แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีตอนเช้าทุกท่าน

2. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    **เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านมาร่วมทำบุญกันดีกว่าครับ** //ปรับราคาเพื่อได้ทั้งบุญได้ทั้งของดีและถูกมากๆ//
    เชิญร่วมทำบุญ กับของอันเป็นสิ่งมงคลดีๆ 5 รายการ (เงินทั้งหมดทำบุญ100%ครับ)
    เพื่อนำเงินรายได้ มอบให้เด็กกำพร้า-พิการ ที่ขาดพ่อแม่ดูแล ไร้ญาติพี่น้อง

1.พระยอดธง วัดโพธิ์สุทธาวาสรุ่น1 ให้ร่วมบุญ 1,999 บาท (คุณPITINATTH73ร่วมบุญแล้วครับ)
    (ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น1วัดท่าซุง ว่ากันว่าใช้แทนกันได้สบายเพราะสมเด็จองค์ปฐมรุ่น1 ราคาไปไกลแล้วครับ)

2.สมเด็จสัมพุทเธ หลวงพี่เล็กวัดท่าขนุน ให้ร่วมบุญ 799 บาท (คุณPITINATTH73ร่วมบุญแล้วครับ)
    (มีจุดขาวๆทั่วทั้งองค์เลยครับ)

3.หลวงปู่ญาท่านสวน เนื้อว่านยุคแรก พิมพ์พระสิวลี ให้ร่วมบุญ 499 บาท (คุณโต้งร่วมบุญแล้วครับ)

ทุกรายการผมจัดส่งให้ฟรีนะครับ

โอนเข้าบัญชีนี้เลยนะครับ รบกวนแสกนสลิป
    ส่งไฟล์ให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    โอนแล้วจะรีบจัดส่งพระให้นะครับ

[FONT=&quot]ชื่อบัญชี บจก.สยามอารยา[/FONT]
    [FONT=&quot]ธนาคาร กรุงเทพ สาขา เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์[/FONT]
    [FONT=&quot]เลขบัญชี 924 - 0 - 06184 - 7[/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2010
  3. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

.........................
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

4. Norragate

โมทนาด้วยครับสหายเชนนนนน (^_^).....
    ถ่ายภาพได้เยี่ยมแล้วครับบบบบ ใช้เทคนิควางพระบนกระจกใช่มะครับ...(^_^)

5. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007

ไม่แน่ใจว่ามีใครประมูลหรือยัง ผมขอร่วมประมูลที่ 333 บาทครับ

6. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมประมูล พระชุดโสฬส วัดท่าขนุน 1,009- ครับ

7. อุดมเดช

อุดมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ขอร่วมประมูลพระด้วย เพื่อบริจาคเงินเป็นการกุศล
    -พระชุดโสฬส วัดท่าขนุน 1,500.-บาท
    -พระผงชุดวัดระฆัง 5 องค์ 1,900.-บาท
    -พระผงชุดวัดบางขุนพรหม 12 องค์ 2,010.-บาท

8. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ชุดบางขุนพรหม ปี31 / 2200.-

9. Norragate

โมทนาด้วยครับน้าอุดมเดช....

ชุดวัดระฆัง 5 องค์....ผมหมดสิทธิ์แว้ววว..เกินงบ...(>_<)...
    สุดท้ายหากน้าอุดมเดชได้ไปครอบครอง..ผมขอแบ่งเช่าเก็บไว้แขวนบูชาสัก 1 องค์ได้มั้ยครับน้า..(^_^)..

10. อุดมเดช

วัดต่างๆที่สร้างพระเครื่องออกให้บูชากันอึกทึกครึกโครม ล้วนทำกันโดยนายทุนทั้งสิ้น สร้างเท่าไรไม่รู้แน่ชัด เสริมเท่าไรก็ขายหมด เสกบ้างไม่เสกบ้างก็ขายดี ยิ่งวัดดังๆยิ่งมีกระบวนการซับซ้อนในการบริหารจัดการ เรื่องผลประโยชน์แฝงต่างๆมีจนคนตั้งใจทำบุญจริงๆเบื่อหน่าย หากเป็นของวัดสุทัศน์ช่วงสิบห้าปีหลังมานี้ ต้องหนีห่างๆ วัดดังทุกวัดมีเรื่องเบื้องหลัง ทำเองขายเองเสกเอง เดี๋ยวนี้วัดดังๆมีแต่ตู้ให้ทำบุญ บริจาค ขยับเดินไปใหนก็มีแต่ตู้บริจาค บางแห่งจิกเรียกให้บริจาคก็มี แต่การสอนคน-การพัฒนาจิตใจคนไม่ค่อยมี เบื้องหลังตู้บริจาคคือการแบ่งประโยชน์กัน ที่เขาประมูลรายได้รายจ่ายกันไปแล้วหลายวัด ไม่มีตกถึงศาสนาจริงจังเท่าไรนัก คนไม่รู้ก็เข้าใจผิดว่าทำแล้วก็แล้วกัน หารู้ไม่ว่านั่นคือการต่อตีนโจรดีๆนี่เอง

11. อุดมเดช

ได้เลยครับ ทำไมจะไม่ได้ล่ะครับ ชอบองค์ใหนก็เลือกเอาเลย หากผมได้นะครับ เราทำบุญร่วมกันมาแล้วก็ทำต่ออีกนิดจะเป็นไรไป พระผงหน่อเนื้อสมเด็จพุฒาจารย์(โต) ทั้งสองชุดนี้หาเต็มชุดยากแล้ว ทำจากวัดแท้ๆและดีจริงๆ

