แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008

ครับผมเข้าใจ

แต่บางทีผมเห็นคนดีๆ อย่าง พี่หนุ่ม ที่มาเล่าประสบการณ์ ให้ทุกท่านฟัง เอาสิ่งดีๆ มามอบให้ กับทุกท่านในกระทู้ มาเจอแบบนี้ ผมก็ แสดงความคิดเห็น ออกไป ครับ

ถ้า น้า เค้าเข้ามา แล้ว มาคุยเสนอแนะ ไม่ได้มาพูดว่า เจ้าของ กระทู้โกหก ผมก็เฉยๆ แต่พอได้คุยกับ พี่หนุ่ม มาสักพัก ผมว่า พี่หนุ่ม เค้า ก็คนจริง คนหนึ่ง ที่พร้อมจะมอบสิ่งดีๆให้กับทุกท่านในกระทู้นี้ ผมก็คล้ายๆกับ คุณ นวล ที่ อดใจออกมาสนับสนุน คนดีๆ อย่างพี่หนุ่มไม่ได้ ครับ

ผมก็จะผ่านไปครับ ตามที่คุณแนะนำ

ขอบคุณมากครับ

2. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับ ตอนดึกๆ
    นอนหลับฝันดีกันทุกคนนะครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ

วันนี้ ในกระทู้วันนี้ดูไม่ค่อยจะราบรื่นนัก แต่ขอให้ถอยไปคนละก้าวเถอะครับ
    ให้อภัยกันมากๆนะครับ
    ผมทำงานอยู่ต่างประเทศมา 6 ปีครับ ถึงวุฒิภาวะจะยังเด็กอยู่ แต่การที่จะมาคอมเมนต์กันแบบเอาเป็นเอาตายในครั้งแรก หรือหาจุดผิดให้ได้ ในบ้าน หรือขอบเขตของคนอื่น ไม่มีที่ไหน หรือสังคมไหนเขาชอบหรอกครับ จึงอาจมีกระแสต่อต้าน เป็นธรรมดา
    แต่การที่หน้าต๋อยออกมาขอโทษ ผมก็เห็นด้วยนะครับ

อย่าทำให้ใจขุ่นมัวกันเลยครับ
    ขอบคุณครับ

3. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ใช่ๆๆๆครับเห็นด้วย รออ่านประสบการณ์จากพี่หนุ่มดีกว่าครับ ชอบเรื่องเข้าป่ามากๆครับ ทั้งน่ากลัวและอันตราย อยากฟังเรื่องเสือสมิงครับพี่:cool:

4. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

ดู Pm ครับ

ของหนักไม่มี มีแต่ของเบาๆ ผมตัวเล็ก 555

5. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ฮอตสกอร์ รีพอร์ต 5555

อาเซ่ 3 - 0 เซลติก

6. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยจับปืน แต่ไม่ใช่นักเลงปืน มีปืนติดตัวเพียงกระบอกเดียว (ไม่รู้ขนาด) แต่ด้วยความที่ได้เคยไปทำงานแถบเมืองกาญจน์ แถบนั้นเหมือนเมืองคาวบอยเลย พกกันแทบทุกคนเวลาเจอกันตามงานเอวตุงกันเป็นแถว ก็เลยได้มีประสบการณ์เฉียดเหมือนกัน คลุกคลีกับคนเล่นปืน คนในกลุ่มนั้นก็เป็นหนึ่งในกลุ่มที่นั่งรถเข้าทุ่งใหญ่ฯ เหมือนกับพี่หนุ่ม น่าจะเป็นทริปเดียวกันครับ (พี่หนุ่ม จริง ๆ เรื่องนี้เขาปิดกันให้แซ่ด ไม่ใช่หรือครับ ผมเลยยืนยันได้หนึ่งเสียงว่าเรื่องที่เข้าไปที่นั่นมีมูลครับ แล้วคนที่เข้าไปในทริปนั้น บอกได้คำเดียวครับว่าไม่ธรรมดาครับ)

ผมเคยคุยกับพี่ ๆ เหล่านั้น บอกว่าผมชอบ 9 มม. เอาแบบแม็กบรรจุได้เยอะ ๆ พี่เค้าถามว่าทำไม ผมบอกอ้าวไม่เห็นหนังฮ่องกงหรือยิงกันมันเลย หนึ่งในนั้น ควักออกมาโชว์ให้ผมดูเป็น .38 กับ .357 บอกแค่นี้ก็พอ ผมก็ถามด้วยความสงสัยว่า
    พอหรือ ถ้าพอทำไมต้องพกสองกระบอก

