เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่
    สวัสดีทุกท่าน ครับ

อากาศเริ่มหนาว(อีกครั้ง)
    ดูแล รักษาสุขภาพด้วยครับ

2. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    มารับพรหลวงปู่ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย
    โชคดี มีชัย มีความสุขครับทุกท่าน...

ขอให้หายป่วยเร็วๆนะครับท่านสารวัตร..

3. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณท่านมากครับ

4. รตอ ประกิจ

1
    เห็นภาพตำรวจนายหนึ่งฉายาว่าซ้ายคริกสุดยอดมาก หนึ่งในล้านซึ่งความกล้านี้ถ้าไม่มีของดีต้องเป็นคนกล้าสุดๆ หายากครับให้นึกถึงเหตุการระเบิดที่สะพานที่ตำบลบ้านกลางแต่ที่สามจังหวัดรุนแรงมากกว่าเพราะสภาพศพหาไม่เจอเลยชนิดละเอียด แต่ที่กรุงเทพตำรวจนายนี้ถือว่าโชคยังดี แต่ขอแสดงความนับถือความกล้าอันนี้ครับ อยากเอาของหลวงปู่ไปแจกจังจะได้ปลอดภัยกันไม่ว่าเขาหรือเราต่างก็เป็นคนไทยครับ

5. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่มีชัย..สาธุ
    สวัสดีครับ..ท่านสารวัตรและสมาชิกทุกท่าน

6. รตอ ประกิจ

1
    เห็นคุณธีรชัยออนอยู่มีอะไรมาเล่ากันฟังบ้างคราบ

7. teerachi

teerachi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ใหญ่ครับ กราบหลวงปู่มีชัยครับ

สวัสดีครับท่านพี่ประกิจ ท่านนาย ท่านวสันต์ ท่านรุ่ง ท่านพัฒฯ และทุกๆคนครับ เข้ามาอ่านครับท่านพี่ประกิจ

8. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

9. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆเช่นเคยนะครับวันนี้วันเสาร์อากาศกำลังเย็นสบายดีครับ23องศา ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโยครับท่านผู้อ่าน

10. รตอ ประกิจ

1
    เมื่อคืนมีคณะปลัด 2ท่านรีบมาหาผมเพราะเกิดเหตุการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้มากขึ้นทุกวัน ชีวิตคนไทยพุทธตกเป็นเหยื่อยของโจรชั่วมากขึ้นทุกวันที่เห็นตามข่าวนะเป็นส่วนน้อย ปลัดอำเภอเจาะไอร้องและปลัดอำเภอยะรังรีบมาหาผม มาขอของดีหลวงปู่มีชัย ผมเลยให้ลูกแก้วไปคนละสามองค์ พร้อมด้วยด้ายสายสิณจน์ของหลวงปู่ไปแจกคนละมัดเอาไปแจกคนไทยนะ ตำรวจ ทหาร พลเรือนที่บริสุทธิในสามจังหวัดชายแดนได้ ปลัดเก่งเล่าแถวๆนราธิวาสและปัตตานีแถวๆไม้แก่นเที่ยวหาวัตถุมงคลของหลวงปู่มาก เพราะรู้จึงกิติศัพท์ของหลวงปู่ว่า ใครมีของหลวงปู่จะไม่เป็นอันตรายอะไรเลย เที่ยวหาว่าใครมีของของหลวงปู่บ้าง จะได้ปลอดภัยในชีวิต ผมบอกปลัดอำเภอว่า ชีวิตคนใช่ว่าไม่มีค่าแต่หาราคาไม่ได้ต่างหากเปรียบเหมือนของของหลวงปู่คือลูกแก้วคุณวิ่งมาหาผมตั้งหลายร้อยกิโลเพื่อมาเอาลูกแก้วลูกเดียวนี่นะ เขาตอบว่าใช่วินาทีต่อชีวิตเขาจึงรีบมาเอากับผม ลูกแก้วของหลวงปู่ไม่มีราคาแจกฟรีแต่หาราคามาเทียบไม่ได้อย่างเช่นชีวิตชีวิตหนึ่งเลยทีเดียวไปคิดดูเอาเองนะ

