!!!แร่ธาตุกายสิทธิ์+เหล็กไหล วัตถุศักดิ์สิทธิ์ อิทธิคุณธรรมชาติ ที่มีฤทธิ์มีอำนาจในตัว!!!

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย อริยธาตุ, 7 พฤษภาคม 2012.

1. อริยธาตุ

อริยธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

5 กุมภาพันธ์ 2012
    เหล็กไหลนิลพัท มีสมาชิกจองแล้วครับ

สรุปที่จอง มีโคตรเหล็กไหลย้อยสีน้ำตาล
    รังเหล็กไหลเพลิง
    โคตรเหล็กไหลย้อยสีดำ
    นะครับ ขอบคุณครับ

2. อริยธาตุ

อริยธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการแจ้งโอนครับ
    ขอบคุณครับ

3. อริยธาตุ

ลองดูรายการหน้าที่ 79 ครับ:cool:

4. AekAphichat

AekAphichat Active Member

ขอจองรายการนี้ครับ

5. อริยธาตุ

รับทราบจองแร่เหล็กภูควายครับ

6. อริยธาตุ

แร่จ้าวน้ำเงินจ้าวน้ำทอง
    จ้าวน้ำเงิน (แร่บอร์ไนต์) คนไทยเรียก "แร่จ้าวน้ำเงิน" เป็นแร่ชนิดหนึ่งที่เกิดตามธรรมชาติ หายาก และมีอิทธิคุณในตัวสูง เป็นแร่ดูดโชคลาภและทรัพย์ กล่าวกันว่าความอาถรรพณ์แร่จ้าวน้ำเงิน จะเด่นด้านอุดมทรัพย์ อุดมโชคลาภ พระเกจินำมาเป็นชนวนมวลสารในการสร้างพระเครื่องจะเพิ่มพูนพุทธานุภาพมากยิ่งขึ้น พระกริ่งสมเด็จพระสังฆราชแพ วัดสุทัศน์ฯ จะขาดแร่จ้าวน้ำเงินนี้ไม่ได้เลย เป็นความเชื่อถือปรากฏมาแต่โบราณ ใครมีแร่ชนิดนี้ เงินทองไหลมาเทมา จะมีแต่โชคลาภและสิ่งดีๆเข้ามา ในด้านคุณสมบัติพิเศษของแร่จ้าวน้ำเงินจ้าวน้ำทอง เป็นหินแห่งความสุข นำมาซึ่งความมีชีวิตชีวา มีความรู้สึกเป็นอยู่ปัจจุบันยอมรับความสุขในขณะนั้น ช่วยให้รู้สึกสัมผัสและเข้าใจว่า ไม่มีอะไรที่เป็นสิ่งผิดพลาด เพราะแร่จ้าวน้ำเงินจ้าวน้ำทอง จะส่งพลังงานสมดุลให้มองโลกในแง่ดีเสมอ ช่วยให้ผู้ครอบครองมองเห็นปัจจัยบวกและลบ ความแตกต่าง วางจิตเป็นกลางๆ ไม่ยินดียินร้าย แร่จ้าวน้ำเงินเป็นหินที่มีพลังงานบำบัดด้านจิตใจสูงมาก และการนำแร่จ้าวน้ำเงินพกพาติดตัวและสัมผัส จะเพิ่มพลังงานปรับสมดุลตามธรรมชาติมากยิ่งขึ้นทั้งตัวแร่เองและผู้ครอบครองอีกด้วย แร่จ้าวน้ำเงินนั้นส่วนมากที่พบสีจะออกเป็นสีเงินยวงหรือผสมทองอยู่ประปราย

XXXปิดรายการXXX
    บูชาแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      93.5 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      73.6 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      93 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      106.6 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      94.6 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      133.6 KB
      เปิดดู:
      52
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2013
  7. jomaker

jomaker เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองแร่จ้าวน้ำเงินครับ

8. ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง

ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง เป็นที่รู้จักกันดี

มีแร่จ้าวน้ำเงิน อีกไหมครับ หากมีขอจองครับ

9. ใส้เดือน

ใส้เดือน เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    สรุปรายการครับ
    โคตรเหล็กไหลย้อยสีน้ำตาล 700
    รังเหล็กไหลเพลิง 500
    โคตรเหล็กไหลย้อยสีดำ 1400
    รวม 2600 ถูกต้องนะครับ
    หากมี
    แร่จ้าวน้ำเงินจ้าวน้ำทอง
    แร่เกาะล้าน
    ขอจองด้วยครับ

10. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

มีชิ้นเล็กๆ หรือเปล่าครับ ถ้ามีขอจองครับ

11. อริยธาตุ

ต้องขอโทษด้วยครับ มีผู้บูชาไปแล้ว พอดีผมป่วยเลยไม่ได้อัฟเดทครับ:cool:

12. อริยธาตุ

รับทราบครับ ตามรายดังกล่าวนี้
    แร่จ้าวน้ำเงินหมดครับ ส่วนแร่เกาะล้านมีขนาดใหญ่สำหรับบูชาดูความเปลี่ยนแปลงรายละเอียดที่หน้า 52 ครับ:cool:

13. อริยธาตุ

รับทราบการจองเพชรหน้าทั่งครับ

14. อริยธาตุ

รับทราบการจองเหล็กไหลตาน้ำครับ

15. อริยธาตุ

มีชิ้นนี้ชิ้นเดียวครับ เนื้อสีชมพู ชิ้นเล็กๆไม่มีเลยครับ :cool:

