แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ดึกๆวันศุกร์ กับรูปฝูงควายเผือกครับ ผมค่อนข้างสะดุดตาว่า เอะทำไมที่นี้ มีควายเผือกเต็มไปหมด เพื่อนๆทราบไหมครับว่าที่ไหน .... ไม่ใช่ในเมืองไทยครับ แต่เป็นที่บาหลี
    (เจ้าตัวเขายาวดุมาก ขู่ด้วย หน้าตาเอาเรื่องไม่เบา เลยต้องเดินอ้อมไกลเลย)
    ฝันดีกันทุกคนนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    โอ่ง ใช่เลยครับ เมื่อวานนั่งยองๆหลังบ้านเพื่อนเดินมาเอาขันมาตัก ขันโดนหัวดังโป้ก ผมหันไปถาม เคาะหัวตูทำไมวะ อ้าวนึกว่าโอ่ง มิน่าไม่มีน้ำเลย 5555+

3. sakuda

สวัสดีครับ
    มีใครพอรุ้จัก หลวงพ่อ ขวัญ ปวโร วัดบ้านไร่ จังหวัด พิจิตร บ้างไหมครับ
    ส่วนตัว พึ่งรู้จักได้ไม่นาน แต่รู้สึกศรัทธาท่านมากครับ
    ท่านได้ละสังขารแล้ว แต่สังขารของท่านไม่เน่า ไม่เปื่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

4. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    5555 ดีนะแค่โป๊กเดียว 5555 เป็นพี่ จะตักสัก 5-6 โป๊ก 555

5. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ที่โน้น อากาศเป็นไงบ้างครับ มีผีเหมือนบ้านเราไหม เค้าคล้องพระเหมือนเราไหมครับพี่ เวลาต่างกันเท่าไหร่ครับผม

6. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณมากครับ:cool:

7. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010

8. sakuda

สวัสดีครับคุณ namo_2009
    อากาศจะไม่ร้อนจ้าแบบเมืองไทย แต่จะชื้นกว่ามากครับ อึดอัดกว่าครับ เวลาเท่ากับเมืองไทย นั่งเครื่อง 3 ชม ครับ
    อินโดนีเซียมีหลายเผ่าพันธ์ครับ มีทั้งชาวพื้นเมือง เล่นคุณไสยหลายรูปแบบครับ ของแรง ทั้งสายชาวจีนโบราณ อิสลาม ฮินดู คริสต์ และชาวพื้นเมืองโบราณ
    ศพคนที่นี้ใช้แบบฝังนะครับ เพราะเป็นคนอิสลามซะส่วนใหญ่ กรวดน้ำทีไร ขนลุกซู่ทุกทีครับ
    ที่อินโดนีเซีย มีร้านขายพระและเครื่องรางของไทยหลายร้านครับ แต่จะเป็นสายเสน่ห์ ซะเยอะครับ
    คนที่อินโดชอบดูหนังผีไทยมากกกครับ
    ขอบคุณครับ

9. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    นิมนต์ท่านเลขานุการด้วยครับ

10. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เล่าก่อนนอน

ย้อนรอยนะคะ.....คราวก่อนที่เคยเล่าเรื่องตะกรุดมงคลสมรสของลูกอาจารย์

วันก่อนไปบ้านอาจารย์....อาจารย์ท่านก็เล่าให้ฟังว่าทำไมถึง
    ทำตะกรุดเป็นของชำร่วย

อาจารย์ท่านศัทธาพระอาจารย์ที่ทำค่ะ.....ก็เลยไปขออนุญาตพระอาจารย์ทำตะกรุดเป็นของชำร่วยให้กับลูกชาย.....อาจารย์เล่าให้ฟังว่า

พระอาจารย์ของอาจารย์พี่นวล........ท่านลงจากเขาจะไปบินฑบาตรข้างล่างและมีสุนัขที่ท่านเลี้ยงตามลงไปด้วย ระหว่างเดินลงไปก็พบคนขัรถมอเตอร์ไซด์จะรับท่านไปด้วยท่านบอกไม่เป็นไร........มอเตอร์ไซด์ก็ขับลงมาเรื่อยๆ มาถึงข้างล่าง ก็พบท่านบิณฑบาตรอยู่ข้างล้างแล้ว (ไม่รู้ ท่านมาได้ยังไง)

