แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อกวย หลังหนุมาน ผมขึ้นคอไว้หลายปีครับ ไม่เคยรู้ว่าปลอมเลยแต่ด้วยศรัทธาหลวงพ่อก็ยังคงใช้ต่อ ได้แต่หวังว่าจะมีโอกาสได้ของแท้มาใช้ ยิ่งสมัยนี้ไม่ใช่ว่ามีเงินแล้วจะหาได้ง่าย ๆ อย่างที่พี่หนุ่มเคยบอกไว้นั่นแหละครับว่าบางทีคนกันเองนี่แหละที่ทำกันเอง

2. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    คนนี้จะไปสมุทรปราการ แล้วจะลงไปเที่ยวที่ระยองต่อครับ
    หากมีโอกาสคงได้ไปวัดละหารไร่

3. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    ตั้ง หจก.
    โดยผม เริ่มจาก 0 จาก 0 จริงๆ

(ถ้ามีคำพูดที่ไม่สุภาพในเนื้อหา ต้องขอโทษทุกท่าน เพื่อการเล่าที่ได้จากความจริง นะครับ)

ที่ผมว่า มาจาก 0 เพราะผมไม่มีลูกค้าเลยในมือ มีเงินที่ได้มาก็หมดไปกลับการตั้ง หจก.

หลังจากผมออกจากบริษัท ผมก็มาทำ งานของตัวเอง โดยตั้ง เป็น หจก. ก่อน เงินที่ได้มาตอนลาออก ก็นำมาใช้ ในการทำ หจก. แถบไม่เหลือ เป็นทุนเลย ผมก็เริ่มหาลูกค้า จากเพื่อนบ้าง ในเนต บ้าง แล้วก็มารับงาน ที่บริษัทเก่า บ้าง ผมทำอยู่ เกือบปี ก็ได้ไปคุยกับรุ่นพี่คนหนึ่ง ทำงานที่ช่อง3 (ผมไปฝึกงานที่นั่น และรับทำงานนอกกับเค้าไปด้วยตอนนั้น เลยสนิทกัน) ผมก็บอกเค้าว่า ออกจากงานแล้ว มาหุ้นกันทำ บริษัทมั้ย เค้าก็บอกเอาก็เอา พี่เค้าก็บอกเดี๋ยวไปคุยกับเมีย กรูด้วย ว่าจะลงหุ้นยังงัย ผมก็ไปคุยกัน 4 คน โดยผมไม่มีข้อแม้อะไรเลย เพราะ ผมเชื่อใจพี่คนนี้ แต่กับเมียแก มีรุ่นน้องที่รู้จักผม กับพี่คนนี้ บอกให้ระวังหน่อยนะพี่หนึ่ง น้องเค้าถามผมว่า พี่รู้ใช่มั้ยว่า (พี่.......เรียกชื่อเล่น)กับเมีย เค้ามีหนี้อยู่เยอะ ผมก็บอก ก็พอรู้ พี่........เค้าบอกเหมือนกัน น้องมันก็บอกว่า พี่......