เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย
    ของดีของหลวงปู่ถึงนานเท่าไหร่ก็รอได้ครับผม

2. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีรอบดึกจ้า คุณberbapor

3. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันเสาร์ครับ อากาศที่นี่เย็นสบายดีครับ ตื่นมาทำบุญใส่บาตร สวดมนต์ไหว้พระ ทานกาแฟร้อนๆสักแก้ว แล้วมาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโยครับท่านผู้อ่าน

4. รตอ ประกิจ

1
    หญ้าแห้งได้ของดีมานี่ องค์นี้ผมเห็นสมัยผมอยู่วัดสำเภาเลยนะท่าน

5. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพรครับ

6. รตอ ประกิจ

1
    ท่านเอกมารับพรแต่เช้าๆนะครับ

7. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ของดีๆ ไปอยู่กับคนมีบุญ (วาสนา) กันหมด ส่วนคนไม่มีบุญวาสนา เสาะแสวงหากันแทบตายก็ยังไม่ได้
    หรือถึงจะได้ก็อาจจะยังไม่ใช่ของดี (เป็นเรื่องที่ของดีๆต้องอยู่กับคนดีๆล้วนๆเลย):cool:

8. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน ครับ

กราบ และ มารับพรหลวงปู่ ครับ

9. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ เห็นท่านกำลังทำไซด์คู่ อยากได้จัง

10. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงปู่มีชัย สวัสดีท่านสารวัตร และทุกท่านครับ
    วันนี้ได้ข้อมูลมาว่า มีพี่พยาบาลคนนึงได้เชือกสีเสกผูกข้อมือของหลวงปู่มีชัย
    แล้วได้เอาไปแจกให้ทหารในสามจังหวัดใต้แต่ไม่รู้ที่ไหน(คนเล่าน่ะรู้แต่ผมลืมถามครับ)
    ปรากฏว่าพี่พยาบาลคนนี้ผ่านไปอีกรอบเจอทหารในเขตนั้น
    ทหารวิ่งมาถามอีกว่าเชือกสีเสกของหลวงปู่มีมาแจกอีกมั้ย
    ทหารขอเชือกสีเสกผูกข้อมืออีกครับ
    ผมเดาเอาว่าท่านที่อ่านทุกท่านคงจะรู้ว่าอะไรเกิดขึ้นกับทหารนะครับ
    ขอบอกนิดนึงว่าท่านใดที่ได้รับแจกเชือกสีเสกผูกข้อมือของหลวงปู่แล้วอย่าทำหายนะครับ
    ผูกติดข้อมือไว้เถิดจะเกิดผลครับ อย่าเอาวางไว้เฉยๆ

11. นายน้ำ5

สมัยก่อนนานมาพระท่านปฏิบัติดี ทำเหรียญออกมาแจกฟรี หรือร่วมทำบุญบูชาถูกๆ
    ในวาระที่สำคัญในชีวิตท่าน ของที่ท่านทำมาคุ้มครองผู้นำมาบูชาติดตัวได้แน่นอน
    ขอให้เป็นคนดี
    แต่ทุกวันนี้ ออกกันเป็นว่าเล่น ทำบุญบูชาก็แสนแพง(บางรูปที่ทำแบบนี้)
    คนหาเช้ากินค่ำหมดสิทธิ์บูชา แล้วก็ไม่แน่ใจว่าคุ้มครองผู้บูชาได้จริงมั้ย

ในปัจจุบันกาลมีพระที่ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ และได้มีคณะศิษย์ที่เคารพบูชาในองค์หลวงปู่
    ได้ทำวัตถุมงคลกราบขอหลวงปู่เมตตาอฐิษฐานจิตให้มากราบไหว้บูชา
    เพื่อเอาไว้ติดตัวให้ป้องกันภยันตรายสิ้นทั้งปวง ซึ่งป้องกันได้จริงๆ
    และทำเพื่อแจกเท่านั้น เราๆท่านๆที่ได้รับแจกวัตถุมงคลของหลวงปู่มีชัยไปกราบไหว้บูชา
    จงภูมิใจเถิดครับ ในยุคนี้สมัยนี้หาไม่มีอีกแล้ว

12. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

ขอดีที่สารสัตรพูดถึงอยู่บ่อย ๆ เป็นสายขอมือที่มีประสบการณ์มากมาย [​IMG]

