แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    เมื่อสักครู่มีบุรุษไปรษณีย์มาส่งเอกสารและพัสดุ
    พอเห็นไปรษณีย์ ดีใจ คิดว่าสงสัยพัสดุคงมาถึงแล้ว
    แต่......ไม่มีของเรา.......แห้วววว...หุ หุ

2. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มแจ้งไว้หน้าไหนแล้วผมจำไม่ได้ครับว่าพระที่สมมนาคุณจากการส่งมวลสาร พี่หนุ่มจะส่งให้รอบหลังครับ พี่หนุ่มมีรายชื่อทุกท่านอยู่แล้วครับไม่ต้องกังวลครับผม

อาจจะรบกวนแต่ละท่านตรวจสอบว่าท่านได้ครบตามรายการที่พี่หนุ่มได้ส่งไปแล้วหรือยัง และได้ครบทุกรายการหรือไม่ครับ

3. watz2009

watz2009 Active Member

5 พฤศจิกายน 2010
    คุณหนุ่มครับ พระและลูกอมที่คุณ Spring Dove USAได้ร่วมบูชาไว้ได้จัดส่งไปหรือยังครับ ถ้ายังผมขอฝากส่งลูกอมรุ่นก้นครกไปด้วยครับ(ทางเดียวกันไปด้วยกัน)สัญญากับคุณนกไว้ว่าจะมอบลูกอมก้นครกให้หนึ่งชุด

4. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ผมรู้จุดประสงค์ท่านประธานนะครับ อิอิ (^_^)..

5. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากค่ะคุณ watz2009 อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    เห็นคุณหนุ่มแจ้งว่าส่งให้แล้วค่ะ คุณ watz เก็บไว้บูชาเถอะค่ะ หรือ ไม่ก็ให้คนที่ใกล้ชิดไปบูชาหรือถ้าอยากจะมอบให้จริงๆ ส่งไปที่อยู่ของน้องชายนกก็ได้ค่ะ พอดีอาทิตย์หน้าน้องชายมีกำหนดส่งของจากเมืองไทยมาให้นกค่ะ

ปล. ถ้าจะมอบให้จริงๆ นกขอรับเฉพาะลูกอมนะคะ เก็บพระแหวกม่านไว้นะคะ นกมีพระแหวกม่านเยอะแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2011
  6. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    มาแจ้งว่า ... ได้รับลูกอม + พระผงดวงแก้วพระสีวลี เรียบร้อยแล้ว เมื่อช่วงสายๆ ที่ผ่านมา ... กลิ่นหอมมากครับ :) ขอบคุณมากๆ ครับ

ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

7. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะเพื่อนๆสมาชิก พักหลังๆไม่เห็นคุณ หนึ่ง เข้ามาออนเลยค่ะ ไม่ทราบว่าไม่สบายหรือเปล่า หรือว่างานยุ่ง หรือแอบไปอกหักรักคุดตุ๊ดเมินอยู่ ที่ไหน แวะเข้ามารายงานตัวด่วนด้วยนะคะ

8. jiratornwiwat

jiratornwiwat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    เมื่อวานเป็นวันดีที่สุดในชีวิตของผม ผมได้รับพัสดุ 3 กล่องพร้อมกัน กล่องแรกเป็นกระดาษยันต์หลวงปู่ทิม จากคุณรักรังสิต, กล่องที่ 2 เป็นของที่คุณล่องเรือ ส่งของที่เป็นมงคลมาให้ ต้องขอขอบพระคุณ คุณล่องเรือมากเลยครับ กล่องที่ 3 เป็นลูกอมพรายมงคล รุ่น 4 มีมาทั้งหมด 4 ลูก จริง ๆ แล้วผมจองไว้ 2 ลูก แต่เคยคิดในใจว่าอยากได้ให้ครบทั้งสี่ลูกจะแบ่งพี่น้องสี่คน ๆ ละลูก พอเปิดออกก็เลยตกใจและก็คิดได้ว่าคงมีความผิดพลาดเกิดขึ้น ผมจะขอชำระเงินภายหลังได้ไหมครับหรือว่าเป็นยอดของท่านอื่น ๆ ผมจะได้ส่งคืนไปให้นะครับ
    ความรู้สึกของผมที่ได้รับพัสดุเมื่อวานเป็นความรู้สึกที่ยากจะบรรยาย ผมตื้นตันและปิติมาก น้ำตาซึมโดยไม่รู้ตัว ยิ่งเมื่อหยิบลูกอมขึ้นมาพิจารณายิ่งเห็นใจและสงสารพี่หนุ่ม อย่างมาก ที่ต้องนั่งปั้นลูกอมทีละลูก และผมสังเกตทุกลูกมีขนาดที่สวยและกลมเท่า ๆ กัน ซึ่งมันบ่งบอกถึงความทุ่มเทและตั้งใจของพี่หนุ่มอย่างมาก สุดท้ายนี้ผมต้องขอขอบพระคุณพี่หนุ่มและทีมงานทุก ๆ ท่านที่เสียสละเวลาและทุก ๆ ส่ิ่งทุกอย่างเพื่อพวกเรานะครับ ขอบคุณครับ