หลายวันต่อมาสุนัขของพระอาจารย์ถูกแกล้ง ก็เลยไปกัดเด็กที่แกล้ง
    พ่อของเด็กโกรธเอาปืนจะยิงมายิงสุนัขท่าน ท่านทราบ.......ว่ารุ่งเช้าจะมายิงสุนัขท่านแน่........ท่านก็เลยทำตะกรุดแขวนคอสุนัข ปรากฎว่าพอพ่อเด็กเจอสุนัข ก็ยิ่งแต่ยิ่งไม่ออก แต่พอหันกระบอกปืนไปทางอื่นยิงออก เป็นอย่างนี้อยู่ 2-3 ครั้ง ก็เลยสงสัย

พ่อเด็กเขาพยายามถามพระอาจารย์ว่าเป็นเพราะอะไร

ท่านก็เมตตา เล่าให้ฟัง จากนั้นจึงมีผู้ไปขอตะกรุดท่านหนึ่งในนั้นคืออาจารย์ของพี่นวล เมื่อถึงคราวลูกชายจะแต่งงานคนใกล้บ้านเรือนเคียงอาจารย์ก็ทายกันว่าอาจารย์จะแจกอะไร(อาจารย์เป็นคนชอบทำบุญ)....
    จะแจกพระวัดไหน แต่ปรากฎว่าผิดพลาด เพราะอาจารย์พิจารณาแล้วว่า

พระนั้นคนชอบแจกในงานศพส่วนใหญ่ (โดยอาจารย์พิจารณาเอง)จึงไม่อยากแจกในงานมงคลสมรสของลูก

จึงวิเคราะห์ว่าน่าจะแจกตะกรุดลูกปืน เพราะต้องสวมกันเป็นชุดตลอดเวลาจึงจะใช้ได้ ถ้าแยกจากกันหมดความศักดิ์สิทธิ์ แจกของคู่กัน ลูกจะได้อยู่คู่กันตลอดกาล ช้อนส้อมและตะเกียบเปลี่ยนคู่ได้
    แต่ตะกรุดที่แจกแยกจากกันไม่ได้หรือเปลี่ยนคู่(ปลอกใหม่)ไม่ได้จะขาดความศักดิ์สิทธิ์ อาจารย์ทั้งหาปลอกกระสุน..ประกอบเอง ทั้งขยาย ใส่มวลสาร สวมประคบคู่อาจารย์ทำกับมือทั้งหมด และนำไปให้พระอาจารย์ปลุกเสก

* สำหรับปลอกกระสุนมีคนเมตตาส่งมาให้ ภายในหนึ่งเดือน ต้องการเพียง 1000 ดอก ก็ได้มา 3000 ดอก

อาจารย์พูดทิ้งท้ายว่า
    วัตถุมงคลสร้างขึ้นจากโลหะ ดินหรือหิน กรวดทรายเมื่อได้มีการปลุกเสกผ่านพิธี อธิฐานจิตหรือพุทธาภิเษกอันเชิญเทวดาหรือสิ่งศักดิ์สิทธิเข้ามาสถิตย์ในวัตถุมงคล พุทธคุณทำให้เกิดความศักดิ์สิทธิ
    ยิ่งเราศรัทธา เชื่อมั่นพุทธคุณจะยิ่งเพิ่มพูนขึ้น

พี่ว่า.........แม่เลือกสิ่งดีๆ...ทำได้เพื่อลูกจริงๆ...... (อาจารย์ที่เคารพของพี่)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 สิงหาคม 2010
  11. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    งั่งครับ หรือล่างง่าง ครับ
    ถ้าเป็นของเก่าของจริงเด่นทางเสน่ห์จริงๆ มหาอุดในตัวด้วยครับ

12. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พี่ทำหน้าที่แล้ว อันเชิญน้องบอยค่ะ

