แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไงก็เป็นคนน้ำเค็มอยู่แล้ว ยังไงก็ต้องเจอแน่นอน:mad:
    ต้องแถวๆบ้านเพื่อนที่แกลงนี่แหละ

ขอขอบคุณพี่หนุ่มมากนะครับ :cool::cool:

2. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรม ชมรมคนรักพี่หนุ่มเมืองแกลง ทุกๆท่าน ราตรีสวัสดิ์ครับ

3. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขอตัวพักผ่อนก่อนครับ นอนหลับฝันดี(พรุ่งนี้หวยออกแล้วนะจ๊ะ)ราตรีสวัสด์ครับทุก ๆ ท่าน

4. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

ใครรู้จักพระพิมพ์นี้บ้าง

รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ด้วยครับ
    ใครรู้จักพระองค์นี้บ้าง เป็นเนื้อดินเผา แขวนแล้วรู้สึกเย็น จับก็เย็น :cool:
    แต่ไม่รู้ประวัติ แท้หรือปลอม

ถ้าใครรู้ช่วยบอกเป็นวิทยาทานหน่อยครับ
    sutketb

ไฟล์ที่แนบมา:

5. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

6. ลี้น้อย

ลี้น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยให้ดำเนินการต่อไปได้ อนุมัติซ้อนอนุมัติ จะได้ต่อเวลาไปเรื่อยๆ.....นะขอรับ

7. chai wong

chai wong เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005

ผู้บริหารฝ่ายขายรระดับสูง ของบริษัทยักษ์ใหญ่ และ บริษัทข้ามชาติ ในประเทศไทย หลายๆบริษัท ก็ใช้วิธีการนี้ ในการทำงาน และ แนะนำเสมอให้ มีจิตที่เมตตา สวดมนต์ ไหว้พระ ทำบุญ ทำทาน นั่งสมาธิ และชวนกันไปแสวงบุญปฏิบัติธรรมที่อินเดีย นั่งสมาธิ และ สวดมนต์ใต้ต้นพระศรีมหาโพธิ์

ขอบพระคุณคุณหนุ่มมากครับ สำหรับคำแนะนำที่ดีมากๆแบบนี้ อยากให้พวกเราลองปฏิบัติดูนะครับ ทำเท่าที่ทำได้ก่อน แล้วค่อยเพิ่มขึ้นทีละนิด ชีวิตมีแต่จะดีขึ้นดีขึ้นทุกวันครับ

คุณหนุ่มครับ ถ้ามีเวลาว่างรบกวนช่วยดู PM วันที่ 4/7/53 ของผมหน่อยนะครับ ขอบพระคุณครับ

8. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าทุกท่านครับ..:cool:

9. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปู่หนุ่มครับ เรื่องนี้ผมขอยืนยันว่าเคยทำสำเร็จมาแล้วหลายครั้งครับ และยิ่งทำมากๆเข้า ก็ยิ่งมีผลให้จิตใจมั่นคง และตั้งมั่น มากขึ้นทุกที เริ่มต้นมักไม่สวยงาม แต่จบสวยทุกฉากครับ เมื่อวานนี้ผมก็ทำได้จนสำเร็จเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณสำหรับความคิดดีๆ+ความช่วยเหลือดีๆ ที่มอบให้ผมครับ

พระกริ่งแก้วมรกตของ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล สามารถใช้อธิษฐานจิตขอพรได้จริง สำเร็จมาหลายครั้ง แต่ยังไม่คิดอยากเล่าให้ฟัง เพราะบางครั้งมันเกิดความรู้สึกว่าของแบบนี้ไม่ต้องเล่าจะดีกว่า ใครทำ ใครรู้ แต่ที่จะมาเล่าครั้งนี้ เห็นว่าเป็นประโยขน์เพื่อ และเพื่อ support ข้อความของคุณปู่หนุ่มเมืองแกลง ว่าผมทำยังไงจึงสำเร็จ (เรื่องส่วนบุคคลโปรดใช้วิจารณญาน)