พี่เค้าตอบมาสั้น ๆ เวลาว่าเวลายิงกันจริง ๆ ถ้า .357 ล่อกันหมดโม่แล้วยังคว่ำฝั่งตรงข้ามไม่ได้ก็เอา .38 ส่องหัวตัวเองได้เลย ดีกว่าให้โดนเขาส่อง จริง ๆ พี่เค้าหมายความว่า เวลายิงกันจริง ๆ ใช้ไม่ถึงหรือครับ ที่เค้านิยมใช้ 9 กันเพราะว่าตอนพก มันเรียบครับ ดูไม่ค่อยออก อีกอย่างใช้ .38 หรือ .357 ปลอกกระสุนไม่ตกด้วยครับ

ปล่อยวางครับ พี่น้อง บอกได้คำเดียวครับ อย่างน้าต๋อยบอกนั่นแหละครับถูกที่สุด

7. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    จำนวนผู้ร่วมทำบุญ เว็บนี้ 3 ท่าน รวมใน PM

เฉียวฟง
    ransang
    ก้องครับ

ผู้ร่วมทำบุญนอกเว็บ โทรมา คุณหมอทันตแพทย์บุญชัย

เชิญดูที่ลิงค์นี้ เพื่อศึกษา สอบถามการทำบุญที่วัดครับ

http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=11056.msg110956#msg110956

การบริจาคเงิน หรือบูชาวัตถุมงคล วัดโฆสิตาราม

ผมไม่จำกัดว่าท่านจะทำบุญกี่ตารางว่า เอาตามกำลังทรัพย์ของท่าน

เกินจำนวนที่ระบุไว้ แต่ก็ยังแจกครับ ได้บุญได้อานิสงกันทุกท่านครับ ขอให้ทุกท่านเจริญด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      123.9 KB
      เปิดดู:
      2,223
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2010
  8. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เรื่องทริป รมต.ครั้งนั้นมีคนในหน่วยทหารและแวดวงการเมืองไปมากครับ มีข่าวตามหลังตอนกลับเช่นกัน แต่ก็เงียบไปตามระเบียบ ช่วงหลังก็มีเข้าไปอีกสองครั้งแต่กระแสต้านมีมากขึ้นเลยไปเป็นกลุ่มเล็กๆ

ใจคนยากเข้าใจครับ ดูที่ตัวเราก็พอแล้ว สบายใจคือเป็นสุข

9. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

มาช้าไปนิด หะหะ... บุญไม่ถึงจริงๆ

10. ศิษย์หลวงปู่กวย009

UPDATE
    อาเซ่ 3 - 2 เซลติก

เหลือ 7 นาที

11. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ร้านไม่มีรถไถนะครับ จะไปไถก็ไปที่นาครับ เขากำลังทำอยู่ ช่วยลงแขกก็ดีครับ อิอิ คริ คริ งุงิงุงิ

555 ถ้ามาเที่ยวที่ร้านอาจจะให้ก็ได้ ใครจะไปรู้ อิอิ
    :cool:

12. Tawatchai1889

ผมพอมีอยู่ครับ ให้พี่อีกองค์นะครับ ข้อมูลการทำบุญดูด้านบนนะครับ

วันนี้ไปแล้ว 5 องค์ พอก่อนครับ เกิดอนาคตหลักหมื่น จะทำไงครับ 5555

รูปหลังตะกรุด 3 ดอก รุ่นไหม่ เจ้าของดีใจมากที่เห็นคนเอามาแจก อนาคตจะหายาก ถ้าแพงจะทำไง 555

13. Tawatchai1889

ถ้าเป็นขาโต๊ะ ธรรมดา เหมือนข้อมูลตาม Google ผมไม่มีให้ทำบุญแล้วครับ เหลือแค่เก็บไว้ติดตัวครับ แต่พระเหมือนเดียวกันครับ

ลิงค์ครับ
    หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร วัดโฆษิตาราม จ.ชัยนาท: สมเด็จขาโต๊ะ

ให้มั่นใจเลยว่าเป็นพระหลวงพ่อกวย เพราะหลวงพ่อเตี้ย หลวงปู่ตี๋ คงไม่โกหกหรอกครับ ผิดศิลครับ

ขนาดไฟล์:
      163.9 KB
      เปิดดู:
      1,095
  14. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    เเพงขื้นก็ได้บุญมากขึ้นไปอีกครับ555 ถ้ามีอีกขอคิวเเรก อนุโมทนาครับ

15. ton3170

ton3170 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    ที่มาและวิธีรับมือเกรียนและติ่งหูไซเบอร์ (เข้าใจว่าพีหนุ่มและผู้ใหญ่หลายคนไม่เคยเจอ แต่รุ่นต่ำกว่า 30 อย่างพวกผมนี่เจอบ่อยครับ)

Don't feed the troll !!

