เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

คห #1811 ไงคะ:boo:

2. jumpahom

:z12วันนี้ร้อนมากจิง

3. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณ คุณfalkman ที่เข้ามาแชร์เล่าเรื่องหลวงปู่นะครับ และผู้อ่านที่สนใจเรื่องจริงและก็ได้รับผลจริง ผมกล้ารับรองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2013
  4. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอนอกเรื่องนิดหนึ่ง

ตอนนี้สนามแม่เหล็กโลกกำลังแปรปรวน และมีพายุแม่เหล็กโลกระดับ G1 (minor)

5. jumpahom

คุณ falkman คะ แปลด้วยค่ะ ว่าจะมีผลอย่างไรก่ะโลกคะ ไอ้สนามแม่เหล็กแปรปรวนน่ะค่ะ :)หญ้าแห้งไม่ค่อยจะเข้าใจเลยค่ะ

6. รตอ ประกิจ

1
    จิตเป็นหนึ่งและจิตจะเป็นหนึ่งได้ก็ด้วยการฝึกฝน คนที่เกิดมาจิตแข็งเกร่งอยู่แล้วเพราะเดิมเคยฝึกมาก่อนมาชาตินี้ก็ฝึกต่อขัดต่อจิตก็แข็งแกร่งได้เช่นกัน ต้องฝึกครับท่าน ไม่ฝึกแล้วไม่ได้ผลอันใดเลย เดียวไปโทษพระโทษเจ้าเข้าให้บาปเสียอีก ไม่ได้โทษตัวเองความจริงต้องโทษตัวเอง ครูบาอาจารย์เก่งๆเขาทดสอบจิตใจก่อนว่า ลูกศิษย์คนนี้ผ่านหรือเปล่า ไม่ใช่ทุกคนจะได้ทุกคนแต่ก็ไม่ได้หมายความว่าท่านจะไม่ผ่าน ไม่ผ่านก็ฝึกใหม่จนผ่านนั้นแหละ จิตท่านจะแข็งแกร่งมากขึ้นเอง เมื่อพื้นฐานของจิตดีแล้ว สิ่งต่างๆที่เป็นองค์ประกอบภายนอกก็ดีหมดแหละครับ ผมขออธิบายสิ่งหนึ่งหวังว่าคงเป็นประโยชน์ในการฝึกจิต เขาเรียกว่าวิชาตัดตระเกียบด้วยกระดาษธรรมดาๆนี่แหละลองเอาไปใช้ดูนะครับ

7. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

แล้วมันจะออกนอกเรื่องของกระทู้ไหมเนี่ยะ?

ปกติโลกก็มีสนามแม่เหล็กห่อหุ้ม ถ้าสนามแม่เหล็กแปรปรวน มันก็มีผลต่อสิ่งมีชีวิตในโลก จิตใจคน หรือ อย่างเช่นพวกที่อาศัยสนามแม่เหล็กโลกเดินทาง เช่น พวกปลาบางชนิด พวกนก ที่อาศัยสนามแม่เหล็กโลก มันก็จะงง หรืออาจจะตายได้ หรือ พวกดาวเทียม สัญญาณดาวเทียม พวก GPS อะไรก็จะทำงานไม่ปกติ ประมาณนี้

แต่พวกนี้น่าจะมีผลกับคนแหล่ะ อาจทำให้รู้สึกเวียนหัว ไม่สบาย อะไรประมาณนี้ ทุกอย่างมีข้อมีข้อเสีย และ ดี ต่างๆ กันไป

พอแล้วนะ มันจะออกทะเลไปแล้ว

8. รตอ ประกิจ

1
    ก็ให้ทุกคนมาฝึกตัดตะเกียบกันโดยมีหลักการดังนี้
    1 ให้บอกกับตัวเองว่าเราทำได้
    เราตัดตะเกียบได้เพื่อสร้างความเชื่อมั่น เพราะเราเชื่อสิ่งใดเราจะ
    ทำสิ่งนั้นได้

2 ให้จินตนาการว่า ตะเกียบเหมือนถั่วฝักยาว และกระดาษบางๆ
    ที่จะมาตัดตะเกียบ ให้จินตนาการเหมือนมีดอีโต้ และคิดว่าเรา
    กำลังเอาอีโต้มาหั่นถั่วฝักยาว

3 ขณะที่จะตัดตะเกียบ
    ให้จินตนาการว่าถั่วฝักยาวนั้นถูกตัดให้ขาดไปแล้ว
    จากนั้นก็ตัดลงไป และตะเกียบก็จะขาด

เมื่อทุกคนทำตามวิธีนี้ ปรากฏผู้เข้าอบรมสามารถตัดตะ
    เกียบได้หมดเลย
    แค่ตัดไปเบาๆ เท่านั้น ตะเกียบก็ขาด
    และฝึกใช้ตะเกียบหลายๆอันมากำให้แน่น
    ก็ตัดขาดอย่างง่ายดาย

อ. ก็บอกว่าการตัดตะเกียบนี้เป็นตัวอย่างของการดึงพลัง
    จิตใต้สำนึกมาใช้ได้ในทุกๆเรื่อง

อยากจะรวย อยากเก่ง อยากหายจากโรค อยากมีความจำแม่น
    หรือทุกเรื่องสามารถใช้พลังจิตใต้สำนึก

