เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. เบญจธาตุ

เบญจธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:ขอรับพรที่แสนประเสริฐร่วมด้วยคนครับ ท่านสารวัตร:cool:

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005

จากรูป ด้านบนจะดูด้าน ๆ เพราะถูกสัมผัสบ่อย แต่ด้านล่างเป็นเงาวับเลย
    อย่าว่าแต่บิดด้วยมือเลยครับ ถึงใช้คีมจับบิดก็ใช่ว่าจะแบ่งออกได้
    เท่าที่ผมได้ดูในวันนั้น ถ้าจะใช้เครื่องมือในการแยกออกเป็น 2 ชิ้น
    คงต้องใช้หัวเชื่อมแก๊สเป่ากันนานทีเดียว แต่ก็ไม่แน่ว่าจะละลายหรือเปล่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2013
  3. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอบคุณท่านประกิจที่กรุณามาแชร์ประสบการณ์ของหลวงปู่ :cool:

อยากแจ้งให้ทุกท่านทราบว่า เหรียญต่างๆ ที่หลวงปู่สร้างขึ้น หลวงปู่ไม่ขายนะ ไม่เคยขาย ท่านจะแจกให้ฟรี อย่างที่ท่านประกิจทำอยู่

4. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณคุณพัฒนามากไปค้นรูปมาแสดงประกอบครับ

5. รตอ ประกิจ

1
    เล่าต่อพอกลับมาที่บ้านพักที่ ท่าข้าม ปัตตานี ด้วยความสงสัยได้ลองของแก้วสารพัดนึก ปรากฏว่าตกกลางคืนประมาณ 3-4 ทุ่มมีวัตถุประหลาด ลักษณะคล้ายๆวุ้นเหมือนก้อนเมฆใหญ่มาก มาทีแรกสีดำลอยมาทับร่างผม ผมลืมตาอยู่กางแขนแต่พยายามดิ้นแต่ดิ้นไม่ออกพูดก็ไม่ได้ ชั่วอึดใจก็วิ่งผ่านไป ไม่นานมาใหม่ทีนี้เป็นลักษณะเดียวกันแต่สีแดงโปร่งๆมาทับอีกไม่เอาแล้วคิดในใจ ขอโทษเทวดาที่รักษาแก้วสารพัดนึกองค์นี้นะครับ ขอโทษจริงๆ สักพักก็หายไป ท่านผู้อ่านมีประสบการณ์อย่างผมบ้างไหมลองตอบให้ผมทราบว่าที่เล่ามาคืออะไรกันครับ

6. Iren

Iren เป็นที่รู้จักกันดี

............... สวัสดีค่ะ คุณ ร.ต.อ. ประกิจ

..... อ่านมาหลายหน้าแล้วค่ะ สนใจเรื่องราวและวัตถุมงคลของหลวงปู่ฯเห็นคุณพูดถึงเรื่อง

.... ประสบการณ์ของคุณและหลวงปู่ เรื่องลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงปู่ ดูเหมือนเป็นเรื่องบังเอิญ

....ดิฉันมีลูกแก้วหนึ่งลูกค่ะ เพื่อนที่ให้มาก็ไม่ได้บอกที่มาที่ไปอะไรมาก จำได้คล้ายๆว่า

.... เพื่อนชาวมาเลย์ให้มาสงสัยก็ไม่กล้าถามใครเพื่อนคนที่ให้ก็ติดต่อไม่ได้ ได้แต่เก็บไว้

.... บูชาอย่างเดียว เหมือนไก่่ได้พลอยไม่รู้คุณค่าค่ะ จะเอารูปให้ดูก็อัพรูปไม่เป็นค่ะ..

.... คุณ ร.ต.อ ประกิจ เมตตาช่วยให้ความกระจ่างด้วยค่ะ..คุณสมบัติของลูกแก้วมีอะไร

.... วิธีใช้อย่างไรคะ.. ขอบพระคุณค่ะ.......

7. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

งานพระศพของพระสังฆราชมาเลเซีย

ตอนที่หลวงปู่ได้ถูกนิมนต์ไปงานพระศพของพระสังฆราชของมาเลเซีย ข้าพเจ้าและลูกศิษย์อีกท่านก็ติดตามหลวงปู่ไปด้วย

ในงานนั้นจะมีพระจากทั่วทุกประเทศมา (ที่มีพุทธ) เช่น ศรีลังกา อินเดีย ทิเบต จีน เวียตนาม ใต้หวัน ฯลฯ

เป็นประสบการณ์ที่คิดว่าหาได้ยาก คือ ได้ไปเข้าร่วมพิธีแบบนี้ วันนั้นพระแต่ละประเทศก็จะมีการสวดทำนองของประเทศเค้า จะมีทำนองไพเราะไปตามแต่ละประเทศ แล้วตอนพระทั้งหมดต้องมานั่งในเต้นท์กลางแจ้ง (อากาศตอนนั้ันร้อนพอสมควร) นั่งอยู่สักพัก ข้าพเจ้าสังเกตอาการของพระแต่ละรูป เริ่มมีอาการกระสับกระส่ายจากอากาศที่ร้อนอบอ้าวจากภายนอก แต่มองไปที่หลวงปู่ หลวงปู่ท่านนั่งนิ่งมาก เป็นแบบนี้ตลอดงาน หลังจากกลับจากงาน ข้าพเจ้าเลยถามหลวงปู่ว่า ทำไมหลวงปู่ทนร้อนได้ โดยไม่หยุกหยิกเลย ท่านตอบว่า ตอนนั้นท่านเข้าสมาธิแล้ว ...

ตอนเพล ทางพิธีจัดให้พระนั่งเป็นโต๊ะยาว (เสียดายภาพต่างๆ หายไปกับฮาร์ดดิสก์ที่ถูกขโมยไป) ก่อนฉัน เค้าจะให้ญาติโยม มาถวายของตรงโต๊ะก่อนที่จะฉันเพล ทีนี้หน้าหลวงปู่ คนที่มาถวายของถวายเป็นสองชุด ทุกคนถวายท่านสองชุดหมด จนพระข้างๆ สงสัยถามหลวงปู่ ว่าทำไมมีคนมาถวายของให้หลวงปู่สองชุด ท่านก็ไม่ตอบแล้วก็แบ่งของนั้นให้พระภิกษุรูปนั้นด้วย

หลังจากกลับจากงาน ก็ไปช่วยถือของท่าน และพวกเราสองคนก็ถามท่านว่า ทำไมหลวงปู่ได้ของถวายสองชุด หลวงปู่บอกว่า เค้าเห็นหลวงปู่เป็นสองคนไง...

8. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

^-^
    สาธุ ก้มกราบแทบเท้าหลวงปู่มีชัยค่ะ

9. รตอ ประกิจ

1
    ดีใจเป็นอย่างยิ่งมีคนแชร์เล่าเรื่องหลวงปู่แล้วดีใจมากครับ คงไม่มีผมอยู่คนเดียวแล้วนะ

10. รตอ ประกิจ

1
    น่าจะเป็นลูกแก้วคนละอย่างจากของผมนะลูกแก้วของท่านน่าจะมีฝอยบอกวิธีใช้นะผมจะหามาลงให้อ่านครับ

11. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่มีชัย กามฉินโท ค่ะ

ติดตามอ่านตลอดค่ะ ขอบพระคุณ จขกท.ที่เผยแพร่ประสพการณ์ ๓ จังหวัดใต้ ที่คนไทยช่วยกันภาวนาให้ดีวันดีคืน

เรื่องระเบิดนี่น่ากลัว อ่านแล้วสยองขวัญค่ะ

12. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่มีชัยครับ

สวัสดีครับพี่ประกิจ เข้ามาติดตามอ่าน เรื่องราวครับ ติดตามอยู่ตลอดเหมือนอ่าน เพชรพระอุมาเลย 5555 ยิ่งเห็นแก้วสารพัดนึกแล้ว งามจ้า ตอนแรกผมเข้าใจว่าจะเหมือนแก้วกรรมฐานแบบของ หลวงปู่ดู่ ครับ