เจอแล้วก็อย่าให้อาหารครับ เดี๋ยวอาหารหมดแล้วมันก็จะไปเอง...

การไม่ให้อาหารกับพวกนี้ เป็นสิ่งที่ทำกันได้ทุกคนในชั้นผู้เจริญครับ

ผู้หลักผู้ใหญ่เขาเจอเด็กเกรียนๆ(น่าถีบ?)ก็สอนมันไปตามภาษา
    สอนไม่ได้ก็ปล่อย ไม่ใช่ลูกหลาน

ไปร่วมวงด้วย เดี๊ยวมันจะยิ่งไปกันใหญ่ ... ก็ล่ะไว้ในฐานที่เข้าใจล่ะกันน่ะครับ

Troll? (เมืองไทยเรียกเกรียน หรือติ่งหูตามเพศ)

เป็น ชื่อที่ใช้เรียกผู้ใช้อินเตอร์เน็ตชั้นต่ำระดับเลวในกลุ่มสังคมต่างๆ แห่งโลก Internet ซึ่งพวกมันจะชอบสร้างความกดดันในบอร์ดด้วยวิธีการต่างๆ อาทิเช่น
    - โพสต์กระทู้หรือข้อความในลักษณะที่เป็นการยั่วให้คนอื่นโมโหหรือเกิดการทะเลาะกันอย่างรุนแรงในหัวข้อหนึ่งๆ
    - ชอบตั้งประเด็นสร้างข้อโต้แย้งและพยายามโน้มน้าวใจผู้อื่นหรือแม้กระทั่งทำให้คนอื่นเสียความรู้สึกในประเด็นนั้นๆ
    - ปล่อยข่าวลือต่างๆ ในทางที่ไม่ดีกับคนหรือกลุ่มผู้ใช้อินเตอร์เน็ตกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง
    - ชอบอวดภูมิความรู้ข่มคนอื่นเพื่อให้ชนะการโต้เถียงนั้นๆ (ซึ่งส่วนใหญ่จะมั่วและอ้างโน่นอ้างนี่แบบหัวชนฝามากกว่า)
    - เป็นตัวต้นเหตุของสงครามความกดดันในรูปแบบหนึ่งที่เรียกว่า Flame War โดยเฉพาะการโจมตีตัวบุคคลทั้งทางตรงและทางอ้อม

มันเกิดมาเพราะอะไร?
    มีอยู่หลายสาเหตุเหมือนกันที่ทำให้คนธรรมดาๆ กลายพันธุ์เป็น Troll ได้เช่น
    - อยากเด่นอยากดังโดยใช้วิธีลัดสร้างชื่อเสียงให้กับตนเอง (ซึ่งร้อยทั้งร้อยก็ชื่อเสียนั่นแหละ)
    - เป็นพวกเก็บกดมีปัญหาด้านครอบครัว
    - โรคจิต และสนุกสนานกับการล้อเล่น อีกทั้งยังชอบทำลายความคิดความรู้สึกของผู้อื่นเป็นอาจิณ

จะรู้ได้ยังไงว่าคนที่เราสงสัยอยู่เป็น Troll?
    นอก จากคุณสมบัติของ Troll ข้างต้นแล้ว เมื่อไหร่ก็ตามที่คุณสงสัยว่าเขาหรือใครก็ตามเป็น Troll หรือไม่ ก็ให้ใช้คำพูดที่สุภาพโต้ตอบไปซะ ในบางครั้งเขาอาจจะแค่อารมณ์เสียเฉยๆ ในเรื่องบางเรื่องทีไม่เป็นไปดั่งใจเขา (อาจจะไม่ใช่ Troll จริงๆ) ซึ่งโดยปกติแล้วก็จะสงบลงในเวลาไม่นานนัก แต่ถ้าเกิดคนคนนั้นยังอยู่ในลักษณะเกรี้ยวกราดและพอใจที่จะแสดงอารมณ์แบบ นั้นอยู่แล้วล่ะก็ขอให้พึงระลึกไว้เลยว่ามันต้องเป็น Troll แน่ๆ

จะรับมือกับพวก Troll ได้อย่างไร?
    Do not feed the troll!
    คุณ อาจจะคิดว่าพวก Troll ส่วนใหญ่อาจจะสามารถเยียวยาได้ด้วยเหตุผล แต่มันไม่ได้ผลกับ Troll ที่ชอบใช้แต่อารมณ์หรือรักสนุกเสียเท่าไหร่ มันไม่สนใจหรอกว่าคนอื่นเขาจะรู้สึกยังไง คุณไม่สามารถทำให้มันสำนึกผิดในสิ่งที่ตัวมันกระทำได้ เจรจาต่อรองกับมันก็ไม่ได้ อย่าว่าแต่กฏเลย มันไม่สนใจหรอก และส่วนใหญ่ก็จะทำตัวเป็นพวกต่อต้านสังคมด้วย ซึ่ง Troll ที่แท้จริงจะไม่สะทกสะท้านต่อคำพูดใดๆ ของคุณเลย

