เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพี่ล้างใจ เจ้าคะ จะให้หญ้าแห้งส่งที่อยู่ให้ตอนนี้เลยรึเปล่าคะ:z6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤษภาคม 2013
  2. jumpahom

หญ้าแห้งไม่เข้าใจค่ะท่าน[Embarrass

3. jumpahom

ผมชอบภาพนี้จัง[/QUOTE]

อุ้ยยยย ท่าน นี่รูปเหมือนหญ้าแห้งนะคะเนี่ย หน้าเหมือนค่ะท่าน

4. anusorn497061

anusorn497061 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    สวัสดีครับผมอ่านเรื่องเล่าของหลวงปู่มีชัย จากท่านสารวัตรประกิจและคุณFalkman แล้วเกิดศรัทธาในองค์หลวงปู่ครับ ผมเริมอ่านตั้งแต่หน้าแรกตอนอ่านถึงหน้าที่81แล้วครับ
    ผมขอฝากตัวติดตามกระทู้ เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย ด้วยนะครับ

5. teerachi

teerachi เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณanusorn497061

6. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณทุกกำลังใจครับ. ซาบซึ้ง. มาก:'(

ที่เอารูปทองมาลงไม่อวดหรืออะไรนะครับ

เพียงแต่จะโยงไปถึงความเข้าถึงหลักธรรมวิธีคิดของ ป๋ารุ่งของพวกเรา

สมาชิกทุกท่านน่าจะทราบดีว่า ตอนนี้ราคาทองตกลงมาก บางคนที่ลงทุนไปมากผมว่า

นอนไม่หลับกันทุกคน. ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น. บางครั้งก็เฉยๆ. บางครั้งก็คิดถึงมันจนนอนไม่ค่อยหลับ. จนผมต้องหาเรื่องไปเที่ยวทะเลอันดามันคลายเครียด

ในระหว่างท่องเที่ยว มีอยู่คืนนึง ตอนอยู่โรงแรมที่ตรังป๋าrungarunของพวกเราโทรมาหาผม แกบอกผมอย่าคิดมาก เราเอาเงินกำไรจากการค้ามาเล่น ให้คิดเสียว่าที่ผ่านมาเราทำการค้ากำไรน้อยลงหน่อยก็เท่านั้น

สมองผมก็คิดตามเลยครับ
    สมมุติ
    เราขายของ1ชิ้นราคา

ทุนเรา100,000
    ถ้าขาย118,000 เท่ากับกำไร18000
    ถ้าขาย120,000 เท่ากับกำไร20000
    ถ้าขาย125,000 เท่ากับกำไร25000

ไอ้กำไร 18000 20000 25000 นั่นแหระคือทองของผม.

ราคาทองมันจะอยู่ที่เท่าไหร่ มันก็คือการกำไรจากการค้าที่ผ่านมาแค่นั้นเอง ลงเยอะก็ถือว่ากำไรน้อยน้อยอีกศักพักขึ้นก็ถือว่ากำไรมากหน่อยเพียงเท่านี้เอง(ป๋าบอก)
    ผมวางความไม่สบายใจเกี่ยวกับราคาทองลงได้เดี๋ยวนั้นเลยครับขณะที่คุยกับป๋ารุ่ง.เออจริงด้วย ยังงัยก็กำไร ไม่คงที่ด้วยนะ เดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง

ตอนนี้ผมนอนหลับสบายแล้วครับป๋ารุ่งตั้งแต่คืนนั้น ไม่ริดถึงมันอีกเลย

ป๋ารุ่ง. สุดยอดจริงๆ บอกให้ ธรรมดา ที่ไม่ธรรมดา

มาทุกทีก็อวยพรให้รวยร้อยล้าน:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2013
  7. anusorn497061

anusorn497061 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ รตอ ประกิจ,Falkman, teerachi, capoang, หญ้าแห้ง, นายน้ำ5, ครึ่งชีวิต, zaima, Iren,rungaran,bearkery,itr,ล้างใจ,Norrwatchdog,ksongrit, และสมาชิกแชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย-กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ ทุกท่านครับ

8. jumpahom

ผมชอบภาพนี้จัง[/QUOTE]

ต๊ะเอ๋ ค่ะคุณ anusorn ;hi2
    ใช่อ่านว่า อนุสรณ์ ป่ะคะ

9. anusorn497061

ต๊ะเอ๋ ค่ะคุณ anusorn ;hi2
    ใช่อ่านว่า อนุสรณ์ ป่ะคะ[/QUOTE]

