แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ลุงอุดมเดช มีข้อคิดเห็นเป็นแนวทางให้กับน้องๆหลานอย่างไรบ้างครับ ในเรื่องของเหรียญวัดผาทั่ง เพราะผมได้เก็บไว้บ้างเห็นว่าหลวงปู่ทิมเสกครับ

2. อุดมเดช

อุดมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ผมอยากเสนอแนะให้คุณหนุ่มและทีมงานทำเวปของตนเอง เพื่อนำเรื่องดีๆออกสู่สาธารณชนอื่นๆ เชื่อว่าน่าจะมีคนสนใจเข้าดูมาก เพราะการอยู่ในห้องเรื่องเล่านี้มีกระทู้มากมาย หากไม่เจาะจงเข้ามาดูหรือรู้มาก่อน จะหาไม่เจอเพราะมีกระทู้มากมายในเรื่องเล่าหรือหน้าพระเครื่องและการจัดหมวดหมู่ยังหายากและสับสนสำหรับคนหน้าใหม่ๆ ลองพิจารณาดูนะครับผมยินดีสนับสนุนในทุกเรื่องที่ทำได้ เป็นช่องทางของตนเองเพื่อเผยแพร่เรื่องราวต่างๆ เชื่อว่าหลายคนคงคิดคล้ายๆกันแบบนี้

เดี๋ยวนี้การเผยแพร่ข้อเขียนทำโดยใช้อินเตอร์เน็ตจะสะดวกดีกว่าการพิมพ์ในหนังสือและเลือกเป้าหมายได้ง่่ายกว่า ตรงวัตถุประสงค์ที่ต้องการที่สุด หลายๆคนใช้วิธีนี้ในการหาข้อมูลต่างๆที่อยากรู้ เรื่องคนป่วนเวปยังเป็นสาระสำคัญ ที่ต้องคงให้มีเวปมาสเตอร์เพื่อคอยกรองข้อมูลเพื่อไม่ให้เกิดความวุ่นวายแต่ผมมีวิธีลากตัวคนป่วนมาให้ถึงเตียงนอนเลยทีเดียวโดยอาศัยเครื่องมือไฮเทคของบางหน่วยงาน ตอนนี้ก็เกาะติดบางรายที่ทำมั่วๆในเรื่องขายพระไปวันๆและหลอกลวงคน โดยผมจะร่วมกับทางหน่วยงานหนึ่งอยู่รอกระชากหน้ากากมาประจาน ข้อมูลที่ผมส่งให้คุณหนุ่มนั่นคือการส่งข้อความของพวกเขาไปตามพวกพ้องในเครือข่ายที่ให้ช่วยสกัดดาวรุ่งหรือกระทู้ที่คนติดตามมากๆ ตอนนี้เกาะติด IP เหล่านี้ไว้แล้ว จะส่งให้ทุกสัปดาห์ก็แล้วกัน พวกหลอกพระและหลอกคนไม่รู้เรื่องไปวันๆ หากินทางการโมเมๆเป็นอาชีพหลัก เรื่องดีๆที่เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมทำไม่เป็นหรอก

3. อุดมเดช

ตอนผมยังเดินหาของดีใช้อยู่ในสมัยนั้น เหรียญนี้ยังสับสนว่าเข้าพิธีที่วัดละหารไร่ทุกเหรียญหรือไม่ แต่มีบางส่วนเข้าพิธีแน่นอนแม้จะไม่ครบทุกวันที่เสกพระกริ่งก็ถือว่าเป็นของดีแน่ๆ เพราะไม่มีใครรู้ว่าเอาเข้าพิธีกี่เหรียญและสร้างจริงเท่าไร

4. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    อยากให้คนที่ป่วนกระทู้เรา เข้ามาอ่านเจอจังเลยครับ สำหรับบทความนี้ จะได้หยุดสักทีครับ สงสัยถ้าอ่านเจอคงต้องมีหนาวๆกันบ้างหละ ต้องเจอของจริงแบบนี้จะได้หยุดอวดโอ้สักที

ขอบพระคุณ คุณอามากๆนะครับ

5. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    พี่ๆน้องๆครับ กระผมขอตัวเดินทางไปกราบ ลป ทิม ก่อนนะครับผม จะเก็บภาพถ่ายมาแน่นอนครับ บ่ายๆผมก็จะเข้ามา up รูปให้ดูกันนะครับผม บ้ายบาย จุ๊บๆ

6. อุดมเดช

ผมไม่ค่อยได้ศึกษาทางไสยศาสตร์เท่าไรแต่เคยได้ยินมาว่า เขามักเอาเฉพาะลูกปืนที่ด้านแล้วทั้งชุดไปเสกนะเป็นเคล็ดวิชาว่า ป้องกันอาวุธแบบนี้ให้ด้านเหมือนๆกัน ส่วนการเอาเฉพาะหัวลูกปืนไปทำนั้นเป็นค่านิยมของเด็กวัยรุ่นที่ชอบทำเลียนแบบทหารอเมริกาที่เขาคล้องคอเก๋ๆเท่านั้น แต่คุณเดชาไม่ต้องทำอะไรหรอก ที่ร่ำเรียนปฏิบัติมานั่นคุ้มตัวได้มากแล้ว

