แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    คุณ Toom2547 ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วนะครับ พระสวยมากสมใจอยากเลยครับ

ขอบคุณครับผม จากคนชะอำ

2. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณtan
    ผมอยูแถวคลอง5ธัญบุรีครับ
    ส่วนรถติดรังสิตรอให้นายกคนใหม่มาแก้ครับพี่รัก

3. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

เคยสอบถามพี่หนุ่มค่ะว่า.....ได้นอนเต็มอิ่มหรือเปล่า...เพราะเห็นพี่หนุ่ม
    ตั้งใจมากค่ะ สำหรับวัตถุมงคลชุดนี้....

ขออนุญาตนะคะพี่หนุ่ม...

*พี่หนุ่ม..ตอบ pm กลับมา....
    ช่วงนี้นอนน้อยและเหนื่อยมาก แต่เมื่อตัดสินใจทำแล้ว ต้องทำให้ดีและต้องแก้ไขเมื่อเกิดปัญหาบางครั้งต้องลงไปดูแลเอง...ลงมือเอง ทำให้ดีที่สุด....

4. kong2

kong2 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Toom2547 ครับผมได้รับพระที่คุณส่งไปให้แล้วนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

5. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

6. tan2007

tan2007 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009

ทำใจครับ ยิ่งใกล้หน้าฝนแล้วต้องเตรียมตัวไว้ก่อน ได้ข่าวว่าวันที่ 21 นี้จะมีคนไปวัดหนองสะเดากันเยอะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

7. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    ถ้าหากจะเข้าใจคลาดเคลื่อนไปบ้าง ก็ขออภัยนะครับ
    ต้องขอขอบพระคุณพี่หนุ่ม ที่ได้ใส่ใจในรายละเอียด
    ของทุกพิมพ์ในพระรุ่นที่จะสร้างนี้ครับ ทำให้คนที่อยากร่วมบุญ
    แต่ปัจจัยน้อยอย่างผมและอีกหลายท่าน จะได้อุ่นใจ
    ว่าจะได้มีของดีไว้ใช้ เช่นเดียวกัน...อนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลครับ

ปล.ถ้ามีพระสักองค์มาให้ผมเลือก ระหว่างสวยกับไม่สวยแต่ใ้ช้ได้ผลดี
    ผมขอเลือกอย่างหลังครับ

8. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    คุณอาหนุ่ม ต้องการให้ดี ทั้งนอก ทั้งใน ครับ

9. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนากับคุณ Step&Time ด้วย และขออโหสิกรรมย้อนหลังด้วยค่ะ

10. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

หลายๆท่านได้รับพระแล้ว ผมรู้สึกดีครับ

คือบอกตามตรงครับ อาจารย์สำราญ ที่เป็นผู้สร้างนั้น เป็นตาผมเองครับ เป็นพ่อของแม่ผม ท่านเรียนวิชาจากหลายๆอาจารย์ ผมเองที่เป็นหลานก็ไม่ทราบว่าท่านเรียนกับหลวงพ่อองค์ใดบ้าง เพราะพ่อแม่ผมย้ายมาทำงานในกทม.ตั้งแต่ผมเด็กๆส่วนอาจารย์สำราญซึ่งเป็นตาผมท่านก็อยู่ที่วัดเขาตะเครา จ.เพชรบุรีนั่นล่ะครับ สร้างพระช่วยวัด เพราะรู้สึกอดีตเจ้าอาวาสก็ญาติๆกัน คือตระกูลผมอยู่แถววัดนั่นเยอะครับ
    หนังสือประวัติที่ทำพระพิมพ์นี้ผมหาไม่เจอน่ะครับ(ไว้จะลองหาดู) คือส่วนตัวคิดว่า ตอนนั้นไม่คิดว่า ตาจะเสียกระทันหัน ผมเองก็ไม่ได้สนใจเท่าใดนัก

