แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

เจาะลึกหลวงพ่อปากแดง

มีหลายคนถามผมเรื่องหลวงพ่อปากแดงมากว่า ท่านให้หวยหรือ ในเรื่องนี้ มันก้แบ่งเป้นแง่คิดได้สองทางครับ ตามความเชื่อของแต่ละคนครับ ไปห้ามความเชื่อความศรัทธากันยากครับ
    แต่ที่ถามมานั้น ผมไม่ค่อยอยากตอบเท่าไหร่ครับมันเหมือนเป็นดาบสองคม ตอบดีก็ดีไปตอบไม่ดีเรื่องจะมาหา
    แต่มูลเหตุที่ผมมาตั้งกระทู้นี้ก้เพื่อมีเจตนาชี้แจงตามเหตุและผลตามจริงเท่านั้น ไม่ได้มีเจตนาที่จะมาวิเคราะห์วิพากษ์ วิจารณ์ ในเรื่องของใคร
    ขอแยก คำถามและตอบตามจริงดังนี้ครับ
    1 ทำไมหลวงพ่อจึงมีสีแดงตรงปาก แล้วทำไมถึงเรียกว่าหลวงพ่อปากแดง
    ตอบ จริงๆแล้วนะครับถ้าเป็นคนในพื้นที่จังหวัดนครนายกที่มีความสังเกตุจะรู้คำตอบนี้ได้ดี คือ ตามที่ดูนะครับ เป็นศิลปะงานสร้างพระพุทธรูปในสมัยก่อนๆ ตามที่ผมสังเกตุดูนะครับงานสร้างพระในเขตนครนายกสมัยก่อนนั้นมักมีรูปแบบที่คล้ายๆกัน และที่สำคัญนะครับไม่ได้มีพระพุทธรูปในลักษณะนี้แค่องค์เดียวแต่มีกระจายออกไปตามวัดต่างๆในเขตนครนายก โดยเฉพาะในเขตไหนที่เป้นที่อยู่ของเหล่า ชาวไทยพวน ที่อพยพมาจากเวียงจันทร์ แล้วมาตั้งรกรากในนครนายกจะมีพระพุทธรูปในลักษณะนี้ ประดิษฐานในวัดละแวกนั้น แม้แต่ในวัดบ้านเกิดผมยังมีตั้งสามองค์ครับที่มีลักษณะเหมือนหลวงพ่อปากแดง
    นามเรียกขานหลวงพ่อปากแดงก้คือคนที่เขามาเห็นเขาไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนว่าที่ปากหลวงพ่อมีสีแดงเขาเลยเรียกว่าหลวงพ่อปากแดง ก้เลยเรียกติดปากกันมา
    2 หลวงพ่อท่านศักดิ์สิทธิ์ไหม
    ตอบ ท่านศักดิ์สิทธ์แน่นอนครับ ยิ่งเป็นพระประธานในอุโบสถก็ยิ่งศักดิ์ตามคุณลักษณะอยู่แล้วครับ
    มูลบานของความสักดิ์สิทธิ์มีอยู่สองประการครับ
    1 ในวัดมีพระที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ ตั้งมั่นในพระธรรมวินัย และหมั่นนำพาพระเณรลูกวัด ปฏิบัติธรรม สวดมนต์ทำวัตรกราบไหว้บูชาตลอดเวลา
    2 เมื่อมีคนให้ความเคารพศรัทธา มีความเชื่อมั่นว่าศักดิ์สิทธิ์ และมีคนมากราบไหว้ตลอดเวลา กระแสของจิตที่มีความคิดเหมือนกันจะมีพลังมวลชนทำให้วัตถุเหล่านั้นเกิดความศักดิ์สิทธิ์ขึ้นมาได้