9. เอกสุกิตติมา

เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับผมจุดธูปบอกเจ้าที่ทุกองค์แล้วเอาลูกอมวางบนพานจุดธูป9ดอกเชิญพรายเข้ามาไม่ทราบว่าถูกวิธีไหมครับแล้วถถ้าแขวนลูกอมติดตัว จะมีพรายตามเราเหมือนหลวงปูทิมไหมครับ

10. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ทำอะไรต้องมีเป้าหมายครับ ที่แขวนลูกอมทั้งหมด ไม่ใช่อะไรครับ อยากได้ความพิเศษที่มีอยู่ในลูกอมแต่ละรุ่นเพื่อให้เกิดผลที่ต่างกัน ผมเป็นคนค่อนข้างรักพี่เสียดายน้องครับ หุหุหุ

11. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมยังไม่ได้รับพระ แต่รู้สึกซาบซึ้งใจและขอขอบคุณในน้ำใจไมตรีของคุณหนุ่มและคณะกรรมการทุกท่าน ที่มีความตั้งใจและเสียสละในการจัดสร้างพระและลูกอมรุ่นมงคลชีวิตในครั้งนี้

12. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

ว่าแต่...ก้นเงิน....คือเป้าหมายต่อไปใช่มะครับท่านประธานฯ คริๆ ..(^_^)....

13. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    บางครั้งโอกาส และจังหวะของคนเราไม่เหมือนกัน อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับวาสนาครับ หากโอกาส และความพร้อมหลาย ๆ ด้านมีมาพร้อมกัน อะไรก็เกิดขึ้นได้เสมอครับ

14. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    รู้สึกอบอุ่นเช่นเดิมในกระทู้นี้ เห็นพี่ๆน้องๆได้รับสิ่งดีๆ ก็ชื่นใจ ดีใจ
    สำหรับท่านที่ยังไม่ได้รับในส่วนที่เหลือ ผมจะเข้ามา update รายการ แยกออกเป็นรายการไว้ให้ในช่วงหัวค่ำนี้นะครับ
    และก็ช่วยกันตรวจสอบกันอีกครั้ง

15. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ขอยืมคำกล่าวของคุณคนบ้านสะแกมาใช้หน่อยครับ ความรู้สึกเดียวกันครับ

16. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระแล้วครับ

พระดวงแก้วสิวลี กล่องแดง นำฤกษ์ ทาน้ำมันโป ผมได้รับ 4 องค์ครับ

ขอบคุณครับ

17. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

แบบพิเศษ ด้านหลังจะมีปั๊มโค๊ตด้วยหมึก และมีรอยน้ำมันสีเข้มๆ

แบบธรรมดา ด้านหลังจะไม่มีโค๊ดและรอยน้ำมัน

18. thunthikorn

thunthikorn เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    ได้รับวัตุมงคลชีวิตแล้วครับพี่หนุ่มฯ
    แต่รายการ พระผงแหวกม่าน+ลูกอมก้นครก ทำบุญ 900 บาท/ 1 ชุด
    ผมร่วมทำบุญไป 3 ชุด เป็นเงิน 2700 บาท
    ผมได้รับแต่ลูกอมก้นครก 3 ลูกครับ
    พระผงแหวกม่านยังไม่ได้รับครับผม...
    :VO

19. pisanukomkham

pisanukomkham เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เป็นวันพิเศษ เป็นวันมงคลแห่งชีวิต เพราะได้รับพระชุดมงคลชีวิตเรียบร้อยแล้วครบทุกรายการที่สั่งจองเมื่อตอนเที่ยงนี่เอง ทุกองค์สวยงามและอยู่ในสภาพสมบูรณ์ ไม่มีชำรุดเสียหาย ประกอบด้วย
    1. ชุดกรรมการ 1 จำนวน 1 ชุด 2 องค์
    2. ชุดกรรมการ 3 จำนวน 2 องค์
    3. ลูกอมรุ่น 4 จำนวน 1 ลูก
    (ยังเหลือชุดพิเศษ ลูกอมรุ่น 3 ลูกอมก้นครก ซึ่งคุณหนุ่มจะส่งให้อีกรอบ)

ขอขอบคุณคุณหนุ่ม และกรรมการทุกท่านที่สละแรงกายแรงใจทำสิ่งดีๆที่เป็นมงคลชีวิตให้กับพวกเราทุกๆคน ขอให้กุศลผลบุญในครั้งนี้ส่งให้คุณหนุ่ม และกรรมการทุกท่านมีความสุข มีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมตลอดไป

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มกราคม 2011
  20. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    ได้รับพระผงแหวกม่าน พระผงสิวลีและลูกอมสีทองที่คุณหนุ่มฯกรุณามอบให้แล้ว พร้อมลูกอมรุ่น3 จำนวน 1 ลูก ที่ร่วมทำบุญ ในสภาพสมบูรณ์ รอรูปหล่อแม่พระธรณีที่กำลังส่งตามมาทีหลัง
    ขอบคุณมากครับ