11. รตอ ประกิจ

1
    หลวงปู่ครับหลวงปู่จงช่วยคนไทยให้รอดปลอดภัยในสามจังหวัดชายแดนใต้ด้วยเทอญ ด้วยอานุภาพแห่งพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์คือหลวงปู่มีชัยจงช่วยชีวิตเขาเหล่านั้นด้วยเทอญ ลูกแก้วของหลวงปู่กันระเบิดได้คอยดู ผมบอกกับปลัดอำเภอว่าของไม่มีราคานี่แหละสุดยอดที่สุดเพราะบริสุทธิถึงองค์สาม ถ้าลูกปืนทำอะไรคนไม่ได้หรือระเบิดด้านหรือทำอะไรเราไม่ได้แล้ว ปืนหรือระเบิดก็ไม่ต่างกับสากกระบือดีๆนี่เอง เราจะชนะด้วยอำนาจแห่งพุทธคุณที่เกิดขึ้นด้วยอานุภาพของหลวงปู่มีชัย สาธุสาธุสาธุ โจรมันจะได้หมดไปจากแผ่นดินไทยเสียที ผมกระซิบบอกท่านผู้อ่านนะปลัดที่มาคนหนึ่งเป็นคนศาสนาอิสลามครับยังวิ่งมาหาผมเลยคิดดูต๊ะ

12. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่ครับ
    ผมเขื่อใน บารมีหลวงปู่ครับ

สดๆร้อนๆ กับผม

ปลายสัปดาห์ เพื่อนทำงาน ประชุมกันเสร็จดึก
    ไปกินข้าว กินเหล้า (ยกเว้นผม กินน้ำ กับ โค้ก) แถว คลองหนึ่ง
    เพราะ ต้องไปส่งเพื่อนอีกคนที่คลองหนึ่ง ปทุม
    ซึ่งผม ไม่ำนาญทาง แต่ ต้องขับ เพราะ เป็นคนเดียวที่ ไม่กินเหล้า 555555555

มาถึงทางแยก ซึ่งผมไม่เคยไป เพื่อนตะโกนลั่น ระวังขอบฟุตบาท ที่ล้ำมา
    ผมเอง มองไม่เห็นจริงๆ เพราะ ไฟรถที่สวน ส่องมาตรงหน้า (เขาเปิดไฟสูงมาด้วย)
    ซึ่ง ถ้า ผมยังวิ่งตรง ต้องชนฟุตบาท
    ถ้า ผมหลบ ต้องรถที่สวน ตรงส่วนนั้น คล้ายสามง่าม คงพอนึกภาพออก
    ผม ซึ่งต้องเลึ้ยวซ้าย เกือบๆ ยูเทิร์น คิดว่า ไม่ชนฟุตบาท ก็ ชนรถที่สวนมาแน่นอน
    นึกถึงหลวงปู่ ตะโกนในใจ หลวงปู่ช่วยด้วย
    ปรากฎว่า รถวิ่งตามปกติ
    ไม่เกยฟุตบาท ไม่ชนรถที่สวน
    วึง พอเลี้ยวได้ ผมลองมองย้อนกลับไปดู ยังงว่า รถมาได้ไง
    เพราะ ทางที่ผมเลี้ยวกลับ เกือบๆ ยูเทิร์น
    ยังไง รถไม่ชนฟุตบาท ก็ ต้องกินเลนไปชนกับรถที่สวนมาแน่นอน

ให้ขับกี่ครั้ง ก็ ต้องกินเลนไปทางขวา โดนชนแน่นอน

ผมเชื่อว่า ที่ปลอดภัย เพราะ บารมีหลวงปู่
    ขนาดเพื่อนที่นั่งมา ยังถามว่า
    เมื่อกี้ ขับมาได้ไง

กราบหลวงปู่ที่คุ้มครองลูกครับ
    ขอบคุณ สารวัตร และ ท่านธีรชัย ที่มอบวัตถุมงคลหลวงปู่ให้ผม

