แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    อืมเข้าใจพี่แล้วยังไงก็สงเคราะห์ผมสักขวดนะ......1 ขวดตามที่บอกใน

2. BKKNAJA

BKKNAJA เป็นที่รู้จักกันดี

แหะ แหะ ขอร่วม 2ขวดครับ เผื่อแฟนด้วยครับผม

3. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีๆอย่างนี้จะพลาดได้ยังไง
    ขอจองตะกรุดอุปคุตใส่น้ำผึ้งสัก 1 ขวด รวมทั้งเทียนเศรษฐีด้วยน่ะครับอาจารย์

4. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีค่ะอาจารย์ ไม่ทราบว่าส่งแผ่นยันต์ให้หรือยังเจ้าค่ะ ยังไงก็ขอจองตะกรุดอุปคุตใส่น้ำผึ้งสัก 1 ขวดพร้อมเทียนเศรษฐีด้วยก็แล้วกันนะคะอาจารย์ สาธุคุณความดีทั้งหมดทั้งมวลที่อาจารย์ได้สงเคราะห์ช่วยเหลือผู้อื่น ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงนะคะ

5. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดอุปคตจกบาตรให้จองได้แค่10ขวดนะครับส่วนเทียนให้สั่งจองได้ในครั้งแรกนี้ 108 เล่มครับ วันนี้ช่วงบ่ายผมจะเข้าโรงพยาบาลครับ อย่างไรขอเวลาผมพักผ่อนซักวันสองวันนะครับท่านใดมีอะไรให้แจ้งในกระทู้หรือในพีเอ็มหรือโทรศัพท์ได้ครับผม

6. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอชี้แจงรายละเอียดเรื่องเทียนเศรษฐี
    เทียนนี้เป็นตำราของบรมครูสายล้านนาและสายพม่าและสายเทพรวมกันโดยท่านหนานได้มอบตำราทำเทียนนี้ให้ผมเมื่อวานผมจะนำเอามารวมกับศาสตร์ทางพม่าและสายเทพของผมให้เป็นเทียนที่สุดยอดในเรื่องนี้ เรื่องเทียนนี้หนานเขาทำสงเคราะห์คนมามากแล้วทุกคนที่รับไปบอกได้คำเดียวครับว่าฐานะดีขึ้นมาทันตาเห็นดูง่ายๆขนาดหนานที่ทำวิชานี้เขาอยู่แบบสบายๆมีฐานะไม่เดือดร้อนใดๆ
    คุณสมบัติของเทียนนี้
    1 ผู้ที่เคยรวยมาก่อนแต่ปัจจุบันย่ำแย่เมื่อเอาไปจุดแล้วจะดีขึ้นกว่าเดิมเหมือนตอนที่เคยรวยอีกสิบเท่าครับ
    2 ผู้ที่ฐานะไม่ค่อยดีไม่ค่อยพอใช้เมื่อเอาไปจุดแล้วจะมีฐานะดีขึ้นมาแบบไม่น่าเป็นไปได้ครับ
    3 เทียนนี้ในสีผึ้งผมจะนำเอาผงยาสายต่างผสมเน้นผงยาที่เด่นทางการเงินการงานโชคลาภโดยตรง
    4 ถ้าเอาเทียนนี้ไปจุดแล้วยังไม่ดีขึ้นผมจะทำเทียนเสริมดวงให้แต่ทุกท่านที่นำไปจุดบูชาตามตำรากล่าวไว้ว่าได้ผลทุกท่านเพราะมีแรงพลังของเทพเทวาช่วยสงเคราะห์
    (ในกรณ๊นี้ถือว่ามีกรรมหนักด้านการเงินแต่มีวิธีแก้ไขครับ)
    5 ผู้ที่จะจุดเทียนนี้ให้แจ้งชื่ออายุให้แก่ผมด้วยเพื่อประสิทธฺเทียนให้เป็นการเฉพาะโดยตรง
    6 เทียนนี้อาจมีค่ากำนลครูบ้างเล้กน้อยและค่ากำนลครูนั้นผมไม่ได้เป็นผู้กำหนดเองซึ่งหนานเขาจะเป็นผู้กำหนดให้อีกครั้งนึง เพราะถือว่าเป็นเคล็ดคือเอาเงินต่อเงิน ไม่อย่างนั้นผมคนทำจนครับ55แต่รับรองว่าค่ากำนลครูไม่มากครับพอสมควรครับ
    7 หนานบอกว่าเทียนเงินล้านครับถ้าตำราวิชาไม่ดีจริงเขาไม่กล้ามอบให้ผมมาหรอกครับแต่ตัวหนานเขาจะเรียกว่าถวายตำราให้แก่ผม ( เขารู้ว่าผมเป็นพระครับ) 55 พระอะไรไม่รู้ พะวงหน้าพะวงหลังมั้ง55
    เทียนนี้ผู้ที่รับเป้นธุระช่วยในการทำจะมีผลบุญเด่นทางด้านการเงินการงานไปตลอดครับและถือว่าได้บุญที่ยิ่งใหญ่ เป็นเคล็ดที่ว่าเราทำให้เขารวยเราก็รวยเช่นกันครับ
    จึงแจ้งมาให้ทราบทุกท่านครับ
    (ผมจะทำเทียนตามวิชานี้แค่ไม่กี่ครั้งครับตามแต่ครูอาจารย์ท่านสั่งเท่านั้นครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2009
  7. เด็กไร้เดียงสา