เคล็ดลับที่ผมใช้อฐิษฐานกับพระกริ่งแก้วมรกตองค์นี้ คือ "การไม่ขอมั่วสั่ว" "ไม่ขอเล่นๆ" "ไม่ขอเพราะยากลองพุทธคุณ" แต่ขอเพราะเดือนเนื้อร้อนใจจริงๆและต้องการให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ซึ่งเป็นที่พึ่งสงเคราะห์โดยด่วน ที่สำคัญมากๆ คือความตั้งมั่น ทุกๆครั้งที่ผมขอ ผมจะขอเพียงครั้งเดียว ไม่ขอซ้ำสอง และไม่ขอเรื่องอื่น จนกว่าเรื่องนั้นจะเห็นผล เพื่อให้การขอครั้งเดียวเดี่ยวๆในครั้งนั้น มีสมาธิจิตสูงสุดในเวลานั้น เพื่อให้เกิดความมุ่งมั่นสูงสุด ที่ปราถนา จะสำเร็จผลมากกว่าการขอซ้ำไปซ้ำมาแบบจิตระส่ำระส่าย เมื่อทำได้อย่างนี้แล้วสุดท้ายให้ทิ้งมันไป ปล่อยวางมันลงไป และกราบ 3 ครั้ง แล้วทีนี้ลงมือทำด้วยตัวเองให้สำเร็จด้วยตัวเอง ทีนี้จิตเราก็จะจับอยู่กับการพึ่งตัวเองมากที่สุด มีความมั่นใจสุดขีด จนลืมเรื่องที่อฐิษฐานไปแล้ว (มันจะฝังอยู่ที่เบื้องลึกๆในใจโดยไม่รู้ตัวอย่างอัตโนมัต) ตอนนี้มาถึงขั้นตอนที่เรากำลังพยายามปฏิบัติอยู่ล่ะ ไม่ใช่ขอแล้วนั่งบื้อๆอยู่เฉยๆ

ผลที่เกิดขึ้นคือ อยู่ดีๆจะมีอะไรๆเข้ามาแบบไม่รู้ตัว มีคนมาช่วยเหลือบ้าง มีคนมาให้ทาง ให้โอกาศบ้าง อยู่ดีๆจะมีโชคแบบฟลุคๆไปเอง หรือมีคนใจบุญคอยสงเคราะห์ให้ อะไรประมานนั้นครับ บอกไม่ถูกเหมือนกัน ต้องทำเอาเอง

ไม่ได้บอกให้ใครประหมาด แค่ตั้งใจทำก็พอ อย่าลืมแผ่เมตตานะครับ

เมื่อวานนี้ผมก็สำเร็จอีกเรื่องนึงแล้วครับ ตอนแรกไม่ได้คิดอะไรมากขนาดนี้ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร แต่พักหลังนี้จริงจังมากๆ ตั้งใจมากถึงขั้นต้องอฐิษฐานจิตขอพรจากพระกริ่งแก้วฯกันเลยทีเดียว แล้วก็ได้มาแล้วครับได้มาแบบฟลุคๆ พระสมเด็จมงคลมหาลาภกรุวัดสารนารถของผม เป็นคุณค่าทางจิตใจจริงๆครับ สาธุ ^^

ขนาดไฟล์:
      67.2 KB
      เปิดดู:
      167
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2010
  10. 15 ค่ำ

สวัสดียามเช้าครับครู,,,สวัสดียามเช้าครับพี่ๆเพื่อนๆ,,,,,,^_^,,,,,,,

11. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับ ทุกท่าน คุณ 15 ค่ำ ตื่นแต่เช้าเลยนะครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขตลอดวันนะครับ

12. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดียามเช้าค่ะ วันศุกร์.... วันสุขหรรษาของสัปดาห์..........
    เมื่อวานก็เข้ามาอ่านเรื่องราวของเพื่อนสมาชิก....อีกได้ลองใช้วิชา

