เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ความหมายคือ...............หมายถึงหลวงปู๋มีชัยท่านไปอินโดแล้ว หรือว่าหมายถึงหลวงปู่เทพโลกอุดร เพราะถ้าหมายถึงหลวงปู่เทพโลกอุดร ก็ไม่น่าจะใช้คำว่าธุดงค์ สำหรับพระเหนือโลกเหนือกาลเวลาอย่างหลวงปู่เทพโลกอุดรเพียงแค่ว่าท่านนึกว่าจะไปไหนหรือไปโปรดใคร ก็คงจะถึงที่นั้นเดี๋ยวนั้นในทันทีทันใด (และคำว่าธุดงค์นั้นหมายถึงองค์ธรรมที่เป็นเครื่องขูดเกลาจิตใจจากกิเลส หรือการทำกิเลสในจิตใจให้เร่าร้อน) สำหรับหลวงปู่เทพโลกอุดรนั้นท่านคงไม่มีกิเลสอะไรที่จะให้ขูดเกลาอีกแล้วมั้ง ท่านสารวัตร:cool:

2. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

มาทายตัวเลขเล่นๆ ขำ ๆ แก้เงียบกันดีกว่าครับ
    ผมขอทาย 74 93 ครับ ><

3. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่มีชัยครับ..สาธุ

4. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

ทายด้วคนค่ะ 90 72[Embarrass[Embarrass[Embarrass

5. coypap

ตัวเลขประจำวันที่ 16
    397 530 074 521
    01

ทายเล่น ๆ ขำ ๆ แก้เงียบกันไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2014
  6. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

ถูก 45 ได้ทุนคืนพอดี ค่ะ:':)':)'(

7. coypap

ดีแล้วครับที่ได้กลับมา แต่กว่าเสียหมดครับ

8. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    น่าจะเป็นคำอุปมาอุปไมย ของหลวงปู่น่ะครับพระอาจารย์
    หลวงปู่เทพโลกอุดรท่านคงจะไปโปรดสัตว์โลกที่อินโดน่ะครับ

9. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รับทราบครับท่าน เป็นดั่งท่านว่ามาครับ

10. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านคงไปดูุแล"บุโรพุทโธ" หรือไม่ก็ไปโปรดชาวอินโดนีเซียเพราะ

ภูเขาไฟเคลุดบนเกาะชวาตะวันออกของอินโดนีเซียเกิดระเบิดรุนแรงใน คืนวันที่ 13 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ส่งผลให้ต้องอพยพชาวบ้านกว่า 2 แสนคน โดยมีผู้เสียชีวิตเบื้องต้น 2 คน

11. รตอ ประกิจ

1
    วันนี้ผมได้มีโอกาสไปเที่ยวที่ศูนย์พระเครื่องที่ลิโด้ในจังหวัดสุราษฏร์ธานี ก็มีสภาพไม่ต่างไปจากกรุงเทพฯมากนักมีเด็กแชร์พระ นึกว่าผมเป็นหมูผมก็ขำในใจ บางคนก็มาเสนอขายสร้อยลูกปัด ผมก็ไม่เอาน่าจะเส้นละ100 แต่มาขายผม3000บาทผมก็ขำในใจ กรุงเทพฯต่างจังหวัดไม่ต่างกันเลย วงการนี้ไม่เปลี่ยนแปลง เสือ สิงห์ กระทิง แรด ครบสูตร ผมบอกพี่ๆเขาไปว่าพระหลักนะผมไม่เล่นแล้ว ผมเล่นแต่พระหายากไม่เป็นที่รู้จักของเซียนหลอกครับ ของดีนะราคาถูกนะครับไม่แพงหลอกเขาสร้างเป็นที่ระลึกนะครับ ไปเห็นกองพระเครื่องเป็นกองๆเสียดายไม่เห็นคุณค่า เขียนว่ากองละ50 บาทไปเลือกดูไปเห็นพระพุทธสิหิงส์สิงหนึ่งหลังดอยตุงออกปี16 ผมก็เลยเช่ามา ที่จริงผมไม่เล่นพระเครื่องแล้วแต่ก็ออดไม่ได้บอกเขาไปว่า พระองคค์นี้มีประสบการณ์มาก ในสามจังหวัดนะ โจรมาปล้นเอาค่ากุ้งในบ่อกุ้ง ยิงตั้งสามนัดแต่ไม่ออกสักนัด เก็บไว้ให้ดีนะพระมีคุณค่ามาก

12. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010

13. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

14. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆเช่นเคยนะครับวันนี้วันจันทร์อากาศกำลังเย็นสบายดีครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโยครับท่านผู้อ่าน

15. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    กราบหลวงปู่ขอให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย
    โชคดีมีชัยครับทุกท่าน...

16. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่

หวัดดี กัลยณมิตรทุกท่านครับ

17. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

18. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***มารับพรครับ
    สวัสดีครับ ท่านสารวัตร ท่าน น้ำ ท่าน หญ้า ท่านธี. ท่านล้างใจ ท่าน นายหัว ท่าน อ. จงอาง ท่าน อ.ศนิวาร ท่าน ภัทร.ท่านberbapor และทุกๆท่าน ครับ รวย รวย รวย***

19. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    หลวงปู่เล่าให้ฟังเคยเจอฝูงช้างในป่าตอนกลางคืน
    หลวงปู่ปักกลดจุดเทียนตอนมืดแล้ว
    ช้างออกมาทั้งฝูง มาเจอหลวงปู่แต่ไม่ทำอะไรหลวงปู่
    ช้างยืนมองๆสักครู่แล้วช้างก็เดินไปหากินทางอื่นต่อไป
    สมมุติว่าเป็นคนธรรมดาเดินเข้าไปในทางเดินหากินของช้างทั้งฝูง
    ไม่ต้องบอกก็รู้ครับว่าอะไรจะเกิดขึ้น

20. รตอ ประกิจ

1
    ต้องขยายหน่อยครับเรื่องนี้
    หลวงปู่เล่าให้ฟังเคยเจอฝูงช้างในป่าตอนกลางคืน
    หลวงปู่ปักกลดจุดเทียนตอนมืดแล้ว
    ช้างออกมาทั้งฝูง มาเจอหลวงปู่แต่ไม่ทำอะไรหลวงปู่
    ช้างยืนมองๆสักครู่แล้วช้างก็เดินไปหากินทางอื่นต่อไป
    สมมุติว่าเป็นคนธรรมดาเดินเข้าไปในทางเดินหากินของช้างทั้งฝูง
    ไม่ต้องบอกก็รู้ครับว่าอะไรจะเกิดขึ้น