ถ้าคุณให้เหตุผลมัน มันชนะ
    ถ้าคุณเถียงมัน มันชนะ
    ถ้าคุณระเบิดอารมณ์ใส่มัน มันชนะ

ทาง ที่ดีที่สุดที่จะกำจัดมันคือตัดหางปล่อยวัดมันซะ ไม่ต้องสนใจว่ามันจะพ่นน้ำลายมาอย่างไร เพราะไม่มีประโยชน์ที่จะเสวนากับพวกที่มีระดับการรับรู้อยู่แค่บัวใต้น้ำ... เปล่าประโยชน์ๆๆๆๆ~! น่าเสียดายที่บางคนใจอ่อนไปหน่อย ในบางครั้งก็เลยไปติดหลุมพรางที่มันวางอยู่ (ไปทำตามที่บอกข้างบนให้มันชนะ) ...ขอให้พึงระวังไว้ให้ดี

สรุป
    พวก Troll ถือเป็นกลุ่มคนอีกกลุ่มหนึ่งที่น่าสงสารมาก... เหมือนกับเด็กเกเรที่ไม่รู้จักโต... เมื่อเจอมันก็จงปล่อยให้มันอยู่ไปของมันอย่างงั้นแหละ การโต้เถียงมันก็เหมือนกับเป็นการโยนอาหารให้กับมัน ทำให้มันมีชีวิตอยู่อย่างโหดร้ายในโลกอินเตอร์เน็ตต่อไป เพราะฉะนั้น... ปล่อยมันไปซะ... ถือซะว่าทำบุญให้กับพวกมันก็แล้วกัน (ถ้ามันมาก่อกวนก็ถีบมันซะไม่ต้องไปคุยกับมันให้เปลืองวาจา )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2010
  16. Tawatchai1889

ไว้โอกาสต่อไปนะครับ ขอบคุณครับที่ร่วมอนุโมทนา ได้บุญไป 10% 55555:cool:

17. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ทำให้กระทู้ เย็นลง ดีกว่า

แจกฟรี

รูปถ่ายกระดาน 3 แผ่น ขนาด 3.5 นิ้ว X 3.5 นิ้ว

10 รูป ครับ

แจกท่านละ 1 รูป PM ครับ พร้อมที่อยู่ จะได้ไม่เปลืองหน้ากระทู้

ชมรูปตัวอย่าง ด้านหน้า - ด้านหลัง

ขนาดไฟล์:
      350.5 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      344 KB
      เปิดดู:
      99
  18. วิญญูชนจอมปลอม

วิญญูชนจอมปลอม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    สอบถามครับ
    พระของหลวงปู่ดู่ อยุธยา รุ่นเปิดโลก ใช้อาจารย์ของท่าย หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ ที่เชียงใหม่เปล่าครับ

พระของหลวงพ่อเกษม ลำปาง รุ่นห้ารอบ
    หลวงพ่อเกษม เหรียญที่ระลึกอุปสมบทครบ 5 รอบ หรือว่า เหรียญอุ้มบาตร 5 รอบ ครับ หรือว่าเหรียญกลมครับ

พอทราบเปล่าครับว่า
    สมเด็จขาโต๊ะ ลพ.กวย เด่นด้านไหนครับ

19. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ขอบคุณครับพี่หนุ่ม ผมว่าพวกเราน่ะปล่อยวางได้อยู่แล้วครับ แต่คนที่เข้ามาป่วนน่ะคงทำใจลำบากครับ

เรื่องเข้าป่าตอนนั้นผมไปไม่ทันครับ พอตอนที่ผมไปเค้าก็ไม่ได้เข้าไปกันแล้วเพราะมีการเปลี่ยนขั้วกันนิดหน่อยครับ

ดีใจจัง แสดงว่าผมอยู่ในวัยต่ำกว่า 30 อิอิ คริ คริ งุงิ งุงิ

20. ศิษย์หลวงปู่กวย009

มีท่านหนึ่ง PM ขอรับรูป แต่ผมเปิดดูที่อยู่ ได้ ครึ่งเดียว

รู้สึกอยู่ ฉะเชิงเทรา PM กลับมา อีกที ครับ

มีขอรับแล้ว 5 รูป เหลือ 5 รูป ครับ