แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทั้งสองเหรียญครับ
    บอกเหตุผลว่าตัดสินใจไม่ถูก...เผื่อพี่หนุ่มเมตตา

ต้องถามตัวเราครับ ว่าต้องการอะไร
    อิทธิฤทธิ์ บุญฤทธิ์ หรือ อื่นๆ
    พระสำเร็จด้วยกสิณและอำนาจจิต หรือ พระจากพลังอธิษฐาน
    มีความเหมือนในความต่างๆ อยู่
    ตีโจทย์ให้แตกครับ รับรองผล 100% ตามที่คาดหวัง

2. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอร่วมอนุโมทนาบุญ ในกุศลจิตทั้งผู้ให้และผู้รับเลยค่ะ
    ขอให้เมือง ไทย มีแต่สิ่งดีๆ แบบนี้เกิดขึ้นทุกวันนะคะ สาธุ

3. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาร่วมกับคุณลินค่ะ

4. อวิโรธนัง

อวิโรธนัง เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    พอดีเพิ่งมาอ่านเรื่องพระมงคลมหาลาภนี้
    ท่านทั้งหลายอย่าคิดมากไปเลยครับ

หลายท่านที่ให้ความเห็นเกี่ยวกับพระเครื่องรุ่นนี้
    ก็เป็นความคิดส่วนตัวก็ว่ากันไปตามความเชื่อและวิธีคิดของแต่ละคน
    ก็ดีครับมีมุมมองที่แตกต่างหลากหลายให้ชวนคิดพิจารณาไตร่ตรองกัน

ผมมีข้อมูลและข้อสังเกตนิดหนึ่งนะไม่ได้โต้แย้งหรืออะไรครับ ท่านก็ลองพิจารณาดูแล้วกันครับ สุดแต่ท่านๆนะครับ

พระมงคลมหาลาภ ที่ให้บูชาอยู่วัดสัมพันธวงศ์ นั้น
    ไม่ปลอมแน่น ส่วนที่กังวลว่าจะไม่ได้นำไปเข้าพิธีที่วัดสารนาถฯ
    นั้น พระที่เหลืออยู่วัดสัมพันธวงศ์เข้าทั้งสองพิธีนั่นละครับ
    ตอนไปเช่าผมเคยสอบถามพระรูปหนึ่งที่วัดสัมพันธวงศ์ ซึ่งท่านอายุมาก
    แต่จำชื่อท่านไม่ได้และท่านบอกว่าอยู่ทันตอนสร้าง และท่านบอกว่า
    เขาก็ขนพระทั้งหมดไปเข้าพิธีที่วัดสารนาถฯ ทั้งหมด
    ท่านเจ้าคุณมหารัชชมังคลาจารย์ อดีตเจ้าอาวาสวัดสัมพันธวงศ์
    ผู้ดำริสร้าง ท่านเคร่งครัดเรื่องนี้ท่านจะให้เหลือนิดๆ หน่อยๆ ไว้ที่
    วัดสัมพันธวงศ์ทำไม

เหตุที่สภาพของพระที่วัดสารนาถฯกับที่วัดสัมพันธวงศ์ นั้นต่างกัน
    ก็เพราะวิธีการเก็บรักษาพระที่วัดสัมพันธวงศ์ กับที่วัดสารนาถฯ นั้น ต่างกัน
    เมื่อเวลาผ่านไปตั้ง 50 ปี สีของเนื้อพระและสภาพความแห้ง
    ก็ย่อมเปลี่ยนแปลงไปต่างกัน ตามสภาพการเก็บรักษา
    สีเนื้อนะไม่ใช่เนื้อพระ ส่วนเนื้อหามวลสารนั้นเหมือนกัน

และการที่ทางวัดสัมพันธวงศ์จะขนเอาพระมงคลมหาลาภที่นำไปเข้าพิธีปลุกเสกที่วัดสารนาถฯ กลับมากรุงเทพฯ แค่ไม่กี่พันองค์ ซึ่งอย่างมากก็ใส่ลังเต็มที่สุดๆแล้วก็แค่ 4-5 ลัง ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกตรงไหนเลย
    เมื่อห้าสิบปีที่แล้วนะประเทศไทยมีรถยนต์ใช้กันแล้วนะครับ ไม่ได้ให้คนแบกใส่หลังไปนะครับ
    คนที่ไปร่วมพิธีบางส่วนก็เดินทางไปจากกรุงเทพฯ และมันก็แค่ระยอง-กรุงเทพฯ เอง ตอนกลับจะขนของแค่นี้กลับมันจะยากตรงไหน ไม่ใช่กรุงเทพ -เชียงใหม่หรือสุไหงโกลก