เดี๋ยวผมขออาบน้ำเตรียมตัวบูชาครูก่อนนะครับตื่นมาวันนี้ก้เข้ามาในกระทู้เลยยังไม่ได้ทำอะไรซักอย่าง55

8. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับขอรับตะกรุดอุปคุตใส่น้ำผึ้ง 1 ขวด และเทียนเศรษฐี 1 เล่มครับ

9. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    อาจารย์ครับขอรับตะกรุดอุปคุตใส่น้ำผึ้ง 1 ขวด และเทียนเศรษฐี 1 เล่มครับ

อนุโมทนาครับ
    <!-- / message -->

10. เด็กไร้เดียงสา

รู้สึกว่าตะกรุดอุปคุตนั้นจะเกินสิบขวดแล้วครับอย่างไรผมจะถามท่านหนานดูนะครับว่าจะสามารถทำเพิ่มได้หรืออีกหรือไม่ครับตั้งใจไว้ว่าจะทำได้แค่10ขวดครับแต่นี่ยอดที่สั่งจองมีเกินสิบแล้ว 55ของดีๆเหมาะกับเศรษฐกิจยุคนี้ครับมีคนต้องการมาก
    ขนาดเทียนที่ผมจะทำนี้ตอนนี้มีทั้งท่านในเวปและลุกศิษย์ลุกหาผมจองเอาไว้แล้วเกือบ70 เล่มครับ ครั้งนี้ผมและหนานจะทำแบบสุดๆครับและเทียนนี้จะอธิษฐานจิตทั้งสองสายตามวิชาของท่านหนานและผมจนครบสูตรถ้าเป้นไปได้จะนำไปขอความเมตตาให้ครูบาอาจารย์ท่านอธิษฐานจิตกำกับอีกครั้งครับ มวลสารที่จัดทำในครั้งนี้ผมต้องไปเอากับบรมครูท่านบางอย่างครับเพราะผงยาผมมีอยู่ไม่มากครับไม่กี่อย่าง ตอนนี้เตรียมงบการเดินทางเอาไว้แล้วและก็มีท่านใจบุญท่านนึงได้แจ้งความประสงค์ที่จะร่วมทุนในการจัดสร้างครั้งนี้ครับผมและหนานขออนุโมทนาบุญด้วยเป็นอย่างสูงครับ

