ปิดรับบริจาค โครงการสร้าง "พระพุทธพลังจิตทองคำ" (ยอดทำบุญ 1,300,000 บาท) ปิดรับทำบุญแล้วครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 6 ธันวาคม 2011.

1. toyota585

toyota585 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระพุทธรูปพลังจิตทองคำ ฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี
    โดยโอนเงินเข้าบัญชีกสิกรไทย จำนวน 555 บาท วันที่ 20/9/2555 เวลาประมาณ 8:20 น.
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

2. พีระชัย

พีระชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญด้วยครับ

ขอร่วมโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    ที่ร่วมสร้างพระพุทธรูปทองคำ และ
    ที่ร่วมทำทาน สร้างบุญ สร้างกุศล ในทุกรายการทำบุญที่ได้สรุปไว้ดีแล้วครับ
    และขอจองเป็นเจ้าภาพ ๑ กอง จำนวน ๕๕๕ บาท
    ด้วยครับ
    เมื่อโอนปัจจัยแล้วจะแจ้งให้คุณชยาคมน์ทราบ ทางอีเมลล์อีกครั้งครับ
    โมทนาบุญกับทุกบุญทุกท่านอีกครั้งครับ

3. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระพุทธรูปพลังจิตทองคำ ๔๒ บาท

rat_wtingขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระพุทธรูปพลังจิตทองคำ
    ๔๒ บาท โอนวันที่ ๒๑ ก.ย. ๒๕๕๕ เข้ากรุงไทยครับ

๙๕๕๐๐๗๔๑๒๙
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานขอให้ทุกท่านก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรม
    ชาติไทยพ้นภัยพิบัติหนักๆครับ
    sleeping_rbGoodnight

4. พีระชัย

พีระชัย เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

ผมได้โอนปัจจัย เพื่อร่วมทำบุญ สร้างพระพุทธพลังจิต (ทองคำ) ปางห้ามสมุทร
    ฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี ตามรายละเอียดด้านล่างครับ

นายพีระชัย ไชยช่วยและครอบครัว
    โอนผ่าน ATM ธ.กรุงเทพ
    เมื่อวันที่ 22/9/2555
    เวลา 14.40
    จำนวน 555.55 บาท

บัญชีปลายทาง ธ.กรุงเทพ
    หมายเลขบัญชี 942-0-03667-6

โอนผ่าน ATM แบ้งค์กรุงเทพ code A602B347

และขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญสร้างพระพุทธพลังจิต (ทองคำ) ปางห้ามสมุทร นี้ด้วยครับ

<TABLE style="WIDTH: 539pt; BORDER-COLLAPSE: collapse" cellSpacing=0 cellPadding=0 width=719 border=0 x:str><COLGROUP><COL style="WIDTH: 539pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 26294" width=719><TBODY><TR style="HEIGHT: 57.75pt; mso-height-source: userset" height=77><TD class=xl25 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; WIDTH: 539pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 57.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" align=left width=719 height=77>อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ และโอกาสที่ผ่านมา

ข้าพเจ้า ขอถวายเป็นพุทธบูชาองค์พระรัตนตรัย
    พระพุทธเจ้าองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และ พระสงฆ์

[SIZE=+0] ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ
    ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแแต่บัดนี้ตราบเข้าสู่พระนิพพานเทอญ
    [/SIZE]
    </TD></TR><TR style="HEIGHT: 12.75pt" height=17><TD class=xl24 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; WIDTH: 539pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 12.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" width=719 height=17></TD></TR><TR style="HEIGHT: 57pt; mso-height-source: userset" height=76><TD class=xl24 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; WIDTH: 539pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 57pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" align=left width=719 height=76>ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เคยเป็นมารดา บิดา ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณ ผู้มีอุปการะคุณ มาก่อน
    ที่เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้

พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เทอญ
    </TD></TR><TR style="HEIGHT: 12.75pt" height=17><TD class=xl24 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; WIDTH: 539pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 12.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" width=719 height=17></TD></TR><TR style="HEIGHT: 44.25pt; mso-height-source: userset" height=59><TD class=xl24 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; WIDTH: 539pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 44.25pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" align=left width=719 height=59>ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักษ์ รักษาข้าพเจ้า เทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ ท่านพญานาคราช
    ท่านพญาครุฑ ทุกนาม และท่านพระยายมราช ขอท่านทั้งหลายที่ได้กล่าวไว้นั้น
    จงโมทนาส่วนบุญกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเทอญ
    </TD></TR><TR style="HEIGHT: 12.75pt" height=17><TD class=xl24 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; WIDTH: 539pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 12.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" width=719 height=17></TD></TR><TR style="HEIGHT: 34.5pt; mso-height-source: userset" height=46><TD class=xl24 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; WIDTH: 539pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 34.5pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" align=left width=719 height=46>ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบัน
    หากยังไม่ถึงซึ่งนิพพาน ขออย่าให้ข้าพเจ้าประสบกับคำว่า ไม่มี ทั้งในชาตินี้ ชาติหน้า จนกว่าจะถึงซึ่งนิพพานด้วยเทอญ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สาธุ