    มีเรื่องเล่าให้ฟังนิดนึงครับ เรื่องความศักดิ์สิทธิ์ด้วยแรงจิตของคนที่มีความ
    ศรัทธา
    เมือ่สมัยที่ผมบวชอยู่ที่ชายแดนอรัญประเทศ ที่ผมไปสร้างวัด วัดที่ผมสร้างมีความเจริญก้าวหน้ารวดเร็วตามลำดับ มาก
    ก้เลยมีสำนักสงฆ์หลายๆที่ มาถามผมว่าจะทำอย่างไรที่จะพัฒนาวัดได้เร็ว
    ผมตอบว่า มีสองอย่าง คือ
    1 ที่วัดมีจุดศรัทธา ไม่ว่าจะเป็นพระที่ปฏิบัติดีชอบ หรือสิ่งบูชาศักดิ์สิทธิ์เมื่อวัดมีจุดศรัทธาแล้วการพัฒนาวัดจะง่าย แต่ต้องทำให้ถูกต้องในธรรมวินัยกุศลถึงจะแรง
    2 เกิดจากเจ้าอาวาสในวัดนั้น เป็นผู้ที่ได้สร้างทางบารมีเอาไว้มาก เวลาสร้างวัดจะรวดเร็วได้ง่าย จะเห็นได้ว่าพระบางรุปเก่งมากปฏิบัติดีชอบมาก แต่การก่อสร้างในวัด มีความลำบากเพราะทานบารมีท่านมีน้อย
    แต่บางรูปไม่เก่งปฏิบัติธรรมไปตามลำดับ แต่เวลาบอกบุญก่อสร้างคนนำเงินทองมามอบให้มากก่อสร้างง่าย นี่คือผลของทานบารมีเก่าโดยตรง
    พระคุณเจ้ารุปนั้นมาเยี่ยมเยียนผมหลายครั้ง ผมก้ได้ให้ความสงเคราะห์ไปตามลำดับ แต่ก้ดูว่าเอจะทำอย่างไรให้มีจุดศรัทธาเกิดขึ้นในวัดของท่านได้ จะให้ท่านเปิดสอนการปฏิบัติธรรมท่านก้ไม่สดวก
    พอดีมาคิดได้อย่างนึงว่าที่ปากทางเข้าวัดท่านมีต้นตะเคียนอยู่หนึ่งต้น ผมก้เลยบอกว่า ท่านเอาอย่างนี้นะอย่าหาว่าผมแนะนำเรื่องไร้สาระอะไรเลย ที่ปากทางเข้าวัดท่านมีต้นตะเคียนอยู่ต้นหนึ่ง ท่านลองทำอย่างนี้ดูนะ เอาผ้าแพรเอาพวงมาลัยไปไหว้ไปผูกไว้ที่ต้นและบอกกล่าวภุมมะเทวดาที่อยู่ที่ต้นตะเคียนเอาว่าอยากให้วัดนี้เจริญขึ้นมา ถ้าเทวดามีจริงอยากร่วมบุญก้ให้ช่วยสงเคราะห์กับอาตมาก้แล้วกัน
    หลังจากนั้นท่านก้ไปทำตามที่บอกเอาผ้าสามสีไปผูกจัดที่ไหว้ไว้พร้อมเสร็จ
    ต่อมาคนผ่านไปผ่านมาเห้นตามประสาคนที่เชื่อเรื่องโชคลาง คิดว่าต้นตะเคียนนี้น่าจะศักดิสิทธิ์ ก้เลยมากราบไหว้ทำไปทำมามีโชค ปากต่อปากก้เลยบอกกันไป วัดก็มีจุดศรัทธาเกิดขึ้นทำไปทำมาวัดก็สามารถพัฒนาให้เจริญขึ้นมาได้ด้วยแรงศรัทธาแบบชาวบ้าน นี่เขาเรียกว่าจุดศรัทธามาจากความเชื่อ เป็นเหตุ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. noi091

