แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตัวรับแขกก่อนนะครับมีแขกมาพบโดยมิได้นัดหมายมาก่อนล่วงหน้า แล้วจะนำรูปต้นแบบเทพกชกรมาให้ชมครับ

2. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

กระดาษที่ห่อหุ้มเทียนเอาไว้เวลาจุดจะแกะออกก็ได้ครับไม่เป็นไร บางท่านก็จุดอย่างนั้นเลยก็มีครับ ขอตัวรับแขกก่อนนะครับ

3. คนสกล

คนสกล เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะขอรับผ้ายันต์หนุนดวง ไม่ทราบว่ายังแจกอยู่หรือเปล่า ขอรับ 1 ชุด ขออนุโมทนาบุญ สาธุ พิศมัย พรหมบุรมย์ 941 ถ.เรืองสวัสดิ์ อ.เมือง จ.สกลนคร

4. เด็กไร้เดียงสา

ภาพต้นแบบเทพกชกรครับ

อันนี้เป็นแบบแรกครับแต่ไม่ทราบว่าช่างจะแกะลำบากหรือไม่ถ้าไม่ได้แบบนี้ก็ต้องรอครูบาอาจารย์ท่านบอกอีกทีครับ อันนี้นำมาให้ชมกันก่อน ผมวาดอาจจะไม่สวยนะไม่ถนัดทางวาดๆศิลปะเท่าไหร่55

ไฟล์ที่แนบมา:

5. เด็กไร้เดียงสา

ธรรมะจากปู่ภรตมุนีครับ

อันบุญกุศลนั้นเกิดจากใจที่ประกอบด้วยเมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา เวลาทำบุญอย่าให้ใจเจือปนด้วยกิเลส ต้องทำให้ใจใสผ่อง อานิสงฆ์จะเกิดขึ้นงอกงาม
    บุคคลใดหมั่นทำบุญทำทานมีศีลธรรมกตัญญูต่อผู้มีคุณ ข้าจะคอยประทานพรช่วยเหลือตามผลบุญที่ได้กระทำ
    ธรรมมะนี้ได้รับความเมตตาจากองค์ปู่ท่าน เมื่อเวลา 0400น เมื่อคืนนี้ครับ
    ขอนอบน้อมกราบบูชาพ่อครูปู่ฤาษีภรตมุนีด้วยเศียรเกล้า
    อ คนวัดและญาติธรรมทั้งหมด

6. เด็กไร้เดียงสา

ธรรมะจากปู่พิราพ

เพลานี้หมู่ชนมีจิตที่ถูกมารเข้าครอบงำ มารตัวสำคัญนั้นอยู่ไม่ไกลอยู่ที่ใจของตัวเราเอง อย่าปล่อยให้กิเลสมารมันบังคับควบคุม หัดเอาชนะมารภายในให้ได้บ้าง อย่ามัวเอาแต่ชนะบุคคลอื่น อิจฉา ริษยา แก่งแย่งชิงดีเด่น กันมากนัก โลกธรรมไม่มีอะไรที่แน่นอนของ มีเกิดมีเสื่อมสลับกันอยู่อย่างนี้
    หมั่นสร้างกุศลกรรมให้มาก บุญไม่ทำกรรมดีไม่สร้างใครจะคอยช่วย
    ชนใดบุคคลใดก็ตามที่ประกอบชอบด้วยกุศลกรรมและช่วยรักษาทำนุบำรุงอายุพระศาสนา ข้าขอโมทนาและจะช่วยรักษาประทานพรตามจตุรพิธพรชัยทั้งสี่ประการอยู่ตลอดเวลาตามกุศลกรรมที่มีกัน
    ธรรมะนี้ได้รับเมตตาจากพ่อครูพิราพเมื่อตอน 0430 น คืนวันที่ 26 พค 52
    ขอนอบน้อมเคารพบูชาบรมครูบาอาจารย์เทวดาเทพพรหมด้วยเศียรเกล้า
    อ คนวัด และญาติธรรม ทั้งหลายทั้งมวล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2009
  7. เด็กไร้เดียงสา