และเป็นกำลังใจให้เหล่าผู้เสียสละ ทุกท่าน ที่คอยปกป้องคุ้มครอง อธิไตยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2013
  13. watchdog

watchdog เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ****น้อมกราบ หลวงปู่มีชัยครับ ปาฏิหาริย์มีจริงครับ****

14. รตอ ประกิจ

1
    ได้อ่านเรื่องของคุณฟ๊อกแมนแล้วน่าตื่นเต้นมากครับขอบคุณอีกครั้งที่เข้ามาแชร์เรื่องของหลวงปู่ มาฟังต่อเลยครับ

15. Iren

Iren เป็นที่รู้จักกันดี

16. รตอ ประกิจ

1

17. รตอ ประกิจ

1
    มีน้องคนหนึ่ง แกมีภูมิลำเนาอยู่ภาคอีสาน มีวันหนึ่งขณะกลับมาจากทำงานแกก็มีอาการแปลกคล้ายๆคนถูกผีเข้า และก็จ้องมองมาทางผมอย่างหน้าตาดุๆ ผมก็ว่าเอแปลกน้องเป็นอะไรดูหน้าตาแปลกๆ แกพูดว่าออกไปไกลๆไม่อยากเห็นหน้า เอาแล้วซิเจอดีแล้ว พอแกเผลอผมก็เอาเหรียญหลวงปู่มีชัย แขวนคอให้ อาการก็หาย เอาเมื่อกี้นี้น้องเป็นอะไรแกพูด ผมตอบไปว่าไม่มีอะไรทั้งๆที่มี แกจำไม่ได้หลอกว่าแกพูดอะไรออกมา ผมว่าแกโดนเรียกจิตนะครับเป็นวิชาหนึ่งทางภาคอิสาน เพื่อเรียกคนที่เราต้องการให้กลับมาหา เก่งนะผมพูดเจอหลวงปู่มีชัยเป็นไงหายเลย ผมบอกว่าระหว่างนี้อย่าถอดหลวงปู่ออกนะ ท่านเชื่อไหมเชือกที่ผูกเหรียญหลวงปู่ขาดถึงสามครั้ง ผูกแล้วผูกอีก ทีนี้ผมเอาไฟลนให้เชื่อมติดกันเลย จะได้ไม่ขาด ตั้งแต่นั้นมาแกไม่ถูกเรียกอีกเลย ทุกวันนี้แกก็ใส่ไม่เคยถอดออกเลยครับท่านผู้อ่าน

18. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    แหม...ตอนที่ผมอยู่ที่บ้านพักของท่านสารวัตร ทำไมผีมันไม่ยอมเข้าผมบ้างน๊า

19. รตอ ประกิจ

1
    ลุงโหน่งแกมายืมรถ จยย ผมแล้วแกลืมเอาใบขับขี่มา แถวๆโรงพักทุ่งทองเขามีด่านตรวจทุกวัน เอาไงดีแกว่าจะผ่านได้หรือถ้าถูกจับก็ต้องถูกตำรวจปรับ แกนึกในใจแกไม่มีตังแต่แกมีธุระจริงเอาละ หลวงปู่ช่วยด้วยให้ผ่านไปได้ แกขับมาถึงด่านตรวจไม่มีตำรวจคนไหนเห็นแกสักคน ขับรถผ่านไปเฉยเลยแกเล่าให้ผมฟัง ผมก็ได้แต่หัวเราะอันนี้ผมก็ลองมาแล้วนะ ดีนะรถ จยยไม่ติดสติ๊กเก้อที่หลวงปู่บอกว่านี่นะไฟเขียวตลอดเลยละ เป็นสติ๊กเก้อรูปหลวงปู่สีเขียวๆครับท่านเรียกว่าอย่างนั้นครับคิดเอาเองก็แล้วกันครับท่านพูดอะไรเป็นอย่างนั้นจริงๆไฟเขียวตลอด ดีแฮะผมคิดในใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2013
  20. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงปู่มีชัย มาติดตามอ่านต่อครับผู้กอง