แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โบราณคดี

โบราณคดี เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2008
    ผมขออนุโมธนาบุญอย่างยิ่งครับ ผมอยากไปมากครับเเต่ว่าโอกาสยังไม่อํานวย ฝากกราบหลวงพ่อจรัญเเทนด้วยนะครับ
    ปล.ปีใหม่จีนนี้ขอให้ทุกท่าน เฮง เฮง เฮง มีเเต่คําว่า เฮง เฮง เฮง ตลอดปีครับ

2. BKKNAJA

BKKNAJA เป็นที่รู้จักกันดี

เฮง เฮง รวย รวย เช่นกันครับ

3. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

แหม ได้อ่านตามข่าว เหนตะกรุดสาริกา นิถูกจัยโดเร่ จิงๆเลย คับ ชอบนักพวกมหานิยมเนี่ย ยังไงถ้ายังพอมีรบกวนเก็บให้สักดอกนะค้าบ อาจารย์คนวัต ขอบคุณคับผม
    โอกาสวันดีตรุษจีนนี้ ซินเจียยู่อี่ ซินนี้เคงเกี่ย คับ ขออาจารย์สุขภาพแข็งแรงๆ และทรงญาณบารมีสูงยิ่งๆขึ่นไป ช่วยเหลือและโปรดผู้คนไปนานๆ นะ คับผม อนุโมทนา สาธุ

4. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับผม อย่าได้คิดว่าผมทรงญาณหรือทรงบารมีอะไรเลยครับผมเป้นแค่เพียงปถุชนคนธรรมดาที่ยังมีกิเลสอยู่ครับไม่ถึงขนาดเป็นผู้ทรงญาณทรงอะไรหรอกครับ ขนาดทุกวันนี้คนเขาเรียกผมว่าอาจารย์ผมบอกจะเรียกผมพี่หรือน้องหรืออะไรเฉยๆก็ได้ ผมยังไม่มีคุณสมบัติที่ดีพอถึงขนาดที่เรียกว่าอาจารย์ได้หรอกครับ และที่ผมแทนตัวโดยขึ้นคำนำหน้าว่าอาจารย์นั้นเป็นนามที่คนที่รู้จักมักคุ้นกับผมเขาเรียกกันติดปากก็เท่านั้นครับ ขนาดบางคนมาหาผมแล้วเขาดีเขามาอีกเขากราบผม ผมบอกว่าอย่ามากราบผมเลยผมอายตัวเอง ถ้าจะกราบให้กราบคุณพระรัตนตรัย บิดามารดา ครูบาอาจารย์เทวดาเทพพรหมท่าน ผมยังไม่มีอะไรดีที่น่ากราบถึงขนาดนั้นหรอกครับ ผมเห็นป้าๆลุงๆเจอผมอยู่ที่แถวตลาดหรือที่ไหนก็ตามที่ผมไปทำธุระเขาเจอผมเขายกมือไหว้ผมยังบอกว่าไม่ต้องไหว้ผมหรอกครับ ผมสมควรไหว้ป้ากับลุงมากกว่าครับตามฐานะที่ท่านเป็นผู้หลักผู้ใหญ่(เอ้าคุยซะยาวเชียว)
    อย่างไรผมจะเก็บไว้ให้สักดอกนะครับเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจ

5. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โหเคยไปเจอแม่จันทามาแล้วหรอครับไม่ทราบว่าภูมิแม่ท่านเป็นอรหันต์แบบแม่ชีบุญเรือนหรือยังครับเห็นว่าเล็กท่านเป็นพระธาตุแล้วอ่ะครับ

6. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

ซินเจีย ยู่อี่ ซินนี่ ฮวดไช้ ค่ะ ขอให้สุภาพแข็งแรงนะค่ ะ เฮงๆ รวยๆตลอดปีนะค่ะ

7. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    วันนี้ผมมีเรื่องถามอ.สัก2-3ข้อ
    1.การตายก่อนหมดอายุขัยนั้น จิต วิญญาณจะเป็นสัมภเวสี เร่ร่อน ใช่หรือไม่ครับ
    2.การตายก่อนหมดอายุขัยนั้นมีอะไรบ้าง ตายโหง ไฟครอกตาย น้ำท่วม ฆ่าตัวตาย การทำแท้ง ใข่หรือไม่
    3.การทำเด็กหลอดแก้ว หรือ กิ๊ป อื่นๆที่ไม่ได้เกิดตามปกตินั้น พวกสัมภเวสีจะมาเกิดใช่หรือไม่

ขอบคุณครับ

8. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ทุกคน สุขภาพร่างกายแข็งแรง ร่ำรวยธรรมะและเงินทอง ตลอดปี 2552ครับ

9. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

เล่นถามผมมาอย่างนี้ผมก้ไม่กล้าตอบหรอกครับเพราะว่าผมไม่ได่มีคุณสมบัติในการชี้ชัดได้ว่าใครเป็นอย่างไรครับ ผมยังเป็นแค่คนคนนึงเท่านั้นครับแต่วัตถุในกายท่านนั้นแสดงออกมาเช่นนั้นท่าเราก็ลองไปคิดดูเอาเองนะครับผมไม่กล้าตอบจ้า

10. เด็กไร้เดียงสา

.ในเรื่องนี้ไม่แน่เสมอไปครับประกอบด้วยเหตุและปัจจัยองค์ประกอบหลายอย่างครับ ขึ้นอยู่ที่อารมณ์จิตก่อนตายครับ ถ้าอารมณ์จิตก่อนตายเกาะบุญก็ไปสุขคติ แต่ถ้าอารมณ์จิตก่อนตายเกาะบาปนั้นก็ไปทุคติครับ
    การที่จะเป็นสัมภเวสีนั้น ก็คืออำนาจบุญและบาปนั้นยังไม่มีอะไรที่เด่นชัดครับเลยทำให้ดวงจิตวิญญาณของคนที่ตายยังไม่มีที่ไปครับ เพราะคำว่า สัมภเวสีนั้น ก็คือ แสวงหาภพครับก็ต้องแสวงหาไปเรื่อยๆครับไม่รู้จะไปที่ไหนอยู่ที่ไหนและอย่างไรครับ ซึ่งอารมณ์จิตก่อนที่ตายนั้นเป็นเหตุหลักครับและต้องดูด้วยว่าอาสันนกรรมคือกรรมก่อนตายนั้นจะประมวลผลในทางบุญหรือบาปมากกว่าครับ

11. โบราณคดี

โบราณคดี เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2008
    ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2009
  12. เด็กไร้เดียงสา

เอ อันนี้ผมไม่ทราบครับ เพราะว่าไม่เคยลองดูดว่าแต่ว่าเขาดูดเอามาทำอะไรกันครับ55 งงๆเหมือนกันนะนี่ ,

13. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะอาจารย์
    ไม่ได้เข้ามานานแล้ว
    งานเริ่มเยอะๆ

นั่งย้อนๆดูสนุกดีค่ะ

14. เด็กไร้เดียงสา

หวัดดีเช่นกันครับ วันสองวันนี้ผมได้พักผ่อนนิดหน่อยครับเข้ามาที่นี่บ้างเป็นบางครั้งเท่านั้นครับ สุขภาพตอนนี้เริ่มดีขึ้นมาบ้างครับหลังจากได้พักผ่อนเล็กน้อยครับ

15. เด็กไร้เดียงสา

มีท่านนึงครับที่ถามผมมาว่า เขานั่งสมาธิแล้วพอนั่งไปนานๆแล้วเห็นอะไรต่อมิอะไรต่างๆแต่ก็เห็นแป็ปเดียว อย่างนี้ถือว่าได้ทิพจักขุ หรืออภิญญาทางด้านนี้แล้วหรือยัง
    อันนี้ผมขอนำคำสอนของพระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านมาชี้แจงนะครับ ท่านสอนไว้อย่างนี้ครับ
    1 การนั่งสมาธิแล้วเห็นนั้นเห็นเป็นแค่นิดหน่อยแล้วหายไป ไม่สามารถที่จะพูดหรือคุยหรือเห็นได้นานๆเท่าไหร่ อันนี้จัดว่าจิตอยู่ในเกณท์ที่เป็นสมาธิเล็กน้อยเท่านั้นครับ อยู่ในระดับอุปจารสมาธิเท่านั้นครับ ยังไม่ถือว่าได้ทิพจักขุหรืออภืญญาใดๆครับ
    2 เวลานั่งเราสามารถบังคับว่าตอนนี้ให้เห็นเทวดาหรือเห็นอะไรต่างๆตามที่ต้องการได้หรือไม่ ถ้ายังก็ยังไม่ใช่อีกเหมือนกันครับ
    3 การที่จะได้ทิพจักขุนั้นต้องฝึกตามลำดับอีกทีครับไม่ใช่นั่งแล้วเห็นจะคิดว่าได้แล้วมันยังไม่ถูกต้องครับ
    ผมตอบแค่นี้นะครับ