ใช้จิตใจมั่นคง และตั้งมั่น เริ่มต้นได้สวยงาม ฝึกตรงหน้าจอเลยเพื่อไม่ให้เสียเวลา

วิธีการสร้างแรงบันดาลใจที่ดี ต้องมีครบ 3[FONT=&quot] ประการคือ<O></O>[/FONT]
    1. [FONT=&quot]สร้างความเชื่อมั่นในตนเอง[/FONT]
    2. [FONT=&quot]มีความมุ่งมั่นในการกระทำ [/FONT]
    3. [FONT=&quot]มีศรัทธาในความสำเร็จของตนเอง

[/FONT][FONT=&quot]มักมีข้อห้าม ไม่ให้สร้างจินตนาการโดยขาดความพอดีและไม่อยู่บนพื้นฐานของความน่าจะเป็นไปได้ ที่เรียกว่า การเพ้อฝัน
    [/FONT]ส่วนแรงบันดาลใจที่ดี ต้องไม่เกิดจากความทรงจำในตัวเรา ต้องเกิดจากจิตใต้สำนึกที่เป็นอิสระต่อระบบความคิด ไม่ผูกมัดอยู่กับแนวทางแบบเดิมที่เคยเป็น เมื่อเอาความศรัทธาในพลังอำนาจ จะได้แรงบันดาลใจที่อยู่บนความศรัทธาในตัวเอง โดยเชื่อมั่นในพลังอำนาจวิเศษที่คอยคุ้มครองเราอยู่ เป็นการปลุกจิตใต้สำนึกให้เกิดพลังงานอีกแบบหนึ่ง

มันหลับคาหน้าจอคอมพิวเตอร์ เรียกสติตัวเองกลับมาอีกที จะเข้ามาถามต่อ
    พี่หนุ่มหายไปแล้ว ตามด้วย

เข้ามาอ่านกระทู้อีกที เขาพูดเรื่องมีดหมอ.......ของพี่ก็มี.... แต่เล็กนิดเดียวเพียง 3 ซม.เองค่ะ...

เดี่ยววันนี้จะมาติดตามอีกนะคะ......

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2010
  13. 15 ค่ำ

ช่วงนี้ว่างแล้วน่ะครับ เลยนอนดึกตื่นเช้าใด้สบายๆครับ ขอให้ทำงานอย่างมีความสุขตลอดทั้งวันนะครับ ..^_^..

14. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีวันเสาร์น้อยครับทุกท่าน

15. 9046

9046 เป็นที่รู้จักกันดี

...สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกท่าน...

16. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีตอนเช้าครับทุกๆท่าน.....ในที่สุดก็ถึงวันศุกร์เสียที...อิอิ ..(^_^)..

17. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่มีปัญหาถูกโทร.รบกวนจากเบอร์ต่างๆ ขายประกัน, หลอกลวง ฯลฯ ใช้โทรศัพท์ที่มีฟังก์ชันบล็อกเบอร์ที่จะโทร.เข้า หรือแบล็คลิสต์ ซิครับ หายรำคาญไปเยอะ....หลายๆรุ่นหลักร้อย หรือ 1,xxx ก็มีฟังก์ชันนี้แล้ว

ประทานโทษนะครับที่ไม่เกี่ยวกับพระเครื่อง

ขอให้ทุกๆท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม

อนุโมทนาครับ:cool:

18. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    แล้วมีดหมอของหลวงปู่หมุน เป็นยังไงบ้างครับ

19. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีวันหวยออก
    วันเสาร์น้อยของผม
    วันที่ฟ้ามีแต่สีเทา....

ใครมีาแบ่งปันกันครับ.... :cool:

20. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    เข้ามาอ่านกระทู้อีกที เขาพูดเรื่องมีดหมอ.......ของพี่ก็มี.... แต่เล็กนิดเดียวเพียง 3 ซม.เองค่ะ...

เดี่ยววันนี้จะมาติดตามอีกนะคะ......

มีเยอะจังครับ จะเตรียมไว้ออกรบหรือเปล่าครับ คุณ nuanpan :d(deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2010