่บ้านฟ้าลากูน ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี
    จ.ปทุมธานี

ขอรับพระ 50 องค์ พร้อมแสตมป์เงินค่าพัสดุและร่วมทำบุญสร้างพระ 200 บาท
    EMS: 910383732TH
    3.คุณปาริณกาญจน์ พิชญะโชติธนันท์
    บริษัท เออาร์ พาราวู้ด จำกัด
    100/1 ม.11 ต.วังหว้า
    ขอรับพระ 200 องค์ ส่งแสตมป์พร้อมเงินทำบุญสร้างพระผง 200 บาท
    ลงทะเบียน: RF762461823TH

4.คุณประวิท กทม:ดุสิต
    อ.แกลง จ.ระยอง

ลงทะเบียน: RF762459498TH

5.คุณอำนาจ ทองอร่าม
    อ.โชพิสัยจ.บึงกาฬ

ลงทะเบียน: RF762459507TH

6.คุณวรณัน สิทธิวัง
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่
    ส่งแบบธรรมดา

--------------------------------------------------------------------------------------
    คลิกรายการ เชิญชวนทำบุญอื่นๆ

คลิกทำบุญกับหลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ

คลิก ทำบุญกับวัดสะแก และศึกษาคำสอนของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

คลิก ทำบุญ Online กับวัดท่าซุง หลวงพ่อพระราชพรหมยาน

เชิญ ร่วม สร้าง สมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๒๐ เมตร ใหญ่ที่สุดในสระบุรีเพื่อสืบต่ออายุพระพุทธศาสนาคงถ้วน ๕,๐๐๐ ปีน้อมถวายพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุยเดชมหาราช
    คลิก http://palungjit.org/threads/%E0%...79471.152/

ขอเชิญคณะศรัทธาทุกท่าน ร่วมสร้าง พระมหาเจดีย์พิพิธภัณฑ์‏ หลวงตาแตงอ่อน กัลยาณธัมโม
    http://palungjit.org/threads/%E0%...A1.294847/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2011
  13. tanakorn_ss

สาธุ ขออนุโมทนาครับ

ยินดีอย่างยิ่งที่ได้มีโอกาศร่วมบุญในครั้งนี้

14. tanakorn_ss

เป็นภาพพระสมเด็จองค์ปฐมที่กัลยาณมิตรท่านได้ส่งมาให้อนุโมทนาบุญครับ ซึ่งท่านบอกว่าได้นำพระผงจักรพรรดิ์สำหรับบรรจุที่ขอไปเพื่อไปร่วมบรรจุใต้ฐานพระในและนำไปถวายวัดสถานที่ปฏิบัติธรรม พระองค์ท่านดูงดงามมากๆเลยครับ สาธุขอน้อมอนุโมทนาบุญด้วยทั้งหมดทั้งมวล

15. IT’S GOOD

ขอร่วมอนุโมทนาบุญค่ะ
    ได้อ่านข้อความแล้ว ในพระพุทธศาสนาของเรามีเรื่องมหัศจรรย์หลายเรื่องเลยนะคะที่ไม่สามารถพิสูจน์ได้แต่ยังไงก็ตามทำให้เราเกิดความเชื่อ ศรัทธา ทำให้เราคิดดี ทำดี รักษาศีลให้บริสุทธิ์
    และพระผงจักรพรรดิ์ที่ได้รับมามีผลึกแก้วขึ้นแทบทุกองค์เลยค่ะ เคยแยกองค์พระที่ไม่มีพระธรรมธาตุขึ้นพอกลับมาดูก็มีพระธรรมธาตุเสด็จมามากมาย
    อย่างไรก็ดีต้องขอขอบคุณ คุณฐนกร มากๆ นะคะ ญาติมิตรที่ได้รับพระผงจักรพรรดิ์ไปรู้สึกยินดีและเกิดศรัทธาเป็นอย่างมากค่ะและได้มาเล่าสู่กันฟังก็เกิดผลึกแก้วขึ้นเช่นกันค่ะ

16. แสวงหาความจริง

แสวงหาความจริง เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008

ขออนุโมทนาสาธุ กับท่านที่สร้างพระ ดูแล้วสบายใจ สงบ สวยงาม มากครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

17. Moonoy1991

Moonoy1991 สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2010
    *-*

ขอรับมาบูชา 10 องค์ได้รึเปล่าคะจะให้คนในครอบครัวติดตัวไว้น่ะค่ะ ตอบด้วยนะคะ แล้วดิฉันจะส่งซองไปให้ค่ะ ขอบคุณนะคะ

18. ภทฺทจารี

ภทฺทจารี สมาชิกใหม่

30 มิถุนายน 2011
    ขอพระ

ขออนุโทนา
    พระภัทรพงศ์ ภทฺทจารี
    วัดเจียงอีศรีมคลวราราม
    ต เมืองใต้ อ เมือง จ ศรีสะเกษ
    33000

หมายเหตุ จะนำไปแจกญาติโยมในวันเข้าพรรษานี้

19. tanakorn_ss

สาธุ ขออนุโมทนา ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

ถ้านำไปพกติดตัวให้นำไปเลี่ยมกรอบพลาสติกใสกันน้ำนะครับ แล้วต้องหมั่นสวดมนต์บูชาพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ
    และบทพระคาถาพระจักรพรรดิ์ แผ่เมตตา อุทิศบุญ

และระลึกถึงคุณพระรัตนตรัย บารมีความเมตตาจากหลวงปู่ทวด
    หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้านะครับ และหากเป็นไปได้ก็หมั่นทำสมาธิภาวนาด้วยก็ยิ่งดีครับ

ถ้าได้รับพัสดุแล้วจะแจ้งให้ทราบทางกระทู้นี้นะครับ

20. tanakorn_ss

สาธุ กราบน้อมอนุโมทาบุญกับพระคุณเจ้าเป็นอย่างสูงนะครับ

และขอกราบขอบพระคุณที่ท่านเมตตาให้ได้มีโอกาสไ้ด้ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับไม่ทราบว่าต้องการขอรับพระผงจักรพรรดิ์กี่องค์ครับ