แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้ครับแต่บางทีก็ไม่จำเป็นครับถ้าจิตนิ่งมากพอ

2. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

วิชามหาภูตฯนั้นถ้าคนที่มีสมาธิดีๆแทบไม่ต้องทำอะไรมากเลยครับจิตจะบอกออกมาให้ทราบเลยครับว่าเขามีกรรมอะไรเขาเป็นอย่างไรแค่ฟังเสียงหรือสัมผัสรูปชวนจิตจะตอบออกมาได้เลยครับเป็นการใช้วิชาหลายอย่างมารวมกันครับส่วนมากวิชานี้หลวงพ่อหลวงพี่หลวงตาท่านมักจะใช้กันมากครับไม่ต้องกำหนดเข้าสมาธิเข้าญาณก้ได้ผลครับชัดเจนทุกยอ่างครับตามแต่ที่จิตรับทราบได้ครับ

3. เด็กไร้เดียงสา

อ้าวมีแขกมาหาขอตัวรับแขกก่อนนะครับอย่างไรจะเข้ามาอีกในตอนดึกๆครับ

4. เด็กไร้เดียงสา

ความแม่นยำของวิชามหาภูติฯเหตุการณ์ในปีนี้ครับ2552
    ในปีนี้ดาวศุกร์ 6 ตก โลกาวินาศ ดาว7เสาร์ตกอริ ดาว2จันทร์ตกมรณะ
    ตามหลัก ปีนี้เรื่องอาหารเสื้อผ้างานแสดงบันเทิงจะมีปัญหามาก ใครที่ทำอาชีพทางด้านนี้ให้ระมัดระวังประคองตัวเองให้ดี
    โรงงานอุตสาหกรรม ธุรกิจเกี่ยวกับที่ดินบ้านจัดสรรก็จะมีปัญหาให้ต้องแก้ไข
    นำมันจะแพงจะขาดแคลนน้ำอาจจะมีเหตุที่ไม่ดีเกี๋ยวกับน้ำเกิดขึ้นมาอีกได้
    ซึ่งเหตุการณ์ทั้งหมดจะเริ่มเกิดขึ้นตั้งแต่วันที่ 14 กุมภาพันธ์ จนถึง14กันยายนครับทุกอย่างจะไปได้ดี
    (ที่นำมากล่าวนี้เป็นแค่เพียงสถิติเคล็ดลับตามหลักวิชานะครับไม่ต้องวิตกมากเกินไปนักและไม่ได้ให้ยึดติดแต่ให้เพียงรับรู้เอาไว้ครับผู้ที่ทำอาชีพดังกล่าวต้องตั้งมั่นในทานศีลภาวนาเอาไว้ครับจะผ่อนหนักเป็นเบาได้มากครับ)

