แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ขอบคุณครับที่ชมครับ คนโตนี่หลังสงการนต์ก็ครบ 4 ขวบแล้วครับ...

ผมสงสารเด็กบางคนที่โชคร้าย ขาดโอกาส และ
    เห็นด้วยกับคุณพี่ กทม.ครับ นานๆคุณพี่จะพิมพ์มาคุยทีนะครับ

และขออนุโมทนากับคุณลินด้วยครับ...

2. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ขออนุโมทนาด้วยคนครับพี่หนุ่ม พูดโดนใจจริงๆครับพี่สุดยอด:cool:

3. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันศุกร์แล้ว เรามาแผ่เมตตา งาน กันเถอะครับ ทำจิตให้นิ่งและว่าตามนี้เลยครับ.....

ตั้งนะโม 3จบ กล่าว

"
    จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์เถอะ อย่าได้เป็นจันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสเลย
    จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์ เถอะ อย่าให้มีจันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสอีกเลย
    จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์ เถอะ อย่าให้มีจันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสอีกเลย

ข้าแด่นายจ้างผู้เจริญ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอลากิจ ลาป่วย อีกทั้งการลา
    ทั้งหลายในวันนี้ ขอให้มีผลบังคับใช้ ในวันเวลาทำงานของข้าพเจ้า
    ขอนายจ้างอย่าโทษโกรธเคือง ในตัวข้าพเจ้าและเพื่อนพ้องพนักงาน
    ที่ขาดหายไปเลย ขอนายจ้างอย่าตัดคะแนน ขอนายจ้างอย่าตัดค่าแรง
    เมื่อข้าพเจ้าหายง่วง หายเมาแล้ว ข้าพเจ้าพร้อมเพื่อนพนักงานอีกทั้ง
    โฟร์แมนและผู้จัดการในบางส่วน จะกลับมาทำงานตามปกติ เพื่อมาฟัง
    ข่าวประกาศโบนัส 6 เดือน หากแม้นคำอธิษฐานของข้าพเจ้าเป็นจริง
    สัมฤทธิ์ผล ข้าพเจ้าจะก้มหน้าก้มตา ทำงานรับใช้ นายจ้างและองค์กร

ต่อไปตราบจนชั่วฟ้าดินสลาย สาธุ สาธุ สาธุ"

(ได้รับจากคนอื่นอ่ะครับ)

4. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาบุญกับคุณหมอด้วยครับ
    ลูกคุณหมอน่ารักมากๆครับ ผมยังอยากจะมีลูกผู้หญิงเลยครับ
    พ่อตาแม่ยายก็เร่งให้มี แต่ก็ยังอดใจไว้ให้พร้อมกว่านี้อีกสักหน่อย
    ยิ่งช่วงนี้เห็นลูกน่ารักของหลายท่านชักจะอดใจไม่ไหวแล้ว อิอิ

5. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับกับบทความที่ดีมีให้เสมอมา ขอบคุณจริงๆ

6. มังกรน้อย101

พี่ลินครับ ผมชอบทหารราบครับพี่ 5555

7. บุญพามา

ขอบคุณครับ คนเล็กก็ลูกสาวเช่นกันครับ...
    ถ้าคุณเชนพร้อมเมื่อไหร่ ก็อธิฐานขอกับหลวงปู่สิครับ
    ผมว่าหลวงปู่ช่วยแน่ๆเรื่องมงคลดีๆแบบนี้ครับ...

8. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณ และ ร่วมอนุโมทนาบุญด้วค่ะ คุณ หมอ
    ลินก็อยากจะได้ลูกสาวเช่นกันค่ะ แต่ปีนี้ ลูกชาย 11 ขวบ แล้วคงจะมีเพียงคนเดียวพอค่ะ ขอชื่นชม นางฟ้าตัวน้อยด้วยคนนะคะ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2010
  9. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลักษ์ณะนี้ คุณ ตั้ม คงจะคิดถึงข้าวเหนียวร้อนๆ ใช่ไหมค่ะ หุๆๆ

10. e20lhq

e20lhq เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2010
    วันนี้ได้โอนเงินให้แล้วนะครับ
    ลูกอมรุ่นสาม 1 ลูก 900
    เหรียญหลวงพ่อถิร +ลูกอมก้นครก 2,000
    เหรียญนางกวักหลวงปู่หมุน 499
    รวม 3,399
    โอน 3,500 ที่เหลือร่วมทำบุญครับ
    ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      526.9 KB
      เปิดดู:
      137
  11. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    วันนี้ 19.00น. มีพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลพระเครื่องรุ่นมงคลชีวิต ลูกอมพรายมงคลโดยหลวงพ่อเกลี้ยง และเกจิอาจารย์อีกหลายท่านที่วัดเนินสุทธาวาส ชลบุรี ท่านใดว่างไปร่วมงานกันเยอะ ๆ นะครับ ทีมงานอ้วนกลมระยองจะได้ไม่เหงา... ส่วนผมเสียดายครับที่ช่วงเย็นไม่ว่างยังไงเก็บภาพเอามาชมกันบ้างนะครับ

12. หรหมจาโร

หรหมจาโร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม
    วันนี้ผมได้โอนเงินทำบุญจำนวน8000.-เวลา24/12/10 13:27
    ลูกอม รุ่น2 รอบ2 ลำดับที่29 จำนวน 1ลูก=900.-
    " รุ่น3 " " 154 " 2ลูก=1800.-
    " รุ่น4 " " 97 " 5ลูก=4500.-
    ผ้ายันต์ 1ผืน=199.-
    รวม=7399.-
    เงินส่วนเกินขอร่วมทำบุญสร้างพระประธานครับพี่ ขอบคุณครับ
    ปล.ผ้ายันต์ขออนุญาตโอนเข้าบัญชีนี้เลยนะครับ

13. บุญพามา

ขอบคุณคุณลินด้วยครับ...

งานพิธีค่ำนี้อยากไปร่วมด้วย แต่ติดนัดรักษาฟันอีก สามคน
    กว่าจะเสร็จคงไปไม่ทันแล้วครับ เสียดาย...

14. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆทุกๆท่านในบ้าน

วันนี้นั่งเปิดอ่านกระทู้เก่าๆที่คุณลุงเดชารวบรวมไว้ให้ อ่านไปยิ้มไปครับ ตั้งแต่เริ่มต้นจนถึงสร้างพระรุ่นมงคลชีวิตเหมือนๆ
    หนังเรื่องยาวครับ ได้ความรู้เพิ่มอีกรอบ
    ถ้าพี่ๆท่านไหนมาใหม่ยังไม่ได้โหลดกระทู้เก่าๆ
    สามารถดูได้ที่ กระทู้ หน้า 1627 ครับ

15. chainerror

ครับคุณหมอ ถ้าพร้อมผมก็ว่าจะขอหลวงปู่นี่แหละครับ
    ท่านจะได้ช่วยเลือกให้สักหน่อยครับ อิอิ

16. chainerror

พี่ลินผมเห็นภาพนี้นึกถึงท่านเดียวเลยครับ
    น้าต๋อยของพวกเรานั่นเอง อิอิ

17. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันนี้มีเพื่อนสมาชิกส่งพระผงพรายกุมาร องค์ขนาดเล็กน่ารักมาก (ขนาดเล็กกว่าเหรียญบาทเล็กของไทย) มาให้ร่วมทำกุศลจำนวน 4 องค์ ตรวจสอบให้แล้วเป็นของแท้แน่นอน เป็นของ ลป.ธรรมรังษี ใช้ผงพรายกุมารสร้างในปี 2540 ได้ใช้น้ำมันอาถรรพ์ทางโชคลาภทาให้แล้วทั้ง 4 องค์ แบ่งๆกันบูชาครับ เพื่อเอาไปหาโชคลาภที่ต้องการ