16. piramid111

สวัสดีค่ะอาจารย์คนวัด คือวันนี้อยากปรึกษาเรื่องการเก็บ วัตถุมงคล/พระเครื่อง/รูปภาพเกจิอาจารย์่ต่างๆค่ะ พอดีมีเวลาว่าง จากเดิมตอนย้ายบ้านมานั้นได้เก็บลงกล่องแล้ยัดเข้าใต้ตู้เสื้อผ้า ช่วงนั้นวุ่นวายจัดของลืมนึกว่าวางตํ่าเกินไปจริงๆ วันนี้เลยรื้อให่มทำให่มหากล่องมาแยกหนังสือสวดมมต์หนังสือคาถาต่างๆเก็บไว้ต่างหาก รูปภาพบูชา/ผ้ายันต์ เก็บอีกกล่อง แต่ทั้งหมดก็ต้องเ็ก็บเข้าตู้เสื้อผ้าอีก แต่....คราวนี้ไว้ชั้นบนสุดเลยค่ะเป็นสัดส่วนเลย ที่จินทำแบบนี้ได้หรือเปล่า บ้านแคบมากค่ะเนื้อทีใช้สอยจำกัด ขนาดตู้พระสามชั้นยังต้องแบ่งชั้นบนไว้พระพุทธ รวมกับหลวงพ่อต่างๆ ส่วนชั้นสองเจ้าแม่กวนอิมอยางเดียว ส่วนชั้นสามกลางๆไว้มหาเทพมหาเทวี รวมครูบาอาจารย์ที่นับถือ ส่วนล่างสุดเก็ำพวกธูปเทียนหนังสือสวดมมต์ประจำวัน คิดว่าถูกต้องหรือยังค่ะ อาจารย์ช่วยชี้แนะที่ค่ะ

17. เด็กไร้เดียงสา

และคำถามที่ถามผมมามากที่สุดคือ เวลาที่ผมตอบคำถามต่างๆนั้นผมนั่งเห็นเองหรืออะไรครับตอบ ไม่ได้นั่งเห็นเองหรืออะไรทั้งสิ้นครับ ส่วนมากถ้าจิตของผมรับได้หรือสัมผัสรู้ขึ้นมาได้เองผมจะตอบออกไปครับ และส่วนมากผมจะถามครูบาอาจาราย์ท่านมากกว่าครับ เพราะตัวเรายังไม่ใช่ผู้ที่ทรงคุณอะไรขนาดนั้นครับ ต้องถามครูอาจารย์ท่าน ถ้าเราดูเองเห็นเองนั้นโอกาสที่ผิดพลาดมีสูงมากครับเพราะจิตของเรานั้นยังไม่บริสุทธฺเพียงพอครับกิเลสและอุปาทานมันมีมากครับ ส่วนมากคนที่เขาได้อะไรทางนี้เขาจะไม่ยอมใช้จิตของเขาดูเองหรอกครับมันเฝือมากโอกาสผิดพลาดมีเยอะครับส่วนมากจะถามครูบาอาจารย์ท่านโดยส่วนมากครับ บางครั้งคำตอบที่ได้รับจากผมจึงไม่ตรงกับท่านอื่นครับผมถามครูอาจารย์เทวดาเทพพรหมท่าน ไม่เหมือนท่านอื่นที่มีจิตบริสุทธิ์เห็นเองแล้วตอบเลยครับผมยังไม่มีความสามารถอะไรขนาดนั้นครับ
    เวลาผมเสกอะไรผมยังไม่เสกเองเลยครับต้องอาราธนาคุณพระเทวดาเทพพรหมครูอาจารย์ท่านช่วยสงเคราะห์ครับ ถ้าผมเสกเองเสกร้อยปีก็ไม่เท่าบารมีคุณพระเทวดาเทพพรหมครูอาจารย์ท่านเมตตาทำให้แค่5 นาที 10 นาทีได้หรอกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2009
  18. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ อาจารย์วันนี้ผมโอนเงินเข้าบัญชีเพื่อทำบุญกับอาจารยืแล้วครับ พรุ่งนี้จะส่งซองไปขอรับแผ่นยันต์ปลดหนี้พร้อมเหรียญอีกทีครับ

19. เด็กไร้เดียงสา

ทุกสิ่งทุกอย่างให้ดูที่เจตนาเป็นหลักครับ เจตนาเราไม่ได้ไม่ให้ความเคารพโดยเราเอาไปไว้ในสถานที่นั้นๆแต่ด้วยความจำเป็นเราไม่ได้มีเจตนาที่ไม่ให้ความเคารพก็ไม่เป็นไรครับ ยกตัวอย่างง่ายๆนะครับ
    บางบ้านมีหิ้งบูชาอย่างดีแต่ไม่มีความเคารพว่านั้นคือสิ่งที่สูงทำอะไรแต่ละทีไม่ให้ความสำคัญไม่ให้ความเคารพ
    กับอีกบ้านนึงไม่มีที่บูชาเพราะเหตุจำเป้นแต่ในใจมีความเคารพมาก ลองคิดดูนะครับว่าต้นเหตุของความไม่เคารพกับความไม่สมควรอยู่ที่ใดครับ
    คำตอบคืออยู่ที่เจตนาเป็นหลักครับ แต่ที่คุณจัดวางใหม่นั้นก้ถือว่าดีแล้วครับตามสภาพที่พึงจะกระทำได้ครับ ไม่เป็นไรครับผมอยู่ที่เจตนาเป็นสำคัญ

20. piramid111

ขอบคุณค่ะ ทำไมโทรหาอาจารย์คนวัดไม่ติดสักครั้ง หรือจะไม่มีวาสนาจะได้คุยเสียงจริงๆกันค่ะ ท้อเหมือนกันค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้