แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. peda

peda Active Member

รบกวนสอบถามพี่หนุ่มเมืองแกลง ดังนี้ครับ
    1. ถ้าจะต้องเลือกห้อยเพียง 1 องค์ ระหว่างแหวกม่าน(รุ่นที่ทำเมื่อคราวก่อน) กับพระชัยฯอุดผงพรายกุมาร(รุ่นที่กำลังสร้าง) จะเลือกห้อยองค์ไหนดีครับ
    2. พุทธคุณระหว่างแหวกม่าน(รุ่นที่ทำเมื่อคราวก่อน) กับพระชัยฯ อุดผงพรายกุมาร(รุ่นที่กำลังสร้าง) มีพุทธคุณแตกต่างกันอย่างไร แต่ละองค์เน้นไปทางด้านไหน สำหรับอาชีพรับราชการ(ที่มียศ ตำแหน่ง)ควรห้อยองค์ไหนมากกว่ากันครับ
    สำหรับผมได้บูชาแหวกม่านมาแล้วประมาณ

2. peda

peda Active Member

รบกวนสอบถามพี่หนุ่มเมืองแกลง ดังนี้ครับ
    1. ถ้าจะต้องเลือกห้อยเพียง 1 องค์ ระหว่างแหวกม่าน(รุ่นที่ทำเมื่อคราวก่อน) กับพระชัยฯอุดผงพรายกุมาร(รุ่นที่กำลังสร้าง) จะเลือกห้อยองค์ไหนดีครับ
    2. พุทธคุณระหว่างแหวกม่าน(รุ่นที่ทำเมื่อคราวก่อน) กับพระชัยฯ อุดผงพรายกุมาร(รุ่นที่กำลังสร้าง) มีพุทธคุณแตกต่างกันอย่างไร แต่ละองค์เน้นไปทางด้านไหน สำหรับอาชีพรับราชการ(ที่มียศ ตำแหน่ง)ควรห้อยองค์ไหนมากกว่ากันครับ
    สำหรับผมได้บูชาแหวกม่านเก็บมาแล้วประมาณ 10 องค์ ครับ ขอบคุณมากครับพี่หนุ่มเมืองแกลง

3. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่หนุ่มในบุญกุศลที่ได้ทำไปทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ
    และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญบริจาคอุปกรณ์ให้แก่เด็กนักเรียนที่โรงเรียนวัดหนองสะเดาด้วยครับ
    ปล.นึกถึงหน้าเด็กๆทุกคนที่ได้เห็นคอมพิวเตอร์และอุปกรณ์กีฬาคงดีใจ ปลื้มใจ ยิ้มแย้มกันแน่ๆเลย

4. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

5. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาสาธุ กับญาติธรรมทุกๆท่าน ในบุญกุศลที่ได้บำเพ็ญมาทั้งหมดทั้งปวงด้วยครับ

6. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับอาจารย์หนุ่มด้วยครับ และขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญบริจาคอุปกรณ์ให้แก่เด็กนักเรียนที่โรงเรียนวัดหนองสะเดาด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

7. ojoel

ojoel เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ คุณหมอ
    :cool::cool::cool:

8. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณมากครับคุณหมอ วันที่เปิดเรียนวันแรกผมเห็นเด็กๆนักเรียนที่โรงเรียนวัดหนองสะเดาทุกคน(ทุกคนจริงๆ) วนเวียนมามองเครื่องคอมพิวเตอร์ที่พวกเรานำไปบริจาคให้ ด้วยสายตาแบบเด็กที่เห็นของขวัญล้ำค่าอยากจับ อยากลูบคลำ อยากเปิดดูแล้ว อดปลื้มใจแทนทุกท่านไปด้วยไม่ได้ สิ่งที่คิดว่าไร้ค่าของเรา บางครั้งแสนจะมากค่าสำหรับบางคน

ทั้งครูใหญ่ ครูประจำชั้นพูดเหมือนกันว่า ไม่คิดว่าจะยังมีคนเห็นความสำคัญของเด็กชนบทและคิดถึงพวกเขาแบบนี้ วันข้างหน้าพวกเขายังไม่รู้ว่าจะทำได้ดีขนาดใหน แต่ครูทุกคนยืนยันว่าจะทำให้ดีที่สุดและให้คนที่มีน้ำใจเมตตาไม่ผิดหวังในสิ่งที่ตั้งใจและอยากเห็น ผมก็จะไม่ทิ้งโรงเรียนนี้เช่นกัน จะแวะเวียนไปช่วยเหลือเท่าที่ทำได้

9. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดียามค่ำค่ะ
    วันนี้ไปบริจาคโลหิตมาค่ะ

ขออุทิศกุศลให้แก่
    เจ้าแม่ตะเคียนทอง , ลุงบุญ(เจ้าของน้ำมันโป) , และ
    ดวงจิตของพรายทั้งหลายในลูกอมพรายมงคลทุกๆรุ่น ค่ะ...<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

10. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณมากครับ สำหรับน้ำใจและความเมตตาที่มีให้เด็กในชนบท
    โรงเรียนวัดหนองสะเดา ยังขาดอีกสารพัดในอุปกรณ์ช่วยการศึกษา
    กำลังพัฒนาและปรับปรุงใหม่ โดยครูใหญ่คนใหม่ที่ไฟแรงและตั้งใจจริง
    หากเราช่วยกันได้บ้างคนละไม้คนละมือ แม้จะเล็กๆน้อยๆก็คงเป็นสิ่งที่ดี
    วันนี้สำหรับพวกเราบางคน อาจเดินทางมาเกินครึ่งทางชีวิตแล้วก็เป็นได้

แม้ว่าจุดหมายปลายทาง...จะเป็นสิ่งที่มีความหมายมากที่สุดของแต่ละคน
    แต่...ระหว่างทางก่อนถึงจุดหมายที่หวัง ก็มีความหมายและคุณค่าไม่น้อย

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยินดีจะเป็นสื่อกลางให้ด้วยความเต็มใจครับ
    ขออนุโมทนาในเจตนาอันเป็นกุศลนี้ด้วยครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1

อนุโมทนาด้วยครับ กับเจตนาที่น่าชื่นชมแบบนี้
    ขอให้ทุกคนพบแต่เรื่องดีๆและเจอสิ่งที่หวังโดยเร็ว

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หลวงพ่อฉันมื้อเดียว เวลา 11.00 เน้นปลาและผักเป็นหลัก
    ขออนุโมทนาในเจตนาด้วยครับ ขอให้เจริญๆในทุกๆด้าน

14. PITINATTH73

เลือดกรุ๊ป B ......เลือดผมกรุ๊ป B เช่นเดียวกันครับ
    ผมขออนุโมทนาสาธุครับ

15. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    อิอิ ผมก็กร๊ป บี ครับ แต่คราวก่อนบริจาค แต่รู้สึกว่าจะมี ไขมันเยอะไปหน่อย ครับเพราะได้ ผลเป็น f ครับ

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หากตัดค่านิยมและสิ่งต่างๆออกไป เหลือเพียงพุทธคุณในวัตถุมงคล
    พระชัยอุดผงพรายกุมาร จะเป็นพระเครื่องที่น่าใช้ติดตัวมากที่สุดครับ

-เป็นรูปพระพุทธเจ้า ที่มีบารมีมากอยู่แล้วในองค์พระ
    -มีขนาดพอเหมาะพอดี สวยงามและมีความหมาย
    -มีผงพรายกุมารของแท้ๆแบบหัวเชื้ออุดใต้ฐาน
    -เนื้อนวะโลหะแบบแท้ๆตามสูตรการสร้างโบราณ
    -ใส่แผ่นยันต์ครบถ้วนตามตำราอย่างแท้จริง
    -ปลุกเสกให้ถึงพร้อมทุกสายวิชา ทั้งอิทธิฤทธิ์-บุญฤทธิ์
    -พิธีปลุกเสกมากครั้ง เพื่อให้ดีมากกว่าพระเครื่องทั่วๆไป

1. เลือกพระชัยอุดผงพรายกุมารครับ
    2. พระผงแหวกม่าน เน้นการพ้นจากอุปสรรคชีวิต เจริญในหน้าที่การงาน
    3. พระชัยเทวฤทธิ์ เน้นศิริมงคล ความอุดมสมบูรณ์ อำนาจฤทธิ์และความก้าวหน้า

