เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***มารับพร จากหลวงปู่ ครับ
    สวัสดีครับ ท่าน สารวัตร และทุกๆท่าน รวย รวย รวย***

2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***ยืนยันตาม ท่านสารวัตร ครับ ของเขาดี จริงๆครับ นี่ถ้าราคาแพงมากๆรับรองครับ หลายๆท่านต้องห้อยติดตัวกันพรึ้บๆ เลยครับ ฟันธง เอิ๊กเอิ๊ก***

3. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ถูกแล้วน้องเอ่ย

4. รตอ ประกิจ

1
    ขอบคุณมากที่เป็นกำลังใจครับ

5. รตอ ประกิจ

1
    เข้ามาอ่านกระทู้ทุกท่านรู้สึกดีครับมีสมาชิกใหม่เข้ามาผมก็ยินดีต้อนรับและการเป็นศิษย์หลวงปู่แค่คิดก็ถึงแล้วครับเดี๋ยวค่ำๆกว่านี้ผมจะเขียนสักเรื่องนะครับ

6. รตอ ประกิจ

1
    เอาเป็นว่าผมขอเตือนสติชาวพุทธเรื่องข่าวช่วงนี้มีเหตุการณ์ที่ทำลายความรู้สึกของเราชาวพุทธทั้งหลายแต่ขอให้ท่านคิดพูดอ่านสิ่งใดต้องพิจารณาด้วยปัญญานะครับตามที่พระพุทธองค์ทรงสอน ศีล สมาธิ ปัญญา ศาสนาไม่เสื่อมหลอกครับแต่บุคคลนะเสื่อมนั้นก็ขึ้นอยู่กับปัญญาของท่านๆทั้งหลายนะครับกลับไปมองตัวเองพิจารณาตัวเองดีกว่านะครับ เพราะบางทีสิ่งที่เราได้ยินหรือฟังมาอาจไม่ใช่เรื่องจริงก็ได้ ความไม่แน่นอนนั้นแน่นอนที่สุดครับ เอาละผมขอเตือนสติท่านเท่านี้นะครับ เรื่องพุทธานุภาพนั้นผมได้ยินได้ฟังจากครูบาอาจารย์หลายๆท่านเป็นจริงแท้แน่นอนครับ ผมจะเล่าเรื่องเรื่องหนึ่งเกี่ยวกับการเคารพบูชานับถือพระพุทธเจ้าครับ ในสมัยที่ผมอยู่ป่าตองจะมักไปตรวจค้นชาวพม่าอยู่บ่อยๆในแค้มคนงานบนเขาอยู่กันเหมือนค่ายผู้ลี้ภัยอย่างไงอย่างนั้นแต่ที่ผมพบบ่อยครั้งมากที่สุดเลยก็คือการรมีภาพกระดาษเป็นรูปพระพุทธเจ้าเรานี่แหละแปะข้างฝาห้องเคารพบูชาและเอาไว้ที่สูงมาก ผมก็สังเกตุเห็นอยู่เสมอบ่งบอกถึงการเคารพบูชาพระพุทธเจ้าอย่างสูง ไปทำบุญที่วัดมองไปเห็นแต่ชาวพม่าเต็มไปหมด เอะ!น่าแปลกใจนะครับท่านมานั่งถามตัวเองว่าทำไมคนไทยเราไปไหนกันหมด มีครับแต่นับจำนวนจะน้อยกว่าชาวพม่าครับ จึงเล่าสู่กันฟังเตือนสติกันนะครับ

7. เดินตามพระ

เดินตามพระ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับท่านสารวัตร..พี่ๆเพื่อนๆและลูกศิษย์หลวงปู่ทุกท่านด้วยครับ
    เข้ามาติดตามอ่านเรื่องราวดีๆต่อครับ..
    นึกว่าเว็บหายครับ..เข้าไม่ได้ซะหลายวันลืมพาสเวิร์ดด้วย..เลยใช้ชื่อใหม่
    บารมีพุทธ..แทน..เดินตามพระ..ไปก่อนครับส่งเรื่องกู้พาสเวิร์ดไปเมื่อวานยังไม่ได้รับเรื่องกลับมาจำต้องสมัครสมาขิกใหม่ครับ..ดีใจที่เว็บยังอยู่ครับ..

8. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ (10 คน กำลังดูอยู่) ( 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    รตอ ประกิจ
    วันนี้ 10:40 PM
    โดย บารมีพุทธ
    3,928 126,720
    รอบดึก คึกคักจัง:cool:

9. soonone2

soonone2 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณครับคุณพี่รุ่ง พอดีมีโอกาสได้พาครอบครัวมาไหว้พระขอพรแถวสิชลเลยไปทานอาหารทะเลที่สุราษครับ :boo:

10. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดียามเช้าคนตื่นเช้าอย่างเราทำบุญไหว้พระสวดมนต์คือกิจวัตร ขอพรหลวงปู่มีชัยให้ท่านมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับทุกท่าน[​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      48.5 KB
      เปิดดู:
      537
  11. jumpahom

ป้าดโท่ มีLike มี Share ด้วย:z10 แจ๋วแหว๋ววววเลยจ้า

12. jumpahom

สาธุ สาธุ สาธุ มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

13. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

มารับพรตอนเช้าด้วยคนครับ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

ปล.ตอนนี้เว็บมีให้กด Like ซะด้วย ไม่รุ้ว่ามีนานยัง แต่เห็นเมือกี้นี้เอง

14. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

15. soonone2

soonone2 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ร่วมรับพรด้วยครับ มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

16. jumpahom

เมื่อคืนยังไม่เห็นมีค่ะ

17. รตอ ประกิจ

1
    สักเรื่องนะครับก่อนนอน ท่านผู้อ่านคงเคยเห็นสายแขนที่ทำขึ้นเพื่อนำเงินทูลเกล้าในเสด็จพระราชกุศล ที่เป็นสายที่เขียนว่าเรารักพระเจ้าอยู่หัวสีเหลือง เชื่อหรือไม่ว่าสายแขนหนังยางนี่แหละมีปาฏิหาริย์ให้เห็น เพราะมีวันหนึ่งผมได้ไปพบกับชาวบ้านที่เขารอดจากการถูกโจรลอบยิงมาได้อย่างไม่น่าเป็นไปได้ถูกตามไล่ยิง แต่กระสุุนกลับยิงไม่ถูกเอาซะงั้นแถมเนื้อตัวก็ไม่ได้ใส่อะไรตะกรุดพระเครื่องก็ไม่มี แต่ที่มีก็คือสายแขนหนังยางสีเหลือเส้นละ 100 บาทที่มีข้อความว่า เรารักพระเจ้าอยู่หัว เพียงเส้นเดียวเท่านั้นครับ

18. wiputi

wiputi เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012

..... สวัสดีค่ะ...ท่านสารวัตร ประกิจ ดิฉันเข้ามาตามดูท่านและเพื่อนๆชาวกระทู้ผู้ศรัทธาหลวงปู่ฯ...

..... วันนี้ได้เข้ามาอ่านพบภาพของเหรียญ 25 ศตวรรษ เหมือนกับที่ ดิฉันมีค่ะ เป็นมรดกตกทอด...

.... เหมือนกันมาก น่าจะรุ่นเดียวกันค่ะ เป็นของหลวงปู่ฯสร้างรึเปล่าคะ..ดิฉันขอรบกวนทราบข้อมูล..

.... จากท่านสารวัตด้วยได้รึเปล่า เพราะดิฉันไม่ค่อยได้เข้ามาคุย แค่เข้ามาอ่านเฉยๆ ศรัทธาแบบเงียบๆค่ะ..

.... ผิดพลาดอย่างไร กราบขออภัย ต่อท่าน และ ท่านสมาชิก ผู้ศรัทธาหลวงปู่ทุกท่านด้วยค่ะ.....

19. รตอ ประกิจ

1
    ขอเรียนว่าเป็นพิธีใหญ่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงให้สร้างขึ้นเมื่อพ.ศ.2500ครับ หลวงปู่ไม่ได้สร้างหรือปลุกเสกหลอกครับ แต่ที่นำมาพูดคุยอย่างให้ท่านผู้อ่านมีของดีราคาถูกไว้บูชานะครับไม่ต้องหาแพงๆหลอกครับ แต่ของหลวงปู่นั้นไม่มีราคาครับท่านแจกฟรีครับท่าน

20. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    วันศุกร์นี้จะแวะเข้าไปหานะครับพี่