แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ช่วงนี้ผมก็ยังไม่มีงานบุญอะไรน่ะครับ เพราะเพื่อนๆก็แยกย้ายกันไปหางานทำกันหมด ผมก็นอนอยู่บ้านเฉยๆ พร้อมเมื่อไหร่ก็ค่อยหางานทำครับ หุหุ ยังไงถ้าไม่ได้ของก็บอกผมนะครับ

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    สาธุ ครับ ถึงขนาดเคยไปกราบ หลวงพ่อวัดพระบาทตากผ้า นี่ไม่ธรรมดาเลยนะครับพี่ ขออนุโมทนาด้วยครับ ภาพพระสงฆ์องค์แรกที่ติดอยู่บ้านของผมตั้งแต่สมัยยังเป็นบ้านไม้ก็มี ภาพของหลวงพ่อพระบาทตากผ้า ครูบาศรีวิชัย หลวงปู่แหวน หลวงพ่อเกษม นี่แหละครับ ที่คนเหนือเกือบทุกคนต้องมีติดบ้านครับ :cool:

3. Specialized

23
    แฟนพันธ์แท้หลวงปู่ทวดเลยครับพี่ สาธุๆ :cool:

4. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    เป็นคำกล่าวที่เป็นจริงที่สุดครับ คนเราไม่มีใครหนีกรรมได้พ้น
    ใครทำกรรมใดไว้ย่อมได้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
    แต่ผลของกรรมจะหนักหรือเบาขึ้นอยู่กับการปฏิบัติตนในปัจจุบันของเราด้วย
    ถ้าเราปฏิบัติดีกรรมก่อนก็จะเบาลง ถ้าปฏิบัติไม่ดีกรรมเก่าก็จะหนักขึ้น
    เหมือนหมึกที่หยดลงในน้ำ หากเอาน้ำใสสะอาดเติมลง น้ำก็ใสขึ้น
    หากเอาหมึกเติมลง สีของน้ำย่อมเข้มขึ้น ฉันใดก็ฉันนั้นแล

5. st18

st18 เป็นที่รู้จักกันดี

กินใจและสะเทือนถึงก้นบึ้งความรู้สึกเลยครับ ดีมากๆครับพี่ อ่านดีๆแล้วคิดตามน้ำตาซึมเลย

6. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณครับคุณบอย

7. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    เป็นคำแนะนำที่ดีมากครับ

8. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน....กว่าจะได้มาทักทายกันต้องมานั่งอ่านย้อนหลังไปหลายหน้าเลยครับ.....(^_^)....เช้านี้ กทม.ฝนตกแต่เช้า อากาศดีมากครับ..

9. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    คุณบอยเชื่อเถอะครับ พระองค์นี้เลือกคุณ ด้วยสัจจริงครับ ผมอธิษฐานกับหลวงพ่อกวยในคืนวันที่ 7 เมื่อทำสมาธิก่อนนอนตอนเที่ยงคืนว่า ผมมีพระท่านหลายชิ้น แต่ไม่ได้มีโอกาสแขวนทุกชิ้น อยากเอาพระองค์นี้มอบให้คนดีๆที่นับถือท่านอย่างจริงใจและมีบุญ มีวาสนา เคยได้ร่วมกุศลกับผมและกับหลวงพ่อมาก่อนบ้าง

โดยผมเองยังเอาเรื่องพระองค์นี้คุยกับน้องคนหนึ่งในเวปนี้เมื่อวันที่ 7 ที่ผ่านมา รูปหล่อหลวงพ่อที่คุณมีบูชาอยู่นั้น ผมก็มีใช้บูชาเหมือนคุณ หลวงพ่อเข้าในฝันและบอกชัดเจนเลยครับ พระที่ดีจริงๆจะมีอำนาจทิพย์และเทวดาสถิตย์อยู่ ทุกองค์มีเจ้าของตัวจริง เมื่อถึงเวลาเจ้าของที่แท้จริงก็จะได้ครอบครองแบบไม่ต้องใช้เงินแลกเปลี่ยนอย่างนี้ ยุคที่โลกกำลังเลวร้ายนี้ หลวงพ่อกำลังมองหาศิษย์ดีๆเพื่อจะไปช่วยปกป้องคุ้มครองและอำนวยลาภผลความสำเร็จครับ ผมเชื่อแบบนี้

