แจกฟรีมวลสารพุทธา

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย krissanapon, 24 กันยายน 2011.

1. krissanapon

krissanapon เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยแก้-ยาจินดา

มวลสารที่ให้ไปนั้นเป็นมวลสารรวมครับ ส่วนเบี้ยแก้เป็นเบี้ยเฉยๆแต่เสกโดย ล.ป.เจือ วัดกลางบางแก้ว บดเป็นผงแล้ว ส่วนยาจินดาก็เอามาจากวัดกลางบางแก้ว จ.นครปฐม ชุด 100 บาท มี 3 เม็ด ผมได้บดเป็นผงแล้ว เบี้ยแก้ที่วัดก็ยังมีอยู่ให้เช่าในราคา 1000 บาท เช่าที่วัดดีกว่าครับได้ทำบุณด้วยครับ (ขอให้ทุกคนมีความสุขครับสาธุ

2. wikonr

wikonr เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับ

วรรณชัย อ่ำถนอม

ส่งซองไปแล้วครับ

ขอบคุณครับ

3. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ Active Member

18 สิงหาคม 2011
    ขอรับมวลสารด้วยคนครับ
    อนุโมทนาและขอบคุณครับ
    พรชัย ละไมลิขสิทธิ์
    753 ถนนมังกร
    สัมพันธวงศ์
    กรุงเทพฯ 10100

4. krissanapon

krissanapon เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ.รณรงค์-ประพัฒน์-สมชาย-ชญานนท์-พัฒชดาภรณ์-กนกพล-ส่งให้แล้วครับ อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2011
  5. krissanapon

ทำดีไม่ต้องอาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2011
  6. Chayanon Fuksit

Chayanon Fuksit Active Member

23 มิถุนายน 2011
    ของผมได้รับแล้วน่ะครับช่วยบอกด้วยครับว่าเป็นมวลสารอะไร (ชญานนท์)

7. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับแล้วครับ

8. krissanapon

เป็นมวลสารรวมทึ่บอกไว้ตอนต้นครับมวลสารหลักเป็นผงธูปสมเด็จโดและหินภูเขาไฟและผงหล่อหลวงพ่อต่างๆเช่นพิธีเททองผมก็เอามาบดรวมกัน ปลุกเสกหลายอาจารย์อยู่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      54.7 KB
      เปิดดู:
      44
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2011
  9. No matter what

No matter what สมาชิก

ได้รับแล้วค่ะ ขอบพระคุณมากๆค่ะืิ

10. krissanapon

ชวนร่วมอนุโมทนาสร้างพระไตรปิฏกโดยไม่ต้องใช้ปัจจัย<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message --><!-- google_ad_section_start --><!-- ads code --><SCRIPT language=JavaScript src="http://a.admaxserver.com/servlet/ajrotator/812264/0/vj?z=admaxasia2&dim=280733&pid=f9495e6b-a541-414e-932e-d0ad5d5e6065&asid=871aa1a6-3e72-4cdc-b7bc-7b296a0f7713"></SCRIPT><NOSCRIPT>[​IMG]</NOSCRIPT>
    ผมมาบอกบุญครับ อยากให้เพื่อนๆ พี่พี่ น้องๆ ร่วมอนุโมทนากับกลุ่มผม ผวกผมได้รวมปัจจัยกับบุกคลที่มีจิตศรัทธาได้สร้าง พระไตรปิฏก ครบชุดพร้อมตู้ไม้สักประมาณ 30,000 การทำบุญสร้างพระไตรปิฏกนั้นหาได้ยาก ขอบอกหลวงพ่อท่านอยู่ยอดเขาเลยครับต้องแบกตู้ไปถึงยอดเขาเลย จึงมาบอกเพื่อนพลังจิตครับ
    วัดทึ่จะไปทำบุญ จ.สุพรรณบุรี สำนักสงฆ์เขาใหญ่ ถวาย หลวงพ่อพุทธ ประมาณ สิ้นเดือนตุลาคม ครับ
    พุทธพจน์:
    “...ดูกรสุภูติหากชายคนหนึ่งทำทานโดยการ
    ถวายทานด้วยสมบัติกองสูงเท่ากับภูเขาพระสุเมรุทั้ง
    จักรวาลมารวมกันส่วนอีกคนหนึ่งรับฟังคำสอนไว้
    ในใจ อ่าน เรียนรู้ จดจำแล้วสั่งสอนผู้อื่น
    บุญกุศลของชายคนแรกยังไม่มากเท่าหนึ่งใน
    ร้อยหนึ่งในพัน หนึ่งในแสน ของบุญกุศลที่ชายคน
    ที่สองได้รับเพราะไม่สามารถจะเปรียบกันได้เลย
    _______________________________________________________________________________________________________<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ครั้งนั้นพระผู้มีพระภาคเจ้าจึงมีพระพุทธฎีกาว่า

ดูก่อนพระสารีบุตร อันบุคคลผู้ใดสร้างพระไตรปิฎกถวายในพระศาสนานี้ ย่อมได้อานิสงส์เป็นอันมาก
    สุดที่จะนับจะประมาณได้ก็ป่วยการกล่าวไปใยถึงอานิสงส์สิ้นทั้งนั้นเล่า เฉพาะอานิสงส์แห่งอักขระตัวเดียว ก็จะนับประมาณมิได้
    สารีบุตรผลานิสงส์แห่งบุคคลผู้ใดสร้างซึ่งอักขระตัวเดียวไว้ ในศาสนา นี้
    ก็อาจให้ผลยังตนให้ประสบสุขสิ้นกาลช้านาน
    คือจะได้เป็นสมเด็จพระจักรพรรดิ์เป็นเวลานานถึง 84,000 กัลป์
    จะได้เป็นพระเจ้าแผ่นดินในประเทศราชเป็นเวลานานถึง 9 อสงไขย
    จะได้เป็นมหาเศรษฐีคหบดีผู้ใหญ่มีทรัพย์สมบัติมากเป็นเวลานาน 9 อสงไขย
    และเสวยทิพย์สมบัติในสวรรค์ชั้นจาตุมหาราชิกา ดาวดึงส์ ยามา นิมมานรดี และปรนิมมิตวสวดีเหล่านี้ ชั้นละ 9 อสงไขย เป็นกำหนด