11. เด็กไร้เดียงสา

เล่าความลับให้ฟังซักเล้กน้อยนะครับปกติไม่เคยเล่าให้ใครฟังจะมีแต่คนสนิทและลูกศิษย์ผมที่รู้ใจเท่านั้น ตลอดเวลาที่ผ่านมายี่สิบกว่าปีนี้ ผมตามหาวิชาที่สามารถสงเคราะห์คนในด้านฐานะความเป็นอยู่มาตลอดเวลาครับ เรียนมาทางนี้ทุกศาสตร์ทุกแขนงครับที่ทดสอบมาครับเห็นได้ผลก้คือยันต์ปลดหนี้หนุนดวงที่ผมทำแจกนี่แหละ(อันนี้เรื่องจริงนะครับไม่ได้อวดว่าของที่ทำนั้นดีถ้าท่านปฏิบัตฺตัวดีๆรับประกันครับชีวิตดีขึ้นแน่นอนครับ)
    และก้วิชาขีดเส้นลายมือพลิกดวงครับแต่อันนี้ทำได้เป็นบางคนเท่านั้นครับ
    แต่เมื่อผมมมีวาสนาได้พบครูบาอาจารย์ท่านนึงครับผมได้นำวิชามาสงเคราะห์คนตามที่ท่านเมตตาแนะนำมาหลายสิบปีครับคือทำให้เขาดีขึ้นไม่ขาดทุนไม่เจ้งผลปราฏกว่าได้ผลมากครับ และวิชาที่ผมนำมาใช้นั้นผมได้นำมาช่วยเหลือตนเองและครอบครัวได้ในระดับนึงทำให้ผมมีอยู่มีกินตามฐานะแบบสบายๆผมไม่เคยสนใจไม่เคยเรียกร้องเงินทองจากใครที่มาหาผมตั้งแต่ผมบวชเป็นพระจนถึงทุกวันนี้เพราะถือว่ามีดีบางอย่าง
    แต่พอผมได้มาพบกับหนานโดยตอนแรกท่านหนานมาหาผมถึงบ้านเพื่อขอวิชาบางอย่างจากผมไปแล้วต่อมาก็ได้ไปพบเจอกันที่พระอาจารย์พรสิทธิ์อีกผมเลยคุยว่าตอนนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีเลยนะคนเดือดร้อนนี่ก้แจกยันต์ปลดหนี้อยู่อยู่ดีๆท่านหนานก็บอกว่าอาจารย์ผมมีวิชาอยู่วิชานึงที่ให้ผลทางด้านนี้มากๆเดี๋ยวผมจะเอาตำราไปถวายอาจารย์(จริงๆแล้วผมไม่ได้เป็นพระจะเรียกคำว่าถวายก้ไม่ได้) แต่ท่านหนานเขาเรียกอย่างนั้นเพราะอะไรผมไม่สามารถบอกท่านได้แม้แต่เมื่อวานไปบ้านเขายังพูดว่านิมนต์ครับอาจารย์ทั้งๆที่ผมในตอนนี้ก้ไม่ได้เป็นพระนี่คนมีวิชาเขารู้กันครับ(ที่พูดมานี้ไม่ได้อวดตัวอวดตนอะไรนะครับเห็นว่าเป็นเรื่องที่น่านำมาเสนอมาเล่าสู่กันฟัง)
    เมื่อคืนนี้ผมได้นำตำรามาพิจจารณาดูพบว่ามีความมหัศจรรย์แบบไม่น่าเป้นไปได้ตัวผมตอนแรกก็คิดว่าถ้าเทียนทำให้ทุกคนรวยได้ก้คงไม่มีใครลำบากมันจะเป้นไปได้มากขนาดนั้นเลยหรือแต่ตอนนี้ผมเชื่อแล้วครับเพราะว่าในวิชามีพลังเทพเทวามีเคล็ดลับที่ไม่สามารถอธิบายให้เข้าใจได้
    ผมยอมรับครับว่ายังมีวิชาทีพิสดารมากอยู่ในโลกใบนี้และแทบไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นไปได้
    และก้เป็นบุญของผมสมดังที่ผมตั้งใจไว้ว่าจะสงเคราะห์ให้ทุกท่านอยู่ดีกินดีจริงๆครับ
    นี่แหละครับต้นเหตุมูลเหตุของการสร้างเทียนในครั้งนี้ครับ
    (แต่ตอนนี้แปลกใจอย่างนึงลูกศิษย์ที่ผมนัดไว้ว่าจะไปเลี้ยงเด้กที่วัดบางเพลิงโทรมาให้ผมเลื่อนนัดวันที่จะไปก่อนหมดทุกคนเลยครับไม่รู้ว่าด้วยเหตุใดหรือครูบาอาจารย์จะดลใจให้ผมทำเทียนในครั้งนี้สำเร็จเสร็จสิ้นก่อนก้ไม่ทราบ)
    และอีกอย่างตอนนี้สุขภาพผมเริ่มดีขึ้นมามากๆครับไม่น่าจะเป็นไปได้ครับเหมือนมีพลังที่ส่งมาให้มากกว่าปกติครับจนบางครั้งผมคิดว่าผมน่าจะทำภาระในเรื่องก่อนเรื่องสุขภาพปล่อยเอาไว้ก่อนไม่เป็นไรใจมันคิดอย่างนี้จริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2009
  12. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาครับอาจารย์

13. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญ รู้สึกได้ว่าพี่ดีขึ้นครับ แล้วจะไปรับผงยาเมื่อไหร่ล่ะครับ อยากไปด้วยจัง

