แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่ม เมืองแกลงครับ ถ้าให้เลือกระหว่างสมเด็จโนนผึ้ง กับ หลวงปู่ทวดหลังพระพิฆเนศ

ของหลวงปู่หมุน ถ้าหวังผลทางพุทธคุณ พี่เลือกองค์ไหนก่อนครับ

2. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาครับ

อยากมีวาสนาได้หลวงปู่ทิมแท้ๆกับเขาบ้างสักองค์เหมือนกันครับ

อธิษฐานขอมานานแล้ว...ไม่ได้สักที พอจะหาเช่า

แต่เห็นราคาแล้วหยิบไม่ลง แท้ ปลอมดูไม่เป็นอีกต่างหาก

สงสัยจะไม่มีวาสนาครับ...

เมื่อเดือนที่ผ่านมา เห็นพี่ที่ทำงานปล่อย เอากริ่งชินบัญชร

ที่เห็นคล้องมาตั้งนาน ไปปล่อยที่ตราด...สี่แสนบาท

โอยยยย..เสียดายแทนครับ

3. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

หุหุ งั้ยผมจาเฝ้ากระทู้ไม่ไปใหนเลยครู(ping)

4. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เหมือนผมเลยครับ ได้รู้ได้ยินและศรัทธาหลวงปู่ทิมมานาน...แต่ก็เป็นเช่นคุณ เทวาลัยครับ...(>_<)...

5. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    สุดยอดไปเลยครับพี่ เนื้อสวยมาก เป็นวาสนาของพี่หนุ่มเมืองแกลงจริงๆครับ

6. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

แพงมากเลยครับ มีศรัทธา อย่างเดิยวคงไม่พอ แต่ถ้ารู้จักพอในวาสนา มีศรัทธาอย่างเดียวก็ได้..ใช้มัยครับพี่หนุ่ม
    แม้จะต้องหมดวาสนาต่อกันท่านยัง...ให้เงินไปทำทุนอีกนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2010
  7. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    มาคอยตามอ่านกระทู้ดีๆครับ พระที่กล่าวนามมานี้ผมมีหมดเลยครับ แต่ไม่ใช่รุ่นที่ดังๆนะ และก็ไม่ทราบว่าแท้หรือไม่อย่างไร เพราะชอบเช่าบูชาตามแผงพระ แต่แบบว่าราคาไม่แพง พอเอาไปเทียบกับพระที่ให้เช่าบูชาในเว็บพระเครื่องหรือในหนังสือพระเครื่อง มักจะไม่เหมือน พูดง่ายๆก็คือเจอแต่พระเก๊อ่ะครับ (ไม่กล้าเอาไปแห่) แต่ก็เก็บไว้ครับ เผื่อจะนำไปบรรจุกรุได้บ้าง
    ไม่ทราบว่าผมพอจะมีวาสนาได้รับพระจากคุณหนุ่มเมืองแกลงหรือเปล่า จะได้พูดได้เต็มปากว่า ผมก็มีพระเครื่องของพระเกจิดังที่เป็นพระแท้เหมือนกัน อิ อิ
    ไม่ทราบว่าจะมีหลวงพ่อองค์ไหนท่านจะไปโปรดผมบ้างครับเนี่ย
    พักหลังนี่ผมไม่ค่อยไปหาเช่าพระตามตลาดแล้ว เพราะโดนทุกที ส่วนใหญ่จะทำบุญตามกระทู้ต่างๆในเว็บแล้วรับพระเป็นที่ระลึกแทน อย่างน้อยถ้าได้รับพระที่ไม่แท้ก็ไม่เป็นไร ยังได้ทำบุญกับวัดหลายๆวัด ดีกว่าไปเช่าตามตลาดเยอะ
    โมทนากับคุณหนุ่มด้วยครับ

8. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    ขอให้ประสบความสำเร็จ สมดังตั้งใจนะครับท่่าน

ผมเองก็รับราชการเหมือนกันครับ..(กระทรวงใหญ่ที่นักการเมืองใฝ่ฝันกัน)

สิ่งหนึ่งพวกเราคาดหวังก็คือ การเลื่อนระดับ นี่ละครับ

ยิ่งเดี๋ยวนี้ ไม่มีเส้น ไม่มีเงินละก็ ความหวังก็น้อยลง

ก็ได้แต่ อธิษฐานขอบารมีสิ่งที่เราเคารพนับถือ ได้ช่วยเหลือเกื้อหนุน...

9. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ถามพี่หนุ่มครับ

แล้วพระมหามงคลวัดสัมพันธวงศ์ ใช่พิธีเดียวกันหรือปล่าวครับ

10. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ฮอต อย่างต่อเนื่อง ^^

11. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากมีวาสนาได้หลวงปู่ทิมแท้ๆกับเขาบ้างสักองค์เหมือนกันครับ

เหมือนผมเลยครับ ได้รู้ได้ยินและศรัทธาหลวงปู่ทิมมานาน...แต่ก็เป็นเช่นคุณ เทวาลัยครับ...(>_<)...
    <!-- google_ad_section_end -->
    องค์ที่ผมใด้ปัจจุบัน ผมขอจากปู่ทิมครับ มันอาจฟังดูเลื่อนลอย แต่ผมขอปู่จริงๆ และใด้ด้วย ก่อนนั้นก็มีเหรียญหลวงปู่มาโปรด แต่มาแบบไม่ถูกต้องนักเพราะเป็นพระขโมยมา จากวัดๆหนึ่งที่บ้านฉาง คนเอามาขายผมก็เป็นเพื่อนรุ่นน้องผมนี่ละ เขาเลยกล้าบอกความจริง ทำให้ผมรอดจากนรกมาใด้ 1ในเหรียญนั้นเป็นเจริญพรเนื้อเงิน ซึ่งหลังจากที่ผมปฎิเสธพระชุดนี้ไป เพื่อนผมเอาไปขายที่แผงพระที่บ้านฉาง ใด้มา8000บาท ตอนที่เพื่อนคุยให้ฟังว่าขายไปแล้ว ผมก็ยังอดเสียดายไม่ใด้ นึกตอนนั้นว่าชาตินี้จะหาพระปู่ทิมจากใหนมาบูชา ทำมาเป็นคนดีไปใด้ตู แต่ต่อมาก็นึกว่าหากจะเป็นของๆเรา ของนั้นก็ต้องมาหาเจ้าของมัน หลังจากนั้นก็นึกถึงปู่ทิมอยู่เรื่อยๆและหมั่นขอท่านเรื่อยๆ จนมาวันนึงเพื่อนส่งพระมาให้ชุดหนึ่งจากกรุงเทพ 1ในนั้นก็พระปู่ทิมองค์เล็กๆน่ารักๆนี่ละครับ ถามว่าอยู่ดีๆทำใมเพื่อนส่งมาให้ ตอนนั้นเพื่อนเดือดร้อนครับ เลยนำพระมาจำนำกับผม แต่ตอนนี้ เพื่อนขายผมเรียบร้อยโรงเรียนวัดละหารไร่ไปแร้ววว(smile)

12. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มเมืองแกลง [​IMG]
    ผมมีพระ หลวงปู่ดู่ หลวงปู่กวย หลวงปู่ทิม หลวงปู่เกษม ที่เก็บรักษามานานกว่าสิบห้าปีแล้ว และรอเจอคนดี มีน้ำใจ มีศรัทธาแท้จริงและอย่างจริงใจ มารับไปบูชาฟรีๆครับ ของแท้และมีค่านิยม นำไปแห่ได้เลย บางองค์ก็เกือบหมื่น

รอให้ควรแก่โอกาสเป็นรายคนไป ผมจะทราบเองครับว่าใครควรได้อะไร
    หลายคนก็ได้รับแจกในนี้เงียบๆไปแล้ว เพราะเขาคือน้องหรือเพื่อนของผมในบ้านนี้
    เงินมีค่าครับแต่เป็นบางครั้งเท่านั้น ผมเคยโหยหาน้ำใจและโอกาสมาก่อน
    รู้ซึ้งดีว่า น้ำใสใจจริงมันหายากมากเหลือเกิน
    </td> </tr> </tbody></table>
    โดยส่วนตัว ผมเองได้รับพระจากพี่หนุ่มไปแล้วครับ