ขุนแผนผงพรายกุมาร ใช้ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม ผสมในการสร้างปลุกเสกโดยหลวงปู่ธรรมรังษี โดยใช้มวลสารสำเร็จจากผงพรายกุมารและขุนแผนลงกรุที่ชำรุดของหลวงปู่ทิม อิสริโก ซึ่งได้จากศิษย์สายตรงคุณชินพร สุขสถิตย์ แห่งมูลนิธิหลวงปู่ทิม ไม้อาถรรพ์ต่าง ๆ เช่นว่านดอกทอง ,ไม้กาหลง(ต้นไม้ที่นกกาบินมาเกาะแล้วหาทางออกไม่ได้ บินวนไปมาจนตาย), ไม้มะยมตายพราย,ไม้กาฝากรัก, ไม้ปะนมปีเก็ง(ไม้วัวลืมคอก) ,และไม่หลงลืมผสมกับสีผึ้ง และน้ำมันเสกเดือด ของหลวงปู่ทิม อิสริโกและยังผสมด้วย น้ำมันช้างตกมัน(กั่วเผาะ), และงากำจาย ,ผงบางส่วนที่ได้จาก "อาจารย์เปล่ง" (สุดยอดฆราวาส ทางมหาเสน่ห์ อายุปัจจุบันกว่า 90 ปี ยังมีเมีย อายุ17-18 ปี (ที่สำหรับสวยอีกต่างหาก)มีเมียนับไม่ถ้วน)

หลวงปู่ธรรมรังษีท่านได้ปลุกเสกคืนวัน "กบกินเดือน" ( ขึ้น 15 ค่ำของวันที่ 16 กันยายน 2540 วันจันทรคราส เวลา 01.09.น.) หลังจากนั้นก็ให้ฆราวาสจอมขมังเวท " อาจารย์เปล่ง " เสกด้วยตำรับเขมรอีกครั้ง ต่อจากนั้นจึงนำไปให้ "หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดำริ บุรีรัมย์เสกอัดพลังเป็นครั้งสุดท้ายครับ (หลวงปู่ฤทธิ์ นี้ทางด้านมหาเสน่ห์ ก็เยี่ยมยุทธครับ รุ่นนี้หลวงปู่เสกทางเสน่ห์เต็มที่ครับ)

ก่อนที่จะท่องคาถา ท่านให้ตั้ง นะโม 3 จบ นึกถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุณพ่อคุณแม่ คุณครูบาอาจารย์ แล้วท่องคาถาบารมีพระพุทธเจ้า "" อิติปาระมิตา ติงสา อิติสัพพัญญู มาคะนา อิติโพธิ มะนุปปัตโต อิติปิโสจะเตนะโม" แล้วท่องคาถาด้วย ""จิเจรุนิ นะมะพะทะ"

จากข้อมูลจะเห็นได้ว่าขุนแผนองค์เล็กองค์นี้ไม่ธรรมดาเลยครับ...หลวงปู่ธรรมรังษี เมื่อครั้งยังมีชีวิตอยู่ท่านเคยกล่าวไว้ว่า
    "" ผงพรายกุมารเป็นของดี ไม่ได้เป็นของเลวร้าย เป็นผงวิเศษพิศดาร ที่มีพลังแรงเรียกรูปเรียกนามได้ง่ายปลุกเสกสำเร็จได้เร็ว""

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      535.6 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      466.8 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      591.6 KB
      เปิดดู:
      51
  18. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

19. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมขอเอาหนังสืออนุญาตให้สร้างพระเครื่องรุ่น มงคลชีวิต ของทางวัดโฆสิตาราม มาแสดงไว้ เพื่อให้ทุกคนสบายใจว่า เราทำอย่างถูกต้องและแจ้งให้ทางวัดรับทราบมาตลอดเวลา พิธีปลุกเสกใหญ่จะจัดที่วัดโฆสิตารามในกลางเดือนมกราคม 2554 โดยจะเป็นวันดี ที่ทุกอย่างพร้อมเพรียงและสมบูรณ์บบที่สุด

20. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม ขุนแผนทั้งสี่องค์จะนำมาประมูลหรือว่าตั้งราคาบูชาไว้ครับ