เรื่องเล่า อาจจะสับสน เพราะเขียนสดๆ ไม่ได้เรียบเรียงครับ

13. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่มีชัย..สาธุ
    สวัสดีครับ..ท่านสารวัตรและสมาชิกทุกท่าน
    ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองให้ภาคใต้และเหตุการณ์บ้านเมือง
    ให้กลับคืนสู่ความสงบ สันติสุข โดยเร็ววันด้วยเถิด..สาธุ

14. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ ลป มีชัย
    สวัสดีท่านสารวัตร และเพื่อนๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      243.9 KB
      เปิดดู:
      350
      ขนาดไฟล์:
      226.1 KB
      เปิดดู:
      359
  15. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***สุดปลื้ม.............แทนครูบาอาจรย์มากเลยครับ ท่าน สารวัตร***

16. rungaran

***สวยงาม มากๆครับ ท่าน อ.จงอาง
    สาธุ............อยากโดนแบบนี้ บ้างครับ...เอิ๊กเอิ๊ก***

17. rungaran

***โมทนา ครับ ท่าน*** :cool:

18. rungaran

***มารับพร ครับ ***

19. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ลูกมาขอรับพรหลวงปู่มีชัยขอรับ

20. รตอ ประกิจ

1
    ครับหลายๆท่านที่คอยติดตามงานเขียนของผมจะจำได้ถึงปลัดอำเภอใหม่พึ่งสอบได้ 5 ท่านก่อนลงไปปฏิบัติหน้าที่ในสามจังหวัดชายแดนใต้มาอบรมที่โรงแรมวังใต้ที่สุราษฯและได้ถือโอกาสมาหาผมทั้ง 5 คนผมได้พูดคุยถึงการใช้ชีวิตการกินการเดินทางการเอาตัวรอดการที่จะเชื่ออะไรทำอะไรให้พวกเขาทั้งหมดภายใน 3 ชั่วโมงฉบับย่อแล้วก็มอบตะกรุดลูกแก้วสายสิญจน์ของหลวงปู่มีชัยไปให้เขาทุกคน ตอนแรกๆเขาไม่เข้าใจและไม่ค่อยจะสนใจมากเท่าไหร่มีแต่ปลัดเก่งเท่านั้นที่เชื่อและศรัทธามากกว่าเพื่อนนำเพื่อนๆมาขอของดี เอ้าดีเลยพวกท่านรู้เปล่าลูกแก้วรุ่นนี้ไม่มีในสามจังหวัดเลยเพราะมีอยู่ที่ผมคนเดียวเท่านั้นดีพวกท่านเอาไปลองเสียเลย ผมขอหลวงปู่ให้กันระเบิดได้ เดียวได้รู้กันว่าเป็นอย่างไร 8 เดือนต่อมาทุกท่านที่เอาไปมีชีวิตปลอดภัยทุกคน แต่ยังไม่เจอจะจะเช่นผมแต่ก็หวังภาวนาว่าจะเกิดปฏิหาริย์กับเขาไม่มากก็น้อยคอยเล่าสู่เรื่องเล่าหลวงปู่มีชัยต่อจากผมซึ่งเป็นรุ่นใหม่กว่าสดกว่าเพราะผมออกมาแล้วหลายปีตั้งแต่ปี52เรื่องราวข่าวปฏิหาริย์ต่างๆไม่ได้ยินเลยได้แต่พวกท่านคลื่นลูกใหม่นำมาเล่าสู่กันฟังครับ ผมขอยืนยันอีกครั้งถ้ามีข่าวผมจะเขียนลงให้ท่านผู้ติดตามทราบในเบื้องต้นเลยทีเดียว สถานการณ์ในสามจังหวัดมีทุกวันจะต้องมีบ้างแหละครับที่พวกโจรมันจะสุ่มคนที่ใส่หลวงปู่ครับ ผมจะให้เหตุการณ์จริงยืนยันว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริง สิ่งนี่แหละคือที่สุดของการที่ผมเลิกเล่นพระเครื่องไปเลยนานแสนนานครับ