แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ
    :cool:

2. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    """"""""""""""
    เป็นกำลังใจให้คุณลินอีกเสียงครับ

3. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เป็นกำลังใจให้ครับพี่ลินด์ ผมก็เคยเช่าพระกับคุณน้ำเช่นกันครับ
    แต่แค่องค์เดียวเท่านั้น จากนั้นก็เริ่มทะแม่งๆก็เลยรอดตัว อิอิ
    ทำใจให้สบายๆครับพี่ อยู่บ้านนี้อบอุ่นเสมอ ครับ

4. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    พี่ลินสู้ๆครับ ผมคนนึงละที่เข้าใจพี่ลิน เราคิดดีทำดีอย่าได้แคร์ครับบบบบ

5. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    มีใครทราบบ้างไหมครับว่า ผงที่ได้รับมาจากสมเด็จพระสังฆราช ที่สร้างพระยอดนิยมปี 2513 คือผงอะไรหรือครับ แล้วสร้างพระอะไรในปี 13 รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ผมไม่ทราบจริงๆและอยากรู้มากเลยครับ หรือทางpm ก็ได้นะครับ ขอบคุณมากครับ

6. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

..........อย่ากังวลใจไปเลยครับ พี่ลินเป็นคนดีและน่ารักเพื่อนๆที่นี่ต่างก็ยอมรับ และเข้าใจพี่ลินดี เป็นกำลังใจให้พี่ลินเสมอครับ.............

7. FLUKE-NICE

เป็นกำลังให้พี่ลินเช่นกันนะครับ

8. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นๆครับพี่ๆน้องๆ หลวงปู่ทิมสอนให้นิ่ง ใครทำบุญได้บุญ ใครไม่ทำบุญไม่ได้บุญ
    ทำอะไรก็ได้อย่างนั้นครับ เดี๋ยวนี้กรรมติดจรวด 10 mb แล้วครับ เร็วด้วยกดปุปมาปั้บ
    ช่างเขา.......

9. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณ ทุกๆกำลังใจเลยค่ะ วันนี้ได้ระบายออกมาบ้างก็สบายใจขึ้นค่ะ ใจจริงก็อยากจะเฉยๆไป แต่ก็ยังมีทั้งทางโทรศัพท์ เมล์ พีเอ็ม สอบถามเข้ามา ลินก็คิดว่า เขียนอธิบายให้เข้าใจพร้อมกันไปเลยดีกว่า ตัวลินเองก็ได้สบายใจไปด้วยค่ะ บ้างครั้งอาจจะดูเกินๆล้นๆอยู่บ้างสมาชิกในบ้าน คงเข้าใจความต๊องส์ของลินนะคะ ขอบคุณทุกๆท่านค่ะ ;20

10. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเล่าของลูกอมพรายมงคลรุ่น4 ประมาณกลางเดือน กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมามีอยู่คืนหนึ่งครับประมาณตี3ได้รู้สึกเหมือนครึ่งหลับครึ่งตื่นผมเข้าไปมองที่ห้องกระจกแห่งหนึ่งมองผ่านเข้าไปข้างในเห็น รถที่เข็นเด็กทารกแรกเกิดเรียงกันอยู่หลายๆคันและมีเด็กทารกอยู่ในรถด้วยซักพักหนึ่งมีเด็กผู้หญิงใส่เสื้อคอกระเช้าหน้าตาน่ารักมองผมและยิ้มให้ผมยาวประมาณบ่าครับตกใจตื่นขึ้นมาก่อนโดยไม่ได้พูดคุยอะไรเลย ผมก็ไปทำบุญอุทิศเด็กผู้หญิงคนที่เห็นในฝัน ปลายเดือน กุมภาพันธ์ แฟนผมไปตรวจท้องลูกคนที่2 หมอบอกว่าได้ผู้หญิง ไม่รู้จะเกี่ยวกับความฝันที่ผมได้พบเจอมาก่อนหรือเปล่า ไปทำงาน ทำบุญ ก็จะบอกกล่าวทุกดวงจิตให้ไปทำบุญด้วยกัน จากที่แขวนบูชามาเมตตากับคนรอบข้าง ไปห้างหรือบริเวณคนเยอะจะมีที่จอดรถว่างอยู่เสมอๆแปลกดีครับ ขับเข้าไป ก็จะมีคันอื่นๆออกให้ ล่าสุดก็มีโชคกับพี่หนุ่ม และพี่ๆอีกหลายๆคน ได้ทำบุญจองพระชุดใหม่
    เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมเพียงคนเดียวครับถ้าผิดพลาดอะไรก็ขออภัยไว้ณที่นี้ด้วยครับ

11. ภูวดิท

ตอบทาง pm แล้วนะครับ

12. FLUKE-NICE

ขอบคุณมากนะครับ ประมาณค่ามิได้จริงๆครับ

13. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับน้าอุดมเดช...หายไปนานเลย สบายดีนะครับ....
    พูดถึง She คนนั้น...สมัยผมเข้าเวปใหม่ๆก็เกือบจะหลงคารมเช่นกัน(รูปหลงไม่ลง)...ดีนะที่ไหวตัวทันก่อน.... ฮ่าๆ (^_^)

14. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเข้าใจครับพี่ลิน สบายใจเถอะครับเพราะพี่ไม่ได้ทำไม่ดีร่วมกับเขานี่ครับ ถ้าเป็นผมไปคุยกับใครแล้วทุกคนมองว่าไม่ดีตามเขา มันก็คงไม่แฟร์ เพราะถ้าเป็นอย่างนั้นเราก็คงไม่ต้องสุงสิงกับใครแล้วละครับ คนเราคุยกันในเวฟ ต่อให้เป็นปีๆ ก็ยังไม่รู้จักกันลึกซึ้งเลย ไม่รู้จะเอาอะไรขนาดคนเราอยู่กันมาเป็น10ๆปีเห็นหน้ากันทุกวัน ยังไม่เข้าใจกันก็มีมากมาย สบายใจเถอะครับ ผมว่าหลายคนเข้าใจครับ:cool:

15. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เราห้ามความคิดคนอื่นไม่ได้......
    คนที่เขาอาจคิดมองเราผิดไป.....เราชี้แจงให้เขาทราบ
    พี่ว่าเขาเข้าใจค่ะ เผลอเขาก็คงเสียใจด้วยที่มองเราผิดไป
    <O:p
    เป็นกำลังใจให้น้องลิน....อย่าท้อนะคะ................
    น้องลินเป็นคนดีของพี่ค่ะ....เป็นคนมีน้ำใจดีเสมอ..<O:p
    ดูแลสุขภาพด้วยค่ะเห็นนอนดึกทุกคืน.................
    ฝากน้องลิน......เข้ากันปล่าวเนี่ย ลงมืออีกแล้ว mv ..

http://youtu.be/watch?v=c3u-b7FrAB0&feature=related<O:p

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มีนาคม 2011
  16. ภูวดิท

เข้าไปดูกระทู้พระเครื่อง พระชัยเทวฤทธิ์อุดผงพรายกุมาร - ขุนแผนพรายมงคล ครบถ้วนทั้งอิทธิฤทธิ์และบุญฤทธิ์
    คนจองรายการที่ 1 เยอะจริงๆๆครับ นับได้ประมาณ 174 องค์ ผมอยากทราบเหตุผลทุกๆท่านด้วยครับว่าทำไมถึงจองรายการที่ 1 กันครับ อยากรู้และเก็บเป็นข้อมูลหน่อยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2011
  17. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ได้จองอะไรเลยครับ แต่พอจะทราบสาเหตุที่จองกัน ความเห็นส่วนตัวนะครับ

หนึ่ง คืออยากฝากดวงของตัวเองไว้กับพระที่บูชา อยากเห็นผลลัพธ์ดีๆที่ก้าวหน้าอย่างชัดเจนในชีวิตนี้

สอง คือชอบในอิทธิคุณและอยากได้ผงพรายกุมารแท้ๆของ หลวงปู่ทิม ไว้บูชาสักครั้งหนึ่งในชีวิต

สาม อยากทำบุญในรายการที่อัตตราค่าบูชาสูงที่สุดในรายการ (ยกเว้นแบบพิเศษ) ซึ่งจะทำให้สามารถช่วยค่าใช้จ่ายในการสร้างศาลาการเปรียญวัดหนองสะเดาได้มากกว่ารายการอื่นๆ

18. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อธิบายเป็นคำพูดลำบากครับพี่ ประมาณพลาดคราวนี้จะไปหาที่ไหน
    ส่วนตัวแล้ว 2 ปีข้างหน้า กราฟชีวิตของผมต้องเจออะไรที่หนักๆทั้งนั้น ขอหาสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจหน่อยแล้วกัน
    จริงๆก็คิดอยู่นานแล้วจะเลือกแบบผงพรายหรือแบบผงพุทธคุณดี
    ตอนนี้ทางโลกก็ไม่ไหว ทางธรรมก็ไม่เอาอ่าว ขอทางโลกก็แล้วกันนะครับ แหะๆ:cool:

19. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

20. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ตอนแรกผมก็จะจองรายการที่1เหมือนกันครับ สาเหตุคือแน่ๆละครับ ได้ผงพรายกุมารหัวเชื้อของหลวงปู่ทิมซึ่งคงจะไม่มีปัญญาหามาได้แน่ๆและต่อไปคงหาไม่ได้อีกแล้ว เมื่อโอกาสมาต้องคว้าไว้ครับ และอีกอย่างได้ฝากยันต์ดวงชะตาของตัวเองให้พระอริยะเจ้าสวดด้วย แบบนี้จะอดใจได้อย่างไรครับ แต่เมื่อผมทราบว่าจะได้อัฐหลวงพ่อยอดมาด้วย แต่จะไปอยู่ในพระชัยแค่ในรายการที่6 ครั้นจะห้อย 2องค์ก็ยังไงอยู่ ผมเลยยอมตัดใจครับ เมื่อโอกาสมาก้ต้องคว้าไว้อีกเช่นกัน เลยจะจองรายการที่20ครับ แบบองค์เดียวมีทุกอย่างสมใจเลยครับ ตอนนี้ก็เก็บสตางค์ได้แล้ว ถ้าไม่มีอะไรผิดลพาดจริงๆปลายเดือนนี้จะร่วมบริจาคในรายการที่20ครับ :cool::cool: