เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. bomblab

bomblab เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    สวัสดีครับ ท่านสารวัตร และ ทุกๆท่าน
    มารับพรหลวงปู่ด้วยคนครับ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    กราบขอพรหลวงปู่ขอให้ลูก มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

2. RANGSARID

RANGSARID เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2012
    สวัสดีครับ พี่ รตอ ประกิจ และพี่ๆทุกคน
    มารับพรหลวงปู่ด้วยคนครับ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย
    รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

3. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

4. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ลูกขอพรหลวงปู่ขอให้ลูกมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

5. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

6. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันพุธ ครับอากาศที่พุนพินเย็นๆแต่เช้าครับ ทานนมร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย และถูกหวยรวย รวย รวย ครับท่านผู้อ่าน

7. bomblab

สวัสดีครับ ท่านสารวัตร และ ทุกๆท่าน
    กราบขอพรหลวงปู่ขอให้ลูก มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

8. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    กราบขอพรหลวงปู่มีชัย
    ขอให้ลูกหายเจ็บหายป่วยในเร็ววันด้วยเถิด
    สีหะนาทัง นะทันเต เต ปะริสาสุ วิสาระทา
    โอม อุ อะ มะ นะโม พุทธายะ ชะ สุ มัง...

มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...ครับทุกท่าน.

9. chart2k

มารับพรหลวงปู่ครับ

10. รตอ ประกิจ

1
    เมื่อวานดีใจหลวงพ่ออุดมมาหาที่สุราษฎร์นำของดีหลวงปู่มีชัยมาฝากบอกว่าสบายดี ยังจำได้และยังคิดถึงเสมอ ให้นึกถึงคำที่หลวงปู่พูดว่า เราจะไม่ทิ้งกัน เราจะไม่ทิ้งกัน สาธุ สาธุ สาธุ หลวงปู่จะไปต่างประเทศให้หลวงปู่เดินทางปลอดภัยครับ ได้นั่งอ่านหนังสือของหลวงปู่ที่แจกล่าสุด ก็ยิ่งดีใจคือ 1 ได้เห็นภาพหลวงปู่ตอนหนุ่มๆเป็นฆาราวาส(เห็นแล้วก็อดยิ้มๆไม่ได้)2 ประวัติท่านบางส่วนได้คัดลอกงานเขียนของผมไปแจกจ่ายผมดีใจเป็นอย่างยิ่ง และได้ขอบคุณผมว่า รตอ ประกิต นิโครทา ความจริงเขียนผิดนะครับอาจไม่ได้ตรวจอักษรก่อนพิมพ์ ที่ถูกคือ รตอ ประกิจ นิโครธา นะครับ และก็เป็นยศตำรวจขณะที่เริ่มเขียนซึ่งปัจจุบันผมเลื่อนยศแล้วครับอันนี้ไม่เป็นไรเป็นสิ่งสมมุติครับ ในถุงมี ลูกแก้ว สีผึ้ง สติ๊กเกอร์สองแผ่น รูปพระแก้วมรกตหนึ่งแผ่น ขอบคุณมากครับ ดีใจมากครับ หลวงปู่สบายดีผมก็ดีใจแล้วไม่ได้ไปเยี่ยมท่านนานแล้วละครับไม่เป็นไร คงได้พบกันเร็วๆนี้นะครับ เล่าสู่กันฟังครับท่านผู้อ่าน(f)