5. noi88

noi88 Active Member

ขอฝากคําถามให้อาจารย์ช่วยตอบหน่อยนะคะคือว่าเมื่อก่อนประมาณปลายปี47ตัวดิฉันเพิ่งจะหันมาศึกษาเรื่องธรรมมะแต่ก่อนหน้านั้นก็ใช้ชีวิตเหมือนคนทั่วๆไปไม่เคยมานั่งสวดมนต์ไม่รู้เรื่องพระเจ้าไม่ชอบเข้าร่วมพิธีรีตองแต่ทําบุญบ่อยไม่เคยปฎิเสธใครแล้วมีอยู่ครั้งหนึ่งมีญาติมาบอกบุญเป็นกรรมการผผ้าป่าที่บ้านเขาที่เพชรบูรณ์ดิฉันก็ทํา100บาทพอเขาไปทอดผ้าป่าเสร็จแล้วเขาก็เอาของสมนาคุณมาให้1อย่างปรกติก็ได้เป็นพระมาแทบทุกครั้งได้มาส่วนมากก็ไม่ได้สนใจอะไรเก็บเข้าหิ้งพระหมดแต่คราวนี้ดิฉันเปิดดูดิฉันเกิดถูกใจอย่างไรไม่ทราบดิฉันก็พกติดตัวและท่องคาถาที่ให้มาด้วยทันทีแต่ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรคิดแต่ว่าชอบเพราะเป็นคนไม่เล่นหวยไม่พึ่งอะไรที่เป็นไปไม่ได้ทํางานอย่างเดียวแต่ตอนที่ดิฉันได้มาดิฉันไม่ได้ทํางานแล้วอยู่บ้านเป็นแม่บ้านอย่างเดียวพอดิฉันพกได้ระยะหนึ่งก็มีความรู้สึกได้ว่ามีเงินค่อยๆเข้ามาหาตัวเป็นเหมือนที่ในใบฝอยที่เขาให้มาที่ให้ท่องทุกวันจริงๆคะดิฉันมีเงินเข้ามาเรื่อยๆจนเป็นก้อนใหญ่ในความรู้สึกของดิฉันจนได้เอาไปช่วยญาติพี่น้องและหลานเวลาเขามายืมทุกคนรวมกันก็2-3แสนบาทจนดิฉันเองแทบจะหมดตัวในตอนนั้นจนถึงตอนนี้ดิฉันก็ยังไม่ได้คืนเลยแล้วพวกเขาก็ยังแย่เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงแต่ตัวดิฉันกลับมีเงินเข้ามาหาดิฉันเป็นทวีคูณจากที่เสียไปและนี้คือสาเหตุที่ดิฉันต้องหันมาพึ่งพระตอนที่มีความทุกข์เสียใจที่พวกเขาทํากับดิฉันครั้งแล้วครั้งเล่าตอนนี้ดิฉันไม่ช่วยใครแล้วแต่ก็รู้สึกแย่ทุกครั้งที่ปฎิเสธเขาไปสงสารก็สงสารแต่ก็ต้องใจแข็งเพื่อครอบครัวของเราเองดิฉันรู้ดีว่าถ้าดิฉันเดือดร้อนตัวเองจะพึ่งใครไม่ได้เลยตอนที่ดิฉันรู้แล้วว่าของที่ดิฉันได้มาศักรสิทธ์จริงดิฉันก็อยากจะช่วยพวกเขาบ้างก็เลยลองสอบถามไปทางวัดจะขอเช่ามาให้เผื่อว่าเขาจะหายเดือดร้อนได้บ้างครั้งแรกโทรไปแม่ชีเป็นคนรับก็เลยได้คุยกันกับแม่ชีแล้วเล่าให้เขาฟังเรื่องที่ดิฉันได้กับตัวเองแม่ชีบอกว่าดิฉันมีบุญที่ได้ของหลวงพ่อไว้บูชาเพราะท่านเก่งด้านนี้ชาวบ้านแถวๆนั้นรู้กันดีดิฉันก็เลยได้บูชามาทางไปรษณีหลายรายการแจกจ่ายให้ญาติมิตรเพื่อนฝูงจนหมดแต่ไม่ได้ติดตามผลของเขาเหล่านั้นว่าเป็นอย่างไรแต่ก็มีบางคนที่ให้ไปแล้วเขาทําตามที่ดิฉันบอกทุกอย่างก็บอกดีเหมือนที่ดิฉันบอกจากที่ไม่เคยเหลือจ่ายค่าห้องเช่าในตอนสิ้นเดือนกับมีเหลือให้เพื่อนข้างห้องยืมหลายพันบาทเขาก็ยิ่งหมั่นท่องคาถาทุกวันไม่เคยละเลยดิฉันรู้สึกดีใจที่ได้ช่วยเขาพ้นจากความทุกข์ไปได้บ้างและที่ดิฉันเขียนมาเล่าให้ฟังก็เพราะของดีที่มีอยู่นี้ราคาบูชาที่วัดถุงละ20บาทฟังแล้วไม่น่าเชื่อใช่ไหมคะว่า20บาททําให้ดิฉันมีกินมีใช้ได้สบายที่ดิฉันได้มาคือข้าวสารหินของหลวงพ่อบุญถมวัดข้าวสารหินจังหวัดเลยแล้วมีผ้ายันต์สีแดงผืนเล็กๆมาด้วยห่อข้าวสารมาแล้วในนั้นเขียนไว้ว่ามีเงินทองไหลเข้าถุงไม่ขาดสายนี้แหละคะที่ดิฉันชอบทันทีผ้ายันต์รู้สึกว่าที่วัดแค่30บาทเองดิฉันตั้งใจไว้ว่ามีโอกาสดิฉันจะไปทําบุญที่วัดนี้ให้ได้ครั้งสุดท้ายที่ได้คุยกับแม่ชีที่นั้นรู้มาว่าหลวงพ่อท่านกําลังสร้างพระไว้บนเขาไม่ทราบไปถึงไหนแล้วถ้าใครมีโอกาสไปแถบจังหวัดเลยลองไปกราบท่านดูอาจโชคดีได้ของดีราคาเบาๆแต่พุทธคุณเหลือล้นของหลวงพ่อไว้บูชาและคําถามทําไมดิฉันจึงถูกใจของสิ่งนี้และทําไมกับบางคนที่ดิฉันแบ่งให้เขาไปบูชาเขาจึงไม่สนใจเวลาเจอกันถามว่าเป็นอย่างไรเขาบอกไม่รู้ไปใว้ไหนคะ

6. MA-A-U

MA-A-U Active Member

สวัสดีครับอาจารย์คนวัด ผมขอตระกรุดอุปคุตทั้งสองแบบครับ และเทียนเศรษฐีอีก 1เล่ม เดี๋ยวรายละเอียดการโอนจะแจ้งให้อาจารย์ทราบครับเพราะมีเรื่องปรึกษาอาจารย์ครับผม อาจจะเอาไปให้อาจารย์กับมือเองเลยครับเพราะอยากสนทนากับอาจารย์รวมทั้งแนวทางแก้ปัญหาต่างๆ

