แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณครับ ยินดีรับน้ำใจดีๆไว้ตลอดเวลาครับ

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    แจกของดีบ้างดีกว่าครับ ผมขอแจกของดีของ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ ให้ท่านผู้โชคดีได้ไปบูชาเพียง 3 ท่านเท่านั้นครับ ดังนี้

1.ประคำน้ำตาล ติดพระผงรุ่นนั่งดวง เอาไว้ใช้ปฎิบัติกรรมฐานและบูชาเพื่อปกป้องคุ้มครองตัวครับ

2.รูปหล่อลอยองค์หลวงปู่ดู่นั่งดวง ออกเมื่อวันพญาวัน ปี 2552 ที่วัดถ้ำเมืองนะ หล่อจากชนวนมงคลมากมาย ไม่ว่าจะเป็น พระพุทธชินราชอินโดจีน, หลวงปู่ทวดปี 05, ชนวนพระพุทธะไชยะพรหม และชนวนหล่อพระต่างๆครับ ใต้ฐานอุดผงแบบเดียวกับเหรียญรุ่น ดวงโพธิญาณ ครับ

3.แหวนปลอกมีดเนื้อแสตนเลส จารและอธิษฐานจิตโดยหลวงตาม้า

เงื่อนไขการรับคือ 3 ท่านแรกที่แวะมาเล่าประสบการณ์ที่ได้พบเจอมาจากการบูชาวัตถุมงคล 3 ท่านแรกที่เล่า ผมจัดส่งให้ฟรี ไม่เสียมูลค่าใดๆ ใครอยากได้ไปบูชาก็รีบเข้าครับ หุหุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      155.1 KB
      เปิดดู:
      2,854
  3. farin001

farin001 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ ไม่รู้เป็นการโชว์โง่หรือป่าวนะครับ
    ผมเชื่อนะว่าพี่ๆในเวปก็มีพระอริยะในดวงใจอยู่แล้วใช่ไหมครับ
    ลองทำตามอย่างพี่หนุ่มและพี่ๆที่เค้าตกผลึกแล้ว
    กาลามาสูตร 10 ประการ
    อย่าเพิ่งเชื่อตามที่ฟังๆ กันมา
    อย่าเพิ่งเชื่อตามที่ทำต่อๆ กันมา
    อย่าเพิ่งเชื่อตามคำเล่าลือ
    อย่าเพิ่งเชื่อโดยอ้างตำรา
    อย่าเพิ่งเชื่อโดยนึกเดา
    อย่าเพิ่งเชื่อโดยคาดคะเนเอา
    อย่าเพิ่งเชื่อโดยนึกคิดตามแนวเหตุผล
    อย่าเพิ่งเชื่อเพราะถูกกับทฤษฎีของตน
    อย่าเพิ่งเชื่อเพราะมีรูปลักษณ์ที่ควรเชื่อได้
    อย่าเพิ่งเชื่อเพราะผู้พูดเป็นครูบาอาจารย์ของตน

เพราะการจะบอกวิธีให้เชื่ออย่างไรมันยากกว่าครับ
    ผมมีความคิดอีกอย่างหนึ่งนะครับ ว่าหลวงพ่อกวยเคยบอกว่าพระของท่านทุกองค์มีเจ้าของแล้วใช่ไหมครับ ผมเชื่อนะครับว่าพระอริยะอย่างท่าน
    คงจะไม่เสกพระให้ลูกศิษย์ที่รักท่านมากๆ ไม่เท่ากันหรอกครับ
    ความคิดผมอาจจะผิดก็ได้นะครับ ก็บอกกล่าวกันได้ครับ
    ผมเองยังเด็กในวงการนี้มากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2010
  4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณจริงๆครับ ขอรอรับประสบการณ์ทุกมุมที่เคยพบมาถ่ายทอดให้รับรู้กันบ้างนะครับ สำหรับมิตรภาพในโลกปัจจุบันนี้ บางครั้งการอยู่ห่างกันและไม่มีผลประโยชน์มาข้องเกี่ยว จะเป็นน้ำใสใจจริงได้นานกว่าครับ
    คนเรามีใจที่ลึกล้ำและยากแก่การเข้าใจจริงๆ บางครั้งยังไม่เข้าใจตนเองเลยว่าทำไปได้อย่างไรในสิ่งที่ผ่านมา

5. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    อย่างน้อยๆคุณหนุ่มก็มีความกล้าหาญที่กล้าทำในสิ่งที่ถูกต้องเพื่อประโยชน์ส่วนรวมนะครับ..นับถือครับ....(^_^)...สิ่งใดที่ทำแล้วดี..ขอเป็นกำลังใจให้มุ่งมั่นทำความดีต่อไปนะครับ...ดั่งเช่นทองคำเปลว...จะปิดด้านหน้าหรือปิดด้านหลังองค์พระ..ทองนั้นก็เป็นทองวันยังค่ำเสมอครับ...(^_^)...

6. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สวัสดีน้องน้ำ มาขยับเรื่องดีๆเป็นข้อมูลกันบ้างนะครับ

7. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ภาพประกอบคำพูดเท่ห์สุดๆครับ วิ่งไปถ่ายมาเลยหรือเปล่าครับ อิอิ :cool:

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สวัสดียามสายๆเช่นกันครับ
    อย่าไปยึดติดมากเลยครับ กับของที่เป็นสิ่งนอกเหนือธรรมชาติมนุษย์
    อะไรหากเป็นของคู่วาสนา บารมีของเรา จะต้องมีสักวันที่ท่านจะมาอยู่กับเรา อำนวยผลให้เราแน่นอน วิ่งไล่ให้เหนื่อยไปใยครับ

9. Norragate

โมทนาครับคุณ farin ...หลายๆครั้งเวลาที่ผมเคยถูกเจ้าโลภะกับโมหะมันครอบงำ..ก็มักจะพยายามรีบกลับมาอ่าน กาลามาสูตร 10 ประการ ก่อนเป็นประจำครับ....(^_^)....ไม่อย่างนั้นความทุกข์และมาม่าก็จะมาเยือนในไม่ช้าครับ..55555...ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคนนะครับ..นานาจิตตัง..(^_^)...

10. Specialized

23
    ผมชอบมากเลยถูกของท่าน แต่ละท่านก็มีพระอริยในดวงใจอยู่แล้ว อย่างผมก็มีหลวงปู่ดู่ พอวันใดวันหนึ่งเคยบ้าตามกระแสเขาไปเสาะหาพระที่เขาว่าเก่งมาแขวน แต่แขวนยังไงก็ไม่เคยเหมือนแขวนหลวงปู่ดู่ แขวนได้ไม่เคยเกิน 1 สัปดาห์ก็ต้องปลดลงอาราธนาท่านขึ้นหิ้งเหมือนเดิม เลยรู้ว่าถ้าเรารักและศรัทธาหลวงปู่-หลวงพ่อองค์ใดจากใจจริงๆแล้ว ให้ลืมยังไงก็ไม่ได้จนกว่าจะตายจากกันแหละครับ

11. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้ำดี1 [​IMG]
    อรุณสวัสดิ์ยามเช้าค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีน้องน้ำ มาขยับเรื่องดีๆเป็นข้อมูลกันบ้างนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

สวัสดีค่ะพี่หนุ่ม เรื่องหลายเรื่องโดยเฉพาะคนทำพระปลอมหลาย ๆ อย่างชื่ออะไร อยู่ที่ไหน แม้จะรู้ แต่ก็คงเขียนไม่ได้ค่ะ ไม่อยากมีศัตรู เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หาจากคนที่ลงขายในเวปนี่แหละครับ ตอนนี้อยู่ในกรุงเทพหลายชิ้นแล้ว
    ระวังคราบกรุปลอมจากขี้ปลวกนะครับ ทำห้า-หกวันก็ได้แล้ว ยิ่งพระที่มีคราบบางๆแบบนี้ ง่ายมากที่สุด แต่ความเหี่ยวทำไม่ได้ครับ เขาทำกันได้สองสามวันแล้วครับ คนเรานี่ทำได้ทุกอย่างจริงๆ

13. farin001

โมทนาครับคุณ farin ...หลายๆครั้งเวลาที่ผมเคยถูกเจ้าโลภะกับโมหะมันครอบงำ..ก็มักจะพยายามรีบกลับมาอ่าน กาลามาสูตร 10 ประการ ก่อนเป็นประจำครับ....(^_^)....ไม่อย่างนั้นความทุกข์และมาม่าก็จะมาเยือนในไม่ช้าครับ..55555...ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคนนะครับ..นานาจิตตัง..(^_^)...

โอ้วผมลืมข้อนี้ไปเลย ความคิดของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ขอโทษพี่ๆทุกๆท่านด้วยนะครับ ผมไม่ได้ต้องการว่านะครับ >,<

14. Norragate

55555 ขอบคุณครับน้องบอย....(^_^).. พอดีนึกขึ้นได้ว่าได้ถ่ายภาพนี้ไว้ตั้งแต่ได้พระปิดตาผงกสินมาใหม่ๆครับ...ก็เลยนำมาประกอบพอดีอ่ะครับ...หุหุ..ช่วงนั้นได้มาใหม่ๆ...เห่อมากๆ...(^_^)...ปัจจุบันเลือกแขวนสลับแทบไม่ทันอ่ะครับ..5555..

15. farin001

ผมชอบมากเลยถูกของท่าน แต่ละท่านก็มีพระอริยในดวงใจอยู่แล้ว อย่างผมก็มีหลวงปู่ดู่ พอวันใดวันหนึ่งเคยบ้าตามกระแสเขาไปเสาะหาพระที่เขาว่าเก่งมาแขวน แต่แขวนยังไงก็ไม่เคยเหมือนแขวนหลวงปู่ดู่ แขวนได้ไม่เคยเกิน 1 สัปดาห์ก็ต้องปลดลงอาราธนาท่านขึ้นหิ้งเหมือนเดิม เลยรู้ว่าถ้าเรารักและศรัทธาหลวงปู่-หลวงพ่อองค์ใดจากใจจริงๆแล้ว ให้ลืมยังไงก็ไม่ได้จนกว่าจะตายจากกันแหละครับ

ขอบคุณพี่Specialized ผมเองก็ได้ข้อคิดจากพี่ก็เยอะมากเหมือนกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2010
  16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สุดยอดของดีมากเลยครับ ขออนุโมทนาในกุศล
    ยอดน้ำใจ ยอดกัลยาณมิตร ขอบพระคุณมากครับ

17. Norragate

เจตนาดีอยู่แล้ว...ไม่ต้องคิดมาหรอกครับ...ส่วนใครจะเชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่บุคคลครับผม....ไม่อย่างนั้น..พระพุทธเจ้าคงทำให้คนทั้งโลกเชื่อในคำสอนของพระองค์ได้หมดทุกคนสิครับ...จริงมั้ย..นานาจิตตังครับ..นานจิตตัง..(^_^)..อะไรที่คิดว่าดีต่อส่วนรวมก็มั่นใจนะครับ....ตั้งมั่นเข้าไว้..(^_^)...อย่างน้อยใครได้อ่านแล้วเกิดสติขึ้นมา..กุศลนั้นคุณ farin ก็พลอยได้อนิสงน์ไปด้วยนะครับ...(^_^)..

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ของผมไปอยู่ต่างประเทศแทบไม่เหลือแล้วครับ
    คนไกลๆมองเห็นค่า แต่คนใกล้ตามองเมินไงครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ไม่อยากตอบเลย เอาเป็นว่าดีครับแท้ครับ แต่จะดีที่สุดหาก....
    ลองเปรียบผิวกับที่ลงไว้ให้ดูนะครับ

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ถูกต้องไม่ผิดเพี้ยนเลยครับ
    ศรัทธาจากจิตใต้สำนึก มีพลังสูงกว่า การอยากได้จากกระแสโลก