แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ดีใจด้วยครับที่ได้ทำในสิ่งที่น่ายกย่องกับผู้มีพระคุณ ชีวิตไม่ตกต่ำแน่นอน เห็นมาหลายคนแล้วครับ ใครจะรู้บ้างว่า ตัวเราเองอาจจะสิ้นลมหายใจก่อนพ่อแม่ก็ได้ แล้วเรายังไม่ได้ทดแทนคุณอะไรสักอย่างในชาตินี้โดยยังไม่รู้ว่าอีกสักกี่ภพกี่ชาติกัน ที่จะได้เกิดมาพร้อมหน้าพ่อแม่ลูกเช่นนี้อีกครั้ง

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    นั่นคือแก่นแท้และความหมายของกระทู้นี้แล้วครับ
    พระเครื่องเป็นสิ่งที่เป็นกำลังใจและรวมพลังศรัทธา
    พระทั้งสามนั้น เป็นพระแท้ของชีวิตเราอย่างแท้จริง

3. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เพิ่งเคยได้ยินนี่แหละครับ มีดหมอทำจากตะแกรงเผาศพ
    ปกติเขาทำจาก เหล็กยอดเจดีย์ ยอดปราสาท ตะปูสังขวานร ตะปูโลงศพ เหล็กน้ำพี้ มาทำเป็นของดีติดตัว และจริงๆแล้วควรเรียกมีดอาคม ถึงจะถูก เรียกมีดหมอ ดูเหมือนหมอผี สมัยใหม่เอาของอื่นๆไปทำมีดหมอกันแบบนี้ไม่เคยเห็นเลยครับ ต้องกำกับให้ดีอย่าให้เป็นโทษต่อเราเอง เอาน้ำมนต์พรมและเอาด้ายสายสิญจน์ผูกมีดไว้เสียก่อน นำเข้าบ้านก็ดีนะ

4. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบพระคุณ คุณ หนุ่ม มากๆเลยค่ะ ลินนำเข้ามาในบ้านเลยไม่ได้ทำอะไระเลย แถมเมื่อคืนก็ลืมไหว้พระสวดมนต์อีก หุๆๆๆ แต่รู้สึกว่า กลุ่มประสานเสียงหน้าบ้าน จะประชันกันช่วง ตี 1 ค่ะ เมื่อคืน เสียงรับกับหน้าซอยท้ายซอยที่เดียวค่ะ :boo:

5. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lynn@nice [​IMG]
    ลินขอสอบถาม เรื่องมีดหมอ หน่อยนะคะ เผื่อจะได้เพิ่มพูนความรู้ และ จะได้ตอบคำถามในงานอาชีพได้ค่ะ
    ลินได้รับมีดหมอมา 2 เล่ม ดูๆไปก็ไม่ค่อยจะต่างจากมีดหมอธรรมดาเท่าไร
    แต่มาสะดุด ตรงที่ เขียนเอาไว้ว่า " ใบมีดทำจากตะแกรงเผาศพ ในป่าช้า " อ่านแล้วขนลุกทีเดียวค่ะ อย่าจะถามว่า ใบมีดที่ทำจากตะแกรงเผาศพ ดีอย่างไร หรือช่วยในเรื่องใดค่ะ และการนำตะแกรงออกมาทำมีดต้องทำพิธีกรรมอะไรบ้างไหมค่ะ หน้าจะมีอถรรพ์ อะไรสักอย่าง ?
    ในใบกำกับเขียนเอาไว้แบบนี้ค่ะ
    วันขึ้นครู
    อังคาร ขันธ์ 5 ให้อธิษฐานได้ 108 อย่างในสิ่งดีๆ อย่าเอาไปใช้ในทางที่ผิด จะแพ้แก่ตัวเราเอง ค่ะ

</td> </tr> </tbody></table>
    มีหลายวัดเลยครับ ที่โดนขโมยตะแกรงเผาศพในเมรุไป ทำให้วัดเดือดร้อนมาก พวกนี้เอาไปขายทำของอาถรรพณ์

ของประเภทนี้ไม่ค่อยน่าใช้ครับ

6. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เพิ่มเติมเรื่องงานครับ เพื่อจะไม่ต้องสับสนและไม่ยุ่งยากมากไป

- บทความพิมพ์เป็นภาษาไทยทั้งหมด ความยาวอย่างน้อย 1 หน้ากระดาษ A4
    - กรอกข้อมูลการสมัครเป็นภาษาไทยทั้งหมด ในช่องที่กำหนด
    - Resume / CV ทำเป็นภาษาอังกฤษให้ดีที่สุดต่อตัวท่านเอง

a. ผู้สนใจสมัครในตำแหน่งพนักงานประจำสำนักงานหรือผู้ปฏิบัติงานทั่วไป ให้เขียน
    resume แบบง่ายๆ และเขียนบทความเฉพาะแค่การแนะนำตัวเอง ด้วยลักษณะพื้นฐาน
    ข้อมูลจริงของตนเอง แต่ต้องกรอกข้อมูลการสมัครให้ึครบ

b. ผู้สนใจสมัครในตำแหน่งงานบริหาร และหัวหน้างาน ต้องแสดงวิสัยทัศน์ให้ดีที่สุด ตาม
    แนววิเคราะห์เชิงระบบ แนววิเคราะห์เชิงปฏิบัติ และแนวความคิดเชิงทฤษฎี โดยต้อง
    เขียน Resume ให้สมบูรณ์ที่สุด และต้องกรอกข้อมูลการสมัครให้ครบ

7. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    เรียนถามครับพี่หนุ่ม

1. ตำแหน่งระดับหัวหน้าโครงการ ดูแลงานในแต่ละจังหวัดนั้น มีหลักเกณฑ์เรื่องอายุเข้ามาเกี่ยวข้องไหมครับ ? ถ้าอายุ 30 ปี แต่เคยร่วมงานกับบริษัท world wide organization มา นี่จะเข้าหลักเกณฑ์ไหมครับ ?