12. อุดมเดช

เพิ่มราคาพระชุดบางขุนพรหม 12 องค์อีกนิดเป็น 2,500.-บาทครับ

13. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ใช่ครับ ผมและทุกๆคนไม่อยากใช้พระที่เสริม พระเก๊ แต่ทำไมคนสร้างมันเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนมาก เห็นแก่ตัวจริงๆ ชั่วเลวมาก ใครสร้างใครทำพระเครื่องเสริมจากจำนวนที่แจ้งไว้จริง ขอให้มันล่มจมฉิบหาย สาธุ

14. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับคุณลุงอดุมเดช เรื่องราวของคุณลุงเป็นประโยชน์เสมอน่ะครับ ถ้าว่างก็เข้ามาเขียนประสบการณ์ให้หลานๆอ่านกันบ้างน่ะครับคุณลุงอุดมเดช เป็นวิทยาทานครับผม ด้วยความเคารพครับ

15. อุดมเดช

พระดีๆหลายองค์ถูกนิมนต์เข้าไปพักที่วัดใหญ่ๆในกรุงเทพ และออกวัตถุมงคลกันเกร่อ บางครั้งท่านก็ไม่รู้ว่ามีอะไรบ้างที่เสกให้ไป เขานิมนต์ให้เสกก็ทำให้ พระท่านไม่รู้ด้วยหรอกแต่กรรมการสร้างตัวดีเอามาเสริมเพิ่มจนไม่หมดสักทีขายอีกสามปีก็ยังมี ดันให้ดังแล้วตลบหลังเทขายทำกำไรจากของที่ตุนไว้ มันร่วมกับหนังสือบางฉบับที่เขาทำกันครบวงจรแบบไปทางใหนก็เจอดักทางไว้ก่อน ดีแค่สวยและเมตตาแผ่วๆ เพราะเจตนาไม่ดีแต่แรกแล้ว จะใช้ได้ผลยังไง

16. ขุนพิฆาต

ขุนพิฆาต เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญ โสฬส บัญชีทองคำ
    พิธีวัดท่าขนุน 2 ครั้ง คือเป่ายันต์เกราะเพชร เสาร์ห้า และพิธีโสฬส

พระขรรค์ โสฬส
    งานกฐินสามัคคีปี 2552 วัดท่าขนุน ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี

มงคลวัตถุทั้งสองชิ้น รวมประมูลเป็นรายการเดียวกันเลยครับ

ร่วมประมูล 1,509 บาท<!-- google_ad_section_end -->

17. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    โชคดีของผมจริงๆที่มาเจอกะทู้พี่หนุ่ม ไม่งั้นผมคงหมดไปหลายตังค์กับหนังสือที่ดังๆ และพระที่ถูกดันให้ดัง รวมไปถึงพระเก๊ต่างๆ เพียงแค่อยากได้วัตถุมงคลที่แท้ และดีจริงสักชิ้น เป็นคู่ชีวิต ตอนนี้ผมหยุดแล้วครับ

18. อุดมเดช

ผมคุยกับคุึณหนุ่มเรื่องพระเกจิเขมรที่อายุ78 ปีที่จะช่วยเสกกำกับวัตถุมงคลให้อีกองค์หนึ่งเป็นพิเศษ ลองไล่ดูประวัติแล้ว ท่านเก่งมากเลยน่าสนใจและเป็นเรื่องน่ายินดี ที่ท่านเมตตาทำให้ ฉันอาหารแค่มื้อเดียว บวชแต่เด็กจนปัจจุบัน ธูดงค์มาจากเขมรโดยตรง เคร่งในการปฏิบัติ ใช้เวลาส่วนมากภาวนาสมาธิ กำลังจิตกล้าแข็งมาก จิตล้ำลึกเกินคาด ปลุกเสกของแต่ละครั้งติดต่อ 5 ชั่วโมงขึ้นไป ใช้ได้ผลดีจริงๆเป็นที่นับถือกันในจังหวัด ไม่ยอมให้นายทุนสร้างเข้าพบ ไม่ชอบดังไม่ต้องการมีชื่อเสียง ไม่ให้สัมภาษณ์หนังสือพระ ไม่ออกทีวีที่ไปขอถ่ายทำ ผู้บริหารช่อง3 นับถือมาก บริษัทดังๆมักเอาป้ายมาให้เจิมทั้งนั้น ท่านจะพูดน้อย แต่ชอบฟังและยิ้มๆ ไม่มีเรื่องมัวหมอง เป็นพระที่คุณหนุ่มบอกว่าท่านรับจะปลุกเสกให้เป็นพิเศษหลังจากคนอื่นๆเสกครบแล้ว

19. อุดมเดช

พระเครื่องที่ไม่ว่าใครสร้าง ขอให้แท้ก็พอ แขวนแล้วไม่หนักคอเปล่า มี ลป.ทวด สมเด็จโต ลพ.กวย ตลอดสี่สิบปีที่เคยชอบพระมาก่อน เคยบ้าพระมาก่อน นับแต่ปี 2515 เป็นต้นมา ได้ยินเรื่องดีๆจากพระแบบนี้มามาก พระจะดีเป็นอมตะ ต้องเก่งด้วยจิต มากด้วยอาคมขลัง และเป็นทิพย์อำนาจที่คงที่ตลอดไป

20. อุดมเดช

ราคาประมูลพระชุดวัดท่าขนุน เพิ่มอีกนิด 1790.-บาท
    ราคาพระวัดระฆัง 2000.-บาท
    ราคาพระวัดบางขุนพรหม 2600.-บาท

เชิญร่วมกันทำบุญครับ ใครได้ก็ยินดีด้วยจริงๆ