ใช้ครับผม

10. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ยินดีต้อนรับครับ

11. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ผมเคยมีประสบการณ์ อย่างนึงครับ
    ไม่ทราบว่าเขาเรียกว่าธาตุรู้หรือปล่าวเคยอ่านเจอ บางเรื่องคิดตั้งนานหาคำตอบไม่ได้
    ผมเลยนั่งสมาธิ ทำจิตให้ไม่คิดสิ่งใดหายใจเข้าออก. แป๊บเดียวเองครับ คำตอบมันก็เกิดขึ้นมาเองเลย ลองหลายครั้งครับได้ผลทุกครั้ง

12. jumpahom

เทส....denceedenceedencee

13. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    วันนี้กระทู้ไปเร็วดีแท้ เดี๋ยวค่อย ๆ ตามอ่านก่อน

14. zaima

zaima เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    กราบหลวงปู่มีชัย _/\_ _/\_ _/\_

ทานข้าวเย็นกันหรือยังครับพี่ๆ
    มาปู่เสื่อรอพี่ๆทั้งหลายครับ

15. jumpahom

หญ้าแห้งก็ห่อข้าวมานั่งหน้าจอด้วยค่ะ เผื่อหิวรอบดึก:z6

16. zaima

zaima เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    พี่รุ่งไปไหนครับ ไม่ทราบว่าหลับอิ่มหรือยังครับผม

17. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมขอย้อนไปเมื่อสมัยผมยังเรียนอยู่ ชั้น ม.ศ.5 ต้องอ่านหนังสือเยอะมากเพราะเรียนสายวิทย์ การบ้านก็มีทุกวันมีวันหนึ่งนั่งอ่านหนังสือจนดึกง่วงมากๆแล้วอีกจิตหนึ่งก็อยากจะไปนอน จิตที่อยากไปนอนมันเข้มข้นกว่าทำให้ผมไปนอน ขณะที่กำลังจะนอนราบไปกับเตียงที่นอนพลันก็เห็นร่างของผมที่กำลังนั่งอ่านหนังสืออยู่เลย พอทักไปว่า เอ๊ะนี่มันตัวผมนี่ทันใดผมก็ตื่นมาจากการนอนฟุบที่โต๊ะตัวนั้น นั่นเองแล้วคนที่ไปนอนที่เตียงเป็นใคร เป็นประสบการณ์นอกร่างกายครั้งแรกของผมเลยทีเดียว หรือที่เขาเรียกว่าวิชาถอดจิตนั่นเอง ครับผู้อ่านแต่เกิดขึ้นเองจากการอยากนอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2013
  18. รตอ ประกิจ

1
    มีอีกเรื่องหนึ่ง ผมเป็นคนชอบอ่านหนังสือมาก ขณะอ่านหนังสืออยู่ที่หน้าบ้าน พลันก็มองไปสุนัขที่ผมเลี้ยงเอาไว้ชื่อดิ๊ก มันกำลังนอนอยู่ผมก็เรียก ดิ๊กๆๆๆๆ แต่ไม่ได้ออกเสียงนะครับเรียกในความคิดนะ เจ้าดิ๊กก็กระดิกหู กระดิกถี่ขึ้นเรื่อยๆตามที่ผมเรียกด้วยจิต แต่ครับตอนนั้นยังติดสงสัยอยู่ มันฟลุคหรือเปล่า ไหนลองอีกครั้งโดยต้องการให้ตื่นเลยคราวนี้ ลองเพ่งไปที่เจ้าดิ๊กใหม่ด้วยกระแสความคิดที่แรงกว่าเดิม แล้วก็เรียกเจ้าดิ๊กในใจอีกครั้ง ดิ๊ก ดิ๊ก ตื่น ที่นี้มันตื่นมามองเราทันทีได้ผลครับ ได้ผล

19. รตอ ประกิจ

1
    นั้นดีนะเป็นสมัยก่อนเด็กๆถ้าเป็นสมัยนี้หลวงปู่คงเอ็ดเราเอาแน่ บอกแล้วอย่าสงสัย อย่าสงสัย สงสัยใคร่รู้ แล้วรู้ไปทำไม สงสัยไม่เกิดหรอก ให้เชื่อจะเกิดผล สาธุ สาธุ สาธุ เป็นเคล็ดวิชาที่ผมจำจนวันตายนะ

20. รตอ ประกิจ

1
    หลวงปู่ครับผมอยากเรียน วิชาจากหลวงปู่ครับสอนผมบ้างซิ เห็นท่านเสกแป้ง เสกอะไรก็ใช้บทนี้ และท่านก็เสกเร็วมาก หลวงปู่ครับเสร็จแล้วหรือใช่ หลวงปู่บอกว่าสังสัยอีกแล้วซิ ก็เราบอกให้เชื่อไงไม่ต้องถาม ครับหลวงปู่ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ ให้เชื่ออย่าสงสัยลังเล เพี้ยงสำเร็จ