รูปดวงใจรักและสีผึ้งที่อเทพวุฒิส่งมาให้วันนี้

วันนี้อเทพวุฒิได้จัดส่งดวงใจรักและสี้ผึ้งมาร่วมบุญกับผมในวันนี้ขออนุโมทนาบุญด้วยเป็นอย่างสูงครับ โดยผมจะพลีเอามวลสารบางอย่างในดวงใจรักและสี้ผึ้งสร้างเทพกชกรด้วย

8. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post2126105 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2126105", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 1 Time in 1 Post
    ได้ให้อนุโมทนา: 962
    ได้รับอนุโมทนา 4,822 ครั้ง ใน 829 โพส
    พลังการให้คะแนน: 152 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2126105 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->วันนี้ต้องขออนุโมทนาบุญคุณพรบารมีที่ได้นำไม้มงคลมามอบให้เพื่อนำมาจัดสร้างเทพกชกรและคุณnewcomerที่ได้นำเอาผงมวลสารต่างๆมามอบให้เพื่อจัดสร้างด้วยเช่นกันอนุโมทนาบุญด้วยครับ
    เสียดายที่วันนี้ไม่ได้คุยกับสองท่านมากนักเนื่องจากมีแขกได้นัดพากันมาหาผมมากผมรับแขกตั้งแต่สี่โมงเช้าถึงสองทุ่มครับโดยไม่ได้ลุกไปไหนเลยเหนื่อยมากนิดหน่อยครับได้มากินข้าวตอนเกือบสามทุ่มโดยที่ตั้งแต่เช้ายังไม่ได้กินอะไรเลยครับจนถึงสองทุ่มผมรับแขกจะไม่ทานอะไรครับนอกจากน้ำกับหมากเท่านั้นครับ วันนี้เหนื่อยมากหน่อยขอตัวพักก่อนครับวันพรุ่งนี้ตอนเย็นจะเข้ามาในกระทู้เพราะตอนช่วงเช้าผมจะเดินทางไปกราบครูบาอาจารย์เพื่อรับมวลสารในการจัดสร้างเทพกชกรอีกในครั้งนี้เหล่าเทพเทวานำพาคนเอามวลสารที่ดีๆเป็นมงคลมามอบให้ครับน้ำมันเทพกชกรในการสร้างครั้งนี้ถือว่าจะเป็นน้ำมันที่มีมวลสารที่มากและเต็มเปี่ยมด้วยพลังพุทธคุณเทพเทวาจริงๆครับขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมจัดสร้างและมอบมวลสารด้วยครับ
    และที่สำคัญทาง อเทพวุฒิจะมอบสีผึ้งและดวงใจรักให้แก่ผมผมก็จะพลีเอามวลสารของทั้งสองอย่างมาประจุมนตราผงคุณวิเศษในน้ำมันอีกครับ
    ผมจะเริ่มทำพิธีเสี่ยงทายเชิญจิตเทียบเทพและเตรียมปฐมฤกษ์ในการจัดทำในวันที่ 6 มิถุนายนที่จะถึงนี้ครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ (ในตอนนี้ยังรับผงมวลสารของมงคลอยู่ครับท่านใดจะร่วมบุญก็ขอเชิญได้เลยครับ)<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder id=post2129146 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2129146", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ได้รับอนุโมทนา 4,822 ครั้ง ใน 829 โพส

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2129146 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->ภาพยันต์ในนิมิตสร้างเทพกชกร<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->นี่เป็นพระยันต์อีกแบบที่เห็นติดตาในวันพฤหัสที่ 21 พค 52 ผ่านมานี้ยันต์นี้ต้องเอามาทำผงผสมลงในน้ำมันด้วยเช่นกันครับ เลยนำมาให้ชมกัน<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>

<TABLE class=tborder id=post2130728 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->สุคะตะถะ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2130728", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 944
    ได้รับอนุโมทนา 1,093 ครั้ง ใน 148 โพส
    พลังการให้คะแนน: 29 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2130728 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->นำภาพไม้ตะเตียนบางส่วนจากวัดป่าเขาล้อมมาให้ชมครับ

