แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จิตใจเกิดความเกร็งและหวังมากไปครับ ลองปล่อยใจแบบสบายๆ เอาแค่ให้จิตใจสงบและสบายใจก่อนในขั้นแรกอย่าไปหวังอะไร ยังไม่ต้องวาดภาพพระอะไรในใจ เอาแค่ภาวนาพุทโธก่อนก็ได้ ต้องให้รู้ทุกคำที่ภาวนาจริงๆ หรือเอาใจเราตามคำภาวนาไปด้วยทุกครั้ง จินตนาการคำว่าพุทโธออกเป็นตัวหนังสือลอยออกมาจากจิตใจของเรา ทีละคำตามที่ภาวนา เอาใจมองตามตัวหนังสือที่ลอยเข้าหรือออกมาจากหัวใจของเรา จะพบว่าจิตมันจะสงบไปเองทีละน้อยๆ จนนิ่งสงบไปได้เอง

2. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

อยากถามคุณ หนุ่มเมืองแกลง ครับ หลวงพ่อกวยรุ่น 3 หลังยันต์ กับ หลังหนุมาน พุทธคุณต่างกันยังไงครับ และหลวงพ่อมุ่ยรุ่นไหนน่าใช่บ้างครับ ส่วนตัวผมนับถือหลวงพ่อกวย กับหลวงพ่อมุ่ยมาก แต่ผมก็ไม่กล้าที่จะเช่าเพราะของเก๊เยอะมาก ส่วนตัวผมแขวนหลวงปู่ตี๋วัดท่ามะกรูดติดตัวอยู่ตลอดเวลา คุณ หนุ่มเมืองแกลงคิดว่าหลวงปู่ตี๋เป็นยังไงบ้างครับ

3. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ชอบเรื่อง ความรอบคอบ จังครับพี่หนุ่ม แหมคลายเครียดลงไปเยอะที่เดียว

4. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามหัวค่ำครับ พี่หนุ่มเมืองแกลง และ ญาติธรรม ทุกๆท่าน

5. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    วันนี้ก็เป็นอีกวันหนึ่งที่เป็นแบบนั้นครับ ขั้นตอนมีอยู่ว่า

ให้เข้าสมาธิ แล้วให้ทำการอธิฐานในสมาธิ และผมก็ใช้วิธีอุทิศบุญกุศล แผ่นเมตตาในสมาธิครับ

วันไหนไม่ได้ทำแบบนี้ วันนั้นเงียบมากครับ

ผมจึงนำมาเผยแพ่ให้ทราบ เผื่อท่านใดจะได้ทำบ้างครับ

6. kenshiro111

kenshiro111 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ว่าด้วยเรื่องพระเครื่องหลวงปู่หมุน

อยากรบกวนถามคุณหนุ่มเมืองแกลงครับว่า พระกริ่งแก้วกับพระกริ่งสำริดผล ของหลวงปู่หมุน อันไหนใช้นั่งกรรมฐานและอธิษฐานของทางโลกได้เร็วกว่ากันครับ เนื่องจากผมชอบนั่งกรรมฐานอะ (ถึงแม้นว่าจะฟุ้งซ่านตลอดการนั่ง) แต่ก็พยายามเรื่อยมาครับ ก็เลยจะหาพระที่ใช่นั่งกรรมฐานได้เย็นๆๆใจอะคับ แล้วก็อธิฐานอะไรที่เราต้องการทางโลกอะครับ และขอให้แนะนำสายตรงหลวงปู่ด้วยนะครับ จะไปเช่าอะครับ ขอที่ไว้ใจได้นะครับ ถ้าที่พันธ์ทิพยมีก็ดีครับ ผมไปเดินบ่อย ขอบคุณครับ ราคามันไปไกลยังอะครับ เงินน้อยอะครับ แต่ความตั้งใจมีเยอะ อิอิ

7. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ลป.กวย สองรุ่นนั้น ใช้ดีเหมือนกันครับ พุทธคุณเหมือนกัน มั่นใจได้เช่นกัน
    ลพ.มุ่ย ที่น่าใช้มากที่สุด คือ รูปหล่อเหมือน สมเด็จตะกรุดสามกษัตริย์ หลังพัดยศ ที่มีประสบการณ์สูงมานานแล้ว
    ลพ.ตี๋ วัดท่ามะกรูด ท่านศึกษาอาคมมาจาก ลป.กวย ลพ.มุ่ย และบางทีก็ว่าได้มาศึกษาจาก ลป.ทิมด้วย พระของท่านประสบการณ์มากครับ รุ่นสุดท้ายของท่านและคนหากันมากคือเหรียญเจริญสุข

