แจกเหรียญหลวงเม็ดแตงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย natnicha khunthapradit, 21 สิงหาคม 2006.

1. muay

muay เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งไปให้แล้วนะคะ เช้านี้เองค่ะ เวลาประมาณ 0805 ค่ะ หวังว่าคงทันนะคะ
    ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
    ธรรมะสวัสดี
    สุดา

2. fight001

fight001 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ผมส่งซองไปราวๆ2วันแล้วไม่ทราบว่าได้รับแล้วหรือยังครับ

3. mayl8e

mayl8e Active Member

11 กันยายน 2005
    ผมจะส่งซองไปให้วันพรุ่งนี้ได้ไหมครับ

4. mispatima

mispatima เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    พี่คะ ไม่ทราบว่าได้รับรึยัง ขอนแก่น ส่งไปวันที่ 21 ส.ค.49 น่าจะถึงแล้วนะคะ
    ไม่เช่นนั้นคงจะหมดเขตก่อนแน่เลย ( แต่ส่งซองพร้อมแสตมป์ ไปทั้ง 3 ท่านคะ )

5. natnicha khunthapradit

natnicha khunthapradit Active Member

ส่งเหรียญเม็ดแตงหลวงปู่ทวด พร้อมใบคาถาปลุกเสก

ขออภัย เน็ตมีปัญหา โพส ตั้งแต่เมื่อวาน
    รับจดหมายเมื่อวาน ๙ ฉบับ EMS อีก ๒ ฉบับ
    ปิยะ เฉียบแหลม เชียงใหม่
    ไกรสร พิบูลย์ เชียงใหม่
    ประหยัด อายูร เชียงใหม่
    ทรงศักดิ์ งามแว่น เชียงใหม่
    จันทร์เพ็ญ ศรวิเศษ ขอนแก่น
    ธรรมธัช ไชยทองดี ขอนแก่น
    รสริน บัวเผื่อน ขอนแก่น
    ภาณุพงศ์ บรรเทาทุกข์ ชลบุรี
    ศิริเทพ โกศล สุรินทร์
    วาสนา แก้วสำลี นครศรีธรรมราช
    คุณากร ชนะการ นครศรีธรรมราช
    ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนค่ะ
    (bb-flower ณัฐณิชา สฎ

6. natnicha khunthapradit

natnicha khunthapradit Active Member

ส่งเหรียญเม็ดแตงหลวงปู่ทวด พร้อมใบคาถาปลุกเสก

รับจดหมาย ลงวันที่ ๒๙ สิงหาคม ๒๕๔๙ จำนวน ๕ ฉบับ
    เวลา ๑๓:๓๐ น. จะส่งให้ประมาณ ๑๕:๐๐ น.

โชติวิทย์ สุริยฉายวงค์
    ลำลูกกา ปทุมธานี ๑๒๑๕๐
    สุดา คุณาวัฒโนทัย
    บางคอแหลม กทม ๑๐๑๒๐
    อรทัย, วิภา โอฬางรัตนพันธ์
    ดุสิต กทม ๑๐๓๐๐
    รัตนา อรุณลาภ
    พระนคร กทม ๑๐๒๐๐
    สวนิต รัตนพันธ์
    ป้อมปราบ กทม ๑๐๑๐๐

ขอขอบคุณทุกท่าน ค่ะ

(bb-flower ณัฐณิชา

7. jira_kay

jira_kay Active Member

20 สิงหาคม 2006
    น่าเสียดายจัง อ่านข้อความช้าไป 1 วัน (วันนี้ 31 สิงหาคม) ยังพอมีอยู่หรือเปล่า แต่ก็อนุโมทนา สาธุ ด้วยคนนะครับ

8. พุทธพจน์

พุทธพจน์ สมาชิก

21 สิงหาคม 2006
    ได้รับสติกเกอร์หลวงพ่อดำ กับคาถาหลวงปู่ทวดครับ เหรียญเม็ดแตงไม่มีครับ และพบว่าซองขาดด้วยครับ แต่ก็ขอขอบคุณในกุศลจิตที่ท่านได้กระทำดีครับ อนุโมทนา
    จาก...สมพจน์ หวลมานพ

