เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เล่าต่อครับด้วยความยากไปกราบหลวงพ่อก่อนลงใต้เมื่อปี 46 จึงตัดสินใจไปกราบท่านที่วัดดงตาก้อนทอง แต่อนิจจาศพท่านอยู่ที่บ้านท่านใกล้วัดแห่งนั้นนั้นเอง ผมได้ไปหาท่านที่บ้านได้พบภรรยาท่านแก่มากแล้วและลูกชายท่าน ได้ไปกราบศพท่านเห็นโลงไม้ธรรมดาข้างๆมีรูเอาไว้หยอดน้ำผึ้ง น่าจะเอาไว้เลี้ยงเหล็กไหลที่ท่านได้อมเอาไว้ที่ปากท่านก่อนจะปิดฝาโลงกระมัง ภรรยาท่านได้เล่าให้ฟังว่าตอนท่านเป็นคนธรรมดาบวชแล้วสึกออกมาใช้กรรมให้หมดสิ้นแล้วท่านก็บวชใหม่ ท่านได้ทำตระกุดทองคำอย่างเดียวกับที่ทำให้แม่ชีสมใจครับ คือโดยการยึดเหรียญรัชกาลที่4 ให้ยาวแบบไม้บันทัดเอามาแช่น้ำมนต์จึงกลายเป็นทองคำ ภรรยาแกก็โชว์ให้ดูครับ

2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***ได้ของดี มาอีกแล้ว แหะๆ จองครับ ก่อน หญ้าแห้งมา เอิ๊กเอิ๊ก***

3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    อย่างพี่รุ่งนี่ยังเล่นหวยด้วยหรือครับ แหม..พี่ มาเล่นหวยเสี่ยชื่อเสี่ยร้อยล้านหมด

ผมว่าพี่เปลี่ยนมาเป็นเจ้ามือดีกว่ามั้ยครับ

4. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีครับตอนเช้าวันพฤหัสบดีอากาศที่นี่หนาวเย็นมาก รักษาสุขภาพด้วยครับ ครับมาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

5. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ขอน้อมรับพรหลวงปู่ด้วยคนครับ

ชุมพรวันนี้อากาศหนาวเย็นกว่าเมื่อวานครับ โดยเฉพาะตอนเช้า

6. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง กราบรับพรหลวงปู่ ขอให้พ้นจากทุกข์โศกโรคภัย มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...ครับทุกท่าน

7. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ครับ..สาธุ

8. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพรหลวงปู่ ขอให้มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย เพ็ง เพ็ง เพ็ง รวย รวย รวย ทุกๆ ท่านครับ

9. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

10. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

11. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ลูกมาขอรับพรจากหลวงปู่มีชัยขอรับ...สาธุ สาธุ สาธุ

12. rungaran

***มารับพรครับ ท่าน พัท สาธุ ถ้าชาตินี้ มีเป็น 100ล้าน จริงๆก็ดีสินะครับ
    หวยเล่นครับ เป็นบางงวด เพราะอยากโดนเงิน ล้านอะครับ เอิ๊กเอิ๊ก ส่วนเรื่องเป็นเจ้ามือนี่ ยอมครับ กลัว หลวงพ่อ อัดเอาอะครับ ท่าน พัท แหะ***

13. rungaran

***มารับพร หลวงปู่ ครับ
    สวัสดีครับ ท่าน สารวัตร พัท น้ำ5 หญ้าแห้ง นายหัว และ ทุกๆท่าน ครับ
    ชะอำ เริ่มเย็น แล้วครับ***

14. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงปู่มีชัย สวัสดีท่านสารวัตร ท่านรุ่ง ท่านท๊อป และทุกท่านครับ โคราชหนาวแล้วครับ เข้าร่มไม่ได้เย็นจ้อยเลยครับ55 วันนี้สดๆร้อนๆเลยครับ ไปทำความสะอาดสนามบาสที่ทำงานกวาดหญ้าที่ตัดไว้แล้ว
    กวาดเสร็จพักเหนื่อยยืนคุยกันตัวอะไรไม่รู้อยู่ในกางเกงขายาว คิดว่าเป็นมดแดงธรรมดา
    กลับเข้าตึกนั่งสักครู่เห็นดุ๊กดิ๊กๆที่ขากางเกงเลยเลิกดูตกใจจนขนลุกครับ
    เป็นตะขาบตัวประมาณสี่นิ้ว เลยเอานิ้วดีดออก
    เดชะบุญตะขาบไม่กัดผม ที่แขนมีเชือกสีของหลวงปู่มีชัย ที่คอวันนี้เป็นพระพุทโธน้อยครับ
    ตะขาบอยู่ตั้งแต่เมื่อไรไม่รู้ ทำไมมันไม่กัดผม ถ้ากัดละก็สนุกแน่ครับ
    สาธุบารมีหลวงปู่กับคุณแม่บุญเรือนช่วยครับ