คือให้
    1 มีความเชื่อมั่น โดยบอกกับตัวเองว่าเราทำได้
    2 สร้างจินตนาการในสิ่งที่เราอยากได้ อยากทำว่าเป็นสิ่งที่เราทำได้ง่ายๆ
    3 ให้จินตนาการว่าสิ่งนั้นสำเร็จเรียบร้อยแล้ว ต้องให้เห็นภาพด้วยนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2013
  9. รตอ ประกิจ

1
    เมื่อฝึกได้ถึงขนาดนี้ก็ลองเอาสิ่งที่เขาฝึกมาใช้กับสิ่งที่ท่านต้องการ คือเอาวิธีเขามาใช้แล้วปรับปรุงมาใช้กับเราเช่น ความรวย หรือการอธิษฐานให้เป็นไปตามที่เราอธิษฐานได้อย่างไรก็เอาหลักนี้ไปใช้ ผมรับรองว่าท่านผู้อ่านทำได้จริง และได้ผลจริงๆด้วย

10. รตอ ประกิจ

1
    ทีนี้แหละอะไรก็ขวางสิ่งที่ท่านปรารถนาไม่อยู่แล้วละ ผมมอบให้แล้วนะอย่ากลับมาถามผมอีกละ ว่าทำไมมันไม่เกิดกับเราทั้งๆที่มีพระดี ก็เพราะท่านผู้อ่านไม่รู้หลักของความเชื่อ มันต้องเชื่อถึงขนาดที่เขาฝึกนั้นแหละผลจึงจะปรากฏขึ้นจริงครับผู้อ่าน

11. รตอ ประกิจ

1
    นี่คือบททดสอบของผมนะครับ ผมมักจะถามลูกศิษย์ของผมเสมอ แล้วผมจะรู้เลยว่าคนไหนจะเรียนวิชาที่ผมสอนจบหรือไม่ฟังให้ดีนะและลองมองเห็นภาพในใจตามไปด้วย " ในทะเลทรายอันเวิ้งว้าง มีแต่ทรายสุดลูกหูลูกตา ไม่มีสุนัขสักตัว เชื่อไหมผมขายของได้ " ไหนท่านผู้อ่านลองตอบผมซิครับโดยการกดอนุโมทนาว่าเชื่อ ถ้าไม่เชื่อให้กดไม่เห็นด้วยครับ

12. รตอ ประกิจ

1
    ผมจะรอสักสามทุ่มนะครับว่าจะมีสักกี่ท่าน

13. รตอ ประกิจ

1
    มหาเต้ยคนแรกครับนับหนึ่งคนตามพระที่สองpiak2012คนที่สาม kikkik99คนที่สี่คุณรุ่งฉวีคนที่ห้าหญ้าแห้งคนที่หกคุณnarrongคนที่เจ็ดคุณcapoangคนที่แปดคุณsonone2คนที่เก้า คุณpattanaคนที่สิบ

14. เดินตามพระ

เดินตามพระ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบหลวงปู่..สาธุ..สาธุ..สาธุ..
    เข้ามารับพรจากท่านสารวัตร..และจากพี่ๆและเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยครับ
    ขอทุกท่านจงสุขภาพแข็งแรง..งานเยอะ..เงินแยะกันทุกท่านครับ
    ขอบารมีหลวงปู่ทวด..บารมีหลวงปู่มีชัย...ขอจงปกปักปกป้องพี่น้องไทยชายแดนใต้
    ให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภัยอันตรายทั้งหลายทั้งปวงด้วยเถิด..สาธุ..สาธุ..สาธุ
    ชัยยะ..ชัยยะ..ไชโย..

15. piak_piak

piak_piak เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    คือให้
    1 มีความเชื่อมั่น โดยบอกกับตัวเองว่าเราทำได้
    2 สร้างจินตนากรในสิ่งที่เราอยากได้ อยากทำว่าเป็นสิ่งที่เราทำได้ง่ายๆ
    3 ให้จินตนากรว่าสิ่งนั้นสำเร็จเรียบร้อยแล้ว ต้องให้เห็นภาพด้วยนะ

สาธุครับ.....................................

16. jumpahom

อนุโมทนา สาธุ ค่ะท่านสารวัตร

17. jumpahom

เทส........:d:d:d

18. jumpahom

หญ้าแห้งมีเรื่องดีดีมาเล่าให้ฟัง คั่นรายการค่ะ
    ตอนเช้าหญ้าแห้งแวะไปคอนโด ก่อนจะไปทำงานค่ะ เอาโทรศัพท์ที่ป้าแกอยู่คนละตึก มาจำนำไว้แกบอกเอาไปจ่ายค่าไฟน่ะค่ะ ก็เลยให้. หญ้าแห้งบอกแกว่า ป้าหนูเอาโทรศัพท์มาให้ค่ะ ไม่เอาตังค์คืน แกถามว่า จริงเหรอ. ค่ะป้า หนูให้ . แกน้ำตาคลอเบ้าค่ะ หญ้าแห้งล่ะน้ำตาจะไหลไปก่ะป้าแก:'( จบค่ะ

19. piak_piak

piak_piak เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 17 คน ( เป็นสมาชิก 12 คน และ บุคคลทั่วไป 5 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    piak2012, หญ้าแห้ง, capoang, big_tool, soonone2, เดินตามพระ, Iren, kikkik99, kremlock, wiruch99, รตอ ประกิจ, THANARATH

20. ชมพูบดี

ชมพูบดี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้รวยๆ ยิ่งขึ้นไปครับ ยิ่งให้ยิ่งได้