ครั้นจุติจากเทวโลกแล้ว ก็จะเกิดมาในโลกมนุษย์อีก
    จะได้เป็นคนมีทรัพย์นับวิชามากด้วยสมบัติศฤงคารบริวาร
    จะได้เป็นคนดีมีศีลมีสัตย์ยินดี อยู่ในการบำเพ็ญกุศล
    จะได้เป็นคนมีรูปโฉมงาม มีน้ำใจโอบอ้อมอารีแก่ชนทั่วไป
    จะบริบูรณ์พูนเกิดไม่รู้จักพกพร่อง

ทั้งนี้เพราะอานิสงส์อักขระตัวเดียว ของบุคคลผู้สร้างพระไตรปิฎกไว้ในพระศาสนา การที่จะกำหนดอานิสงส์แห่งการสร้างพระไตรปิฎกนั้น

เป็นอาจินไตร”
    <o:p></o:p>

_______________________________________________________________________________________________________<o:p></o:p>
    เพิ่มเติมประมวลมาจากครูบาอาจารย์ต่างๆได้ดังนี้

เพียงบอกธรรมะของพระพุทธเจ้า ให้กับคนเดียว ก็ได้บุญมหาศาล
    อานิสงส์แห่งการเผยแผ่พุทธศาสนาแก่มหาชน ได้บุญมากมหาศาล

1. ใครที่ปราถนานิพพาน จะไปได้ไว
    2. ใครที่ปราถนาพุทธภูมิ บารมีจะเต็มไว
    3. ใครที่มีกรรมหนักๆ ก็จะผ่อนหนักกลายเป็นเบา
    <o:p></o:p>

11. sky6

sky6 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับมวลสารพุทธาแล้วครับ อนุโมทนา สาธุ ในกุศลบุญในครั้งนี้ ขอบคุณครับ

12. Dear-Dear

Dear-Dear Active Member

ขอรับ ๑ ชุดนะคะ แล้วจะส่ง ปณ.ไปให้ค่ะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าและขออนุโมทนาด้วยค่ะ สาธุ

13. krissanapon

พระบรมสารีริกธาตุที่ใหญ่ขึ้น พระธาตุที่กำลังแตกตัวออกจากันและเสด็จมา ( นั้นเกิดจากการนั้งสมาธิของคุณ แม่กะผม ทุกคนก็สามารถปฏิบัติได้แต่ต้องต่อเนื้องนะครับ )

ขนาดไฟล์:
      35.6 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      33.3 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      34.1 KB
      เปิดดู:
      43
  14. ณัฐพล16

ณัฐพล16 Active Member

24 สิงหาคม 2009
    พี่ครับไม่ทราบว่าจะให้ส่งซองขนาดไหนไปให้ครับ
    เเล้วมวลสารที่จะเเบ่งให้นั้นมากน้อยเเค่ไหนครับ
    คือผมจะได้นำไปร่วมในการสร้างพระเเละอุดฐานพระเป็นการส่วนตัวครับ

15. krissanapon

ซองเล็กก็ได้ครับ ซองใส่มวลสารของผมประมาณ 4 นิ้ว มวลสารเป็นผงเอาไปผสมกับมวลสารอื่นก็ได้ครับ ทุกอย่างเป็นอุบายธรรมครับ สร้าง 100,000 องค์ มวลสารของผมผสมกับมวลสารอื่นรวมกัน ก็ มีมวลสารของผม 100,000 องค์ ครับ

ขนาดไฟล์:
      101 KB
      เปิดดู:
      33
  16. bob-sonthaya

bob-sonthaya สมาชิก

อนุโมทนาครับ
    สนธยา รังรองธานินทร์
    145 หมู่ 3 ตำบลทาสบเส้า อำเภอแม่ทา จังหวัดลำพูน 51140

17. krissanapon

คุณ ณัฐนันท์ - ร.ต.ณัฏฐชัย - ชานันต์ ( สิ่งที่ผมจัดส่งให้คุณ ชานันต์ ไม่รู้ว่าชอบหรือเปล่าครับ ) - ส่งให้แล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      67.2 KB
      เปิดดู:
      47
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2011
  18. krissanapon

Dear-Dear ขอรับ ๑ ชุดนะคะ แล้วจะส่ง ปณ.ไปให้ค่ะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าและขออนุโมทนาด้วยค่ะ สาธุ

ได้รับ ซอง แล้วครับ<!-- google_ad_section_end --> กำลังจัดส่งครับ

19. B&N

B&N Active Member

อนุโมทนาสาธุด้วยครับ ขอรับ 1 ชุด แล้วจะรีบจัดส่งซองไปให้ครับ
    ณรงค์เดช ทรัพย์ประเทือง
    86/3 หมู่ 2 ตำบลสามควายเผือก อำเภอเมือง จังหวัดนครปฐม 73000

20. pupaka

pupaka เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุค่ะ
    ขอรับ 1 ชุดค่ะ
    สร้อยเพชร กาญจนรัตน์