<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

<TABLE class=tborder id=post2130884 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2130884", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2130884 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->ยันต์ในนิมิตสร้างผงแช่เทพกรชรวันนี้<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->วันนี้ผมเหนื่อยเลยเข้านอนแต่หัวค่ำพอดีฝันเห็นยันต์แล้วตื่นตอนเกือบสี่ทุ่มเลยรีบขึ้นมาเขียนอักขระเอาไว้ นี่เขียนเสร็จพอดีสดๆร้อนเลยนำมาให้ชมครับ (ก็เป็นอันว่าครบ4พระยันต์มหามงคลเพื่อสร้างเป็นผงเทวะกำเนิดแทนธาตุทั้งสี่แช่ในน้ำมันเทพกชกร)<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>

</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=tborder id=post2133638 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2133638", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2133638 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->หลวงพ่อศักดิ์ชัย ได้มอบน้ำมันหอมและมวลสารในการจัดสร้างเทพกชกร<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ไปกราบหลวงพ่อศักดิ์ชัย วัดลิ้นทองหลวงพ่อได้มอบน้ำมันหอมน้ำมันวิเศษน้ำมันเทวะ ที่หลวงพ่อท่านปลุกเสกเก็บเอาไว้มานานแล้วมอบให้ผมเพื่อนำมาเป้นน้ำมันที่ใช้แช่เทพกชกรครับ
    การไปกราบหลวงพ่อจรัล วัดอัมพวัน และหลวงพ่อศักดิ์ชัยในครั้งนี้ ผมได้ร่วมทำบุญ ทั้งสองวัดรวมกันเป็นเงินจำนวน 7000 บาทถ้วนครับไม่รวมของที่นำไปจัดถวายอีกต่างหาก
    โดยมีเงินส่วนตัวและจากลูกศิษย์ลูกหาทุกท่านที่มาหาผมและมอบเงินถวายพานครูรวมหรือร่วมบุญกับผม ขอเชิญทุกท่านอนุโมทนาบุญร่วมกันได้เลยครับ<!-- google_ad_section_end -->

</FIELDSET>

</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=tborder id=post2133648 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2133648", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2133648 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->อันนี้กุมาร และรักยม หลวงพ่อศักดิ์ชัยครับ<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ผมไปกราบหลวงพ่อในวันนี้ผมก้กำลังคุยกับหลวงพ่อถึงเรื่องต่างๆนั่งคุยไปคุยมาครับกุมารกับรักยมของหลวงพ่อที่อยู่ในตู้วัตถุมงคล บอกว่าหนูอยากร่วมสร้างบุญด้วย ให้เอาหนูไปด้วยนะ หนูจะแบ่งกายเป็นบริวารของรับใช้แม่กชกรอีกที จะได้ผ่อนแรงแม่เขาและจะได้ช่วยคนที่นำไปบูชาได้เร็วและแรงมากขึ้น
    ทำไปทำมาผมคุยกับหลวงพ่ออยู่ได้ยินบอกอย่างนั้นหลายครั้งหลวงพ่อท่านก้เลยให้กุญแจไปไขตู้เอามาครับ อืมดีจริงขนาดกุมารและรักยมยังอยากร่วมสร้างบุญเลย อนุโมทนานะ<!-- google_ad_section_end -->