ขนาดพระมงคลมหาลาภและพระเครื่องอื่นๆ จำนวนหลายหมื่นองค์ และพระประธาน
    พุทโธใหญ่องค์มหึมา เขายังขนจากกรุงเทพไปเข้าพิธีที่วัดสารนาถฯ ที่ระยองได้เลย
    แค่พระเครื่ององค์เล็กๆ จะใส่รถขนกลับมาสัก สี่-ห้าพันองค์ จะแปลกตรงไหน
    เมื่อใส่ลังแล้วอย่างมากก็แค่ 4-5 ลังเอง ส่วนคนที่จะเห็นตอนขนกลับจะมีสักกี่คน

ท่านเจ้าคุณมหารัชชมังคลาจารย์ ท่านเป็นผู้ดำริสร้างพระเครื่องรุ่นนี้
    การที่ท่านนำพระรุ่นนี้ไปเข้าพิธีที่วัดสารนาถฯ แล้วนำกลับมาที่กรุงเทพ เก็บไว้ที่วัดสัมพันธวงศ์บ้างบางส่วนเพื่อจะเก็บไว้แจกจ่ายลูกศิษย์ลูกหาหรือจะเก็บไว้ทำอะไรก็สุดแต่ท่าน
    มันจะแปลกตรงไหน หรือท่านว่าแปลก??

ส่วนที่พระมงคลมหาลาภของวัดสัมพันธวงศ์ บางองค์มีกลิ่นสาบ
    ถ้าจำไม่ผิดทางวัดเคยเอาพระบางส่วนไปล้างพวกยักใยและฝุ่นต่างๆ ทำให้มีกลิ่นน้ำกลิ่นสาบๆ อยู่บางองค์

หลังจากท่านเจ้าคุณมหารัชชมังคลาจารย์ ท่านมรณภาพไปแล้ว
    ท่านเจ้าคุณชินเทพฯ ซึ่งเป็นหลานก็เก็บรักษาพระมงคลมหาลาภไว้ต่อมา
    แบบห่วงแหนอย่างมาก
    ข้อมูลตรงนี้หลายๆ ท่านที่ทันตอนท่านยังไม่มรณภาพ
    และเคยไปขอบูชาพระเครื่องนี้จากท่านเจ้าคุณชินเทพฯ ก็จะทราบดี

ก็ลองคิดพิจารณากันเองนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2010
  5. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    รบกวน สมาชิกที่ถามหาเหรียญหลังยันต์ เหรียญจตุรพิธ ที่ PM มาหาผมช่วย PM มาอีกครั้ง นะครับ ผมจำไม่ได้ว่าใครบ้าง รู้สึก จะ 5-6 ท่าน ครับ

6. nookylaw

nookylaw เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CheKuvara
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nookylaw
    สนใจครับ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    โอนเงินเข้าบัญชีมูลนิธิหลวงพ่อกวยครับ เท่าไรก็ได้ครับ

ชื่อบัญชี วัดโฆสิตาราม(มูลนิธิหลวงปู่กวย ชุตินธโร) ของธนาคารกรุงไทย จำกัด (มหาชน ) บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 124-2-03798-5

หรือธนาณัติตามนี้ครับ
    http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

แล้วโพสต์แจ้งการโอนเงินในกะทู้ วันจันทร์ผมจัดส่งให้ฟรีครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เรียนพี่ CheKuvara<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>

ผมส่งธนาณัติค่าสีผึ้งวัดจั่นเจริญไปยัง

พระครูโฆสิตพัฒนคุณ
    เจ้าอาวาส วัดโฆสิตาราม (บ้านแค)
    หมู่ 9 ต.บางขุด อ.สรรคบุรี
    จ.ชัยนาท 17140

เรียบร้อยครับพี่

เด๋วมีเรื่องน่าตื่นเต้นจะเล่าให้ฟัง ขอทำงานด่วนก่อนนะครับ

7. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดียามบ่ายครับทุกๆท่าน....วันนี้งานยุ่งมากไม่มีเวลาเข้ามาตามอ่านกระทู้เลยอ่ะครับ...(^_^).....

8. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

ยินดีและโมทนาด้วยครับ.....เหรียญหลวงปู่ดูลสวยมากกกกกกกกกกกกก

9. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
  10. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    สุดยอดของการเป็นผู้ให้จริงๆครับ

11. เส้นทางแห่งธรรม

เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอเล่าประสบการณ์เหรียญหลวงปู่หมุน รุ่น1วัดบ้านจาน หลังหนุมาน ผมได้นำเหรียญนี้ไปใ้ห้คุณแม่ใส่ เพราะท่านบอกว่าโดนคนใช้วิชาไสยศาสตร์เขมร ซึงเรื่องนี้ได้เคยปรึกษาคุณหนุ่มและคุณหนุ่มได้แนะนำไว้ว่าให้ลองหาวัตถุมงคลหลวงปู่หงษ์ แต่ผมยังหาไม่ได้ และได้อ่านเห็นหลายท่านบอกว่าเหรียญรุ่นนี้ หลวงปู่หมุนได้ใส่มนต์พระกาฬไว้ด้วย พอนำไปให้ท่านใส่คืนแรกก็เห็นผลทันที่ คุณแม่บอกว่าตอนกลางคืนฝันว่าได้สู้กับของบางอย่าง จนต้องนอนดิ้นเกือบทั้งคืน พอวันที่สองมีอาการเหมือนคืนแรกแต่คืนนี้พิเศษตรง มีเทวดาแต่งองค์สีเขียวถือธนูมาคอยป้องกัน เวลามีของบางอย่างจะมาชนที่ดัวของแม่ผม และอาการหลายๆอย่างก็เริ่มดีขึ้น ครับคุณแม่ผมเล่าให้ฟังว่าตั้งแต่แขวนเหรียญนี้รู้สึกดี จริงๆ

12. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

โพสต์ข้อความมาเล่าให้ฟังค่ะว่าคุณนวลพรรณมีน้ำใจได้ส่งหลวงปู่ทวดมอบเป็นของขวัญให้ลูกๆของณิมาค่ะ ร่วมกันอนุโมทนาด้วยนะคะ ขอบคุณคุณนวลพรรณอีกครั้งค่ะ

13. spartanmaya

spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ

14. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับพี่นวลพรรณในอีกวาระหนึ่งครับ ในบ้านหลังนี้ความมีน้ำใจไม่เคยขาดหายจริงๆครับ

15. jiratornwiwat

jiratornwiwat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ทำให้เกิดแต่สิ่งดี ๆ

ขอบคุณพี่หนุ่มเมืองแกลงที่เปิดกระทู้ที่ดีเช่นนี้ พี่สอนให้รู้และเข้าใจ อีกทั้งทำให้เราทุกคนเชื่อมั่นในพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ และ พระสังฆคุณ ว่ามีอยู่จริง เป็นที่พึ่ง ที่ระลึกได้จริง ขอบคุณ คุณนวลพรรณ, คุณเกียรติศักดิ์, คุณSiamese, ที่ได้กรุณาส่งสิ่งที่เป็นมงคลวัตถุมาให้แก่ผม ผมจะไม่มีวันลืมพระคุณเลย ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ช่วยกันนำเสนอสิ่งที่ดี ๆ ให้กับเพื่อนพ้องน้องพี่ในที่แห่งนี้ ผมเองเคยมีวาสนาได้ครอบครองวัตถุมงคลของหลวงปู่ทิมหลายชิ้น ได้ประสบการณ์ต่าง ๆ มาก็เยอะ แต่ก็ไม่มีวาสนาได้ครอบครองต่อเพราะผมเคยประพฤติตนไม่ค่อยดีเท่าที่ควร แต่ผมก็ขอยืนยันอีกทีว่าหลวงปู่ทิมศักดิ์สิทธิ์จริง ๆ ผมเคยห้อยพระพิมพ์แปดรอบ เนื้อทองแดงลงยา ไปหาร่างทรงที่หนึ่งเขาทักทันทีเลยว่าห้อยพระอะไร ขลังดีแท้ เคยขัดสนเรื่องเงินทองก็รอดมาได้ทุกทีเพราะหลวงปู่ ทุกวันนี้คงได้แต่ไหว้รูปท่านเฉย ๆ อีกองค์หนึ่งก็หลวงพ่อกวย ชีวิตเริ่มดีขึ้นเพราะหลวงพ่อสอบติดข้าราชการเพราะหลวงพ่อ ผมสัญญาว่าพระที่ท่านมอบให้มาทั้งหมดผมจะแขวนติดตัวแน่นอน นี่คงเป็นการโพสของผมครั้งสุดท้ายเพราะต้องไปฝึกอบรมวันอาทิตย์นี้แล้วครับ แล้วพบกันใหม่อีกในอนาคตอันใกล้ ดีใจที่ได้มีกัลยาณมิตรเช่นพวกท่านทุก ๆ คน ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2010
  16. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ต่างคนต่างเหตุผลกัน ผลสรุปที่ดีที่สุดอยู่ที่ตัวพระเครื่องเอง ขอแค่ทุกคนที่ให้ข้อมูลมีความจริงใจต่อกันและอยู่บนพื้นฐานของความเป็นเพื่อน พี่ น้อง นั่นคือสิ่งที่ดีที่สุดครับ ผมเองก็มีข้อมูลจากหลายๆส่วน แล้วนำมาประมวลผลอิกหลายๆครั้ง และสรุปผลที่อยู่ในใจใว้แล้วเช่นกันครับ

17. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ได้รับน้ำใจจากคุณนวลพรรณ ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ
    ผมคงมีวาสนากับหลวงปู่ทวด เพราะได้รับจากทั้งหลวงพ่อ หลวงพี่ ครูบาอาจารย์ ผู้ใหญ่ที่นับถือ ตอนนี้หลายๆองค์ ถึงแม้จะเป็นพระใหม่ เซียนพระไม่เล่นหา แต่มีคุณค่ามาก
    เห็นคุณนวลพรรณเป็นผู้มอบ อยากให้เป็นผู้รับบ้าง ขอมอบเหรียญหมุนเงินหมุนทอง ของหลวงปู่หมุน เพื่อเป็นกำลังใจครับ
    ช่วย PM ที่อยู่มาด้วยครับ

18. คนบ้านสะแก

คนบ้านสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตคุณหนุ่มเมืองแกลง ร่วมคุยด้วยคนนะครับ

โดยส่วนตัวผม เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ ที่ผมแขวนพระเครื่องนั้นเพื่ออะไร ผมบอกจาก
    ใจนะครับ ว่าไม่ได้หวังในปฏิหาริย์อะไร แม้ว่าปาฏิหาริย์นั้นจะมีจริง พลังอำนาจในวัตถุ
    มงคลนั้นมีจริง ไม่ได้แขวนเพราะจะมีโชคลาภ หรือให้ท่านบันดาลให้ชีวิตเปลี่ยนแปลงไป
    อย่างไร เพราะมีความเชื่อในข้อความที่เขียนไว้ที่ทางเข้าวัดหนึ่งที่ว่า

"จะสูงจะต่ำอยู่ทำตัว จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ" นั่นคือสัจธรรม

แต่ที่ผมแขวนพระเครื่อง หลายองค์ด้วย ก็เพราะว่า
    -ทำให้เรารู้ตัวเองว่าเราเองก็เป็นคนที่มีครูบาอาจารย์ เพราะพระทุกองค์ที่แขวนนั้น ผมเอง
    ได้ศึกษาประวัติท่าน และได้ไปกราบถวายตัวเป็นศิษย์ท่าน ต่อหน้ารูปเคารพท่านที่วัด
    จะทำอะไรก็ต้องคิดถึงท่าน เป็นกรอบที่จะให้เดิน

-ที่พึ่งทางใจ ในยามที่ชีวิตพบกับความยุ่งยาก ทำให้ใจเราไม่เสีย มีกำลังใจ เพราะถ้า
    "ใจเสีย" อย่างเดียว รอดยาก

-ความราบเรียบของดวงจิต เป็นความเชื่อมั่นศรัทธา ความหนักแน่นของจิตใจ ความสงบ
    ทำสิ่งต่างๆช้าลง จิตใจร่มเย็น ไม่วิตกกังวล ไม่ร้อนรุ่ม ผมเองจะเป็นเมื่อแขวนพระเครื่อง
    สัมผัสได้ถึงพลังบางอย่างที่ทำให้ใจเป็นเช่นนั้น และถ้ามีจิตใจอย่างนี้ ชีวิตจะต้องไปกลัว
    อะไร มีอไรที่จะผ่านไปไม่ได้

ส่วนความรุ่งเรือง ได้พบสิ่งที่ดีๆ ปาฏิหาริย์ที่เกิดขึ้น จะเกิดขึ้นเอง อย่างช้าๆ โดยใจเรา
    สัมผัสได้ จงมีความเชื่อมั่น และศรัทธา และทำกรรมดี อย่าว่าแต่ครูอาจารย์จะคุ้มครองเลย
    แม้แต่ผียังคุ้มครอง ดังคำที่ว่า "คนดีผีคุ้ม"

และสุดท้าย "จงช่วยตัวท่านเองก่อน และครูอาจารย์" จะช่วยท่าน

19. kanpatsavee

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ คุณนวลพรรณต้องดีใจมากๆเลยค่ะเห็นพี่เค้าอยากได้อยู่พอดี สาธุ กราบหลวงปู่ด้วยค่ะ

20. เทพทอง

เทพทอง เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    ดีใจจังเลย อ่านมาถึงหน้านี้แล้ว เจอแต่สี่งดี คนมีน้ำใจ ทั้งอาจารย์(หนุ่มเมืองแกลง) และลูกศิษย์ (หลายๆท่าน) ให้ความรู้แถมภูมิคุ้มกัน ขอบคุณจริงๆครับ
    ขอบคุณ