ไม่มีปัญหาหรอก แต่เมียแก พี่ต้องรับมือให้ดีนะ ผมก็บอกว่า อืม พอคุยกัน ได้ 2-3 ครั้ง ก็สรุปว่า 50 - 50 ก็เริ่ม จดทะเบียน ตั้ง บริษัท เงินผมตอนนั้น เหลือติดตัว ไม่ถึง10000 แล้ว แต่ก็ได้ งานแรกทำ ROAD SHOW ให้ดัชมิลล์ ที่ เมเจอร์ ทุกสาขา ในเวลาหลังจากตั้งบริษัทแค่ อาทิตย์เดียว และ ก็มีงาน เข้ามาเป็นระยะ ทำได้อยู่เกือบ ปี เมีย พี่เค้า ออกฤทธิ์ จะเอาเงินไปทำโน่น ทำนี่ ผมก็ไม่ว่าอะไร ผมถือว่า หุ้นกันแล้ว ผมเป็นคนไม่คิดมากกับ คนที่ผมไว้ใจ คือ พี่เค้า แต่พอหลังๆ ชักเอาถี่ เดี๋ยว ค่ารถ 6 ล้อ ยังไม่ได้จ่ายมั้ง ค่า ช่างมั้ง ผมก็ ถาม ค่า รถไม่ได้ จ่ายได้งัย เสร็จงาน เค้าก็มาเก็บไป เมียพี่เค้าบอก ของเก่าตั้งแต่ยังไม่ได้หุ้นกับผม ผมก็อ้าวไม่เป็นไร เท่าไร เมียพี่เค้าบอก 38000 (ผมจำได้แม่นยำ) ผมก็บอกให้เพื่อน อีกคนให้เอาเงินให้เค้าไป ผมก็ถามไม่มีอีกแล้วนะ เมียพี่เค้าบอกใช่ แต่ๆๆๆๆๆ หลังจากนั้น อีกเดือน ทำงานเสร็จ มาบอกจะเอาเงินไปจ่าย รถ 6 ล้อ อีก ผมก็ งง พี่เค้าก็ งง (ขนาดผัวตัวเองยัง งง เลย) ผมก็ บอก คงให้ไม่ได้แล้ว คราวที่แล้ว บอกไม่มี แล้วจะมาเอาอีกได้งัย ผมก็ ถามพี่เค้า พี่เค้า ก็บอก แล้วแต่ มรึง จัดการแล้วกัน กรู เซ็งว่ะ ผมก็เลยไม่ให้และก้เป็นจุดที่ต้อง แยกทางกัน แต่พี่เค้า จะมาทำกับผมต่อโดยไม่ให้เมียรู้ แต่เมียเค้าไม่ทราบว่ารู้ได้ยังงัย ว่าพี่เค้าจะมาทำกับผมต่อ เมียเค้าบอกว่า ถ้าไปทำกันต่อ ก็เลิก กับเค้าไปเลย พี่เค้าเจอไม้นี้ เลยต้องแยกกับผม เพราะเค้ากลัวลูกจะมีปัญหา พอก็ออกมาทำเองกับเพื่อน ที่ดูแลเรื่องการเงิน 2 คน (มารู้ที่หลังว่าพี่เค้าตอนนี้ ต้องขายที่เพื่อมาใช้หนี้ที่เมียก่อไว้ ไป 2-3 แปลงแล้ว และที่ที่อยู่ทำงานตอนนี้ก็โดนยึดไปแล้ว ต้องจ่ายค่าเช่า ทั้งๆที่เป็นที่ของตัวเอง ผมก็ไม่รู้จะช่วยยังงัย ถ้าพี่เค้ายังอยู่กับเมียคนนี้ ผมก็คงไม่อยากไปยุ่ง)