</FIELDSET>

</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=tborder id=post2133733 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2133733", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2133733 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->เรื่องการร่วมบุญบูชาน้ำมันเทพกชกร น้ำมันนี้ผมจัดทำแจกฟรีครับ โดยไม่ได้กำหนดราคาบูชา ท่านใดจะร่วมบุญก้แล้วแต่กำลังศรัทธาของทุกท่านครับในตอนแรกนั้นผมได้บอกให้จัดส่งไปที่วัดหลวงพ่อศักดิ์ชัยเลย แต่วันนี้ผมได้เรียนให้หลวงพ่อศักดิ์ชัยท่านทราบ ท่านบอกว่าถ้าใครร่วมบุญให้ผมเป็นคนเก็บรวบรวมเอาไว้แล้วจัดทำเป็นผ้าป่าไปถวาย สาเหตุมาจากถ้าท่านส่งเงินร่วมบุญน้ำมันเทพกชกรไปที่วัดลิ้นทองหลวงพ่อบอกว่าจะลำบากและอาจขาดตกบกพร่องไปได้ ท่านก็เลยอนุญาติให้ผมเป็นผู้รวบรวมปัจจัยไว้แล้วให้ทำเป้นกองผ้าป่าไปถวายทีเดียวครับ
    จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกันครับ
    (ส่วนท่านที่จะร่วมบุญน้ำมันเทพกชกรที่อยากจะจัดส่งไปที่พระอาจารย์พรสิทธิ์ก้ให้โอนเข้าบัญชีพระอาจารย์ท่านได้เลยครับแต่ของหลวงพ่อศักดิ์ชัยนั้นกรุณาร่วมบุญผ่านมาทางผมครับหลวงพ่อท่านอนุญาติให้ผมรวบรวมปัจจัยตามที่แจ้งไว้แล้วในครั้งแรกครับเพื่อความสดวกและไม่ลำบากของหลวงพ่อท่านครับ)
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ
    อ คนวัด บ้านดวงธรรม<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=tborder id=post2135039 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2135039", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2135039 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->ภาพต้นแบบเทพกชกรครับ<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->อันนี้เป็นแบบแรกครับแต่ไม่ทราบว่าช่างจะแกะลำบากหรือไม่ถ้าไม่ได้แบบนี้ก็ต้องรอครูบาอาจารย์ท่านบอกอีกทีครับ อันนี้นำมาให้ชมกันก่อน ผมวาดอาจจะไม่สวยนะไม่ถนัดทางวาดๆศิลปะเท่าไหร่55<!-- google_ad_section_end -->

</FIELDSET>

</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=tborder id=post2135342 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กไร้เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2135342", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2135342 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->รูปดวงใจรักและสีผึ้งที่อเทพวุฒิส่งมาให้วันนี้<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->วันนี้อเทพวุฒิได้จัดส่งดวงใจรักและสี้ผึ้งมาร่วมบุญกับผมในวันนี้ขออนุโมทนาบุญด้วยเป็นอย่างสูงครับ โดยผมจะพลีเอามวลสารบางอย่างในดวงใจรักและสี้ผึ้งสร้างเทพกชกรด้วย<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

9. เด็กไร้เดียงสา

อันนี้เป็นมวลสารอีกอย่างครับที่จะผสมในน้ำมันแช่เทพกชกร

ที่เห็นคือสีผึ้งเทพสาริกาหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ และอีกอันนึงสีผึ้งเทพไก่แดงผสมมวลสารสีผึ้งของพระอาจารย์พรสิทธิ์ครับ
    และก็ที่ขาดไม่ได้เลย คือ
    ดาวนายพันของหลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว สระบุรี
    และมวลสารผงปลัดสูตรหลวงพ่อผินะ โดยสร้างจากหลวงพ่อเอิบ วัดหนองหม้อแกง ชัยนาทครับ
    อันนี้จะทำให้น้ำมันมีฤทธิแรงมากแบบคาดไม่ถึงเลยโดยเฉพาะดาวนายพันของหลวงพ่อผินะนั้นผมหวงมากๆ
    ทุกวันนี้ถ้าผมว่างผมจะเดินทางไปกราบเจดีย์ที่เก็บสรีละสังขารของหลวงพ่อผินะท่านบ่อยๆครับ เพราะอยู่ไม่ไกลจากบ้านผมเท่าใดนัก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2009
  10. เด็กไร้เดียงสา

มวลสารที่ขาดไม่ได้อีกอย่าง

มวลสารนี้ผมหวงมากครับเพราะหายากมากครับได้เพื่องานบุญนี้ผมจะพลีเอามาผสมทำน้ำมันแช่เทพกชกร
    1พญาแมงภู่คำ 2 นางรับผงยาทางพม่า
    ของบูชาสุดรักสุดหวง
    3 น้ำมันเทวดาตามนาง หรือน้ำมันโจรหลง พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ จปัตตานีครับ