noi091 เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันได้รับของทุกอย่างแล้วค่ะอยู่ในสภาพที่สมบูรณ์ไม่มีอะไรเสียหายเลยและขอบอกผ่านกระทู้นี้ถ้าคุณเก๋ได้เข้ามาอ่านหน่อยนะคะพี่น้อยได้พิมพ์รายชื่อคนที่ร่วมทำบุญที่วัดถ้ำข้าวสารหินไปให้แล้วได้รับหรือยังช่วยตอบพี่ด้วยถ้าไม่ได้รับช่วยโทรมาหาพี่น้อยด้วยเพราะโทรหาคุณเก๋แล้วติดต่อไม่ได้

3. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

เจาะลึกหลวงพ่อปากแดง ตอน2

3 หลวงพ่อปากแดงท่านให้หวยเหรอ
    ตอบ ในเรื่องนี้ขอตอบตามจริงเอาแบบตรงๆชัดๆกันเลยนะ ท่านเป็นพระพุทธรูปที่เปรียบเสมือนรูปเคารพที่แทนพระพุทธองค์ให้ระลึกถึงพุทธานุสติ
    เมื่อเป็นเช่นนี้ในเรื่องหวยรวยเบอร์เลขหลวงพ่อท่านไม่มายุ่งไม่มาสงเคราะห์หรอกครับ แต่ที่วัดนี้ดังทางหวยก้เพราะเหตุดังนี้ (เอาที่เล่าได้นะที่เล่าไม่ได้ก็ไม่ขอตอบเรื่องมันยาวๆๆๆ)
    1 ก่อนที่วัดนี้จะมีชื่อเสียง ที่วัดจะมีต้นตะเคียนอยู่ ที่ใครๆไปวัดในตอนนี้จะเห็นมีทั้งผ้าแพรชุดไทยพวงมาลัยเครื่องเซ่นไหว้มากมาย นี่คือจุดกำเนิดของหวยครับ
    โดยที่เมื่อก่อนเป็นศาลเล้กๆ ไม่มีใครให้ความสนใจเท่าใดนัก บังเอิญที่ศาลนั้นมีถังน้ำมนต์ตั้งอยู่ คนที่ไปวัดเห็นเข้า ก้เลยเอาไปซื้อผลปรากฏว่าถูกหวยกัน
    ต่อมาชาวบ้านคนที่เชื่อเรื่องทรงเจ้าเข้าผีก้มาทำพิธีกันในเรื่องนี้ ประทับทรงกันขอหวยจากเจ้าแม่ ก้มีถุกบ้างไม่ถูกบ้างตามวาสนา ต่อไปต่อมากระแสคนมีมากก้เลย พากันมาเยอะ
    และก้พอต่อมาวันนึงเมื่อคนเยอะงานก็ต้องแยะ เงินก้ต้องมา ก้เลยมาคิดว่านอกจากเจ้าแม่ตะเคียนแล้วในวัดมีอะไรที่น่าเคารพศรัทธาอีก นึกถึงหลวงพ่อในวิหารในโบสถ์ได้ก้เลยให้บูชากราบไหว้
    ทีนี้บางคนมาขอหวยเขากำลังจะมีโชคพอดี พอมากราบไหว้แล้วได้โชคปากต่อปากก้เลยดังขึ้นมาอย่างรวดเร็ว โดยที่ไม่คาดคิด
    เรื่องมันเป้นเช่นนี้