7. เด็กไร้เดียงสา

รับทราบครับ

8. เด็กไร้เดียงสา

ที่เป็นเช่นนั้นเพราะคุณกับหลวงพ่อท่านเคยมีบุพกรรมที่เคยสร้างร่วมกันมาก่อนครับพลังพุทธคุณที่อยู่ในวัตถุมงคลนั้นจะแสดงผลให้เห็นเป็นประจักษ์ครับแต่คนที่เขาไม่สนใจอาจไม่มีบุพกรรมที่ดีกับหลวงพ่อท่านมาครับถึงเขาจะมีไว้ก็ไม่ได้ส่งผลใดๆเกิดขึ้นครับความศรัทธาเชื่อมั่นนั้นเป็นหลักครับ
    ก็เหมือนกันแหละครับผมแจกวัตถุมงคลทุกปีปีละหลายอย่างคนใกล้ตัวผมไม่เคยสนใจแต่พอคนอื่นเขาได้รับไปบูชาแล้วเขาดีพอเห็นคนอื่นเขาดีก็มาขอกับผมทีหลังแต่ก็ไม่มีจะให้ครับผมทำแจกผมแจกหมดครับถูกใจใครก็ให้ไปเรื่อยๆครับอย่าไปคิดอะไรมากเลยครับเป็นเรื่องธรรมดาครับ

9. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

พูดถึงวิชามหาภูตแล้ว น่าสนใจจิงๆคับ แต่ที่น่าสนจัยก่าตะกรุดมหาภูต อิอิ

10. เด็กไร้เดียงสา

วันนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนครับพรุ่งนี้ผมมีนัดกับท่านหนานเอาไว้ครับไปรับตะกรุดน้ำมันครับแล้วจะเอาภาพมาให้ชมกันเด้อครับพี่น้องทุกท่านนึกถึงบุญแล้วอิ่มใจจริงๆครับ
    นี่ที่บ้านก็มีเสื้อผ้าที่น้องๆที่สนิทเอาไว้ไปแจกเด็กครับเก็บเป็นกองๆเลยแต่ยังไม่ได้ไปครับเพราะมีหลายคนที่อยากจะไปร่วมบุญกับผมที่วัดบางเพลิงน้องเขาอุตสาห์หอบมาจากราชบุรีเลยสุดยอดมาก

11. เด็กไร้เดียงสา

คิดจะทำอยู่เหมือนกันน้องเอ๋ยแต่คงต้องเป็นหลังจากบวชพระแล้ว

12. Paully99

Paully99 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    พี่คนวัด เดี๋ยวผมจะส่งรายละเอียด และโอนเงินค่าเทียนและน้ำมันให้ครับ จำนวนที่บอกพี่ไว้น่ะครับ 9 ชุด พอดีช่วงนี้โหมงานหนัก จนไม่สบายเป็นอาทิตย์เลยครับ

13. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับ ... ตอนนี้ยังไม่ได้รับแผ่นยันต์ปลดหนี้กับเหรียญลพ.เพี้ยนหลังจากที่ได้ส่งซองไปเลยครับ

14. noi88

noi88 Active Member

คุณ-pea manได้รับข้อความจากพี่หรือยังคะช่วยตอบด้วยค่ะ

15. เด็กไร้เดียงสา

รับทราบครับผม

16. เด็กไร้เดียงสา

ผมเดินทางไปพบท่านหนานก่อนนะครับนัดกันเอาไว้สิบโมงเช้าแล้วอย่างไรจะนำรูปมาให้ชมกันครับ

17. ฺBeeBee

ฺBeeBee สมาชิก

จองไปทาง PM กะอ. คนวัด 2 เล่มอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าได้รับข้อความหรือเปล่า ต้องส่งข้อความซ้ำอีกทีไหมคะ??

ขอบคุณค่ะ

18. pea_man

pea_man Active Member

24 มิถุนายน 2008
    จองในกระทู้ดีีกว่าครับจะได้ง่ายแก่การตรวจสอบ ครับ

19. เด็กไร้เดียงสา

ภาพพิธีปลุกเสกน้ำมันอุปคุต

นี่คือภาพพิธีปลุกเสกน้ำมันอุปคุตและเทียนเล่มปฐมครับซึ่งภาพนี้ถ่ายหน้าหิ้งบูชาครูบาอาจารย์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      108.9 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      112.4 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      162.7 KB
      เปิดดู:
      31
  20. เด็กไร้เดียงสา

อีกภาพครับเทียนเล่มปฐมครับและก็ภาพน้ำมันอุปคุตจกบาตรครับ

นี่คือภาพการทำเทียนเล่มปฐมครับส่วนอีกภาพคือขวดน้ำมันอุปคุตจกบาตรครับ(ในภาพยังไม่ใส่น้ำมันนะครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      117.4 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      82.2 KB
      เปิดดู:
      28
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้