หลังจากนั้นผมก็มาทำเองกับเพื่อน 2 คน แบ่งเงินกันแล้ว ได้คนละไม่ถึง แสน ผมก็นำเงินมาจดทะเบียนตั้งบริษัท ใหม่ เริ่ม หางานกันใหม่ โดยไม่ไปยุ่งกับลูกค้าเก่าที่เคยทำด้วยกับพี่เค้าเลย ผมต้องลุยหาลูกค้า ทุกวัน ได้งานมั้ง ไม่ได้มั้ง 2-3 เดือนแรก ได้ กำไร มา 2 แสนกว่าบาท ก็ยังใจชื้น ขึ้น แต่พอ ช่วงหลัง งานกับเงียบไป เงินก็เริ่มใกล้หมด พอดีมีรุ่นน้องคนหนึ่ง โทรมาหาผมว่า มีงาน ของ...........(ไม่ใช่เอกชน) พี่จะเอามั้ย บอกทำไร เค้าจัดให้ทำเกมส์ 6 ชุด ระบบ แม็กกานิค ผมก็บอกเอามา น้องก้บอกให้ผมไปคุยโดยตรงเลยเค้าจะเข้าไปด้วย พอไปคุย เจ้าของโปรเจค (อยากทำงานโชว์ผู้ใหญ่) บอกมีงบ 300000 แต่พอผมคำนวน แล้ว มัน ตกอยู่ที่ 750000 ถ้าต่ำกว่านี้ทำให้ไม่ได้ แล้วงานก็จะเริ่มอีกไม่กี่อาทิตย์แล้ว ผมก็ถามเจ้าของโปรเจค ว่าไม่มีคนทำให้ทันใช่มั้ยครับ เค้าก็บอก อืม ผมก็บอกใช่ครับ เพราะผมดุแล้ว เวลามันน้อย แต่ถ้าให้ผมทำก้ต้อง ราคานี้ เพราะผม เร่งงานให้ เค้าก้บอกว่า โอเค แต่ส่วนที่เกิน เดี๋ยวจะหาเอางบตรงอื่นมาให้ แต่ ใบราคา ให้ เสนอ แค่ 300000 นะ เดี๋ยวผู้ใหญ่ว่า ผมก็หันมามองหน้าน้องที่ไปด้วย น้องก็พูดว่า ท่านเค้าหาให้ได้พี่ ท่านเป็นเลขา อธิบดี ไม่มีปัญหาหรอก ผมก็นึกในใจ(เอา ก็เอา) บอกกับ เค้าไปว่า โอเค ผมก็เริ่มงาน เงินก้เบิกก่อนไม่ได้ ผมต้อง กู้เสียดอกมาทำงาน พอทำงานไปส่งเสร็จ ผมก็ให้เพื่อนไปว่างบิล ตามใบราคา และ ได้ มีอีกชุดที่เป็นเงิน ที่เกิน ไปให้ เจ้าของโปรเจค เซ็นต์ แต่เค้ายังไม่ยอมเซ็นต์ เค้า เซ็นต์ แต่ในราคาที่อยู่ในใบราคามาให้ก่อน เค้าบอกเดี๋ยวอีกใบ จะเซ็นต์ ตามมา ผมก็คิดว่า มีตำแหน่ง ขนาดนี้ คงไม่กล้าที่จะโกง ผมก็ปล่อยเวลาผ่านไป ครึ่งเดือน โทรไปตามเรื่อง สิ่งที่ได้ยินกลับมาทางโทรศัพท์ อ้าว ก็เบิกจ่ายให้ไปครึ่งหนึ่งแล้ว เหลืออีกแค่ 150000 จะบอกเหลือ 600000 ได้งัย อีก 150000 วันศุกร์ มารับ เช็ค ได้เลย ผมพูดไม่ออกเลย พอถึงวันไปรับเช็ค ผมไปเองเลย กะว่า จะเข้าไปคุย แต่ไปถึง ลูกน้องเค้าบอกว่า ท่านไม่อยู่ ไปกับ อธิบดี ท่าน ฝากเช็คไว้ให้แล้ว 150000 ผมไม่รู้จะพูดยังงัย ก่อนกลับ ผมได้ยินลูกน้อง โทรหา เค้า ว่า ผมมารับเช็คไปแล้ว แล้ววันนี้ ท่านจะพาพวกหนู ไปเลี้ยงที่ไหน คะ หนูจะได้โทรจองสถานที่ ผมคิดในใจ นี่ เอาเงิน ..... ไปกินกันสิท่า ผมไม่รู้จะทำงัย กลับมา คุยกับเพื่อน และน้องคนนั้น ผมต้องแบ่ง % ให้น้องเค้าด้วย ว่าเรื่องเป็นอย่างนี้ จะเอายังงัย น้องมันบอกเดี๋ยวผมลองโทรไปคุยกับท่านดูพี่ ท่นไม่เคยเป็นอย่างนี้นะ หรือว่างบตรงอื่นไม่ได้ เลยมาหักคอผม พอน้องเค้าโทรไปคุยเสร็จ โทรกลับมาหาผม ว่า ท่านบอก ช่วยๆกันหน่อย งบมันไม่เหลือ ผมบอกน้อง ช่วยงัย ตั้ง 450000 พี่กู้มาทำงานให้ หลายแสน และดอกอีก แต่ผมก็ไม่พูดไรอีก บอกไม่เป็นไร พี่ ซวยเอง เอ็งไม่ต้องเป็นห่วง พี่ไม่โกรธเอ็งหรอก เชื่อ มั้ยครับ จากผม ไม่เป็นหนี้ ผมต้องเป็น หนี้ และหลังจากงานนี้ งานก็เงียบไปพักใหญ่ๆๆๆ จนผมต้อง กู้เงิน เพิ่ม เพื่อมาหมุนใน บริษัท โดยไม่ให้ แม่ผมรู้เลย ที่บ้านก็ไม่มีใคร รู้ว่าผมเป็นหนี้ ผมทนอยู่อย่างนี้ 5-6 เดือน ผมกลายมีหนี้ เป็น ล้าน ครับ เป็นล้าน จริง และนี่ เป็นสาเหตุ ให้ผมต้องตะเวน ไปทุกวัด ที่เค้าที่ไหนดี ผมไปหมด

4. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดีใจกับเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านเลยค่ะ ที่โอกาสดีๆได้มาถึง คุณๆ แล้ว เมื่อมีโอกาสก็ต้องรีบคว้าเอาไว้นะคะ อย่าปล่อยให้หลุดมือเชียว เสียดายแย่เลยค่ะ ลินขอส่งกำลังใจช่วยทุกๆท่านที่ได้ร่วมสมัครงานกับ คุณ หนุ่ม ทุกท่านเลยนะค่ะ และ ก็ ขอขอบคุณ คุณ หนุ่ม ที่ได้มอบสิ่งดีๆให้ เพื่อนๆชาวเวป เสมอมาเลยค่ะ ขอบคุณจริงๆจากใจค่ะ

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระของ ลพ.กวย ปลอมได้ดีมาตั้งแต่ปี 36-37 แล้วครับ
    สมัยนั้น เหรียญหนุมานและหลังยันต์ ฝีมือดีๆมีให้เห็นตามบ้านนอกแล้วครับ เคยไปกราบ ลป.เย็นและแวะดูตามบ้านแถวนั้น ได้มาสามสี่เหรียญ ปลอมเสียสอง เป็นแบบเฉียบๆด้วย

6. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    โอ้ แม่เจ้า :':)':)'(

7. siwarit

ถามพี่หนุ่มครับว่าถ้าเราจะสร้างบ้านใหม่ ตอนทำพิธียกเสาเอก ถ้าเราให้ครูบาอาจารย์เขียนแผ่นเงินแผ่นทองให้ (ผมคิดเอาเองนะครับว่าอยากให้ครูบาอาจารย์ที่นับถือเขียนแผ่นยันต์เป็นยันต์หนุนดวง คุ้มครอง และร่ำรวย) แล้วนำไปบรรจุไว้ตอนยกเสาเอกจะเป็นการลบหลู่ครูบาอาจารย์หรือไม่ครับ

อีกคำถามครับ ถ้าผมอยากทำมีดดาบครู ด้วยการใช้วิธีการตีมีดแบบสอดใส้ (ด้านนอกเหล็กอ่อน ด้านในเหล็กแข็ง แล้วตีให้เป็นเนื้อเดียวกัน) โดยผมเอาแผ่นตะกรุดครูบาอาจารย์ใส่เข้าไปหลอมด้วย อันนี้พุทธคุณยังอยู่หรือเปล่าครับ และเป็นการลบหลู่ครูบาอาจารย์ไหมครับ

8. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วอยากชวนมากินเหล้าแล้วมานั่งคุยกันจริงๆๆ (คนที่ทำกับพี่)ทำกันลง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2010
  9. JP Tiger

JP Tiger เป็นที่รู้จักกันดี

10. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ได้รับพระแล้วครับผม หลวงปู่ทิมวัดพระขาวครับ สวยมากครับ ขอบคุณพี่ หรหมจาโร มากๆครับ

11. JP Tiger

JP Tiger เป็นที่รู้จักกันดี

ยิ่งฟังคุณหนุ่มพูดก็ยิ่งกลุ้ม สรุปว่าสายตรงขายพระปลอมเองรึปล่าวนี้:'(

12. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้ง หจก.
    โดยผม เริ่มจาก 0 จาก 0 จริงๆ

(ถ้ามีคำพูดที่ไม่สุภาพในเนื้อหา ต้องขอโทษทุกท่าน เพื่อการเล่าที่ได้จากความจริง นะครับ)

ที่ผมว่า มาจาก 0 เพราะผมไม่มีลูกค้าเลยในมือ มีเงินที่ได้มาก็หมดไปกลับการตั้ง หจก.