อยากเห็นผลเร็ว ต้องการอำนาจเสริมก็ใช้พระชัยเทวฤทธิ์อุดผงพรายครับ พระรุ่นนี้สร้างไว้อย่างดีเพื่อการใช้ติดตัวจริงๆ หากใช้แล้วไม่ได้ผลดีอย่างตั้งใจ ผมจะรู้สึกผิดมากที่ทำได้ไม่ดีดังใจ แต่ผมแน่ใจว่าผมทำดีที่สุดแล้วเท่าที่คนๆหนึ่งจะทุ่มเททำได้ มีหลายอย่างที่ผมสัมผัสได้เองในช่วงเวลาที่กำลังเตรียมการผสมมวลสารและทำพิธีต่างๆก่อนกดและหล่อเป็นองค์พระ และมีเรื่องดีๆเกิดขึ้นให้เจอมาด้วยตัวเอง มีสิ่งบอกเหตุว่าพระเครื่องครั้งนี้ถึงพร้อมในคำว่าอิทธิคุณและอำนาจฤทธิ์ ผมเน้นการบูชาแล้วได้ผลจริงมากกว่าทำแล้วขายหมดเร็วครับ

17. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ผมชอบและศรัทธาพระรุ่นนี้ครับ ไม่ว่าจะเป็นมวลสาร พิธีปลุกเสกหรือคนสร้างครับ เพื่อนผมเล่าให้ฟังว่าพระผงพรายหลวงปู่ทิม มีคนที่ลพบุรีได้นำมาอาราธนาเพื่อทดลองตัดสายรุ้ง ปรากฎว่าตัดสายรุ้งขาดครับซึ่งเรื่องนี้เป็นเรื่องจริง และพระผงพรายองค์นั้น ก็เป็นผงพรายเดียวกันกับผงพรายที่จะสร้างพระชุดนี้ ผมจึงเชื่อพุทธคุณผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมไม่ธรรมดาจริงๆๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2011
  18. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    สอบถามพี่หนุ่มเพิ่มเติมครับ

พอดีเพิ่งเห็นว่าพี่หนุ่มได้นำผงลบของหลวงพ่อสมมาอุดใต้ฐานพระชัยด้วย

จึงอยากสอบถามว่าผงลบนี้ ครูบาอาจารย์ของพี่หนุ่มกล่าวไว้อย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระชัยเทวฤทธิ์เนื้อนวะโลหะ เนื้อกลับดำจากการเทหล่อผสมเนื้อโลหะกลับไปกลับมาแล้วถึง 4 ครั้ง กล้ารับรองในคุณภาพทั้งเนื้อในและเนื้อนอก ไม่ดีจริงจะรับคืนครับ ผมเห็นเนื้อโลหะที่จะเทพระเนื้อโลหะทุกอย่างแล้ว เพราะการที่ผสมเนื้อตามสูตรและใส่เงิน ใส่ทองคำลงไปจริงๆ ทำให้เื้นื้อพระทุกแบบเข้มข้นและแตกต่างจากพระนวะโลหะทั่วๆไป

พระเนื้อนวะโลหะจะเข้มกว่าในภาพตัวอย่าง พระเนื้อสำริดของรูปหล่อ ลป.ทิม และ ลพ.ยอด ที่ผสมเนื้อแบบใหม่และเคี่ยวเนื้อหลายวัน ทำให้เข้มข้นและแทบจะเป็นเนื้อนวะโลหะเลยทีเดียว ไม่แดงๆเหลืองๆแบบที่หลายท่านเคยเห็นจากที่อื่น บางครั้งเรื่องบังเอิญดีๆก็เกิดได้เอง

คนที่ดวงตก ดวงไม่ดีมักจะได้รับการแนะนำให้ไปบูชาราหูและกราบขอพรพระ พระรูปหล่อ ลป.ทิม นั่งบนราหู มีเคล็ดวิชาแก้อาถรรพ์ครบถ้วนแล้ว ดีแน่นอน ทั้งยังอุดด้วยผงพรายกุมารของท่านอีกด้วย

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ทั้งผงพรายกุมาร ผงพุทธคุณ ผงเสน่ห์ และผงต่างๆอีกสิบกว่าขวดที่ผมตะเวนนำไปทำพิธีมากครั้ง ต่างได้รับความสนใจพิจารณาจากทั้งพระเกจิและฤาษีที่ปฏิบัติในถ้ำ และแนะนำการผสม-การใช้ในแต่ละอย่าง ผมจะยังไม่กล่าวถึงคำบอกเล่าต่างๆที่ได้รับฟังมาจากท่านต่างๆที่เมตตาปลุกและเรียกอำนาจความศักดิ์สิทธิในตอนนี้ ให้เป็นไปตามจังหวะของแต่ละคน แม้แต่เรื่องลูกอมพรายมงคลที่สร้างไปแล้ว ก็จะมีเรื่องดีๆและมีลาภผลให้พบเจอกันทุกท่านแน่นอนเพียงแต่เวลาของแต่ละคนนั้นต่างกัน