    2 ท่านเคยสังเกตุไหมว่าทำไมที่นครนายกถึงมีวัดที่เด่นเรื่องโชคลาภมาก ตั้งแต่เมื่อหลายปีก่อนเหล่าคอหวยคงรู้กันดีครับ วัดตาอิน หรือวัดอินประชารามที่อยู่อำเภอบ้านนา นครนายก เมื่อก่อนดังมากใช่ไหม แล้วเพราะเหตุใด วัดในนครนายกถึงเด่นในเรื่องนี้มาก
    ตอบ ก้อยากตอบนะแต่มันตอบไม่ได้เดี๋ยวงานจะเข้า เรื่องจะมาหา ผมตอบแค่นี้ก้มากพออยู่แล้ว เอาเป้นว่าแล้วแต่บุญใครบุญมันก้แล้วกันนะครับ งานนี้ผมไม่เกี๋ยว แต่ที่มาตอบนี้มีคนถามผมมามากที่สุด บางคนไม่ถามอย่างเดียวเล่นโทรมาขอหวยจากผมเลยว่าที่วัดงวาดนี้ให้เลขอะไร ผมก้ตอบไปตามที่เขาบอกมาจะถูกหรือไม่ถูกผมไม่รู้ ถ้าผมรู้ตัวเลขจริงๆ และหลวงพ่อท่านให้จริงๆ ผมคงเก็บไว้ซื้อเองแล้วครับรวยเองอีกด้วย
    จริงๆแล้วมีคำถามอีกมากเกี๋ยวกับเรื่องนี้แต่ผมไม่ขอตอบนะครับ แค่นี้ถ้าใครไม่พอใจว่าผมเอาสิ่งที่เป้นจริงมาเล่าก็จะหมั่นไส้ผมเข้าแล้ว เดี๋ยวงานเข้าครับไม่เอาดีกว่า
    แต่ผมว่าก้ดีนะที่มีแรงศรัทธาคนมากๆไปที่วัด ถือว่าร่วมสร้างบุญ แต่มุ่งแต่ไปหาหวย มากๆมันก้ไม่ดีนะ ชาวพุทธควรปฏิบัติธรรมมากกว่าไปหาเรื่องแบบนี้
    เมื่อก่อนผมก้หามาก่อนสมัยที่ยังไม่รู้ภาษาภาษีอะไร ไม่รู้จักต้นทุนบุญกุศลอะไร ผมก็อยากรวยเหมือนกันเมื่อก่อนถึงขนาดลงทุนไปเรียนวิชาทำหวยเลยก็ว่าได้ แต่พอมาคิดทีหลังอันนี้ไม่มีความแน่นอนมีขึ้นมีลงอีกอย่างหวยที่ได้จากพลังเวท นั้นมันสู้หวยที่ได้จากเทคโนโลยีบังคับไม่ได้หรอกก้เลยไม่รู้จะทำไปทำไม เอวังก็จบลงเพียงเท่านี้นะพี่น้อง ไม่ต้องโทรมาถามผมนะ ยิ่งวันนี้รถจะเริ่มติดในนครนายกคนไปมาก ใกล้วันหวยออกคนนครนายกอยากเป้นลมสามสี่ครั้งรถมันติดเหลือเกินแต่พวกมอเตอร์ไซด์รับจ้างยิ้มแม่ค้าพ่อค้ายิ้มเออเราขายดีกว่าพวกที่มาเที่ยวน้ำตกเสียอีกขายกับพวกบ้าหวยนี่ขายดีชะมัด เอ้าฮิ้วโห่55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2009
  4. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ใครมีประสบการ์ณหรือเรื่องเล่าเกี่ยวกับ เทียนที่จุดสามารถมาแบ่งประสบการ์ณได้เลยนะครับ

5. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุครับท่านอาจารย์ หวยแล้วแต่บุญวาสนา บารมีเก่า ตัวอย่างแม่ผมเองรู้สึกจะเป็นงวดสิ้นปี ๒๕๕๑ ท่านไปเปิดปฏิทินจีนดูเห็นเลขท่านก็เอาซื้อโดยเข้าใจว่าเป็นงวดสิ้นปี ๒๕๕๑ แล้วก็ถูกได้มาหลายหมื่นอยู่แต่ปรากฏว่าหลังจากนั้นได้ไปตรวจปฏิทินดูปรากฏเลขที่ท่านเอาไปซื้อแล้วถูกนั้นน่ะมันเป็นเลขงวดสิ้นปี ๒๕๕๒ ครับ.......คนจะถูกยังไงก็ถูกน่ะครับ
    มีรูปหวยน้ำมนต์มาฝากไม่รู้ที่ไหนเพื่อนส่งมาให้ก็เลยเอามาลงกัน ขำๆน่ะอย่าคิดมาก

6. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

เรืองหวยผมไม่ได้ซื้อมานานแล้วครับ แต่จะซื้อแบบขำๆ เอาสนุกเพราะมีเลขลุ้นนะครับ อย่างที่คุณว่าคนจะถูกยังไงก็ต้องถูก อย่างผมเนี่ยแม่ค้าขายล็อตตารี่ขายไม่หมดเอามายัดให้ผมซื้อ ปรากฎว่าถูกเลขท้าย 2ตัว วันนั้นเลยได้อิ่มท้องกันถ้วนหน้าเลยจริงๆ

7. เด็กไร้เดียงสา

อ้าวเห้นแล้วเต็มๆเลย 597 เด่น5 ลอง7 55ก็ว่ากันไป ใครก้อยากรวยเนาะ
    บุญไม่ทำทานไม่สร้างยังคดโกงชาวบ้าน พ่อแม่ก้ไม่เลี้ยงดู ลูกก็ไม่สนใจปล่อยทิ้งปล่อยขว้าง จะยังหวังถูกหวยกันอีกหรือ ไม่เคยให้ไว้แล้วจะได้มาอย่างไรบุญขอกันฟรีได้เหรอ 55 (เอพักนี้ทำไมอาจารย์บางทีดูดุๆนะ) เฮ้ยแรงครูหว่ารู้จักไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2009
  8. chantasakuldecha

ขอเชิญสักการะพระพุทธสรีระธาตุ 5 ส่วน ณ ศาลาพระราชศรัทธา วัดปทุมวนาราม

ขอเชิญสักการะพระบรมสารีริกธาตุ พระพุทธสรีระธาตุ 5 ส่วน คือ
    1. พระมหาทันตธาตุ (พระเขี้ยวแก้ว)
    2. พระมัตถลุงคธาตุ(สมอง)
    3. พระหทัยธาตุ(หัวใจ)
    4. พระเกศาธาตุ(ผม)
    5. พระโลหิตธาตุ(เลือด)
    พระพุทธสรีระธาตุ 5 ส่วน นี้ จะประดิษฐานที่ศาลาพระราชศรัทธา วัดปทุมวนาราม ตลอดไปอย่างไม่มีกำหนด
    การเดินเวียนรอบพระพุทธสรีระธาตุ (โดยเฉพาะพระเขี้ยวแก้ว) 9 รอบเป็นจำนวน 90 ครั้ง(อาจไม่ต่อเนื่องก็ได้ขอให้ครบ) ถือเป็นมงคลอันสูงสุดสามารถทำให้ชีวิตท่านเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นอย่างแน่นอน

9. เด็กไร้เดียงสา

ไม่เป็นไรครับแตกตอนเทียนใกล้หมด ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง อย่าวิตกกังวล แต่ถ้าตอนเริ่มจุดมีเสียงแตกนี่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เทียนจะบอกให้ทราบว่าตัวผู้จุดมีอะไรเป็นอะไร ถ้าจะตอบตามผลการจุด มีเสียงแตกตอนเทียนใกล้จะหมดแสดงว่าคูรอาจโดนคุณผีคุณคนอยู่บ้างแต่ไม่มีปัญหาครับ เมื่อจุดเทียนแล้วอำนาจของเตโชคือไฟได้ทำลายสิ่งที่ไม่ดีไปหมดแล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญ

10. keh

keh เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    วันนี้คุณสุคะตะถะ คุณเก๋พร้อมเหล่าญาติธรรมได้เดินทางไปวัดป่าเขาล้อมเพื่อร่วมปฏิบัติทางจิตกับกลุ่มพลังจิตพิชิตพิบัติภัย โดยก่อนไปได้แวะมาที่บ้านพักผม ได้คุยกันเล้กน้อย ในหลายเรื่องๆ ก็ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ไปร่วมงานบุญในการปฏิบัติทางจิตในครั้งนี้โดยทั่วกันครับ
    อ คนวัด