ผมไปหมดเกือบทุกวัด ทั้งใน กทม. ตจว. บางวันผมไปกับเพื่อน มีเงินติดตัวกัน 2 คน ไม่ถึง 1000 บาท แต่ด้วย ความที่ไม่มีทางออก งานก็ต้องหา สิ่งไหนที่ว่าดี ก็พยายาม เช่าบูชามา ผมต้องอดทน อย่างนี้ อยู่ 2-3 ปี โดยได้งานมาบ้าง เดือนไหนได้งานมาก็ พอหายใจออก แต่เด็ก ที่ทำกับผมก้ดี อยู่ช่วยผม เกือบจะทุกคน ตอนหลังผมบอกพวกเค้าว่า พี่จะขอจ้างเป็น รายวัน จะ โอเค มั้ย วันไหนยังไม่มีงานก้ ไปรับงานที่อื่นก่อน เด็ก ก็ ได้พี่ พี่ให้พวกผมมาเยอะ ตอนที่พี่มี ถึงไม่มีงาน พวกผมก็จะสลับกันเข้ามา ครับ ผมก็บอกขอบใจพวกเค้าทุกคน

แล้ววันหนึ่ง ผมก็เข้าเน็ต แล้วก็เซรตหาพระที่ว่าเก่งๆไปเรื่อย จนมาเจอเวปนึง ลงรูปพระเกจิมรณะภาพร่างกลายเป็นสีดำนิล ผมก็ คลิก เข้าไปอ่าน และนี่เองที่เป็นเหตุให้ผม ได้ มาเจอ หลวงปู่กวย อีกครั้ง หลังจากตอนที่ทำงานอยู่ บริษัทเก่า แล้วผมก้ลืมไปแล้วด้วย พอผมอ่าน ประวัติ จนจบ ผมก็รู้สึก อยากไปกราบท่าน (เหมือนกับที่รู้สึกกับ หลวงปู่ทรง) ผมก็ ลงมาคุยกับเพื่อนว่า พอจะมีเงินมั้ยช่วงนี้ เพื่อนก็บอกพอมี แต่ไม่มาก ผมบอก อยากไปชัยนาท เพื่อนก็ถาม ไปทำไม ก็เล่าให้เค้าฟัง เค้าก้ดีไม่ขัดผมเลย ทั้งๆที่รู้ว่า เงินต้องใช้อย่างจำกัดที่สุด (เชื่อมั้ยครับ ผมกับ เพื่อน ต้องกินข้าวกับ กากหมูที่เจียวเอง เกือบทุกวัน ในเวลา เกือบปี) โดยไม่ให้เด็กๆที่ทำงานด้วยรู้เลย

พอวันรุ่งขึ้น ผมดูแล้วว่า คงไม่มีอะไร ผมก้เดินทางไปชัยนาท ทั้งๆที่ตอนนั้น ไม่รู้เลยว่าวัดอยู่ตรงไหน รู้แค่ อ. ผมออกจากที่ออฟฟิค ตอนเกือบ 10 โมง ขับรถถามทางไปเรื่อย ผมไปถึงวัด โฆสิตาราม ครั้งแรกในชีวิต ผม ตอน เกือบ 4 โมงเย็น พอไปถึง ผมก็ถามชาวบ้านที่อยู่ในบริเวณวัด ว่า อยากมากราบ หลวงปู่กวย ครับ ต้องไปตรงไหน ชาวบ้านที่นั่น ใจดีมากๆ (ทุกวันนี้ ผมไปใครเจอผม ที่รู้จักผมจะต้องเรียกผม ให้ไปหา แล้วมาจับเนื้อตัวผม แล้วก็บอกว่า ทำมั้ยหายไปนาน นึกว่าลืมกันแล้ว ผมก็ไม่เคยลืม ครับ วัด โฆสิตาราม อยู่ในใจ ผมตลอดเวลา ร่วมทั้ง น้า ด้วยครับ) ผมก็ไปกราบ สรีระ หลวงปู่กวย ที่ ศาลา หลังเก่า ผมก็จุดธูป บอกกล่าว กับ หลวงปู่กวย เรื่องที่ ผม เป็นหนี้ และ งานน้อยลง แล้วผมก็ บอกกับ ท่านที่โลงแก้ว ว่า ถ้า ผมหมดหนี้ ในเร็ววันนี้ และมี เงินกำไร เหลือ มากพอ ผมจะกลับมา สร้างพระ ถวาย หลวงปู่ครับ ผมกับเพื่อน กราบสรีระ หลวงปู่กวย เสร็จแล้ว ผมก็ได้ เดินดูรอบๆวัด และรู้สึก เหมือนกับ ผูกพันธ์อย่างบอกไม่ถูก ปกติ ผมจะเป็นคน ไม่ชอบ สิ่งที่มองไม่เห็น แต่วันนั้น เริ่มฟ้ามืด แล้ว แต่พอเดินๆ ดูอยู่สักพัก ผมก็เห็นพระองค์นึ่ง รูปร่างเล็กๆ เดินขึ้นไปบนศาลา ที่ผมพึ่ง ไปกราบ หลวงปู่กวย เมื่อกี้ ผมก็เลยตามขึ้นไป และผมก็ได้รู้จัก กับ ท่านพระครู รองเจ้าอาวาส ครั้งแรก ก็วันนั้น เอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2010
  13. siwarit