11. เด็กไร้เดียงสา

ปิดท้ายมวลสารน้ำมันเทพกชกรด้วยหัวว่านช้างผสมโขง

โดยผมจะนำหัวว่านช้างผสมโขลงมาเคี่ยวทำน้ำมันและจะผสมผงเงินและผงทองลงไป ตามด้วยเคล็ดลับสุดๆที่คาดไม่ถึง คือ ผงฟู ไม่มีวันจมครับ
    (ผงฟูนี้ไม่ใช่ผงพุทธคุณครับ แต่เป็นผงฟูที่ใช้ทำขนมเป็นเคล็ดมีกินมีใช้ไม่อด)งงกันเลยใช่ไหมครับวิชาแปลกมากๆครับ

12. เด็กไร้เดียงสา

ความในใจของผมครับ
    มีหลายท่านที่แอบคิดอยู่ในใจดังนี้ครับ
    1 ทำไมผมถึงสร้างวัตถุมงคลออกมาให้บูชาหรือแจก
    ตอบ วัตถุมงคลนั้นเปรียบเหมือนสิ่งที่ยึดเหนี่ยวจิตใจว่าเรามีสิ่งที่เป็นมงคลอยู่กับตัวเราจะทำอะไรต้องคิดก่อนทำเรามีวัตถุมงคลอยู่กับตัวเราก็ต้องทำตัวเราให้เป็นมงคลด้วยถึงจะดี ตามหลัก มงคล 38 ประการที่พระพุทธองค์ทรงตรัสไว้
    การบูชาวัตถุมงคลนั้นไม่ใช่บูชาเพื่อคลั่งไคล้ลุ่มหลงในกิเลสแต่บูชาเพื่อเป็นพุทธานุสติและเทวตานุสติ เมื่อเราทำดีเราก็จะไดเมื่อเราเคารพบูชาเทวดาท่านก็จะช่วยเราได้ตามกำลังบุญ
    อีกอย่างการจัดทำวัตถุมงคลออกมานั้นเป็นกุศโลบายที่จะกระตุ้นให้ทุกท่านได้ร่วมบุญกันทางอ้อมด้วยในการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา
    ครูบาอาจารย์ท่านเห็นว่าสภาพทางโลกผู้คนเดือดร้อนการงานการเงินโรคภัยไข้เจ็บเริ่มมีปัญหา ท่านเลยให้ทำเพื่อสงเคราะห์ โดยไม่เน้นทางเชิงการค้าขายทางพาณิชย์แต่ร่วมบุญกันตามกำลังศรัทธา
    สมัยนี้ถ้าเอาธรรมะไปสอนอย่างเดียวคนรับได้ไม่กว้างขวางคนที่ไม่เป้นนักปฏิบัติเข้าไม่ถึงถ้าเขามีความศรัทธาหรือได้รับผลดีจากวัตถุมงคลจะทำให้เขาเริ่มสนใจประกอบบุญกุศลได้มากขึ้น
    2 ทำไมอาจารย์ไม่ไปผ่าเอาซีสที่หน้าออกจะได้ดูหล่อหรือดูดีขึ้น
    ตอบ หลังจากผมจัดทำน้ำมันเสร็จแล้วกธว่าจะไปผ่าเอาออก แต่อีกอย่างมันก้ดุดีนะไม่เหมือนใครดี 55 รูปขันธ์นั้นผมไม่ค่อยยึดหรอกครับทำไงมันก้ไม่ดูดีเหมือนใจและจิตดีหรอกครับ55
    3 อาจารย์มานั่งเฝ้าหน้าคอมทั้งวันหรือรับแขกด้วยแล้วเอาเวลาที่ไหนไปปฏิบัติ
    ตอบ ผมปฏิบัติทุกลมหายใจเข้าออกครับ เหมือนวาจาของหลวงปู่ดุลย์ฯท่านกล่าวไว้ว่า ถ้าเรายังมีเวลาหายใจได้อยู่เราก้ปฏิบัติได้อยู่ตลอดเวลา
    และโดยปกติเวลาที่ผมชอบปฏิบัติก็คือ ตอนหลังเที่ยงคืนไปถึงตีสองตีสามครับ แต่พักหลังๆนี้ป่วยก้เลยทำไม่ไหวครับปกติผมจะปฏิบัติช่วงนั้นเงียบดีครับเย็นสบายดีด้วยครับ
    จึงขอตอบทุกท่านที่แอบถามผมอยู่ในใจทุกคนครับ
    อ คนวัด

