เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันนี้มีผู้ศรัทธาหลวงปู่ท่านหนึ่งเดินทางมาจากทางไกลชายแดนใต้มาหาผมด้วยใจที่ศรัทธาขอให้ท่านเดินทางโดยปลอดภัยนะครับ

2. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009

วันนี้มาอ่านเรื่องเล่าอีกสักเรื่องนะครับ
    มีสามีภรรยาสองคนไปกราบหลวงปู่บนเขา
    หลวงปู่นั่งถักเชือกไปเรื่อยๆไม่ได้หันหน้ามาสนทนากับสองสามีภรรยา
    สักครู่นึงฝ่ายภรรยามองเห็นรูปของหลวงปู่ที่ตั้งอยู่ข้างที่นั่งหลวงปู่
    ค่อยๆลอยขึ้นๆแล้วลอยวนๆอยู่ข้างบน
    ภรรยาสะกิดสามีว่ามองเห็นเหมือนกันมั้ย สามีก็มองเห็นเหมือนที่ภรรยามองเห็น
    รูปหลวงปู่เมื่อลอยหมุนวนได้สักครู่ก็ค่อยๆลดระดับหล่นลงมาตรงที่ตั้งอยู่เหมือนเดิม
    สองสามีภรรยานี้ได้อุปฐากหลวงปู่นานมาก
    จนได้รับสิ่งที่เป็นมงคลสูงสุดจากหลวงปู่
    สิ่งที่เป็นมงคลนั้นผมเชื่อว่าคนชอบพระเครื่องแสวงหากันทั้งชีวิต บางคนยังไม่เคยเห็นเลย

3. รตอ ประกิจ

1
    เรื่องนี้ต้องขยายสักหน่อย
    มีสามีภรรยาสองคนไปกราบหลวงปู่บนเขา
    หลวงปู่นั่งถักเชือกไปเรื่อยๆไม่ได้หันหน้ามาสนทนากับสองสามีภรรยา
    สักครู่นึงฝ่ายภรรยามองเห็นรูปของหลวงปู่ที่ตั้งอยู่ข้างที่นั่งหลวงปู่
    ค่อยๆลอยขึ้นๆแล้วลอยวนๆอยู่ข้างบน
    ภรรยาสะกิดสามีว่ามองเห็นเหมือนกันมั้ย สามีก็มองเห็นเหมือนที่ภรรยามองเห็น
    รูปหลวงปู่เมื่อลอยหมุนวนได้สักครู่ก็ค่อยๆลดระดับหล่นลงมาตรงที่ตั้งอยู่เหมือนเดิม
    สองสามีภรรยานี้ได้อุปฐากหลวงปู่นานมาก
    จนได้รับสิ่งที่เป็นมงคลสูงสุดจากหลวงปู่
    สิ่งที่เป็นมงคลนั้นผมเชื่อว่าคนชอบพระเครื่องแสวงหากันทั้งชีวิต บางคนยังไม่เคยเห็นเลย แล้วอะไรครับท่านนายน้ำ

4. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเดาว่าไม่ใช้วัตถุ

5. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    เดี๋ยวขอให้พี่เขาพิสูจน์อย่างจริงจังแล้วจะมาบอกอีกทีครับว่าใช่ที่คิดไว้หรือเปล่าครับ
    แต่ดูจากภายนอกแล้วผมว่าใช่แน่ครับ

6. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งนั้นคืออะไรกันนะ

7. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

8. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆนะครับวันนี้วันพุธ อากาศที่นี้เย็นสบายดีครับ ตื่นมาไหว้พระสวดมนต์ แล้วมาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย นะครับท่านผู้อ่าน

9. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    กราบรับพรหลวงปู่มีชัยครับ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ไชโย
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อะหะ พุทโธ
    สีหะนาทัง นะทันเต เต ปะริสาสุ วิสาระทา

10. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่

สวัสดีครับ
    สารวัตร และ พี่ๆน้องๆทุกท่าน

อากาศร้อนถึงร้อนมาก
    ดูแล รักษาตัวเองกันนะครับ

11. wat2510

wat2510 เป็นที่รู้จักกันดี

มารับพรหลวงปู่ด้วยคนครับผม

สวัสดีตอนเช้าครับ ท่านสารวัตร ประกิจ

12. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***มารับพร ครับ***

13. rungaran

***สวัสดีครับ ทุกๆท่าน รวย รวย รวย***

14. rungaran

***เสี่ยน้ำ กำลังพิสูจน์ อะไรหรือครับ***

15. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

16. rungaran

***ขอเล่าประสพการณ์สดๆร้อนๆครับ
    เมื่อวานนี้กระผมและครอบครัวไปออกกำลังกายที่ สวนอุทยานป่าไม้
    ตอนกำลังวอร์มร่างกาย อยู่ข้างเครื่องออกกำลังกาย เป็นแบบยกไม้ขึ้นสูง
    มีคนมายกไม้ยกขึ้นหัว ปรากฎว่ามีรังแตนอยู่ใต้ไม้ แตนตัวใหญ่มาก ทั้งฝูงได้บิน
    รอบๆตัวผม และครอบครัว และคนยกแต่กระผม ได้บอกเขาว่าอยู่เฉยอย่าขยับ
    เพราะเชื่อมั่นในสายสินธ์ของ ลป.มีชัย ที่ท่าน สารวัตรผูกให้ และนึกถึงหลวงปู่
    และฝูงแตนได้แค่บินรอบๆพวกเรา ห่างตัวกระผม แค่ 1 ฟุต
    บินอยู่สักพักก็กลับไปที่รังของเขา
    สาธุ ขอกราบขอบพระคุณ หลวงปู่ มีชัย ที่ช่วยครอบครัวกระผม
    ด้วยครับ
    แต่ตอนนั้นกระผมมั่นใจเต็ม100ครับ ใจมันนิ่งๆครับ
    และกราบขอบพระคุณ ท่านสารวัตรด้วยนะครับ ที่เมตตามอบสายสินธ์และผูกข้อมือให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2014
  17. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่..สาธุ
    และสวัสดีทุกๆท่านครับ

18. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบมนัสการ
    พระคุณเจ้า หลวงปู่มีชัย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      173.5 KB
      เปิดดู:
      56
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2014
  19. รตอ ประกิจ

1
    *ขอเล่าประสพการณ์สดๆร้อนๆครับ
    เมื่อวานนี้กระผมและครอบครัวไปออกกำลังกายที่ สวนอุทยานป่าไม้
    ตอนกำลังวอร์มร่างกาย อยู่ข้างเครื่องออกกำลังกาย เป็นแบบยกไม้ขึ้นสูง
    มีคนมายกไม้ยกขึ้นหัว ปรากฎว่ามีรังแตนอยู่ใต้ไม้ แตนตัวใหญ่มาก ทั้งฝูงได้บิน
    รอบๆตัวผม และครอบครัว และคนยกแต่กระผม ได้บอกเขาว่าอยู่เฉยอย่าขยับ
    เพราะเชื่อมั่นในสายสินธ์ของ ลป.มีชัย ที่ท่าน สารวัตรผูกให้ และนึกถึงหลวงปู่
    และฝูงแตนได้แค่บินรอบๆพวกเรา ห่างตัวกระผม แค่ 1 ฟุต
    บินอยู่สักพักก็กลับไปที่รังของเขา
    สาธุ ขอกราบขอบพระคุณ หลวงปู่ มีชัย ที่ช่วยครอบครัวกระผม
    ด้วยครับ
    แต่ตอนนั้นกระผมมั่นใจเต็ม100ครับ ใจมันนิ่งๆครับ
    และกราบขอบพระคุณ ท่านสารวัตรด้วยนะครับ ที่เมตตามอบสายสินธ์และผูกข้อมือให้ครับ

ไม่เป็นไรครับท่านขอบคุณท่านรุ่งที่เล่าเรื่องราวดีๆครับคงไม่ใช่เหตุบังเอิญแน่ๆครับ สาธุ

20. รตอ ประกิจ

1
    ขอบคุณท่านทั้งสองที่มาเยือนเราต้องรับไม่ดีไม่ว่ากันนะครับ สมแล้วที่ท่านแสดงศรัทธาให้เห็น และเอาจิตใจนี้ไปใช้ให้เกิดผลนะครับ