16. อริยธาตุ

เหล็กไหลฤาษี
    เป็นก้อนแร่เหล็กไหลที่มีญาณบารมีฤาษี ชีปะขาว นักบวช นักพรตรักษาครอบครองดูแล ก้อนแร่เหล็กไหลฤาษีชนิดนี้ เป็นแร่ที่มีพลังงานภายในอยู่มาก มีอานุภาพทางโชคลาภ และความอุดมสมบูรณ์ ถ่ายเทพลังงานด้านเมตตามากมายเข้าสู่ตัวผู้ครอบครองเหล็กไหลประเภทนี้ โดยการนำมาลูบคลำเจริญสมาธิภาวนาแร่หล็กจะติดมือมาด้วย สามารถนำผงแร่เหล็กไหลฤาษีถูที่มือ เรียกโชคลาภ และถูลูบตามตัวเป็นเมตตายิ่งนัก กำหนดจิตวัดพลังงานภายในได้ บางครั้งผู้มีญาณทัศนะจะสัมผัสผัสเห็นเป็นองค์ปู่ฤาษี(นักพรต)เสียส่วนมาก บางครั้งก็เห็นเป็นนาคราช เป็นตระกูลสัตว์ต่างๆ ที่เป็นบริวาร เช่น เสือ ช้าง และงู แท้จริงก็คือปู่ฤาษีนาคราชนั่นเอง เหล็กไหลฤาษี จะมีลักษณะเป็นเกล็ดสีเงินแวววาว ระยิบระยับ เป็นก้อนเหล็กแข็งแกร่งมองคล้ายสนิมเหล็ก แต่จะมีแร่สีเงินจับเกาะกันแน่นหนามาก อาจจะเป็นตระกูลเดียวกันกับเหล็กไหลเศรษฐี ที่อาศัยในถ้ำใต้น้ำ มีลักษณะเป็นผงสีดำ เงา มัน ระยิบระยับเมื่อต้องแสง และมักไหลออกมาเมื่อมีน้ำหลาก ถ้านำมาถูตามผิวหนังจะซึมซับเข้าผิวหนัง เหลือเพียงเกล็ดสีเงิน ติดตามผิวหนัง บางแห่งจะเห็นเป็นหยดน้ำในถ้ำที่หยดลงมาจากด้านบน พอนานวัน จะรวมตัวกัน เกิดเป็นเกล็ดเล็กๆ สีเงิน ชาวบ้านทางภาคอีสานจะเรียกเหล็กไหลน้ำ หรือขี้เหล็กไหล เหล็กไหลเศรษฐี จะพบได้เฉพาะในถ้ำที่มีเหล็กไหลอาศัยอยู่เท่านั้น แต่!!! ก้อนเหล็กไหลฤาษีชนิดนี้ เป็นแหล่งกำเนิด ที่ปล่อยผงแร่เหล็กไหลเศรษฐีออกมา ให้ลงสู่ที่ต่ำ ความจริงแร่เหล็กไหลฤาษีอาจจะเป็นแหล่งพลังงานมหาศาล เป็นแหล่งพลังงานชีวิตที่ดีมีอานุภาพ ลักษณะเป็นก้อนๆ แต่มีความชื้นภายใน ดูไม่แห้ง จะสดใสเสมอ และแร่เหล็กไหลฤาษีนี้ผู้รู้มักนำมาเป็นมวลสารในการสร้างพระเครื่องที่ทำให้พระเครื่องมีเกล็ดแวววาวระยิบระยับ อีกทั้งเพิ่มพลังพุทธคุณอีกเท่าตัวทีเดียว มักนำมาเป็นส่วนผสมสร้างพระหลวงปู่ทวด จึงมีความศักดิ์สิทธิ์ตลอดกาล เหล็กไหลฤาษีนอกจากนำมาบูชาเพื่อเร่งผลในด้านโชคลาภ การเงิน กิจการค้าขาย ยังพบว่ามีเมตตา และแคล้วคลาดสูงมาก ครบเครื่องครอบจักรวาล เหล็กไหลเศรษฐี ต้นธาตุจริงๆจะเป็นก้อนแบบนี้ เรียกว่า "เหล็กไหลฤาษี" บางครั้งการเกิด และการพบเจอจะต่างที่ต่างวาระกัน จึงเรียกชื่อตามสถานที่เจอ แต่แร่เหล็กไหลนั้น ส่วนมากถ้าพบที่ปลายทาง จะต้องมีต้นทางที่กำเนิดขึ้นมาเสมอ เพียงแต่ว่าต้นทางการกำเนิดการอาศัยของเหล็กไหลจริงๆจะไม่ค่อยเจอกัน เพราะแร่เหล็กไหลเป็นของกายสิทธิ์มีเทพรักษาดูแลมักจะหลบหลีกซ่อนเร้นในที่คนเราเข้าไม่ถึง เป็นแร่เหล็กไหลอีกตระกูลที่น่าบูชาเป็นอย่างมาก เป็นก้อนแร่วิเศษที่มีอานุภาพดลบันดาลให้ผู้ครอบครองมีกินมีใช้ตลอดเวลา ไม่มีขัดสน ถึงจะมีไม่มาก แต่เขาจะไม่ปล่อยให้อดแน่นอน อาราธนาพิสูจน์มาแล้ว
    (สำหรับชิ้นนี้เนื้อแร่แน่นมากน้ำหนัก 6 กิโลกรัม ขึ้นเงาเป็นมันดูดซับความเย็นของอากาศภายนอกและนำมาลูบคลำรับพลังงานที่ตัวแร่ได้ดีมาก ชิ้นนี้เหมาะจะนำมาสัมผัสขณะภาวนาดีมากๆ)

XXXปิดรายการXXX
    บูชาแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      150.5 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      157 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      131.6 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      139.7 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      188.3 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      134.5 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      157.3 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      201.7 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      151.9 KB
      เปิดดู:
      44
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2013
  17. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

18. อริยธาตุ

รับทราบการจองเหล็กไหลฤาษีครับ:cool:

19. ใส้เดือน

โอนเรียบร้อยครับ รายการนี้
    แร่จ้าวน้ำเงินและแร่เกาะล้าน หากมีขาดเล็กหรือแบบพกติดตัว ขอจองอย่างละหนึ่งนะครับ (จะรอจนกว่าจะมีครับผม)
    ขอบคุณมากๆ ครับ

20. ใส้เดือน

จองรายการนี้ครับ