9. แก้วขวัญ

แก้วขวัญ สมาชิกใหม่

28 สิงหาคม 2006
    ผม คุณากร ชนะการ ได้รับพระและสติ๊กเกอร์ แล้วครับ สวยครับ ขอขอบคุณ คุณอภิสิทธิ์ ขันธประดิษฐ์ ครับ ขอบคุณครับ(bb-flower

10. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ผมว่าโดนนายไปรษณีย์แด็กไปแน่ๆเลยครับ. ซองที่ผมได้จากคุณ Attawat_Rx ก็ขาดเหมือนกัน. แต่พอดีไม่มีพระมันก็เลยไม่มีใครสนใจ. ไม่รู้ผมจะโดนแบบคุณด้วยรึเปล่าเที่ยวนี้...

11. natnicha khunthapradit

วันนี้ รับจดหมาย ประทับตรา ๓๐ สิงหาคม จำนวน ๓ ฉบับ
    เวลา ๑๓:๑๕ น.
    วิไล ฤกษ์นุ้ย มสธ.(สำนักพิมพ์) ปากเกร็ด นนทบุรี ๑๑๑๒๐
    เวลา ๑๓:๕๐ น. EMS
    สรรเสริญ สงวนศักดิ์ ม.วรารมย์ ทุ่งครุ กทม ๑๐๑๔๐
    ภัทรจารินทร์ อภิภัทรพาณิชย์ ม.สวนพลูการ์เดน สาทร กทม ๑๐๑๒๐

เพื่อนๆ สมาชิก ส่งอีเมลย์ เมื่อ ๓๐ สิงหาคม ๒๕๔๙

ปรียวัลย์ แจ้งรับเหรียญ ๒ เหรียญ เมื่อ ๒๙ สิงหาคม ๒๕๔๙
    โกศิลป์ ภิรมย์ไทย สถานีอนามัยหนองฉิม เนินสง่า ชัยภูมิ แจ้งต้องการเหรียญ
    นิพัทธ์ นะระโต ชมรมพุทธศาสน์ มอ วข ปัตตานี แจ้งต้องการเหรียญ ๕ เหรียญ
    ขอความกรุณา คุณโกศิลป์ และ คุณนิพัทธ์ ส่งจดหมายพร้อมซองติดแสตมป์ ๓ บาท
    ไปด่วนนะค่ะ

ขอแสดงความเสียใจกับเพื่อนๆ บางคนที่โดนกรีดจดหมาย กรุณาส่งจดหมายไปอีกครั้งค่ะ ได้ปรึกษากับเจ้าหน้าที่เขาแนะนำให้ลงทะเบียน (ไม่ทราบเป็นนโยบายหารายได้เพิ่มไหม)

ขอขอบคุณทุกๆ คน โดยเฉพาะทีมงาน พลังจิต ทุกท่าน ที่ได้ให้พวกเราร่วมสร้างบุญ
    ร่วมกัน

(bb-flower ณัฐณิชา

12. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับแล้วครับวันนี้ปลอดภัยครับ (คิดว่าพอดีเป็นที่คุณณัฐณิชาห่อไว้ก็เลยรอด), ขอบคุณมากและก็ขออนุโมทนาด้วยครับ.