13. เด็กไร้เดียงสา

หลังจากผมได้ช่วยงานโดยหาแรงกำลังทรัพย์ทั้งหลายๆทางเพื่อแบ่งเบาภาระหลวงพ่อศักดิ์ชัยท่านสร้างวิหารและศาลาของพระอาจารย์พรสิทธิ์เสร็จสมบรูณ์แล้ว
    ผมมีงานใหญ๋ที่หลวงพ่อศักดิ์ชัยท่านให้บอกบุญและช่วยกัน คือหลวงพ่อศักดิ์ชัยท่านมีความคิดจะสร้างพ่อครูปู่ฤาษีที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทยคือองค์หลวงปู่จะมีขนาดหน้าตักโดยประมาณ9 เมตร โดยงบที่ใช้หลวงพ่อบอกว่าน่าจะเป็นเกือบๆสองล้านบาท
    เพื่อเอาไว้ให้คนที่รักเคารพศรัทธาพ่อแก่ปู่ฤาษีทั้ง108 ได้มาสักการะบูชากัน
    และหลวงพ่อจะสร้างศาลาที่พักเอาไว้ให้ศิษยานุศิษย์ได้มีที่พักเวลาที่วัดจัดงานบุญต่างๆโดยจะทำเป็นตึกสองชั้นติดแอร์อย่างดีเป็นงานต่อไป
    จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกันครับ

14. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 8 คน ( เป็นสมาชิก 7 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>chantasakuldecha, far_look, rapwc, เด็กไร้เดียงสา, jairlinethai, renununta, pea_man </TD></TR></TBODY></TABLE>

15. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

16. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยลงวิธีการไปแล้ว แต่ไม่เป็นไรบางท่านอาจหาไม่เจอลงใหม่อีกรอบแล้วกันครับ

การจุดเทียนล้านนา
    ในการจุดเทียนนั้นให้เลือกจุดในวันที่เป็นศรีของตัวเองดังนี้
    ๑.วันอาทิตย์ จุด วันพุธ
    ๒. วันจันทร์ จุด วันเสาร์
    ๓.วันอังคาร จุดวันพฤหัส
    ๔.วันพุธ จุด วันพฤหัส
    ๕.วันพฤหัส จุด วันอาทิตย์
    ๖.วันศุกร์ จุดวันอังคาร
    ๗.วันเสาร์ จุด วันศุกร์
    ในการจุดให้จุดในวันที่เป็นข้างขึ้น
    เวลาในการจุดในแต่ละวันมีดังนี้
    ๑.อาทิตย์ ๙.00 น ถึง ๑๐.๓๐ น
    ๒. จันทร์ ๗.๓๐ น ถึง๙.๐๐น หรือ ๒๒.๓๐ น ถึง ๒๔.๐๐ น
    ๓. อังคาร ๑๕.๐๐ น ถึง ๑๖.๓๐ น หรือ ๒๔.๐๐ น ถึง ๑.๓๐ น
    ๔.พุธ ๑๐.๓๐ น ถึง ๑๒.๐๐ น หรือ ๑๘.๐๐ นถึง ๑๙.๓๐ น
    ๕. พฤหัส ๙.๐๐ น ถึง ๑๐.๓๐ น
    ๖. ศุกร์ ๑๓.๓๐ น ถึง ๑๕.๐๐ น หรือ ๑๙.๓๐ น ถึง ๒๑.๐๐ น
    ๗.เสาร์ ๑๒.๐๐ น ถึง ๑๓.๓๐ น
    ก่อนจุดเทียน
    ๑.ให้ทุกท่านอาบน้ำชำระร่างกายให้สะอาดก่อน
    ๒. จุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย
    ๓.สมาทานศีลห้า สวดชุมนุมเทวดา ตามด้วยบูชาดวงและคาถาเงินล้านก็ได้
    ๔.แล้วอธิษฐานตามความประสงค์แล้วจึงจุดเทียน
    ๕. ตอนจุดให้ท่องคาถานี้พุทธังบังเกิดธัมมังบังเกิดสังฆังบังเกิดเปิดโลกพระอรหันต์<O:p</O:p
    <O:p
    อุปเท่ห์การใช้เทียน<O:p
    หากว่าเทียนไหม้หมดขี้เถ้าของเทียนที่จุดเป็นสีขาวหมายความว่าความสำเร็จจะมีเกิดขึ้นโดยเร็ว