เดี๋ยวพรุ่งนี้พี่จะไปเรียนครูสมาธิค่ะ ........
    เข้านอนก่อนค่ะ บุญรักษา พระคุ้มครองค่ะ....
    ฝันดีนะคะ

13. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปั้นทำงานอยู่ที่บาหลีหรือครับ ผมเคยไปดูงานด้านการท่องเที่ยวที่บาหลีตอนปี 45 ครับ ผมไปแล้วผมชอบมาก ๆ เลยครับ ก่อนไปก็ฝันถึงสาวบาหลีนั่งอาบน้ำข้างทางตามตำนานที่เค้าเล่ากัน แต่ก็ไม่เจอแต่ฝันก็ไม่สลายครับเพราะชอบที่บ้านเมืองเค้าสามารถควบคุมและจัดการให้ธุรกิจต่าง ๆ ที่เป็นต่างชาติ เช่น KFC, Esso หรือของบาหลีเองสร้างอาคารแบบอนุรักษ์วัฒนธรรมดั้งเดิมครับ กับตอนที่ไปแหล่งช็อปปิ้ง คนไทยไปเยอะมากถึงขนาดว่าคนขายนี่พูดภาษาไทยได้ครับ ไว้เอารูปมาฝากบ้างนะครับ

หลวงพ่อขวัญ เจ้าตำหรับแหวนตะกร้อของเมืองพิจิตรครับ ว่ากันว่ากริ่งท่านรุ่นหนึ่งตัดรุ้งขาดนะครับ สุดยอดอีกองค์ครับ แหวนตะกร้อท่านว่ากันว่าเป็นเหมือนแหวนเตือนภัยด้วยนะครับ ตอนนี้เห็นในเว็บนี้ก็มีให้บูชากริ่งรุ่นตัดรุ้งขาดครับ ท่านปลุกเสกนานด้วยครับรุ่นนี้

14. sakuda

ขอบคุณมากครับ คุณ Tawatchai

15. siwarit

ต่ออีกนิดครับ

เห็นบอกว่าที่บาหลี แขกอินโดมีเล่นของด้วยใช่ไหมครับ เคยมีคนเตือนว่าให้ระวังให้ดี คุณปั้นมีเรื่องอะไรเล่าให้ฟังบ้างก็ดีนะครับ

16. sakuda

สวัสดีครับคุณ siwarit
    บาหลียังเป็นจังหวัดที่คงความเป็นฮินดูไว้ได้ครับ มีความสงบและคนก็น่ารักครับ แต่คล้ำๆ แต่ทางเกาะชวาก็เริ่มที่จะมีการก่อกวนทางศาสนาครับ เช่นตอนเย็นพอจะละหมาด ก็จะเปิดเพลงสวดเสียงดัง
    ระบบจ่ายไฟฟ้าที่เกาะบาหลี ยังต้องส่งตรงมาจากเกาะชวา โดยส่วนตัว ผมคิดว่ากันการแบ่งแยกประเทศนะครับ จริงๆ บาหลีควรจะมีโรงไฟฟ้าเป็นของตัวเองครับ
    คุณสนสาวบาหลี แต่ผมสนสาวญี่ปุ่นครับ ทุกวัน จะมี สายการบินของญี่ปุ่นบินมาลงวันละหลายลำ เพราะค่าครองชีพที่นี้ ถูกกว่าที่ญี่ปุ่นมากครับ ก็ไม่รู้ว่าทำไม สาวๆที่นี้ ชอบเล่นกระดานโต้คลื่นครับ และมักจะปิ๊งกับครูฝึกสอนที่เป็นชาวพื้นเมืองผิวดำๆ ซึ่งทำให้ผมนั้นตาร้อนอยู่เสมอครับ
    ผมปกติอยู่จาการ์ต้า แต่ก็บินมาบ่อยครับ ครั้งนี้จะมาซื้อที่ครับ แต่เจ้าที่ดูไม่ยอม (ควายเผือกตัวที่ขู่ผมนะครับ)