7. อุดมเดช

หลานๆหลายคนที่เพิ่งเริ่มสนใจพระและของดี มักชอบแต่พระขุนแผนหาแต่ขุนแผน ยังไงก็อย่าลืมทำตัวเองให้เป็นคนมีเมตตาในใจไว้ด้วย เพราะอำนาจพระจะรวมกับกระแสความรู้สึกในใจของตนเอง ตามที่คุณหนุ่มเขียนไว้ไม่ผิดเพี้ยน เป็นวิธีการที่ถูกแล้ว
    หลายคนยังเมาเหล้า ยังโวยวาย เกเร แล้วจะใช้พระขุนแผนสักสิบหลวงพ่อให้ได้ผลยังไงกัน คนทุกคนต้องเริ่มและจบที่ตัวเองทั้งนั้น พระเป็นเครื่องช่วยเสริมเท่านั้น หากเข้าใจตรงนี้ก็ได้ผล หากยังแค่ฟังเขาว่ามาก็หาไปต่อเรื่อยๆเพราะไม่ได้ผลแบบเขาว่าไว้

8. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
  9. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับคุณอาอุดมเดช เมื่อเช้าผมก็ได้ไปใส่บาตรอุทิศบุญกุศลถวายหลวงปู่ทิมเนื่องในวันคล้ายวันมรณภาพของท่าน นับถือท่านมากครับ เห็นคุณอาพูดถึงพระพิมพ์หัวเล็กของหลวงปู่ ผมมีขอสงสัยเกี่ยวกับพระหัวเล็กพิมพ์ซุ้มคู่ว่ามีความเป็นมาอย่างไรครับ อยากให้คุณอาเล่าให้ฟังหน่อย และพระปิดตารุ่นน้ำท่วมมีเก๊เยอะมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2010
  10. อุดมเดช

มีทำไว้จริงๆแต่กรรมการเห็นว่าไม่ค่อยเหมือนหลวงปู่และไม่สวยเลยไม่ทำต่อ มีน้อยและเป็นของดีราคาถูกมาก ปิดตาน้ำท่วมของจริงดีมากแต่ของปลอมมีมากกว่า คนใกล้วัดและลูกศิษย์นั่นแหละปลอมเองตัวดีเลยแล้วมาเขียนเรื่องราวต่างๆดันเอา
    ที่ปลอมแล้วโมเมยัดยังมีพวกพรายขาวพรายดำ ปิดตาเนื้อถ่านที่สร้างเองเสกเอง ปลัดกัลปังหาเป็นหีบๆ ลูกอมเลข3 พวกปิดตาเนื้อผงต่างๆแบบพิเศษๆ ไอ้เพื่อนผมมันอยู่ในวงนี้ด้วยมาเล่าให้ฟังเอง แม่พิมพ์พระผงบางแบบยังอยู่ที่คนกลุ่มนี้

11. อุดมเดช

พระเนื้อผงของลป.ทิม ยังมีแบบแปลกๆที่กรรมการและคนแถบใกล้วัดที่เข้ามาช่วยสร้างพระ มาช่วยตำผงสร้างใช้กันเองอีกหลายแบบ บางครั้งก็เอาแบบจากเหรียญที่ทำมาเป็นตัวอย่างมากดเป็นแม่แบบ เคยเห็นแบบเหรียญฉลุ แบบเหรียญเจริญพร ที่ทำเป็นพระเนื้อผงใช้กันเองในกลุ่มคนรุ่นเก่าๆ คนพวกนี้เขาไม่ยุ่งและไม่เอาพระที่สร้างจากกรุงเทพมาใช้เลย สมัยนั้นคนบ้านนอกเขานิยมเฉพาะพระที่สร้างจากวัดหากสร้างจากคนที่อื่นเขาไม่ชอบกัน ที่เขาทำใช้กันเองเป็นเนื้อเดียวกับพระขุนแผน บางครั้งฝังพระพรืออะไรแปลกๆไว้ข้างหลังก็มี แล้วแน่นอนที่เอาไปขอให้ท่านเสกให้เพื่อเอาไว้ใช้เอง ลองถามคนเก่าๆแถบบ้านค่ายดูก็ได้ว่าเคยเห็นกันใหมแบบนี้

12. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณมากครับ แล้วปิดตาน้ำท่วมแท้กับเก๊แยกแยะได้ไหมครับ มีข้อสังเกตุตรงไหน หรือต้องดูที่มาอย่างเดียวครับ ผมมีอยู่ 1 องค์ ดูยันต์เฑาะว์ข้างหลังคมชัด มีคนบอกว่าของแท้ต้องมีรอยวนๆของเนื้อตะกั่วด้านหลังพระด้วย

13. CheKuvara

ขอบพระคุณมากครับคุณลุงอุดมเดช

14. b_wanlop

b_wanlop เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    เมื่อเช้ามืดนี้ ฝันว่า

นั่งรถเมล์จะไปไหว้พระกับแม่ที่วัดไตรมิตร แถวเยาวราช
    พอผ่านหน่าสถานีหัวลำโพง รถเมล์ไม่สามารถเคลื่อนไปได้เนื่องจากมีการปิดถนน
    ต้อนรับพระสงฆ์รูปหนึ่ง ผู้คนสองข้างทางมากมาย ยืนนั่งรอไหว้ท่าน
    พอท่านเดินมาใกล้ๆ เห็นแล้วจำได้ว่าเป็นหลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ ท่านเดินแจกพระเครื่องให้กับ
    ทุกคนทที่มารอต้อนรับท่าน หยิบออกมาจากในย่ามเท่าไหร่ก็ไม่หมด

ผมเห็นแล้วก็นึกอยากได้พระบ้าง แต่นั่งอยู่บนรถเมล์คนแน่นมาก และท่านก็อยู่อีกฝั่งถนน
    ไม่สามารถลงไปจากรถได้ จะตะโกนร้องเรียกท่านก็ไกลเกินไป จึงได้ยกมือพนมไหว้แล้วสวดมนต์ อธิษฐานขอพระจากท่าน เมื่อลืมตาขึ้นหลังจากอธิษฐานเสร็จ มองไปทางท่าน
    เห็นท่านหันหน้ามาทางผม แล้วโยนถุงผ้าสีขาวขึ้นมาบนรถเมล์ ตกลงลบมาบนมือผมพอดี

ผมเปิดถึงผาสีขาวดู พบพระเครื่องแปลกตามากมายหลายพิมพ์ ในฝันดีใจมากจนตื่น
    เลยเดินไปเล่าให้แม่ฟัง แม่บอกว่าเช้านี้ก่อนออกมาทำงานให้ทำบุญใส่บาตรแล้วอุทิสให้หลวงพ่อคูณท่านพร้อมฝากเงินทำบุญมาด้วย

เล่าสู่กันฟังครับเผื่อท่านใดจะมีโชคมีลาภ

15. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณครับพี่เดชา ผมจะจำไว้ใช้ในชีวิตครับ เพราะปัจจุบันผมก็เจออยู่บ่อยๆ แต่ส่วนมากจะใช้เลยทันที

16. CheKuvara

ยังงี้มันต้อง 93 (เลขอายุหลวงปู่หงษ์) กับ 96 (เลขอายุหลวงปู่ทิม) ตามความคิดผมแต่ที่ทำงานเค้าเล่นเลข 33 (เลขคนขึ้นมาจากอุโมงค์ที่ชิลี) ส่วนผมไม่ซื้อแล้ว หมดสิ้นแล้วงบประมาณด้านการซื้อหวย

17. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ผมชอบประโยคนี้ของ หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต เยี่ยมมากครับ

18. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008

ผมขอขอบคุณ คุณน้า อุดมเดช มากครับ

แทนคณะกรรมการ ทุกท่าน ที่วันนี้ไม่มีท่านใดอยู่เพราะไปวัดหลวงปู่ทิมกัน

คุณน้าอุดมเดช เป็นห่วงพวกเราจริงๆ และมีเรื่องเล่า ที่มีประโยชน์เพื่อส่วนรวมให้ทุกท่านในกระทู้ ได้รับรู้ ตลอดมา

ทางคณะกรรมการทุกท่านขอสัญญาว่าจะทำงานการกุศล ครั้งนี้ให้ดีที่สุด เพื่อ เผยแพร่ กิตติคุณ ลป.กวย ครับ

คุณ น้า ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

19. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนแรกว่าคืนนี้จะไปสังสรรค์ไปดูบอลกับเพื่อซักหน่อย เจอรูปนี้เข้าไปเลย คิดว่าพาแฟนไปกินข้าวดีกว่า สุขสันต์วันเสาร์วันหวยออก เช้าวุ่นวาย บ่ายตื่นเต้น เย็นนั่งเศร้า

ไฟล์ที่แนบมา:

20. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามครับ อยากทราบว่าพระสมเด็จชินบัญชร หลวงปู่ทิม นี้เล่นหาบูชากันประมาณเท่าไรครับ และมีเสริมเยอะไหมครับ อยากจะหามาบูชาสักองค์ครับ แต่ไม่มีภูมิมาก กลัวโดนของปลอมครับ ขอบคุณครับ