ณ ปัจจุบันทราบแต่ว่าคนพื้นที่ชอบหา รุ่น 1 กันมาก เพราะ เป็นรุ่นที่คนพื้นที่ โดนถล่มด้วย M 16 แล้วไม่เป็นอะไร เข้าใจว่าจะแคล้วคลาด
    รุ่นหลังๆซึ่งคือรุ่นที่ผมแจกไปนั้น เซียนพระก็พอรับเช่าอยู่บ้าง แต่ให้หลักร้อย เพราะอย่างที่บอกคนเช่าเช่าหาแต่ รุ่น 1 ซึ่งผมเคยไปปล่อยให้เซียนพระ ฟังไปฟังมา คิดว่าเป็นรุ่น 1 นั่นหมายความว่า เค้าจะเอาไปหลอกขายคนอื่นที่ไม่รู้ว่าเป็นรุ่น 1 นั่นเอง ผมเลยลากลับ แบบเซ็งๆ
    จริงๆแล้วท่านทำพระพิมพ์นี้ อีก กี่แบบไม่แน่ใจ แต่ที่ผมมี เป็นพิมพ์ปรกโพธ์สะดุ้งกลับเนื้อว่านสีดำ ทราบว่าท่านสร้างน้อยมากให้กับลูกศิษย์สายตำราจกองปราบสมัยนาบยพล ชุมพล โลหะชาละ(พ่อท่านเกีรยงศักด์) แค่ 70 กว่าองค์เท่านั้น วันหลังจะถ่ายรูปให้ดูครับ
    เนื้อสีชมพู ทำจากว่านสบู่เลือดก็มีนะครับ พ่อผมเพิ่งเอาคืนไปโดยเอาเนื้อว่านสีดำมาแลก
    เป็นพระกริ่งพิมพ์เพชรกลับ สร้างเพื่อให้วัดปราสาททอง สุพรรณบุรี ออกเพื่อสร้างกุฏิพระก็มีครับ พิมพ์นี้มีประสบการณ์เช่นกัน แม่ผมให้มาแล้ว เพราะมีคนมาขอเช่าหลังจากถูกยิง ไม่เป็นไรเช่นกันครับ
    ไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าทำไมคนเพชรเนี่ยยิงกันบ่อยจัง

11. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    หวัดดีครับคุณ moo noi ไปกราบหลวงปู่ทิมเป็นยังไงบ้าง ไปยากมั๊ยครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตรวจสอบแผ่นดวงชะตาของทุกท่าน (เฉพาะรายการจองเพื่อใช้ฝังใต้พระชัยวัฒน์) ได้ที่ห้องพระเครื่องครับ แผ่นเงินที่ใช้ทำดวงชะตานั้น หลอมมาจากแผ่นอักขระเงินโบราณ + ก้อนเงินโบราณแล้วรีดเป็นแผ่นบางๆอีกครั้ง ไม่ได้ซื้อสำเร็จรูปจากร้านทั่วๆไป จะเห็นบางแผ่นที่มีรอยเข้มของคราบไฟที่เป่าหลอม

ไฟล์ที่แนบมา:

13. moo noi

สวัสดีค่ะคุณ tanatsan

ไปกราบท่านมาแล้ว ไปไม่ยากค่ะ
    แต่ป้ายบอกทางเล็กไปหน่อย ป้ายทางเข้าวัดรู้สึกจะเตี้ยไป เกือบขับรถผ่านเลยค่ะ.....แต่วัดใหญ่โตมาก ยังคิดอยู่เลยว่าถึงแม้ว่าท่านจะละสังขารไปนานแล้ว แต่บารมีท่านยังมีอยู่เหลือล้น

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

14. moo noi

เรื่องแบบนี้ ได้ยินบ่อย จนมีความเชื่อลึกๆว่า "คนเพชรดุ".....

15. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วภูมิใจแทน น่าจะเป็นพระประจำตระกูลได้เลยนะคะ บางสิ่งบางอย่างถ้าเราเป็นสายเลือด ยิ่งขลังมากขึ้้นอีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2011
  16. noiptt

noiptt เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมาก

17. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ขอค้านครับ คนเพชรจิตใจดีครับ ที่ว่ายิงกันบ่อยเพราะว่านักข่าวขยันเขียนข่าวส่งโรงพิมพ์ตัวเองกลัวไม่มีข่าวเขียนนะครับ แบบเขียนแล้วมันส์ หนังสือพิมพ์จะได้ขายดีงัย แล้วก็ถูกใจคนอ่านข่าวเสียด้วย
    หากสังเกตุดีๆ มีอีกหลายๆจังหวัด ดุกว่าอีก ยิงกัน ตีกัน โกงกันอยู่เรื่อยๆแต่ไม่ค่อยมีนักข่าวในพื้นที่ ขยันเขียนขยันส่งต้นฉบับเลย
    สรุป ขอค้านครับ คนเพชร น่ารักทุกคน อิอิ

18. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

19. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007

วันนี้ผมได้รับพระเรียบร้อยครับ ขอบคุณมากครับ

20. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระ และคาถาสวดแล้วครับ สวยงามมาก
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