13. natnicha khunthapradit

สวัสดีค่ะ เพิ่อนสมาชิก

วันนี้ รับจดหมาย เวลา ๑๓:๐๐ น.
    จัดส่งให้ พรุ่งนี้

ชนวัตร สถิรวิวัฒน์กุล
    บางจาก พระโขนง กทม ๑๐๒๖๐

สำหรับของคุณ

เดชชาติและคณะ detchart ยังไม่ได้รับจดหมายค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆ ค่ะ

(verygood) ณัฐณิชา

14. ize

ize สมาชิกใหม่

บอกข่าวการกุศลซื้อเครื่องล้างไต

(verygood) (verygood) มลูนิธิศรีรัตนโกสินทร์ เปิดคลีนิครักษาโรคฟรีแก่ประชาชนทั่วไปเปิดมาได้24กว่าปีแล้วก่อนรัฐบาลจะมาเอานโยบายของมูลนิธิฯไปทำบัตร30บาทรักษาทุกโรค แต่เดียวนี้ได้เปิดรักษาโรคไตฟรีๆแก่ประชาชนทั่วไปที่ป่วยเป็นโรคไตทางมูลนิธิมีเครื่องล่างไตตอนนี้20กว่าเครื่องแล้วตั้งใจจะให้ได้25เครื่อง เพื่อฉลองการสร้างมูลนิธิมาได้25ปีทางมูลนิธิศรีรัตนฯจะเก็บค่ารักษาเท่าที่ผู้ป่วยจะจ่ายได้คือ ถ้าผู้ป่วยมีประกันสุขภาพก็จะเก็บค่ารักษาเต็มจำนวนคือ1500บาทถ้าคนยากจนก็อยู่ที่ผู้ป่ายจะจะค่ารักษาให้ได้1000-500-300บ้างหรือไม่จ่ายเลยก็มีค่ารักษาครั้ง1ต่อคนๆละ1500บาทคนไหนจ่ายได้แค่500อีก1000บาททางมูลนิธิฯก็จะจ่ายที่เหลือให้แทน เดือนๆหนึ่งทางมูลนธิต้องแบกรับค่าใช้จ่ายทั้งค่าคนหมอ(โรงบาลเอกชน ร.พ. พญาไทจ่ายค่าหมอต่อคนไข้1คนเท่าไรมูลนิธิก็จ่ายให้เท่ากัน)ค่าพนักงานแม่บ้าน เดือนๆหนึ่งหลายแสนบาทปัจจุบันมีผู้ป่วยโรคไตมารักษาเดือนละ50คนขึ้นไปจึงประกาศมาเพื่อผู้มีจิตช่วยเหลือผู้ป่ายโรคไต

15. พงศ์

พงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    ขออนุโมทนาบุญครับ

ผมได้รับพระแล้วครับ

ภาณุพงศ์ จ.ชลบุรี

16. natnicha khunthapradit

ถึงเพื่อนสมาชิก

รับจดหมายเมื่อวาน (๕ กันยายน) จำนวน ๒ ฉบับ
    ประมาณ ๑๓:๔๐ น. จัดส่ง วันนี้ ประมาณ ๑๕:๐๐ น.

นฤพนธ์ จันทมาลา
    สำโรงเหนือ เมือง สมุทรปราการ ๑๐๒๗๐

วนิดา เหมือนสมัย
    ประชาอุทิศ ห้วยขวาง กทม ๑๐๓๑๐

เหรียญใกล้จะหมดแล้ว ขออภัยด้วยหากไม่ได้ใบปลุกเสกคาถา

ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคน

(verygood) ณัฐริชา สฎ

17. ten@hotmail.com

ten@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

ผม ( นายพีรดนย์ ธรรมอินทร์ )และเพื่อนของผม ( นายภาณุพล ดาราสุวรรณ ) เชียงราย ได้รับแล้วครับ ขออนุโมทนาและขอขอบคุณด้วยครับ..