หลวงพ่อกวยท่านไม่เคยทิ้งลูกศิษย์ครับ

เดี๋ยวนี้มีพิธีให้มุดลอดโลงหลวงพ่อกวยครับ คุณศิษย์หลวงปู่กวย009 พอรู้ความหมายไหมครับ เมื่อตอนอยู่กุฎิหลังเก่า เข้าไปไหว้และอธิฐฐาน ถ้าเป็นจริง น้าที่ดูแลบอกว่าจะเห็นเส้นเกศาท่านยาว ผมดูแล้วก็จริงตามนั้นครับ วันไหนเห็นยาว สิ่งที่ขอประสบความสำเร็จครับ ตอนไหนที่เห็นไม่ยาวเรื่องที่ขอไม่เป็นผลครับ

14. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ยืนยัน ตามพี่หนุ่ม ครับ มีปลอมมานาน

ผมเคยไปกลับเพื่อนๆ ตามชาวบ้าน พอไปถึง เค้าเอาออกมา ให้ดู พูดไม่ออกเลย จุก แต่ก็หยิบๆดูไม่ให้เสียน้ำใจ พอดูเสร็จก็ถามมีอีกมั้ย เค้า บอกมีเท่านี้ รับมากลับมือ หลวงพ่อเลยนะ พวกผมก็ครับๆ ผมมีแล้วครับ รุ่นนี้ แล้วก็ลาไปบ้านอื่นต่อ ก็เค้าอีหรอบเดิม

15. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    - ทำได้เลยครับ บ้านโบราณแทบทุกบ้านเอาแผ่นยันต์ใส่ก้นหลุมแทบทั้งสิ้น
    - ไม่ควรครับในการหลอมตะกรุด เพราะเราไม่สามารถคุมธาตุขณะหลอมได้ ต้องให้ผู้ทรงภูมิมาทำให้ครับ ตะกรุดต้องเรียกสูตร ตั้งธาตุครับ

16. เอกสุกิตติมา

เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับพวกนี้ตายไปก็อบายภูมิแหงๆ ตอนนี้รวยเอาๆแต่บั้นปลายจะตกต่ำสุดๆ

17. siwarit

ขอบคุณครับพี่หนุ่ม แผ่นยันต์ที่ใส่ลงไปก้นหลุมตอนยกเสาเอกรวมถึงแผ่นยันต์ที่ผ่านพิธีอธิฐฐานจิตแล้วใช่ไหมครับ ยกตัวอย่างเช่น ผมมีแผ่นยันต์ไจยะเบงชรของครูบาอิน ผมใส่ลงไปด้วยได้ใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

18. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ว่างๆ ชวนผมไปด้วยก็ได้นะครับผม ระยองด้วยกัน มีอะไรจะได้ช่วยเหลือกันครับผม

19. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่หนุ่มเมืองแกลงครับ ผมได้รับพระผงรูปเหมือนครูบาเกษมเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณครับ

20. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อกี้ฟังข่าวแววๆว่าพม่าขอความช่วยเหลือเรื่องนิวนิวเคลียร์ กับเกาหลีเหนือ นอนก่อนนะครับ