แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    <TABLE width="100%"><TBODY><TR vAlign=top><TD width="100%">อ่านแล้วชอบจึงอยากส่งต่อ.......
    <TABLE width="100%"><TBODY><TR vAlign=top><TD width="100%"><TABLE width="100%"><TBODY><TR vAlign=top><TD width="100%">[​IMG]
    ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา...
    จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
    ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
    แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ

ถ้าโกรธกับเพื่อน. . . มองคนไม่มีใครรัก
    ถ้าเรียนหนัก ๆ . . . มองคนอดเรียนหนังสือ
    ถ้างานลำบาก . . . มองคนอดแสดงฝีมือ
    ถ้าเหนื่อยงั้นหรือ . . . มองคนที่ตายหมดลม

ถ้าขี้เกียจนัก . . . มองคนไม่มีโอกาส
    ถ้างานผิดพลาด . . . มองคนไม่เคยฝึกฝน
    ถ้ากายพิการ . . . มองคนไม่เคยอดทน
    ถ้างานรีบรน . . . มองคนไม่มี เวลา

ถ้าตังค์ไม่มี . . . มองคนขอทานข้างถนน
    ถ้าหนี้สินล้น . . . มองคนแย่งกินกับหมา
    ถ้าข้าวไม่ดี . . . มองคนไม่มีที่นา
    ถ้าชีวิตนี้แย่ . . .มองคนที่แย่ยิ่ง
    กว่า

อย่ามองแต่ฟ้า . .. . ที่สูงเกินตาประจักษ์
    ความสุขข้างล่าง . . . มีได้ไม่ยากเย็นนัก
    เมื่อรู้แล้ว . . . จัก . . . ภาคภูมิจิต ชีวิตแห่งตน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอ
    </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

2. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เห็นคุณโอสถ กล่าวถึงบอท ผมก็เลยลองดู สถิติความสนใจต่อหลวงพ่อกวย บางครับ
    จะเห็นว่าเพิ่มขึ้นทุกปี ดูตั้งแต่ปีที่มีเว็บวัดโฆสิตารามเกิดขึ้นมาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    เช่นกันครับคุณแสงแข :cool:

4. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    มาปูเสื่อรอด้วยคนครับ

5. area

area เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2005
    เพิ่งกลับมาจากวัดโฆสิตารามครับ ได้พบกับหลายท่านเช่นคุณเช คุณภูวดิท คุณหมอบุญพามา พี่เดชา คุณ Namo_2009 และอีกหลาย ๆ ท่าน คิดว่าหลายท่านขณะนี้คงกำลังอยู่ระหว่างเดินทางกลับครับ

สำหรับบรรยากาศการทำพิธีในโบสถ์นั้น เป็นพิธีที่น่าประทับใจ ผมมีความรู่สึกว่าเข้มขลังมากครับ บทสวดนั้นมีการกล่าวขออำนาจ บารมีของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ให้มาประสิทธิในวัตถุมงคล ไม่ว่าจะเป็นด้านเมตตา มหานิยม แคล้วคลาด มหาอุด

หลายบทสวดนั้น ฟังแล้วรู้สึกคุ้น ๆ ว่าเป็นพระเวทย์อาคมที่มีมาแต่โบราณ ฟังแล้วรู้สึกได้ถึงความศักดิ์สิทธิ์

ส่วนเรื่องรูป และบรรยากาศในพิธีนั้น เดี๋ยวคงมีพี่น้องเรามา post กันครับ เพราะเห็นถ่ายกันหลายกล้องเหมือนกัน

ผมคิดว่าเพื่อน ๆ ที่ได้ร่วมบุญบูชาวัตถุมงคลชุดนี้ ขอให้มั่นใจได้เลยครับว่าได้ของดี ของหายาก อย่างที่พี่หนุ่มเคยพูดไว้แน่นอน

อนูโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2011
  6. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

มาคอยเช่นกันครับ
    พวกเราไม่ได้ไปร่วมพิธียังตื่นเต้นขนาดนี้

ช่วงประมาณสี่โมงเย็นกว่า ๆ กำลังทำงานอยู่เพลิน ๆ
    จู่ ๆ ก็รู้สึกหนัก ๆ ที่ศรีษะ นึกขึ้นมาได้ว่าที่วัดคงจะกำลังเริ่มพิธี ก็เลยรีบท่องนะโมในใจ ๓ จบ แล้วต่อด้วยบทอิติปิโส ๓ ห้อง แล้วเอาจิตจับที่ลมหายใจเข้าออกสักระยะหนึ่ง รู้สึกดีมาก ๆ ครับ

7. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ
    คุณ area เป็นคนแรกเลยที่กลับมาจากพิธีเล่าให้พวกเราฟัง ขอบคุณหลาย ๆ ครับ
    ท่านอื่นกลับมาแล้วรีบโพสต์เล่าด้วยนะ
    คนอยู่หลังเขากระหายอยากรู้