ผมเห็นมีหลายคนในเวปเรานี้ ที่จิตใจดีงามและเอื้อเฟื้อต่อเพื่อนๆด้วยใจจริง
    ผมจะหาสิ่งดีๆมามอบให้คนแบบนี้ทุกคนแล้วแต่วาระ โอกาสและความเหมาะสม โดยผมมีวิธีพิจารณาของผมเอง ขอเพียงมีน้ำใสใจจริงและมีน้ำใจต่อเพื่อนมนุษย์ ถึงไม่ได้อะไรตอบแทนก็ได้ความอิ่มใจและกุศลมากแล้ว ขอให้รักษาให้ดีนะครับ มีอะไรอีกมากเกี่ยวกับพระองค์นี้ที่ผมไม่ขอเล่า เพียงขอให้รู้ว่าท่านรอคุณโดยเฉพาะ เงินกว่าครึ่งหมื่นที่หลายคนพยายามเสนอให้ ไม่มีผลอะไร ผมต้องการมากที่สุดแค่น้ำใจและความรู้สึกดีๆต่อกันก็พอ

10. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ขอแสดงความยินดีกับคุณบอย และขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์หนุ่ม ด้วยครับ ของจริงไม่ใช่ของเล่นครับ ผมได้พระเครื่องหลวงพ่อกวย องค์แรกมาบุชาแบบ ตกใจ ก็เพราะจุดธูป อธิษฐานตั้งกระแสจิตขอกับท่าน รับรองไม่เกิน 7 วัน เห็นผล(ต้องตั้งจิตด้วยความศรัทธาอย่างแท้จริงนะครับ) สมเด็จแดงองค์นี้ ราคาตลาดปัจจุบันประมาณ 8,000 บาท ครับ ขอแสดงความยินดี ด้วยใจจริงอีกครั้งครับ

11. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ:cool:

12. shp_pop

shp_pop เป็นที่รู้จักกันดี

ซึ้งใจแทนจริงๆ

ดีใจแทนคุณบอยด้วยครับ ที่ได้หลวงพ่อไปรักษาคุ้มครอง กราบหลวงพ่อกวยครับ

13. Norragate

เซ็ทหลวงปู่ทวดสวยครับคุณนวลพรรณ...(^_^)...

นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติ ภะคะวา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2010
  14. Norragate

สามเซ็ทนี้งามมากๆครับน้องบอย...(^_^)..

นะโมโพธิสัตโต พรหมปัญโญ.....

15. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พระคุณของพ่อแม่ บริสุทธิ์ ยิ่งใหญ่และมีพลังไม่รู้จบ ไม่มีอะไรมาเทียบได้ วันที่ทุกคนมีลูกแล้วจะรู้ซึ้งคำว่า ความรัก ความห่วงใย ความปรารถนาดี และความบริสุทธิ์ใจที่เรามีให้ลูกของเรา นั่นแหละครับ ลองมองย้อนกลับไป พ่อแม่ของเราก็รักและห่วงใยเราเช่นเดียวกันไม่แตกต่างอะไร

16. farin001

farin001 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับพี่บอย ทุกครั้งที่ผมเห็นคือคนเลือกพระ แต่ตอนนี้พี่ทำให้ผมเห็นว่า พระก็เลือกคนได้เหมือนกัน สุดยอดจริงๆครับ
    กราบหลวงพ่อกวย

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอให้ทำไปแบบนั้นที่ใจเราเป็นสุขและคิดว่าเป็นทางของความสงบ ใครทำใครได้ครับ คนเรามีวิบากกรรมต่างกัน ทางเลือกย่อมต่างกัน แต่ที่หมายเดียวกันครับ คือความสุขทั้งกายและใจในเบื้องต้น

ยินดีด้วยครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับ
    เป็นแนวทางที่ดี ที่หลายคนสามารถเอาไปประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวันได้ดีเลย

19. Specialized

23
    ขอบคุณมากครับพี่ อ่านแล้วยิ่งขนลุกไปใหญ่ มันตื้นตันครับ ไม่นึกว่าหลวงพ่อจะเมตตาผมขนาดนี้ ขอบคุณพี่หนุ่มมากครับ Y_Y

20. 9046

9046 เป็นที่รู้จักกันดี