11. รตอ ประกิจ

1
    มีเรื่องปฏิหาริย์เรื่องหนึ่งมาเล่าสู่กันฟังแต่ไม่เกี่ยวกับหลวงปู่มีชัย เป็นเรื่องอาจารย์ทองวัดสำเภอเชยครับ คือเมื่อครั้งผมไปอบรมสารวัตรที่กรุงเทพฯประมาณปี2554 ซึ่งอบรมประมาณสามเดือน ระหว่างนั้นเมื่อตำรวจเข้ากลุ่มกันก็มีกลุ่มพระเครื่องนั้นแหละที่ผมเข้ากลุ่มคุยกันได้ พออบรมไปได้สักพักผมได้เอาวัตถุมงคลของอาจารย์ทองไปแจกเพื่อนๆที่อบรมด้วยกันเป็นตระกรุดเล็กๆขนาดประมาณ2เซ็นติเมตรไปแจก โดยเดินทางจากกรุงเทพไปกราบอาจารย์ทองซึ่งยังมีชีวิตอยู่ไปกราบท่านและได้แจ้งความจำนงค์ว่าจะเอาไปแจกเพื่อนนายตำรวจด้วยกัน วันนั้นได้ไปประมาณ160 ดอกเห็นจะได้ แต่แจกไม่ครบหลอกครับเพราะผู้เข้าอบรมเยอะมากประมาณ300 กว่า ตระกรุดดอกนี้แหละเป็นที่มาของการเล่าเรื่องวันนี้คือ เมื่อสองวันที่แล้วมาในปีนี้เพื่อนๆพยายามติดต่อผมแต่ติดต่อไม่ได้เพราะผมเปลี่ยนเบอร์มือถือใหม่ แต่ไลท์กลุ่มเพื่อนสารวัตรยังใช้ได้อยู่ พออ่านไลท์ขอเบอร์ผมด่วน มันเรื่องอะไรผมก็ตกใจที่แท้มาขอตระกรุดดอกเล็กๆผมใหม่บอกว่าต้องการมาก เอ้าไหนมาขอตอนนี้ตอนแจกไม่เห็นสนใจ เพื่อนเล่าให้ฟังว่า เขาเอาไปสามดอกใส่ให้ลูกสาวไว้ที่คอ แม่เขาต้องการตัดผมให้ลูกสาวเป็นผมสั้นนักเรียนที่สั้นเสมอหู กรรไกรตัดผมคมมากๆแต่แม่เขาบังเอิญตัดลึกเกินไปไปตัดเอาติ่งหูของลูกสาวไปด้วยเสียงดังกรึบ แม่ตกใจตายแล้วหูไม่ขาดหรือ แต่ภาพที่เห็นก็คือตัดหูไม่เข้าเป็นเพราะอานุภาพของตระกรุดดอกเล็กที่แขวนไว้ที่คอลูกสาวเพียงดอกเดียวเท่านั้นเอง มิน่าโทรมาขอกันใหญ่เลยจนหูผมนี่ร้อนฉ่าเลย เสียใจครับนั้นมันก็3-4ปีแล้วเพื่อนเอ่ย บอกแล้วสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริง ปาฏิหาริย์มีจริงครับ เล่าสู่กันฟังครับผู้อ่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2014
  12. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ครับ

13. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ

14. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันพฤหัสบดี ครับอากาศที่พุนพินเย็นๆแต่เช้าครับ ทานนมร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย และถูกหวยรวย รวย รวย ครับท่านผู้อ่าน

15. chart2k

มารับพรหลวงปู่ครับ
    ขอให้ลูกมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

16. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบ หลวงปู่

17. RANGSARID

RANGSARID เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2012
    กราบหลวงปู่มีชัย
    และสวัสดีพี่ๆทุกคน มารับพรหลวงปู่ด้วยคนครับ
    ขอให้ลูกมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย
    พี่ๆ ที่อยู่ใต้ช่วงนี้ฝนตกหนักดูแลสุขภาพกันด้วยครับ

18. tongsongcat

tongsongcat เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2014
    เข้ามารับพรหลวงปู่ครับ พุทธัง โลกังยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย วด เอ สม

19. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    กราบขอพรหลวงปู่มีชัย
    ขอให้ลูกหายเจ็บหายป่วยในเร็ววันด้วยเถิด
    สีหะนาทัง นะทันเต เต ปะริสาสุ วิสาระทา
    โอม อุ อะ มะ นะโม พุทธายะ ชะ สุ มัง...

มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...ครับทุกท่าน.

20. bomblab