หากว่าเทียนไหม้หมด และขี้เถ้าเป็นสีเทา ดำและขาวปนกันสำเร็จแต่มีอุปสรรคเล็กน้อย
    หากว่าเทียนไหม้หมด น้ำตาเทียนเหลือเยอะมีไส้เทียนดำมาก หมายถึงมีอุปสรรคมากจะสำเร็จได้ต้องใช้เวลาค่อนข้างนานพอสมควร
    หากว่าเทียนเกิดดับในขณะที่จุด ไม่ดี มีเคราะห์ให้เร่งทำบุญกุศลโดยเร็ว<O:p></O:p>
    หากว่า เวลาที่จุดเทียน ไฟเทียนลุกสว่างโชติช่วงเป็นลางดี จะมีลาภมาก
    หากว่าแสงไฟริบหรี่จะมีอุปสรรค
    หากว่า ไฟไหม้มีเสียงแตก เดี๋ยวลุกเดี๋ยวหรี่ แสดงว่าถูกคุณไสย คุณผี คุณคนเข้าให้แล้ว
    หากว่า เปลวเทียนไหววูบเหมือนถูกลมพัดแสดงว่าต้องอาถรรพ์เทวดา หรือลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์เอาไว้

การบูชาเทียน<O:p</O:p
    นะโม ตัสสะภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ 3 จบ<O:p
    คำบูชาพระ
    อิมินา สักกาเรนะ ตังพุทธัง อะภิปูชะยามิ
    อิมินา สักกาเรนะ ตัง ธัมมัง อะภิปูชะยามิ
    อิมินาสักกาเรนะ ตัง สังฆัง อะภิปูชะยามิ<O:p
    คำนมัสการพระรัตนตรัย
    อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ ภะคะวา พุทธัง ภะคะวันตัง อะภิวาเทมิ (กราบ)
    สะหวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม ธัมมัง นะมัสสามิ (กราบ)
    สุปะฏิปันโนภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สังฆัง นะมามิ (กราบ)

สมาทานศีล<O:p</O:p
    ปาณาติปาตาเวระมะณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ
    อะทินนาทานา เวระมะณี สิกขาปะทังสะมาทิยามิ
    กาเมสุมิจฉาจารา เวระมะณี สิกขาปะทังสะมาทิยามิ
    มุสาวาทาเวระมะณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ
    สุราเมระยะมัชชะปะมาทัฏฐานา เวระมะณี สิกขาปะทังสะมาทิยามิ<O:p
    ชุมนุมเทวดา<O:p

สะรัชชัง สะเสนัง สะพันธุง นะรินทัง ปะริตตานุภาโว สะทา รักขะตูติ ผะริตวานะ เมตตัง สะเมตตา ภะทันตา อะวิกขิตตะจิตตา ปะริตตัง ภะณันตุ สัคเค กาเม จะรูเป คิริสิขะระตะเฏ จันตะลิกเข วิมาเน ทีเป รัฏเฐ จะ คาเม ตะรุวะนะคะหะเน เคหะ วัตถุมหิ เขตเต ภุมมา จายันตุ เทวา ชะละถะละ วิสะเม ยักขะคันธัพพะนาคา ติฏฐันตา สันติเกยัง มุนิวะระวะ จะนัง สาธะโว เม สุณันตุ ธัมมัสสะวะ นะกาโล อะยัมภะทันตา ธัมมัสสะวะ นะกาโล อะยัมภะทันตา ธัมมัสสะวะ นะกาโล อะยัมภะทันตา<O:p</O:p
    บูชาดวง