8. watz2009

watz2009 Active Member

5 พฤศจิกายน 2010
    กลับถึงบ้านเร็วจังครับคุณ area ผมนึกว่าผมถึงคนแรกซะอีก พิธีเข้มขลังจริงๆครับ ผมไปถึงวัดประมาณบ่ายสองโชคดีที่มาทันหลวงพ่อเพี้ยนปลุกเสกครับเนื่องจากช่วงสี่โมงครึ่งท่านไม่ว่างจึงมาปลุกเสกให้ก่อน หลวงพ่อท่านเสกให้นานมากครับ ซักชั่วโมงเห็นจะได้ ขอบคุณทีมระยองที่มีรูปหลวงปู่ทิมมาแจก
    ขอบคุณข้าวตอกพระร่วงของคุณเช อีกทั้งผ้ายันต์สายหลวงพ่อเปิ่น สีผึ้ง รูปถ่ายพ่อท่านเขียว เพื่อนๆพี่ๆทุกท่านมีน้ำใจมากครับ ก่อนกลับยังได้ไปรอดโลงของหลวงปู่ด้วยครับโดยการนำของพี่เดชา ส่วนรูปถ่ายในงานคงต้องรอน้าต๋อย มาโพสให้ชม เห็นเป็นตากล้องประจำงานอยู่ครับ

9. ลูกน้ำเค็ม

เพื่อนสมาชิกเริ่มทยอยกลับถึงบ้านกันบ้างแล้วครับ ขอบคุณครับ ปูเสื่อรอรายงานบรรยากาศพิธีปลุกเสกครั้งสุดท้ายต่อไปครับ

10. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะสร้างขุนแผนจากผงพุทธคุณและผงพรายที่เหลือ

ผมเสนอให้สร้างขุนช้าง หรือท้าวธนบดีเจ้าทรัพย์ด้วยอีกซักพิมพ์ครับ
    เพราะ เงิน = เสน่ห์ มีเมียมากก็ไม่อดอยาก แหะๆๆ

11. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    มิตรภาพ สำหรับคนไม่เคยพบเจอกัน ผมยกนิ้วให้ web นี้เลยครับ น้ำใจ จิตใจดี ทุกๆท่าน ครั้งหน้าเรานัดพบปะกัน ก็ดีนะครับ เอาแบบไปนั่งทานข้าวกันสักแห่ง บรรยากาศดีๆ พูดคุยเรื่องราวต่างๆที่ผ่านมาด้วยกัน หรือจะคุยเรื่องประสบการณ์พระรุ่นมงคลชีวิตก็ได้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2011
  12. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    รออยู่เหมือนกันครับ ยังไงก็ต้องขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

13. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเสนอความเห็นด้วยครับ ถ้าจะทำอีกรุ่นจริง
    อยากให้ทำเนื้อดินเผาด้วยอ่ะครับ ไว้แก้ธาตุ ตามที่พี่หนุ่มแนะนำ

14. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    มารอดูภาพในงานวันนี้ครับ

^_^

15. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

กลับกันมาเร็ซจังเลยครับทุกท่าน

ตาผมจะหลับแล้ว

ง่วงมาก เมื่อคืนนอนค้างที่วัด หลับๆตื่นๆ เพราะอากาศเย็น กับ ยุงและแมลงกวนใจครับ

เรื่องรูปถ่าย รบกวนทุกท่านโพสได้ครับ

ถ้าผมไม่หลับไปก่อนจะโพสให้ทุกท่านชมครับ

ที่สำคัญ ผมเอาบุญมาฝากครับ

16. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    namo_2009 [​IMG] ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

[​IMG]ก้องครับ สมาชิก PREMIUM

ของมันคู่กัน มีหน้าก็ต้องมีหลัง 5555 เข้าใจใส่โลโก้นะครับทั้งสองท่าน

17. 678

678 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน เพื่งถึงบ้านได้พักใหญ่ครับ ขอเล่าเสริมเล็กน้อยครับเพื่อนๆมีน้ำใจกันดีมากครับได้เจอแล้วประทับใจครับ ตัวผมเองคุยไม่ค่อยเก่งก็เลยทักทายหลายๆท่านไม่ทั่วถึงครับ พิธีในครั้งนี้ผมว่าเข้มขลังตามที่คุณ area กล่าวไว้จริงๆครับช่วงแรกผมรู้สึกปวดหัวนิดหน่อยแต่ซักพักจะรู้สึกโล่งปลอดโปร่งจนเกือบจะหลับเลยครับฟังพระท่านสวดหลายๆบทมากผมว่าท่านให้พลังพุทธคุณได้ครบจริงๆครับ มีครั้งต่อไปผมก็คงต้องมาร่วมพิธีอีกแน่นอนครับ

18. ลูกน้ำเค็ม

อนุโมทนาครับ ขอบคุณครับ

19. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    รอชม รอชม รอชม รูปภาพๆๆๆๆ วันนี้ครับ ผม อยากเห็นๆ

20. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาด้วยครับ อยู่ไกล งานก็ยุ่งเลยยังไม่มีโอกาส รอชมและรออ่านพิธีที่เข้มขลังและความประทับใจครับ