13. รตอ ประกิจ

1
    เรื่องนี้ต้องขยายครับ
    กราบหลวงปู่มีชัย สวัสดีท่านสารวัตร และทุกท่านครับ
    วันนี้ได้ข้อมูลมาว่า มีพี่พยาบาลคนนึงได้เชือกสีเสกผูกข้อมือของหลวงปู่มีชัย
    แล้วได้เอาไปแจกให้ทหารในสามจังหวัดใต้แต่ไม่รู้ที่ไหน(คนเล่าน่ะรู้แต่ผมลืมถามครับ)
    ปรากฏว่าพี่พยาบาลคนนี้ผ่านไปอีกรอบเจอทหารในเขตนั้น
    ทหารวิ่งมาถามอีกว่าเชือกสีเสกของหลวงปู่มีมาแจกอีกมั้ย
    ทหารขอเชือกสีเสกผูกข้อมืออีกครับ
    ผมเดาเอาว่าท่านที่อ่านทุกท่านคงจะรู้ว่าอะไรเกิดขึ้นกับทหารนะครับ
    ขอบอกนิดนึงว่าท่านใดที่ได้รับแจกเชือกสีเสกผูกข้อมือของหลวงปู่แล้วอย่าทำหายนะครับ
    ผูกติดข้อมือไว้เถิดจะเกิดผลครับ อย่าเอาวางไว้เฉยๆ

14. รตอ ประกิจ

1
    เรื่องนี้ก็ต้องขยาย
    สมัยก่อนนานมาพระท่านปฏิบัติดี ทำเหรียญออกมาแจกฟรี หรือร่วมทำบุญบูชาถูกๆ
    ในวาระที่สำคัญในชีวิตท่าน ของที่ท่านทำมาคุ้มครองผู้นำมาบูชาติดตัวได้แน่นอน
    ขอให้เป็นคนดี
    แต่ทุกวันนี้ ออกกันเป็นว่าเล่น ทำบุญบูชาก็แสนแพง(บางรูปที่ทำแบบนี้)
    คนหาเช้ากินค่ำหมดสิทธิ์บูชา แล้วก็ไม่แน่ใจว่าคุ้มครองผู้บูชาได้จริงมั้ย

ในปัจจุบันกาลมีพระที่ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ และได้มีคณะศิษย์ที่เคารพบูชาในองค์หลวงปู่
    ได้ทำวัตถุมงคลกราบขอหลวงปู่เมตตาอฐิษฐานจิตให้มากราบไหว้บูชา
    เพื่อเอาไว้ติดตัวให้ป้องกันภยันตรายสิ้นทั้งปวง ซึ่งป้องกันได้จริงๆ
    และทำเพื่อแจกเท่านั้น เราๆท่านๆที่ได้รับแจกวัตถุมงคลของหลวงปู่มีชัยไปกราบไหว้บูชา
    จงภูมิใจเถิดครับ ในยุคนี้สมัยนี้หาไม่มีอีกแล้ว

15. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย
    ของดีของหลวงปู่ถึงนานเท่าไหร่ก็รอได้ครับผม
    Share
    Share this post on Digg
    Del.icio.us
    Technorati
    Twitter

16. นายน้ำ5

ขออนุญาติเจ้าของเรื่องด้วยครับ
    พี่คนนึงไปเรียนเพิ่มภาษาอังกฤษ แต่ตัวเองสอนนักเรียนวิชาภาษาไทย
    ถึงเวลาสอบภาษาอังกฤษ ทำได้บ้างไม่ได้บ้างก้มหน้าก้มตากาๆๆๆๆ
    สรุปผลออกมา อาจารย์บอกคนสอบได้ท๊อปเลขที่ออกคนอื่นก็พากันมองหา
    เจ้าตัวเองจำได้เลขที่สอบของตัวเองนี่นา
    ที่ช่วยให้พี่เขาสอบอังกฤษได้ท๊อปคือ ปากกาดินสอของหลวงปู่มีชัยครับ

17. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    เรื่องนี้ต้องขยายจริงๆ ด้วยท่านสารวัตร ขยายแล้วเห็นชัดเจนจริงๆเลย อ่านง่าย สบายตา ขอบคุณท่านสารวัตร

18. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

หนาวอีกแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      151.8 KB
      เปิดดู:
      23
  19. รตอ ประกิจ

1
    เรื่องนี้ต้องขยายเช่นกัน
    ขออนุญาติเจ้าของเรื่องด้วยครับ
    พี่คนนึงไปเรียนเพิ่มภาษาอังกฤษ แต่ตัวเองสอนนักเรียนวิชาภาษาไทย
    ถึงเวลาสอบภาษาอังกฤษ ทำได้บ้างไม่ได้บ้างก้มหน้าก้มตากาๆๆๆๆ
    สรุปผลออกมา อาจารย์บอกคนสอบได้ท๊อปเลขที่ออกคนอื่นก็พากันมองหา
    เจ้าตัวเองจำได้เลขที่สอบของตัวเองนี่นา
    ที่ช่วยให้พี่เขาสอบอังกฤษได้ท๊อปคือ ปากกาดินสอของหลวงปู่มีชัยครับ

20. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันอาทิตย์ครับ อากาศที่นี่เย็นสบายดีมีเมฆฝนครึ้มๆครับ ตื่นมาทำบุญใส่บาตร สวดมนต์ไหว้พระ ทานกาแฟร้อนๆสักแก้ว แล้วมาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโยครับท่านผู้อ่าน