เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. watchdog

watchdog เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ***น้อมกราบหลวงปู่มีชัย***​

2. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ มีชัย ขอรับ​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      80.2 KB
      เปิดดู:
      43
  3. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตามหลักแล้วหลวงปู่ไม่ค่อยเน้นตัววัตถุมงคล เน้นที่การให้ตอนที่เขาอยากได้ นั้นเป็นคุณธรรมที่หลวงปู่ปฏิบัติตลอดมา วัตถุมงคลของท่านมีมากมายหลากหลายเพราะมิได้ทำเอง บางทีก็ซื้อมาเป็นโหลๆมาเสกและก็แจก เช่นตระกรุดลูกปืนท่านก็ซื้อมาที่วัดราชนัดดามาเสกเอาและก็แจกใช้ได้ครับ ประสบการณ์มากมายในสามจังหวัดชายแดนใต้ แต่ถ้าท่านจะเมตตาพิเศษท่านจะจานเองและก็มอบให้เป็นคนคนไปครับ

4. หมื่นยิ่ง

หมื่นยิ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    ชัดเจนเลยเปลี่ยน

5. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ต้องทำอย่างไร หลวงปู่ท่านจึงจะเมตตา จารให้เป็นพิเศษ และมอบให้เป็นคนๆไปอย่างท่านสารวัตรบ้างนะ (ขอคำชี้แนะจากท่านสารวัตรด้วย) เพราะไม่มีโอกาสได้ไปกราบหลวงปู่ได้บ่อยๆเหมือนอย่างคุณโยมนายน้ำและอีกหลายๆท่าน :cool:

6. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

7. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันพฤหัสบดีครับอากาศที่นี่เช้าๆสดใสดีครับฝนตกมาบ้างแล้วครับ กาแฟร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

8. รตอ ประกิจ

1
    เรียนท่านว่า ทุกอย่างกำหนดไว้หมดแล้ว หลวงปู่จะทราบเองว่าสมควรประการใด ขึ้นอยู่กับท่านต่างหาก ตอนนั้นผมมีหน้าที่ปราบโจรอยู่คนเดียว ส่วนอื่นที่ไปไม่มีหน้าที่นี้ ท่านก็ให้ผมนะซิ คนอื่นนะเป็นแม่ค้าพ่อค้าก็เอาอย่างที่ตนมีหน้าที่ไปนะครับ วันหนึ่งถ้าท่านเป็นครูบาอาจารย์ท่านเองก็จะทราบถึงการให้และบุคคลที่เหมาะสมที่จะได้อะไร ของทุกอย่างล้วนมีเจ้าของของมัน ถ้าเราเป็นเจ้าของที่แท้จริงแล้วเดี๋ยวมันก็จะมาหาเราเองครับ

9. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

10. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    กราบรับพรหลวงปู่มีชัย พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ...

11. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่ ครับ

พี่ๆ น้องๆ
    ใคร รักดูบอล อย่าลืม ดูแล สุขภาพตัวเองด้วยนะครับ

12. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

ตาผมเริ่มจะเป็นหมีแพนด้าแล้วละครับ..อิอิ
    กราบหลวงปู่และสวัสดีทุกท่านครับ

13. รตอ ประกิจ

1
    หลวงพี่ครับหลวงปู่ไม่สบาย

14. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่มีชัยเหนือเศียรเกล้า
    กราบ กราบ กราบ

ขอให้หลวงปู่มีธาตุขันธ์แข็งแรงครับ

15. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ผมไปไม่บ่อยเท่าไรครับพระอาจารย์
    แต่ไปเท่าที่โอกาสจะอำนวยและบุญสัมพันธ์ครับ

16. พระสารทะ

หลวงปู่ท่านไม่สบายเป็นอะไรมากมั๊ยท่านสารวัตร (ตอนแรกเข้าใจว่าท่านไอ ไม่สบายเป็นไข้หวัดธรรมดาๆ
    เพราะผิดอากาศหลังจากกลับจากต่างประเทศ) ถ้าเป็นไปได้อยากให้ท่านสารวัตรเปิดบัญชีธนาคาร
    เพื่อให้ศิษยานุศิษย์ในกระทู้นี้ที่มีความเคารพเลื่อมใสศรัทธาในองค์หลวงปู่ได้มีโอกาสมีส่วนร่วม
    ในการช่วยค่ายาค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่ได้บ้าง เพราะถ้าใครมีโอกาสมีส่วนช่วยในการรักษาพยาบาล
    ภิกษุผู้อาพาธป่วยไข้เช่นกับหลวงปู่ พระพุทธเจ้าท่านตรัสไว้ว่ามีผลานิสงส์มากมายมหาศาล
    เหมือนกับการได้อุปัฏฐากพระพุทธเจ้าเลยทีเดียว:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2014
  17. รตอ ประกิจ

1
    เรื่องนี้ผมขอปรึกษาหลวงปู่ก่อนนะครับ เรื่องเงินอันตรายครับ มีไข้ปอดติดเชื้อเดี๋ยวก็หาย อย่าลืมนะว่าหลวงปู่เคยตายแล้วฟื้นถึงสามครั้งนะ

18. mtauto

mtauto Active Member

น้อมกราบหลวงปู่เหนือเศียรเกล้า

ขอให้หลวงปู่มีธาตุขันธ์ สุขภาพแข็งแรงครับ

19. พระสารทะ

อย่าประมาทและชะล่าใจนะท่านสารวัตร เดี๋ยวนี้เชื้อโรคร้ายแรงแปลกๆใหม่ๆ ที่ทางการแพทย์ยังคิดค้นหาวิธีรักษายังไม่ได้ก็ยังมีอยู่นะท่านสารวัตร (เพราะเชื้อโรคหรือไวรัสต่างๆก็มีการพัฒนาสายพันธ์ตัวเองด้วยเหมือนกัน) ทราบว่าเรื่องเงินนั้นอันตราย (ที่พระพุทธเจ้าท่านเปรียบเหมือนกับอสรพิษ) แต่ถ้าสารวัตรปรึกษากับหลวงปู่แล้ว ถ้าท่านเห็นชอบก็ถือว่าเป็นความโชคดีของเหล่าลูกศิษย์ที่มีความเคารพเลื่อมใสศรัทธาที่จะมีโอกาสได้ทำบุญช่วยค่ายารักษาพยาบาลพระสุปฏิปันโนผู้อาพาธอย่างหลวงปู่ ถือว่าได้บุญใหญ่ที่เปรียบเหมือนกับการได้อุปัฏฐากพระพุทธเจ้า ซึ่งอาตมาคิดว่าถ้าศิษย์ที่เคารพศรัทธาหลวงปู่อย่างจริงใจ ก็คงอยากจะได้บุญตรงส่วนนี้ด้วยกันทุกคน เพียงแต่ท่านสารวัตรเปิดบัญชีแล้วก็ตั้งกรรมการบริหารการใช้จ่ายเงินให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์อย่างโปร่งใส ก็คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไร (หรือถ้ามีก็ช่วยกันตรวจสอบได้) ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเสียเลยนะท่านสารวัตร:cool:

20. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

"กราบมนัสการ พระคุณเจ้า
    หลวงปู่มีชัย ด้วยความเคารพยิ่ง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      834.1 KB
      เปิดดู:
      30