แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ในภาพนี้มีน้าต๋อยอยู่ด้วยครับ
    ให้เพื่อนๆทายกันเล่นๆว่าคนไหนคือน้าต๋อยเซมเบ้ของเรา อิอิ

2. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ในนี้มีทั้งหมู่และจ่า
    ในรูปนี้มี ผาแดง watz2009 herun น้าต๋อย รุ้งภูพาน
    ผมใบ้ให้นะ คนที่หล่อที่สุด เพราะหลักฐานฟ้องที่หน้าแบบทนโท่ 555

3. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะ เข้ามาชมภาพพิธี...รู้สึกปิติค่ะ...
    เห็นภาพผู้ไปร่วมพิธี รู้สึกอบอุ่นและเป็นกันเองนะคะ....

น้าต่อยเบเบ้...แบ่งที่ปลายทาง
    รบกวนแบ่งไปต่างจังหวัด ภาคใต้ ได้มั้ยค่ะ
    จะไปวางที่ห้องทำงาน......

4. chainerror

ตอนแรกก็มองหาพี่นวลอยู่ว่าจะมารึเปล่าแต่แล้วก็เงียบ
    โอกาสหน้าห้ามพลาดนะครับเจ๊ใหญ่มีแต่คนรอชมตัวจริง อิอิ

5. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามชมรูป เท่ห์...ภูมิฐาน...และดูอบอุ่นกันทุกๆท่านเลยครับ:cool::cool::cool:

6. herun

herun เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณพี่เดชา ลบข้อความได้แล้วครับ

7. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับพี่ เดี๋ยวผมจะเอาใส่ขวดเล็กๆ ไปให้
    ส่วนวิธีขยาย เห็นพี่เขาบอกว่าให้อธิฐานบอกหลวงพ่อเอาครับ
    ตอนนี้ เหลือนิดหน่อย น่าจะได้หนึ่งขวดยาคูลล์ จากหนึ่งถุงก๊อบแก๊บ...555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2011
  8. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ค่ะ ขอบคุณคุณเดชาค่ะ
    ทรายนี้ไปถึง3 จังหวัดชายแดนใต้(ยะลา ปัตตานี นราธิวาส)
    ด้วยค่ะ

รู้สึกเหตุการณ์กลับมารุนแรงอีกแล้ว

ขอบคุณน้าต๋อยมากค่ะ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2011
  9. herun

herun เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณแม่ครัวที่วัดด้วยครับ ทำอาหารเตรียมไว้มากมาย ผมยังลองขนมจีนแกงเขียวหวานไปหนึ่งชามใหญ่

10. chainerror

ดูจากภาพแล้วแต่ละท่านยิ้มแย้มแจ่มใส
    เหมือนกับรู้จักกันมานานหน้าตาก็คุ้นๆกันทั้งนั้น
    ทั้งที่เพิ่งพบเจอกันครั้งแรกคุยกันก็ถูกคออีกต่างหาก
    เสียดายที่ขาดพี่หนุ่มไปไม่อย่างนั้นคงจะเยี่ยมกว่านี้แน่ครับ

11. น้าต๋อย เซมเบ้

ขอฟ้องพี่หนุ่มครับ
    เมื่อวานพี่กัลยา เกือบสำลักแกงเขียวหวาน เพราะพี่เช ครับ 555
    มุขแกเด็ดจริงๆ

12. nuanhadyai@hotmail

1
    สวัสดีพี่หนุ่มค่ะ พี่หนุ่มมาแล้ว

13. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งที่น่าประทับใจ พี่หนุ่มให้คนร่วมงานมาช่วยดูแลพระสามท่าน หนึ่งในนั้นคือพี่กัลยา(เค้าให้ผมเรียกพี่) ได้คุยกันหลังจากขนพระเสร็จ พี่แกได้ยินเสียงดนตรีที่ดังมาจากหน้าวัด พอได้ยินเพลงพี่แก ยักย้าย ส่ายสะโพกโยกย้าย บอกว่ามันน่าอยู่ต่อคืนนี้อีกคืน ผมถามว่าพี่ในออฟิตพี่หนุ่ม มีคนสวยๆบ้างหรือเปล่าครับพี่แกก็ว่าพี่นี่แหละสวยที่สุด ผมนึกในใจมันน่าจะจริงอย่างที่พี่เค้าพูด เมื่อเดินไปในโบสถ์เจอลุงอีกคน เลยถามว่าลุงเป็นคนร่วมงานพี่หนุ่มหรือเปล่าครับ ลุงบอกว่าใช่ เลยถามต่อว่า ใช่ลุงคนที่เจอผีในออฟฟิตพี่หนุ่มหรือเปล่า ลุงบอกว่าใช่ ผมสังเกตุดูลุงแกยังวัยรุ่นอยู่เจาะหูข้างนึง เลยถามไปว่าทำยังไงจะดูดีมีเสน่ห์อย่างลุง ลุงบอกเคล็ดลับใหญ่เลย ก่อนจากกันลุงให้พรผมยกใหญ่ ยังไงต้องมีสามคนให้ได้นะ ขอให้แข็ง ให้มีแรง แหมะผมนะชอบพรลุงแกจริงๆเลย ผู้ร่วมงานพี่หนุ่มน่ารักทุกท่านเลยครับ

14. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกคน และแล้วเราก็มาถึงฝั่งฝันแห่งจุดหมายปลายทางกันโดยสมบูรณ์แบบทุกประัการ ด้วยบารมีในพระเดชพระคุณของหลวงพ่อกวย ด้วยน้ำใจและมิตรภาพดีๆจากเพื่อนพ้องน้องพี่ ด้วยแรงกาย แรงใจและกำลังทรัพย์จากผู้ร่วมทำกุศลด้วยกัน กราบขอบคุณในทุกการสนับสนุนและทุกน้ำใจจากทุกๆด้าน ขอให้ผลแห่งการร่วมทำในสิ่งดีๆ ต่อส่วนรวมและต่อพระศาสนาด้วยกันเหล่านี้ ส่งผลดีต่อท่านและครอบครัวในทุกวันเวลาตลอดไป

เมื่อคืนผมได้รับพระในส่วนที่รอจัดส่งให้สมาชิกทุกท่านแล้วในเวลา 21.30 หลังจากนำพระเข้าบ้านครบแล้ว เื่มื่อเปิดตรวจนับและแยกประเภทแล้วได้จุดธูปกราบขอขมาในส่วนที่อาจล่วงเกินโดยไม่ตั้งใจต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ และขอแบ่งผลบุญต่อเจ้ากรรมนายเวรของตนเองและต่อเจ้ากรรมนายเวรของเพื่อนๆทุกท่านในการทำกุศลในคราวนี้ หลังจากนั้นอีก 2 ชั่วโมงได้เกิดท้องเสียอย่างแรง ถ่ายท้องอย่างไม่เคยเป็นมาก่อนในเวลาเที่ยงคืนไปแล้ว หลังจากทำห้องน้ำสกปรกแล้วก็หายปวดท้อง และหายจากอาการไอจนเจ็บคอไปเลย และนอนเปิดแอร์ได้โดยไม่ไออีกสักครั้ง

เมื่อเช้านี้หลังจากใส่บาตรพระ3 องค์ และไปถวายสังฆทานพระที่วัดพิกุลเงิน พร้อมกรวดน้ำอีกครั้งจากผลแห่งการทำกุศลต่างๆนี้แล้ว ก็ยังไม่ไออีกเลยเป็นเรื่องที่แปลกดีและดีเป็นปกติเลยหลังจากทนไอมายี่สิบกว่าวันแล้ว หรือไม่แน่นักหากไปเจอคนงามๆเดินผ่านหน้า อาจไอพอได้สติเตือนใจตัวเองบ้าง อย่างแบบการไอเบาๆว่า คุก คุก คุก

พระทุกองค์ก่อนที่จะจัดส่งให้ จะผ่านการตรวจสอบว่าอยู่ในสภาพดี ไม่ชำรุดและสมบูรณ์ ตรงตามรายการที่บูชา ทุกองค์จะมีฟองน้ำรองในกล่องพระอีกชั้นเพื่อป้องกันพระเคลื่อนหลุดจากช่องบรรจุในกล่อง ก่อนซีลด้วยเทปกาว และบรรจุลงซองชนิดกันประแทกอีกที ก่อนซีลปากซองด้วยเทปกาวอีกครั้ง ซึ่งสองวันนี้จะดำเนินการด้วยตนเองในขั้นตอนต่างๆเหล่านี้ เพราะต้องการตรวจสอบและคัดเลือกพระให้สมบูรณ์ที่สุด

15. 678

678 เป็นที่รู้จักกันดี

มาขอบคุณอีกครั้ง กับท่านคณะกรรมการ ที่น่าจะเหนื่อยมากๆกับงานบุญครั้งนี้และในอนาคตน่าจะเป็นที่กล่าวถึงเกี่ยวกับการจัดทำที่ปราศจากผลประโยชน์แอบแฝงใดๆทั้งสิ้น พิธีเข้มขลังและที่สำคัญคือ ความศักดิ์สิทธิ์ ของพระมงคลชีวิตรุ่นนี้ครับ
    ขอบคุณ คุณภูวดิท คุณผาแดง คุณเช และน้าต๋อย กับของแจกที่มอบให้ครับ
    ถ้ามีโอกาสน่าจะจัดทานข้าวกันอีกนะครับ ผมอยากคุยกับอีกหลายๆท่านอีกแต่ติดที่เวลาครับเพราะต้องเดินทางกลับบ้าน

16. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    ^รู้สึกเช่นนี้ แต่อธิบายออกมาได้ไม่ดีเท่านี้....อยากจะบอกว่าสุดยอดครับ:cool::cool::cool:

17. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    คงใช้เวลาประมาณหนึ่งสัปดาห์ในการจัดส่งพระทั้งหมดให้กับทุกคน และหากมีอะไรผิดพลาดจากการจัดส่งหรือจากรายการที่จะลงให้ตรวจทาน ขอโปรดได้กรุณาแจ้งเตือนกันด้วยนะครับ อย่าได้เกรงใจแต่อย่างใด ให้คิดเสียว่า เราร่วมกันทำร่วมกันแก้ไข หากมีอะไรขาดเหลือหรือบกพร่องไปจากการร่วมสร้างกุศลครั้งนี้ ผมขอรับไว้แต่เพียงผู้เดียว และที่ต้องขอยกย่องอย่างยิ่งคือ คณะกรรมการทุกท่านที่ได้เสียสละทั้งแรงกาย กำลังใจ และทุนทรัพย์ส่วนตัว เพื่อให้ทุกอย่างลุล่วงสมเจตนา อีกประการหนึ่งที่ต้องกราบขอบพระคุณไว้ในโอกาสนี้ด้วยคือ ท่านเจ้าอาวาส รองเจ้าอาวาส และพระสงฆ์ในวัดของหลวงพ่อกวย ที่ให้ความอนุเคราะห์การสร้างพระเครื่องรุ่นนี้ด้วยดีมาตลอด ทั้งให้การแนะนำและเอาใจใส่เป็นธุระในทุกอย่างเพื่อให้งานการกุศลนี้ออกมาดีดังที่หวังไว้ โดยทุกท่านเหล่านี้ไม่มีผลประโยชน์ใดๆเลยเป็นส่วนตัว เพียงแค่ช่วยให้ศิษย์อีกกลุ่มหนึ่งได้สนองพระคุณและเผยแผ่บารมีของหลวงพ่อกวยร่วมกันเท่านั้น

พระที่แกะกล่องแล้วตอนนี้วางไว้เต็มห้องส่งกลิ่นหอมทั้งบ้านเลย พระที่จะทาน้ำมันพิเศษที่รวมทุกของอาถรรพ์อีจำนวน 300 ชุด จะนำพระผงชุดที่กดในฤกษ์ที่คัดเลือกไว้นานแล้วและได้เข้าพิธีครบ 16 ครั้ง มาดำเนินการให้และรอแห้งสอง-สามวัน โดยจะปั๊มโค๊ตแตกต่างกับพระชุดนำฤกษ์ที่ทาน้ำมันโป และปั๊ม 2 โค๊ตที่ด้านหลัง

จักรพรรดิแห่งยอดขุนพล ต้องขุนแผนพรายมงคล
    ราชินีแห่งนางพญาทั้งปวง ต้องนางพญามหาเสน่ห์
    เลิศอิทธิฤทธิ์และเกรียงไกร ต้องพระชัยเทวฤทธิ์

จะเป็นการรวมทุกสิ่งมีคุณอนันต์ และสรรพวิชา อำนาจจิตกล้า คาถา อาคม ในทางที่ดีงามต่อชีวิต จากผู้มีวิชาจาก มอญ พม่า ลาว เขมร ไทย ทั้งมหายาน และ หินยาน เพื่อกำเนิดวัตถุมหัศจรรย์เพื่อช่วยเหลือมนุษย์ และ ให้โดดเด่นในวงจรชีวิตตลอดวันข้างหน้า จะเป็นการฟื้นวิชานะเมตตาและสาริกาลิ้นทอง ที่หายไปนานกว่า 25 ปีของพระเกจิบางท่านเพื่อครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย โปรดรอการแจ้งรายละเอียดอีกครั้ง

18. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอขอบคุณพี่หนุ่มและกรรมการทุกๆท่านครับpig_ballet

19. Marquis_M

Marquis_M เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกๆท่าน เมื่อวานเป็นอะไรที่สุดยอดมาก มาก ขอบคุณความมีน้ำใจของทุกๆท่าน ทั้งที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงที่ยืนยันว่า พระเครื่องชุดนี้ เป็นพระเครื่องที่เป็น มงคลชีวิต อย่างแท้จริง

20. Marquis_M

Marquis_M เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับพี่หนุ่มด้วยครับ และนี่ คงเป็นสิ่งที่ทุกๆท่านรอคอย เพื่อเป็นสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจ และนำพากระแสน้ำใจไมตรีจิต ของพวกเรามารวมกันอีกครั้ง