เดี๋ยวว่างๆ จะเอารุปสวยๆมาให้ชมนะครับ

17. sakuda

ของหลวงพ่อขวัญ อยากทราบว่ามีใครมีประสบการณ์มั้งครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

18. siwarit

รอดูรูปนะครับ

พูดถึงสาวญี่ปุ่น แสดงว่าคุณปั้นต้องผิวขาวแน่นอน 55 เพราะสาวญี่ปุ่นเค้าชอบเข้ม ๆ ครับแบบขาว ๆ ตี๋ ๆ เค้าไม่สนใจครับ เห็นมาภูเก็ตแต่งงานกันไปหลายคู่แล้วครับ

แล้วทางนั้นพุทธศาสนาเป็นอย่างไรบ้างครับ เพราะบุโร พุทโธก็อยู่ที่นั่นครับ คนนับถือพุทธเยอะไหมครับ

19. siwarit

อ่านข่าวน้ำท่วมเชียงราย คุณบอยกับคุณ Tawatchai1889 เป็นอย่างไรบ้างครับ

20. sakuda

แขกอินโด อยู่เกาะชวาครับ บาหลีก็จะเล่นของ แต่เป็นทางฮินดูครับ
    มีอาถรรพณ์เยอะครับ แต่ผมยังไม่ค่อยรู้มากครับ ได้ยินมามากกว่า เลยไม่อยากเล่าครับ

มีเรื่องนึงเกิดกับน้องสาวแท้ๆของลูกน้องผมที่อินโด วันนึงเขาเข้ามาหาผม แล้วขอคำแนะนำ เขาบอกว่า น้องสาวเขาไม่รู้เป็นอะไร ปวดแสบปวดร้อนที่คอ นอนไม่ได้ ทรมานมาก พอไปหาหมอแผนปัจจุบันเอกซเรย์ ก็พบเศษโลหะ ฝังอยู่ที่คอด้านหลังอย่างมากมาย หมอก็ตอบไม่ได้ เลยบอกว่าเพราะคุณอยู่ในที่สกปรก เลยเป็นสาเหตุ (ตอบแบบขอให้ได้ตอบ)
    เขาไปหาหมอมาสองที่ ก็ไม่สามารถรักษาได้ อาการก็แย่ลง เลยกลับมาเปรยกับสาวใช้ที่บ้าน พอสาวใช้ทราบข่าว ก็เลยแนะนำหมอไสย (แบบแขก) มาช่วย หมอก็ได้ร่ายมนต์ลงบนน้ำมัน แล้วไปทาบริเวณคอ ก็ปรากฏว่าเศษโลหะอย่างมากมายได้ติดออกมากับผ้าที่เช็ดครับ ทำให้ลูกน้องผมงงมาก
    ถึงอย่างไร อาการของเธอก็ยังไม่หายขาด ยังปวดแสบ ไม่สามารถหลับได้และรู้สึกว่ามีคนจะมาทำร้ายตลอดเวลา พอผมรู้ ผมเลยให้น้ำมนต์ไป 1 ขวด สำหรับ 1 สัปดาห์ (ต่อเนื่อง) พร้อมทั้งให้ยืมเบี้ยแก้หลวงปู่เจือครับพร้อมบทสวด ให้สวดเช้า กับเย็นครับ (แขกไหว้พระ ก็คราวนี้แหละครับ) หลังจากดื่มน้ำมนต์วันแรก เธอบอกเหงื่อเธอออกเหมือนเล่นกีฬา และหลังจากนั้นก็ดีวันดีคืนครับ หลังจากผ่านมา 2 เดือน เธอก็เป็นปกติครับ แต่ไม่สามารถนอนหลับที่บ้านเธอได้ เพราะเธอรู้สึกว่ามีอะไรที่ไม่ดีล้อมบ้านเธออยู่และพร้อมจะเข้ามาทุกเวลา ก็เลยจำเป็นต้องย้ายบ้านครับ ตอนนี้คิดว่าน่าจะเป็นปกติแล้วครับ (น่าจะคืนเบี้ยแก้ให้ผมได้แล้วนะ)