นะโม เม สัพพะเทวานัง
    สุริยัญ จะ ปะมุญจะถะ
    วุโธ ลาภัง ภะวิสสะติชีโว<O:p</O:p
    โสโร ราหุเกตุ จะ มะหาลาภัง
    สัพพะทุกขัง วินาสสันติ
    ลักขะณา อะหังวันทามิ สัพพะคะระหะ จะ เทวานัง
    สะสิ ภุมโม จะ เทวานัง
    สุกะโร จะมะหาลาภัง
    สัพพะภะยัง วินาสสันติ
    สัพพะโรคัง วินาสสันติ
    สัพพะทา สัพเพเทวามัง
    ปาละยันตุ สัพพะทา เอเตนะ
    มังคะละเตเชนะ สัพพะโสตถี ภะวันตุ เม ฯ<O:p</O:p
    คาถาเงินล้าน<O:p</O:p
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (ท่อง 3 จบ)<O:p</O:p
    พระพุทธธัง ประสิทธิโชคลาภ<O:p</O:p
    พระธัมมัง ประสิทธิโชคลาภ <O:p</O:p
    พระสังฆัง ประสิทธิโชคลาภ<O:p</O:p
    สัมปะจิตฉามิ ( คาถาสนองกลับ )<O:p</O:p
    นาสังสิโม พรหมมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ , (คาถาปัดอุปสรรค)<O:p</O:p
    พรหมมา จะ มหาเทวา อะภิลาภา ภะวันตุ เม, (คาถาเงินแสน)<O:p</O:p
    มะหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม, (คาถาลาภไม่ขาดสาย)<O:p</O:p
    มิเตพาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)<O:p</O:p
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ ,วิระทะโย วิระโคนายัง (คาถาวิระทะโย)<O:p</O:p
    วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ <O:p</O:p
    มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า)<O:p</O:p
    สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้ผลเร็ว)<O:p</O:p
    เพ็งๆ พาๆ หาๆ ฤาๆ ( คาถามหาลาภ )<O:p</O:p
    ( บูชา ๙ จบ ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด )

ขอให้สำเร็จๆ รวยๆน่ะครับ<O:p</O:p

17. พรบารมีสามสิบทัศ

อนุโมทนาสาธุครับท่านอาจารย์ ถือว่าเป็นบุญกุศลอย่างสูงที่ได้ร่วมทำบุญกับหลวงพ่อศักดิ์ชัยครับ

18. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมรับธรรมะจากพ่อครูปู่ฤาษี ภรตมุนี ด้วยจิตที่นอบน้อมและเคารพ จะน้อมนำไว้เสมอ

อ.ครับแล้วองค์พ่อครูปู่ฤาษี ภรตมุนีนี้หาบูชาได้ที่ไหนบ้างครับ ปี้งเลยครับ

19. wood6208

wood6208 Active Member

22 สิงหาคม 2007
    ผมได้รับเทียนเรียบร้อยแล้วครับ 27/5/2552 และขอขอบคุณสำหรับของที่อาจารย์มอบให้ครับ

20. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    ได้รับ เทียนเศรษฐี, ตะกรุดน้ำมันฯ และผงกระสุน เป็นที่เรียบร้อย โดยไม่มีแตกหัก แต่ประการใด จะขาดไปก็แต่ผ้ายันต์ปลดหนี้ค่ะ ต้องขอกราบขอบพระคุณ และขออนุโมทนาบุญค่ะ ไม่ทราบว่าการจุดเทียน ถ้าเป็นวันพระจุดได้หรือไม่ค่ะอาจารย์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้