11. เด็กไร้เดียงสา

ในเรื่องเทียน ถ้าเกิดท่านใดที่จุดแล้วมีเหตุการณ์ต่างๆเกิดขึ้นแล้วไม่เข้าใจหรือกังวลใจในผลของการจุดเทียนสามารถสอบถามผมได้ทางกระทู้นะครับ
    เพราะเทียนนี้มีอุปเทห์การให้ผลและยังสามารถเสี่ยงทายโชคชะตาบางอย่างในชีวิตได้ด้วยครับ

12. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    วันนี้ได้โทรศัพท์ไปอาจารย์เพื่อขอรับคำแนะนำในการดำเนินธุรกรรมที่อยู่ระหว่างตัดสินใจ ได้รับความเมตตาจากอาจารย์เป็นอย่างดี จะปฏิบัติตามแนวทางที่อาจารย์ได้ชี้แนะ ให้มีสติตั้งมั่นในกุศลผลบุญ และรักษาจิตให้ผ่องใสอยู่เสมอ รบกวนอาจารย์เป็นเวลานานพอสมควร และสุดท้ายได้ขอคำอวยพรเพื่อเป็นกำลังใจจากอาจารย์ด้วย โมทนาสาธุ ขออาราธนาบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทังปวงได้โปรดบันดาลดลให้อาจารย์มีความคล่องตัวทุกด้าน มีสุขภาพกายที่แข็งแรง และเป็นที่พึ่งพิงให้กับญาติธรรม สาธุ สาธุ สาธุ

13. เด็กไร้เดียงสา

วันนี้ขอตัวรับแขกก่อนครับ มีแขกนัดไว้จะเข้ามาในกระทู้ตอนเย็นๆ

14. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ1ชุดนะคะ
    เกิดวันอังคาร เวลา17.05
    ด้านป้องกันภัยค่ะ
    ด.ญ.พรนภา สิงหนพ
    หอพัก เคทีแมนชั่น ห้อง2219 เชิงสะพานยศเส เลขที่13
    ซอยวัดสามง่าม ถนนพระราม1 แขวงรองเมือง เขตปทุมวัน
    กรุงเทพฯ 10330

ขอขอบพระคุณ อนุโมทนา

15. ธารณี

ธารณี สมาชิก

31 พฤษภาคม 2009
    ขอ 1 ชุดค่ะ ตามแต่จะกรุณา

ขอ1ชุดค่ะ
    ด.ญ.พรนภา สิงหนพ
    หอพัก เคทีแมนชั่น ห้อง2219 เชิงสะพานยศเส เลขที่13
    ซอยวัดสามง่าม ถนนพระราม1 แขวงรองเมือง เขตปทุมวัน
    กรุงเทพฯ 10330 เกิดวันอังคาร ที่5 เดือนกันยายน พ.ศ.2538
    ลงยันต์ในด้านป้องกันภัย ส่งให้ด้วยนะคะทางไปรษณีย์ค่ะ

ขอบพระคุณ อนุโมทนา สาธุ!

16. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    อาจารย์ ช่วยดูหน่อยครับ

ภาพ000.jpg อาจารย์ช่วยดูหน่อยครับ
    ว่าวัตถุนี้มีพุทธคุณหรือป่าว ถ้ามีเป็นด้านใหนครับ
    หรือว่า ไม่มี หรือว่า
    มีพลังอย่างอื่นแฝงครับ

17. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรับ 1 ชุดด้วยครับ
    ด้านโชคลาภ เสน่ห์เมตตา
    14 ม.1 ต.ลิปะน้อย อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี 84140 (บ้านพักหลังที่ 9)

เกิด วันอังคาร ที่ 22 มกราคม 2523 เวลา 02.00 น.