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    การอธิษฐานจากสมาธิจะมั่นคงแน่วแน่ มาจากพลังศรัทธาในจิตใต้สำนึกจริงๆและได้ผลจริงครับ ไม่ว่าจะ ขอลาภ ขอผ่านอุปสรรค ขอความสำเร็จในสิ่งที่จะทำ จะเห็นผลเร็วกว่าเอาพระมาสวดตอนเช้าๆเป็นชั่วโมงเสียอีก แต่ต้องทำเป็นเรื่องๆไป อย่าโลภอธิษฐานขอทีเดียวหลายอย่าง ใจจะไม่มั่นคงแน่วแน่

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระกริ่งแก้วมรกตครับ เป็นพระที่ดีมากและมีพลังเย็น เข้าสมาธิได้ลึกและเร็วด้วย สายตรงในเวปนี้ก็มีหลายคนครับ ลองศึกษาดูทีละคนอย่างใจเย็นๆรอบคอบ ยังพอหาได้ครับ แต่ของปลอมออกมาแล้วเป็นเดือน ดูคนขายให้แท้ก็ได้ของดีแล้วครับ

10. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรให้ได้ก็ถือว่าทำบุญนะครับ คนเราไม่มีอะไรมากมาย เขาอาจจะลำบากจริงๆหรือไม่จริงก็แล้วแต่ เพราะสุดท้ายเราก็ไม่ได้อยู่ดี สู้ให้ไปแล้วสบายใจดีกว่าครับ

11. เอกสุกิตติมา

เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามพี่หนุ่ม ผมสนใจเหรียญเศรษฐีหลวงปู่ดู่ แต่เคยอ่านที่พี่เขียนไว้ว่าปลอมเนียนมากๆ ขนาดเซียนสายตรงที่เก่งๆบอกว่ารับประกันตลอดชาติก็ตามยังไม่สามารถวางใจได้นี่จริงๆใช่ไหมครับ แล้วเหรียญจตุรพิธหลวงพ่อกวยที่มีดีทางเจริญรุ่งเรือง มีดีทางค้าขายด้วไหมครับ แล้วพี่หนุ่มใช้พระหลวงพ่อกวยรุ่นไหนอยู๋ครับ

12. พุทธิวงษ์

ในความคิดส่วนตัวนี่คือการทำบุญจริงๆ(จับใจความ) ถ้าถามผมรู้จักคำพูดที่ทำให้เราเป็นผู้มีบุญมากแค่ไหน ไม่รู้ครับ ก็ไม่รู้จะไปรู้ทำมัยอ่านก็ยากจำก็ยาก แต่ผมเข้าใจการทำบุญการให้ที่แท้จริงคืออะไรก็น่าจะพอถึงแม้จะยังทำไม่ได้ดีเท่าที่ควนก็ตาม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2010
  13. พุทธิวงษ์

ขอบคุณพี่มากครับที่นำสิ่งดีๆมาให้น้องๆมากมาย :cool:

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมใช้ ลพ.กวย เป็นเหรียญหลังยันต์ เมื่อไปงานเสี่ยงๆ มีอาถรรพ์ เพราะมีประสบการณ์มาบ่อยแล้วกับเหรียญรุ่นนี้
    และใช้แหวกม่านเนื้อดิน ข้างเม็ด สำหรับอธิษฐานต่างๆในสมาธิครับ

เหรียญจตุรพิธ ดีทุกทางเลยครับ ได้บารมี ลป.ดู่อีกด้วย
    เหรียญเศรษฐี ของ ลป.ดู่ ที่ได้ไปเห็นในถุงเก็บของเซียนสายตรงสองคนเมื่อปลายปีที่แล้ว เป็นของฝีมือ แดงแปร๊ดดด แบบที่คนชอบกันนั่นแหละ ที่แดงๆโดนทุกคน ต้นทุนเหรียญละ 1500.- มาจากคนในวงการนี่แหละ พร้อมเหรียญ ลป.ทวด ข้างบัว ปี 20 อีกพันกว่าเหรียญ ทุนแค 1000.- แบบแดงแปร๊ดดด ตามสูตรที่คนรุ่นใหม่เขาชอบ เหรียญ 30 ปีแล้วจะแดงแบบผิวไฟปั๊มใหม่ไม่ได้หรอก เขาเอาแค่น้ำประปาผสมผงกำมะถัน ลูบที่ผิวนิดเดียวก็ซีดไปได้หน่อยแล้ว เขามีทุกแบบเอาไว้ต้อนหมูจากการดูรูปภาพและฟังนิยาย