15. rungaran

***ประสพการณ์ สุดยอดครับ ท่าน น้ำ
    คุณแม่บุญเรือน กับ หลวงปู่ มีชัยท่าน ช่วย สะกด ท่านขาบเอาไว้แน่
    ไม่นั้นมีเฮ ครับ เอิีกเอิ๊ก***

16. รตอ ประกิจ

1
    ปฏิหาริย์จะเกิดได้ต่อเมื่อเชื่อและศรัทธา ทั้งสองสิ่งนี้มีอยู่เต็มเปรี่ยมกับคนในสมัยก่อน แต่คนสมัยนี้สงสัยกันมากจึงเกิดบ้างไม่เกิดบ้าง ครับคุณนายน้ำ5 ท่านได้ประสบแล้วนั้นเอง

17. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ครับท่านสารวัตร ตะขาบมันขึ้นมาถึงโคนขาแล้วครับผมเอามือตบไล่บีบๆลงยังไงต้องโดนกัดแน่ บีบไล่ลงโดยไม่รู้ว่าเป็นอะไรคิดว่าเป็นมดแดงหรือเศษหญ้าน่ะครับ
    ช่วงที่บีบไล่ลงจนถึงกลับมาที่ตึกเลิกขากางเกงดีดตะขาบนี่ใช้เวลาเกือบชั่วโมงเลยนะครับ
    นานขนาดนั้นยังไม่กัดครับ กวาดหญ้ากันตั้งเจ็ดคน ตะขาบดันเลือกขึ้นผมคนเดียวครับ
    แต่อีกหกคน ผมก็ผูกเชือกสีข้อมือเสกของหลวงปู่ให้ทุกคนเลยครับ

18. teerachi

teerachi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ใหญ่ครับ กราบหลวงปู่มีชัยครับ สวัสดีครับท่านนาย หลวงปู่มีชัย คุณแม่ชีบุญเรือน ช่วยท่านไว้จากตะขาบนะครับท่านนาย มีศรัทราปฏิหารก็จะเกิดขึ้นครับท่าน

19. รตอ ประกิจ

1
    มันคงชอบท่านนะสัณชาติญาณของสัตว์นะไม่ผิดเพี้ยงอย่างจิตใจมนุษย์ มีทางเดียวเพื่อป้องกันตนเองต้องกัดท่านแน่นอน เว้นแต่มีเหตุบางอย่างที่ทำให้สัตว์ตัวนั้นไม่สามารถกัดท่านได้ คำตอบนี้ท่านคงทราบคำตอบอยู่แล้วนะครับ

20. รตอ ประกิจ

1
    เล่าต่อนะครับผมได้สอบถามเรื่องหลวงพ่อมากมายแต่ที่ลูกชายท่านเล่าให้ผมฟังนั้นกลับทำความแปลกใจให้ผมมากคือ เรื่องเล่าต่างๆไม่ว่าจากที่ใดมาจากวัดหรือการเขียนแต่มีสิ่งหนึ่งที่หลวงพ่อแสดงให้เห็นก็คือความกตัญญู ท่านได้เอาพระเครื่องที่ท่านเรียกมาจากดินมารวมไว้แล้วเอามารวมไว้กับโกฏกระดูกของพ่อและแม่ท่าน เพื่อเป็นหลักธรรมให้พ่อและแม่ท่านได้เข้าถึงพระพุทธองค์แม้นยามดับขันต์ไปแล้วครับ และพระชุดนั้นผมก็ได้มาหนึ่งองค์คือพระกำแพงขเย่งยาวสักสามนิ้วเห็นจะได้ครับ เล่าสู่กันฟังนะครับ