ขอบคุณ ครับ

18. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    มารายงานการจุดเทียน เมื่อวันอาทิตย์ที่ 31 พ.ค.52 (ขึ้น 8 ค่ำ เดือน 7) โดยดำเนินการตามขั้นตอนที่อาจารย์แนะนำทุกประการ-->ตั้งแต่จุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย สมาทานศีลห้า สวดชุมนุมเทวดา บูชาดวง และสวดคาถาเงินล้านแล้วจึงทำการจุดเทียนในเวลาเก้าโมง เก้านาทีโดยประมาณด้วยจิตใจที่ลุ้นพอสมควรว่าเทียนที่จุดของเราผลจะเป็นประการใด ผลของการจุดเทียนเป็นดังนี้ การจุดเทียนในช่วงแรก ไฟเทียนลุกสว่างโชติช่วงเหมือนมีลมพัด (รับรองว่าห้องนั้นไม่มีลมพัดแน่นอนเพราะปิดประตูห้องทั้งหมดเรียบร้อยแล้ว) พอหลังจากไฟเทียนลุกอย่างโชติช่วงได้สักพัก เปลวเทียนก็ดูค่อนข้างไหววูบเหมือนถูกลมพัดเล็กน้อย (ทั้งที่ไม่มีลม) แล้วเทียนก็ค่อยๆหรี่ (ลุ้นจนใจระทึกว่าขออย่าให้เทียนต้องดับเลย) แต่แล้วเทียนก็ดับลงในที่สุด เท่าที่สังเกตดูใส้เทียนที่ไหม้เป็นสีอะไรภายหลังจากที่เทียนดับ ใส้เทียนมีสีเทาปนดำ หลังจากนั้นก็นั่งอยู่สักพักว่าจะทำอย่างไรดีต่อไป และแล้วก็ตัดสินใจลองจุดเทียนใหม่อีกครั้งๆ พยายามอย่างไรเทียนนั้น ก็จุดไม่ติดใส้เทียนคุด (ไม่มีไส้ให้จุด) และดำสนิท สงสัยจะจุดไม่ติดแล้วเป็นแน่แท้ ก็ค่อนข้างไม่สบายใจนัก และมีความกังวลเล็กน้อย โชคดีว่าก่อนที่จะจุดได้คุยกับอาจารย์ไว้ล่วงหน้าแล้วก็พอทำใจไว้บ้างแล้วว่าผลจะเป็นอย่างไรก็ไม่ต้องกังวลเดี๋ยวอาจารย์จะจัดเทียนชุดใหม่ให้เพื่อเป็นการแก้ดวงให้กับเหล่าลูกศิษย์ที่นำเทียนไปจุดแล้วมีสิ่งที่จะต้องแก้ไขใหม่ อาจารย์ค่ะ ยังไงขอความกรุณาอาจารย์ช่วยให้คำชี้แนะด้วยนะคะ ไม่รู้ว่าอยู่ในข่ายว่าต้องอาถรรพ์เทพ เทวดาหรือไม่ และมีอะไรผิดพลาดหรือไม่โปรดชี้แนะด้วยนะคะ และการจุดในครั้งต่อไป ถ้าอาจารย์ส่งให้เร็วจะได้จุดในวันอาทิตย์ครั้งต่อไป ซึ่งเป็นวันขึ้น 15 ค่ำพอดีค่ะ อาจารย์ค่ะอย่าลืมผ้ายันต์ปลดหนี้ด้วยนะคะ การจุดเทียนในครั้งต่อไปจะเป็นอย่างไรค่ะอาจารย์ ขอกราบขอบพระคุณ และโมทนา สาธุค่ะ

19. พงศเวช

พงศเวช Active Member

ขอแผ่นยันต์

นายพงศเวช แก้วขวัญ
    พฤหัส / 28 ก.พ. 2517
    99/99 ม.7 ม.โพธิ์ทองคำ ด่านสำโรง 42 สำโรงเหนือ อ.เมือง
    สมุทรปราการ 10270

20. chantasakuldecha

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 8 คน ( เป็นสมาชิก 7 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </CENTER></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>chantasakuldecha, marketer, keh+, far_look, pe16009, พงศเวช, pea_man </TD></TR></TBODY></TABLE>

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้