18. fight001

fight001 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพระแล้วครับ
    ศิริเทพ โกศล
    อนุโมทนาครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

19. muay

muay เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วเช่นกันค่ะ ขอขอบคุณอีกครั้งนะคะ

20. natnicha khunthapradit

ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่าวัดช้างให้ ปัตตานี กับหนังสือพิมพ์ไทยโพสต์

<DD>การรวบรวมเงินเพื่อทอดผ้าป่าสำเร็จได้ด้วยดีครั้งนี้ ก็ด้วยพระบารมีจากอริยสงฆ์ "หลวงปู่ทวด" วัดช้างให้ และพระบารมีของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว โดยแท้</DD>

<DD>บอกว่าไปทอดผ้าป่าวัดช้างให้ ใครๆ ก็อยากร่วมทำบุญ ยิ่งตั้งจิตประสงค์ว่าเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในวโรกาสทรงครองสิริราชสมบัติครบ ๖๐ ปี

<DD>ไม่มีใครรีรอเลยครับ!<DD>

</DD>
    ทุกอย่างสำเร็จไปด้วยดีทุกประการครับ วันนี้ผมก็จะขอใช้พื้นที่ตรงนี้ "รายงานสรุปฉบับสมบูรณ์" ในเรื่องผ้าป่าบำรุงการศึกษาพระปริยัติธรรม และศูนย์ศึกษาพระพุทธศาสนาวันอาทิตย์

<DD>ที่วัดช้างให้ ปัตตานี เมื่อวันที่ ๒๓ กันยายน ๒๕๔๙ ที่ผ่านมา<DD> <DD>พูดถึงเรื่องเงินก่อน เพราะทุกบาท-ทุกสตางค์ล้วนแล้วแต่เป็นเงินมาจากท่านทั้งหลาย ผมกับคณะเป็นเพียงตัวแทนท่านนำไปถวายเท่านั้น ฉะนั้น จำเป็นอย่างมากที่ต้องรีบแจกแจง
    <DD>ก็บาท-สองบาทซะที่ไหนล่ะ
    <DD>ตั้งกว่า ๒,๐๐๐,๐๐๐ บาท ล้วนมาจากศรัทธาบริสุทธิ์ท่านโดยตรง และโดยแท้!
    <DD>ที่ผมประกาศไปในไทยโพสต์ ฉบับวันที่ ๒๓ ก.ย. ยอดสุทธิ ๑,๙๗๑,๙๘๙ บาท คือไม่ถึง ๒ ล้านบาท แต่ขณะเดินทางไปขึ้นเครื่องบินที่ดอนเมือง ก็มีคนโน้น-คนนี้ร่วมบุญอีก และเมื่อไปถึงวัด ขณะทอดอยู่เชียว ก็ยังมีผู้ร่วมเพิ่มเติมอีก
    <DD>เบ็ดเสร็จจึงเป็นยอดเงินร่วมทำบุญทอดผ้าป่าครั้งนี้ ๒,๐๐๔,๙๓๙ บาทถ้วน
    <DD>เงินจำนวนนี้ แยกเป็นยอดต่างๆ ดังนี้
    <DD>- ซื้อเป็นดราฟต์ไปแทนเงินสด ๑,๙๐๐,๐๓๙ บาท
    <DD>- ซื้อเครื่องไทยธรรมติดต้นผ้าป่า ๓,๑๖๐ บาท
    <DD>- ถวายพระรับผ้าป่า ๙ รูป รูปละ ๑,๐๐๐ บาท = ๙,๐๐๐ บาท
    <DD>- เงินสดติดต้นผ้าป่าทั้งหมด ๙๒,๗๔๐ บาท
    <DD>รวมเบ็ดเสร็จก็เป็นเงิน ๒,๐๐๔,๙๓๙ บาทนั่นแหละครับ ก็ขอให้ทุกท่าน ทั้งผู้ที่บริจาคทรัพย์ และผู้ที่มีใจรับรู้ในกุศลเจตนานี้ด้วยใจปีติ จงอนุโมทนา และรับส่วนบุญ-ส่วนกุศลจากการประกอบกรรมดีครั้งนี้ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในวโรกาส "ทรงครองสิริราชสมบัติครบ ๖๐ ปี" โดยถ้วนทั่วกัน
    </DD>

<DD> <DD>(ดูรายละเอียดในหนังสือพิมพ์ไทยโพสต์)<DD>(verygood) ณัฐณิชา
    </DD>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2006