เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***มารับพรครับ***

2. rungaran

***ช่วงนี้ เต็ม หลายวันอยู่ครับ ลป.มีชัย ท่านดูแลเลี้ยงดู ที่นี่อยู่ครับ ท่านสารวัตร***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2014
  3. pp2

pp2 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    ดูแลก็ดีแล้วแต่ เลี้ยงดุ นี่น่าคิด อิๆๆๆๆๆ

4. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    ขอกราบรับพรหลวงปู่มีชัย ขอให้ลูกมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย
    โชคดี มีชัย รวย ๆ ๆ ...ครับทุกท่าน

5. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันนี้เป็นวันที่ 1 กุมภาพันธ์ บางท่านก็โชคดี บางท่านก็เป็นไปตามนั้น ก็จะให้กำลังใจท่านทุกคนที่มีความหวัง ต้องมีสักวันครับ คนที่ชอบเล่นก็จะรู้เรื่องในเรื่องนั้น ผมเองก็พอมีประสบการณ์อยู่บ้างเรื่องการเอาพระงั่งไปทำหวย เขาเล่าว่าชมังนักแลพระงั่งนั้นต้องยกหัวแม่มือขึ้นคล้ายๆยกหัวแม่มือขึ้นนั้นเองถ้าเป็นเนื้อสัมฤทธิ์จะดีครับ เขาเล่ามาผมก็เล่าต่อครับเคยได้ยินมาเท่านี้ ส่วนพระงั่งนั้นผมเคยเห็นครับที่เป็นอย่างที่เขาว่านะ เล่าสู่กันฟังครับ

6. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย
    พี่ประกิจครับ แล้วงั่งเขาใช้เล่นหวยยังไงอ่ะ อยากเล่นมั่งอ่ะครับ

7. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆเช่นเคยนะครับวันนี้วันอาทิตย์อากาศที่นี่ก็ 21 องศากำลังเย็นสบายดีครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ ทานกาแฟร้อนๆสักแก้ว แล้วมาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโยครับท่านผู้อ่าน

8. berbapor

สวัสดีตอนเช้าด้วยคนครับ มารับพรตอนเช้าๆอากาศเย็นๆด้วยคนครับ มารอฟังเรือง งั่งต่อครับผม

9. รตอ ประกิจ

1
    ไปค้นภาพให้ดูมีลักษณะแบบนี้ครับเขาว่าเอาไปทำหวยแต่ใช้ได้ครั้งเดียวครับ จริงไม่จริงไม่ขอยืนยันครับได้แต่ได้ยินมานะ

10. รตอ ประกิจ

1
    เมื่อครั้งผมอยู่ในสามจังหวัดมีแม่ค้าขายสะลาเปาในตลาดโก้งโค้ง ที่ตำบลท่าข้ามเล่าให้ผมฟังเรื่องพี่ชายเป็นผู้ใหญ่บ้านได้ถูกลอบยิงแต่ยิงไม่เข้าหลายนัดตัวแกเป็นคนที่อื่นมาอยู่จนเป็นผู้ใหญ่บ้าน แกมีพระงั่งติดตัว แม่ค้าเล่าว่ามีคนอิสลามเอาไปขณะที่แกล้มลง ทราบว่าอยู่กับครอบครัวอิสลามแห่งหนึ่งที่ยะรังอยากเอาคืน จะได้เอามารักษาตัวไม่ให้ถูกทำร้าย ครับเล่าพระสบการณ์การยิงไม่เข้าของความศักดิ์สิทธิ์ของพระงั่งครับ

11. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013

ลูกมาขอพรหลวงปู่มีชัย ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...สาธุ สาธุ สาธุ

12. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานลูกศิษย์ที่ไปบรรจุอยู่สุรินทร์โทรหาว่าจะไปกราบหลวงปู่ผมเลยฝากเงินทำบุญ และให้นำลูกแก้วไปถวายให้ท่านเสก พร้อมกับบอกให้ขอกลับคืนมานิดหน่อยเพื่อเ็ป็นที่ระลึก

หลวงปู่จะมีงานผ้าป่า วันที่ ๙ มีนาคมครับ ใครอยู่ใกล้ก็เชิญได้ที่วัด

ผู้อยู่ไกลก็คงต้องขวานขวายหาสะพานบุญเชื่อมต่อเอาเอง ส่วนผมก็คงต้องยืมมือลูกศิษย์เป็นสะพานบุญให้เหมือนเดิม

13. rungaran

***เลี้ยงดู ครับ ขอโทษทุกๆท่านครับ เอิ๊กเอิ๊ก***

14. rungaran

***รับทราบครับ...ท่าน อ.ศนิวาร
    กระผม.ต้องพิจารณา งานนี้เอาไว้ก่อนล่วงหน้า
    จะได้ เตรียมเวลา สำหรับตัวเองและงานบุญสักหน่อยครับ

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ มีชัยครับ

มารับพรครับ***

15. รตอ ประกิจ

1
    ท่านผู้อ่านเชื่อหรือไม่ว่าทหารตำรวจพลเรือน ชาวบ้านในสามจังหวัดชายแดนใต้ โดยเฉพาะคนไทยพุทธมักมีของดีติดตัวไม่มากก็น้อย ย้อยไปยุคบ้านระจันก็จะเห็นผ้ายันต์ผ้าประเจียด ตระกรุด พระเครื่องจะมีน้อยเนื่องจากไม่มีการเลี่ยมพระเหมือนปัจจุบัน ใช้ห่อผ้ามัดเอาไว้ สิ่งผมเห็นมักชอบพูดตลกว่าใส่พระเยอะเดี๋ยวพระเกี่ยงกัน ไม่จริงหลอกครับเพราะวัตถุมงคลก็แปลตรงตัวอยู่แล้วว่าเป็นวัตถุ ไม่มีอารมณ์เข้ามาเกี่ยวข้อง ครับท่านช่วยทุกคนนั้นแหละสิ่งชอบและคุยกันก็จะเป็นเรื่องความศักดิ์สิทธิ์ของวัตถุมงคลนั้น ครับคนที่รู้ดีที่สุดว่าดีหรือไม่คือคนที่ถูกประทุษร้ายครับว่าความจริงคืออะไร ครับถามเขาดูก็จะได้คำตอบครับ

16. berbapor

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย
    พี่ประกิจครับ แล้วงั่งเขาใช้เล่นหวยยังไงอ่ะ อยากเล่นมั่งอ่ะครับ

17. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆเช่นเคยนะครับวันนี้วันจันทร์อากาศที่นี่ก็ 21 องศากำลังเย็นสบายดีครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ ทานกาแฟร้อนๆสักแก้ว แล้วมาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโยครับท่านผู้อ่าน

18. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนสายวันจันทร์เดือนกุมภาพันธ์ ขอรับพรหลวงปู่ ขอให้มีโชค มีชัยชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ทุกๆท่านครับ

19. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบ และ รับพรหลวงปู่

สวัสดีทุกท่านครับ

20. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