2. ถ้าไม่ได้รับการคัดเลือกในตำแหน่งระดับหัวหน้าโครงการ ทางองค์กรจะนำไปพิจารณาในตำแหน่งระดับปฎิบัติการหรือไม่ครับ ? หรือว่าเลือกได้อย่างใด อย่างนึงในตอนสมัคร

ขอบคุณครับ

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    - ได้ครับ หาก profile ผ่านจริง ผู้บริหารต่างประเทศจะดูที่ฝีมือด้วยครับ
    อาวุโสเป็นเรื่องรองลงไป อายุ30 ก็เป็นผู้บริหารภาคได้ หากคุณสมบัติผ่าน

- เราเลือกไว้ได้สองลำดับ แต่หากไม่ผ่านที่เลือกไว้ จะดูคะแนนที่ได้และไล่
    ลำดับที่ต่ำกว่าให้ โดยสอบถามกลับมาที่ผู้สมัครอีกครั้ง ทุกหัวข้อและ
    ทุกอย่างที่กำหนดให้ทำ มีเครดิตพอยท์เป็นตัวชี้วัดเหมือนสอบเอ็นทรานซ์

- หากเลือกตำแหน่งที่ตรงคุณสมบัติของตนเอง และเหมาะกับพื้นที่ปฏิบัติงานโดยตรง
    จะได้รับพิจารณาก่อนผู้อื่น แม่ว่าจะมีผู้ที่มีศักยภาพสูงกว่า แต่สมัครในตำแหน่งอื่นที่ไม่ตรงกับคุณสมบัติของตนเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2010
  9. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    พี่เป็นคนละเอียด และมองชีวิตได้ลึกซึ้งจริง ๆ เมื่อก่อนตอนที่ได้อ่านกระทู้แรก ๆ พี่มีสอดแทรก เรื่องเหล่านี้ไว้บ้างแล้ว แต่ผมยังเป็นคนที่ปัญญาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เลยไม่เข้าใจความหมายที่พี่พยายามสื่อเพื่อให้ทุกคนได้คิด ดีใจครับที่ได้อ่านบทความจากพี่ และขอเก็บเกี่ยวความรู้ ความคิดที่มีความละเอียด รอบคอบ และแง่คิดดี ๆ เพื่อนำไปปรับใช้ กับชีวิตประจำวัน ถึงแม้นว่าจะทำได้ไม่ถึงครึ่งแบบที่พี่แนะนำไว้ก็ตาม ขอบคุณมากครับ

10. เอกสุกิตติมา

เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าถ้าผ่าน ไปทำงานที่ไหนครับ

11. herun

herun เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2010
    คุณหนุ่มครับผมเกิดที่ ขอนแก่น จนจบ ปวส. แล้วมาทำงานแต่งงานที่บางปะกง 24ปี
    ผมต้องเขียนบทความเกี่ยวกับจังหวัดใหนดีครับ

12. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    สวัสดียามบ่ายครับ ทุก ๆ ท่าน เป็นกำลังใจให้ทุก ๆ ท่านที่สมัครงานกับพี่หนุ่มครับ

13. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ขอบคุณครับ ในที่สุดก็มาถึงแล้ว

14. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำ เมื่อสักครู่ก็ได้เข้าไปอ่าน เห็นมีการขโมยตะแกรงเผาศพ ไปย่างอาหารด้วยค่ะ นสพ. ลงว่าทำให้ร้านค้านั้นๆ ขายของดีมากขึ้นค่ะ :':)':)'( อ่านจบ เสียดายข้าวเที่ยงเลยค่ะ สยองมากๆ ไม่อยากจะเชื่อเลยว่ามีคนคิดทำอะไรแบบนี้

15. Impurity

Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009

มีเรื่องของกรรมอีกมุมมองครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• Picture 004.jpg
      Picture 004.jpg
      ขนาดไฟล์:
      258.2 KB
      เปิดดู:
      1,144
  16. Impurity

• Picture 005.jpg
      Picture 005.jpg
      ขนาดไฟล์:
      335.5 KB
      เปิดดู:
      1,128
  17. Impurity

• Picture 001.jpg
      Picture 001.jpg
      ขนาดไฟล์:
      239.5 KB
      เปิดดู:
      1,148
  18. Impurity

• Picture 006.jpg
      Picture 006.jpg
      ขนาดไฟล์:
      256.5 KB
      เปิดดู:
      1,123
  19. Impurity

เคยเก็บบทความไว้เกี่ยวกับมีดหมอไว้ ต้องขอเวลาค้นหาก่อน..
    ตอนนี้ดูมีดหมอไปก่อนนะ

20. lynn@nice

ขอบคุณค่ะ จะรอติดตามอ่านนะคะ แต่ลินสวยแบบธรรมชาติ (ลงโทษ ) แล้วค่ะ คงไม่ต้องพึ่งมีดหมอ หุๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:':)':)':)':)'(