15. เอกสุกิตติมา

เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้

16. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามพี่หนุ่ม เรื่องงานครับ
    ในการเขียน Resume / Curriculum vitae ที่มีรายละเอียดมากที่สุด และเป็นภาษาอังกฤษเนี่ยครับ เราต้องทำทั้งสองอย่าง หรือเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งครับผม ...(^_^)...

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เลือกแบบที่ถนัดที่สุดและเป็นประโยชน์ต่อตัวเองมากที่สุดครับ อย่างใดอย่างหนึ่ง เพราะส่วนนี้จะส่งตรงไปที่ต่างประเทศเลยครับ

18. พุทธิวงษ์

ผมชอบไปนั่งสุดแนวหิน PMY ชายหาดเมืองระยองตามลำพัง เสมอ เพื่อไปเติมความคิด
    จนดึก คนเดียว ในความมืดเสียงคลื่น กระทบหิน มองคนทำกิจกรรมต่างๆมากมาย แสงสี จากโรงงาน ในความมืดเราจะเห็นเขาทำอะไรกันมากมาย แฟนพากันมาจู๋จี๋ตามหิน แด็กนักเรียนมาตั้งกลุ่มดืมกิน บางทีเห็นไปสักกันมาแล้วมาปลูกของเสียงโฮกฮาก ฟังหน้ากลัว แต่คิดไปเองหรือเปล่าไม่รู้ ในตัวผมเกิดความคิดบางอย่าง ว่าคนเราไม่มีใครทำอะไรไม่ดีเลย เพราะสิ่งต่างๆรอบตัวเราพาไปทั้งนั้น การปลูกฝังความคิด ค่านิยม แสงสีเสียง ถ้าโลกนี้ไม่มีคนเลยสิ่งต่างๆเหล่านี้ก็คงหายไป แสงสี ตึกรามบ้านช่อง ค่านิยม ต่างก็จะหายไปตามเวลา แต่เพราะคนเราตกเป็นทาส หรือเชื้อเพลิงทำให้สิ่งต่างเหล่านี้ยังคงดำเนินต่อไป
    ไม่รู้จักจบ และสืบทอดต่อไป จะมีสักวันไหมเราจะไม่เป็นทาส และกลับมาเป็นผู้นำจริงๆสักที ท่านที่หลุดพ้นช่วยคนยังไม่หลุดมากขึ้นๆ เราก็คงจะผ่านมันไปได้ รวมทั้งผมด้วย
    (ความคิดบ๋องๆของผม)

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ทุกคนมีเส้นทางให้เลือก แต่หลายคนกลับไม่เคยรู้ว่ากำลังเดินไปบนเส้นทางสายที่อันตรายต่อชะตากรรมของตนเอง อย่าไปคิดทุกอย่างที่เห็น อย่าต้องการเห็นทุกอย่างที่คิด ชีวิตเรายังมีเรื่องต้องขบคิดอีกมาก ตราบใดที่ยังมีพระอาทิตย์ขึ้นอีกในวันรุ่งขึ้น เราก็ยังมีความหวังเสมอ แม้ว่าเราต้องสูญเสียบางอย่างไปทุกวัน

วางไว้ก่อนเมื่อร้อนมือ เลือกที่สำคัญที่สุดต่อชีวิตมาทำก่อน ต้องเงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน ต้องมีหวังเสมอเพื่อสร้างพลังใจ

20. พุทธิวงษ์

วันนี้อยู่บ้านนั้งฟังเพลงงานบวชจากวัดติดกับบ้าน เดิน20ก้าวถึง จัดในวัดโต๊ะจีนกับเพลงมันๆฟังแล้วเพลินดี จัดในวัดนะนี้ ถ้าอดไม่ไหวอยากจะไปเต้นหน้าเวที แต่ติดที่เขตวัด ตอนนี้ฟังไปด้วยเล่น net ไปด้วยเพลินดี....