เป็นพระคุณ ที่ช่วยสะกิดใจให้หวนคืนกลับฝั่ง ไม่หลงทางไปในทะเล

ผมเองยังไม่เคยได้กราบ หลวงปู่ดู่ หลวงปู่กวย หลวงปู่ทิม หลวงปู่เกษม ยังไม่เคยได้รับการอบรมจากท่าน ... ถึงแม้ผมจะให้ความเคารพ มีความศรัทธาในหลวงปู่ทุกองค์อย่างสูง แต่กล่าวตรงๆจากใจไม่เสแสร้งว่าโดยส่วนตัวยังเป็นการศรัทธาตามกระแส ศรัทธาตามค่านิยม ... ยังไม่กล้าพูดว่าศรัทธาด้วยใจเกินร้อย ( แต่กับท่านอื่นๆ ท่านอาจบอกว่าเกินร้อยก็ได้ ความศรัทธาเป็นเรื่องเฉพาะบุคคล แต่ละคนไม่เหมือนกัน )

พออ่านกระทู้นี้แล้ว นึกทบทวนดู ทำให้ระลึกได้ว่า พระที่เราศรัทธาด้วยหัวใจเกินร้อยนั้นมีอยู่ คือ ครูบาอาจารย์ที่สอนเรามา ท่านเปรียบดังช้างเผือกในป่าที่ทรงคุณค่ายิ่งนักแต่คนส่วนมากไม่รู้จัก ... พระเครื่องของท่านเราก็แขวนติดตัวทุกวัน แต่ยังแขวนแบบหนักคอเปล่า คือ จิตเราไม่เชื่อมโยงกับพระ ... เลยได้ฉุกคิดขึ้นมา แต่ก่อนแขวนพระ แต่ในใจกลับลืมพระ ... วันนี้ได้คิด ภายนอกก็มีพระ ในใจก็มีพระ

คงเหมือนกับคนหลายๆคนที่อยู่ใกล้พ่อแม่ทุกวัน เลยรู้สึกเฉยๆ ไม่ได้รู้คุณค่าจนกว่าวันหนึ่งที่สูญเสียท่านไปจึงจะเข้าใจถึงคุณค่า

ของดีบางครั้งอยู่ใกล้ตัวเรานี่เอง แต่ของที่ใกล้ตามากไปเลยมองไม่เห็น มองไม่ชัด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2010
  13. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    สุกยอดดครับ

อนุโมทนาครับ สุดยอดในน้ำใจเพื่อนมนุษย์ยุคปัจจุบัน ที่นับวันจะพบเห็นน้อยเต็มทีครับ

14. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    โนนผึ้งครับ เขาลองกันมาและผมนั่งดูในพิธีเลยครับ ผมหาเก็บให้ท่านๆอยู่เช่นกัน ไม่ลังเลในการเลือกเลยครับ เอาองค์แก่ว่านสีออกดำนะครับ
    ว่านไพลดำ หายากมาก ผู้ปลุกเสกดีๆก็หายากมากๆ สองอย่างรวมกันหากจิตเรานิ่งพอ อะไรก็นอกเหนือเหตุผลได้

15. ธรรมารักษ์

ธรรมารักษ์ Active Member

27 ธันวาคม 2009
    [​IMG] รบกวนถามพี่หนุ่มเมืองแกลงหน่อยนะครับ ว่าพี่หนุ่มพอจะรู้จัก หลวงปู่เชย อาศรมเขาเจ้าหลาว จ.จันทบุรี บ้างไหมครับ พอดีมี ลุงที่จันทบุรีให้ผมมา ไม่ทราบว่ากิตติสรรพ และพุทธคุณเป็นอย่างไรบ้างครับ เห็นว่าคนแถว จันท-ระยอง...ตามเก็บกันพอสมควร ขอบพระคุณพี่หนุ่มเมืองแลงอีกครั้งครับ [​IMG]

16. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    พี่หนุ่มเมืองเเกลงพอมีอะไรเเนะนำเกี่ยวกับครูบาอิน วัดฟ้าหลั่งบ้างหากผมจะเก็บพระของท่านสัก2-3องค์จะเป็นรุ่นไหนดีครับ พุทธคุณเป็นอย่างไรครับ

17. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พระหลวงปู่ทิมนับวันจะแพงทวีคูณเรื่อยๆ และคงไปอีกไกลมาก
    เมื่อก่อนผมเคยมีโอกาสครอบครองพระกริ่งชินบัญชรพร้อมกัน 5 องค์
    ภายหลังเมื่อจนลง ต้องปล่อยออกไปเหลือแค่องค์เดียวตอนนี้ ยังไม่คิดเช่ามาอีก พอแล้วครับ องค์ใหนของท่านก็ดีเหมือนกันหมดหากเราทำสมาธิจิตเป็น ลองดูได้เลยครับ รับรองว่าดีเหมือนกันเลย จริตคนเราเองต้องปรุงแต่งไปว่าองค์นั้นดี องค์โน้นดีกว่า แนะนำให้หารูปหล่อไตรมาสทองเหลือง พิธีดี ปลุกเสกนาน ไม่เสริม ประสบการณ์สูงมาก ขนาดเล็กๆน่ารัก ระวังพวกของรมดำใหม่แต่แท้ บางอย่างขึ้นอยู่กับวาสนาจริงๆครับ

18. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ปูติดตามอ่านกระทู้นี้มาตั้งแต่หน้าแรกจวบจนถึงหน้าปัจจุบัน แอบอ่านอย่างเงียบๆ

แต่วันนี้อยากมาเล่าประสบการณ์เล็กๆน้อยๆ ที่ได้จากคำแนะนำของพี่หนุ่มและพี่ๆน้องๆในกระทู้นี้ค่ะ

ปูอ่านมาพบกระทู้นี้โดยบังเอิญค่ะ ช่วงนั้นมรสุมชีวิตเข้ามาหลายๆทาง จนเรียกว่า มืดแปดด้านเลยทีเดียว

จนมาเจอที่พี่หนุ่มแนะนำพระที่แขวนแล้วทำให้ชีวิตก้าวหน้า ในกระทู้นั้นพี่หนุ่มแนะนำพระหลวงปู่หมุน รุ่นดวงเศรษฐี ซึ่งปูมีพระรุ่นนี้พอดี เนื่องจากปูได้ร่วมทำบุญกับพี่ๆในเว็บนี้ไป

นาทีนั้นปูจึงนำพระขึ้นเเขวนคอแล้วอธิษฐานต่อหลวงปู่ เรียกว่าอธิษฐานเสร็จน้ำตาก็ไหลเลยทีเดียว

พอรุ่งขึ้น ปูก็ได้รับเงินจำนวนหนึ่งซึ่งมาต่อชีวิตให้ดำเนินไปได้อย่างไม่คาดฝัน
    นาทีนั้น มันตื้นตัน ว่า หลวงปู่ท่านไม่ทอดทิ้งลูกหลานจริงๆ

แม้ทุกวันนี้ชีวิตปูอาจไม่ได้รวยขึ้นมาทันตาเห็นและยังลำบากอยู่

แต่ในช่วงหนึ่งที่มรสุมรุมเร้า ความเชื่อมั่นและความศรัทธาต่อครูบาอาจารย์ที่ท่านเมตตาต่อลูกหลาน ก็ช่วยชีวิตปูให้รอดตายมาแล้วหลายต่อหลายครั้ง และปูขอกราบเคารพท่านสุดหัวใจ

และอีกสองท่านที่ปูกราบด้วยความเคารพรักสุดหัวใจคือคุณบิดา มารดา ที่เป็นบุคคลที่ประเสริฐที่สุดในใจของลูก

สุดท้าย ขอขอบพระคุณพี่หนุ่มและพี่ๆทุกๆท่านในกระทู้นี้ด้วยใจจริงค่ะ

19. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่ ผมจะได้ไปสู้ต่อ ฮ่าๆ นั่งชั่งใจอยู่นานจะเอาอะไรก่อน

20. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

อนุโมทนาด้วยครับคุณปู.....(^_^)...
    นับวันก็ยิ่งแต่มีบทความดีๆที่ออกมาจากความรู้สึกจริงๆให้ผมและทุกๆท่านได้อ่านเพื่อนเป็นพุทธานุสติกันอ่ะครับ...โมทนาด้วยจริงๆครับ...(^_^)....