14. เด็กไร้เดียงสา

เรื่องรับผงยานี้ต้องรอศิษย์ผู้พี่ผมท่านบอกมาครับยังไม่ทราบเลยครับว่าตอนใดครับผมจะต้องเดินทางขึ้นไปเอาหรือว่าศิษย์ผู้พี่ผมจะนำเอามาให้ก้ไม่ทราบครับเพราะถ้าผมข้ามฟากไปฝั่งนั้นและก้งานเข้าครับเพราะสุขภาพไม่ไหวครับแต่โชคดีอย่างพอดีผมมีญาติอยู่ที่เชียงใหม่ถ้าผมขึ้นไปเอาไม่ไหวก้จะให้ศิษย์ผู้พี่ผมนำมาให้ที่นั่นครับ แต่ที่แน่ๆนะครับงานนี้ศิษย์ผู้พี่ผมจะลงมาหาผมเพื่อทำพิธีผสมผงยาให้ด้วยตนเองครับ แต่ว่าศิษย์ผู้พี่ผมพูดไทยไม่ค่อยได้นะครับต้องใข้คนที่เป็นศิษย์ที่พุดไทยได้แปลให้ฟังอีกครั้งนึง
    นี่ผมยังหนาวๆอยู่เลยครับ(ไม่รู้ว่างาoนี้จะเข้าเนื้อตัวเองอีกเท่าไหร่ครับถ้าคนที่บ้านรู้เข้าหูชาไปหลายเดือนแน่55)

15. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    โมทนา สาธุ นะคะอาจารย์

16. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

โอโห งานบุญนี้ยิ่งใหญ่จริงๆครับ ใครอยากมีใว้ต้องจองด่วนเลย ของดีมีน้อยครับ

17. เด็กไร้เดียงสา

ซักวันนึงถ้ามีบุญวาสนาผมจะพาคุณไปกราบบรมครูผมถึงที่ถ้าท่านอนุญาติว่าแต่ว่านุ่งโสร่งเป็นไหมละ55เขาไม่ให้ใส่กางเกงเท่าใดนักนะที่นั่นโดยเฉพาะบรมครูท่านจะบ่นเอาเลยละ55 บางทีผมไปผมกล่าว มิงกะลาบาเซี่ยน (แปลว่าสวัสดีท่าน) ท่านเห้นผมนุ่งกางเกงท่านสวดซะนาน55เลาไปครั้งหน้าผมนุ่งโสร่งไปตั้งแต่ห้ามเขตแดนเลย55

18. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุคับ เมื่อวานต้องขอบคุณพี่ทั้งสองมากๆเลยที่เมตตา เดกตัวน้อยๆ อย่างผม55 ได้รับความรู้หลักธรรมและแนวทางการปฏิบัติที่ถูกต้องอย่างเต็มที่เลยคับ
    แถมยังได้เห็นเจออะไรแปลกๆ อย่างที่ไม่เคยเจอมาก่อน ที่ทำให้เห็นจริงกระจ่างแจ้ง
    แล้วแถมยังได้ของดีติดตัวกลับไปอีก ฝันดีเลยคืนนั้น อิอิ

หากมีอะไรที่ผมพอช่วยได้ บอกได้เลยนะคับเต็มที่ๆ ^^

19. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007

อาจารย์ครับผมยังจองได้ไหมครับนี้
    1.ตะกรุดขนาดเล็กใส่ลงในขวดน้ำมัน
    2.เทียนเศรษฐี

อยากได้บูชา

แต่สงสัยเทียนนี้จุดบูชาพระใช่ไหมครับ

ไม่ทราบว่าอาจารย์ลืม CD ผมหรือเปล่าครับ

20. เด็กไร้เดียงสา

นี่ก้ใกล้เวลาที่ผมจะไปโรงพยาบาลแล้วโชคดีหน่อยมีน้าสาวแท้ๆเป็นหมออยู่ที่นั่นเลยสบายหน่อยเป็นกรณีพิเศษ (แต่ดูๆเหมือนว่าจะไม่ได้ผ่าความรู้สึกมันเป้นอย่างนั้นนี่ก้เลื่อนนัดหลายครั้งแล้ว) เขาจะขับรถมารับผมเองพักนี้มีเทพบุตรเทพธิดามารับดีเหมือนกันไม่ต้องขับรถให้เมื่อย55 คนที่มารับเป็นเทพบุตรเทพธิดาแต่ตัวผมนั้นน่าจะเป็นมาร55

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้