5. I WILL D

I WILL D เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญวันนี้ 100 บาท เวลา 16.30 น. จาก นายธนณัฏฐ์ ณัฏฐ์ชวัล และครอบครัว

ขออนุโมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิด

6. ภูมินทร์

ภูมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2008
    ขอร่วมสร้างพระพุทธรูปพลังจิต (ทองคำ) ปางห้ามสมุทร ฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี ด้วยครับ โดยโอนเงินเข้าบัญชีธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำนวน 555 บาท เมื่อวันที่ 24/9/2555 เวลา 13:45:51

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกผู้ทุกนามด้วยครับ

7. หน่อย1341

หน่อย1341 Active Member

8 มิถุนายน 2012
    แจ้งโอนเงิน

วันนี้โอนเงินร่วมทำบุญโครงการสร้างพระพุทธพลังจิต (ทองคำ) ปางห้ามสมุทร ฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี
    นางสาวพรทิพย์ อภิสิทธิวาสนา 2,600 บาท
    ดช. ณฐวัฒน์ อภิสิทธิวาสนา 10 บาท
    รวมเป็นเงิน 2,610 บาท

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

8. tiradej

tiradej เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2011
    ข้าพเจ้า และ ครอบครัว
    ร่วมทำบุญ บัญชีทองคำ สร้าง พระพุทธพลังจิต ทองคำ ปางห้ามสมุทร
    ฉลองพุทธชยันตี 2600 ปี จำนวน 150 บาท

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 4028815653 - นาย ชยาคมน์ ธรรมปรีชา

จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 150.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 29/09/2555 - 01:02:08

อิทังปุญญะผะลัง
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้ว
    แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช
    ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี
    ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบัน
    แม้หากข้าพเจ้าจะยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า “ไม่” ทั้งหลายจงอย่าปรากฎแก่ข้าพเจ้าจนกว่าจะถึงพระนิพพานด้วยเทอญ

ขออนุโมทนาบุญทั้งหมด กับทุกท่านด้วยครับ สาธุ

9. bhipattpon

bhipattpon เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระพุทธรูปพลังจิตทองคำ ฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี

โดยได้โอนเงินเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ จำนวน 6,001 บาท เมื่อวันที่ 29 ก.ย.55 เวลาประมาณ 13:21 น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ<!-- google_ad_section_end -->

10. phaenwong

phaenwong เปียวคอมฯ

4 กุมภาพันธ์ 2007
    ร่วมเป็นเจ้าภาพกองละ ๕๕๕ บาท 1 กอง
    ชื่อ คุณสมบัติ เอี่ยมขำ
    โอนวันที่ 29/09/55 เวลา 15.52

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      485 KB
      เปิดดู:
      40
  11. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า น้ำฝน อมรสุรกานต์ ผู้มีพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งที่ระลึกอันสูงสุด ได้โอนปัจจัยที่หามาได้ด้วยความบริสุทธิ์ร่วมจัดสร้างพระพุทธพลังจิตทองคำเป็นจำนวนเงิน 555 บาท เพื่อเป็นอามิสบูชาแด่องค์พระสัมมาสัมพุทธะทุกพระองค์ และเป็นอามิสบูชาแด่พระอริยสงฆ์สาวกตั้งแต่ครั้งพุทธกาลจวบจนถึงปัจจุบัน ที่ได้ร่วมกันรักษา/เผยแผ่ธรรมวินัยที่บัญญัติไว้ดีแล้ว และประพฤติตนเป็นพยานในคำสอนขององค์พระบรมศาสดา

ขออานิสงส์ผลบุญในครั้งนี้ จงเป็นเหตุเป็นปัจจัยให้สรรพสัตว์ทั้งหลายที่เป็นเพื่อนร่วมทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย มีจิตอันประกอบไปด้วยเมตตาอย่างไม่มีประมาณ ไม่มีเวร ไม่มีพยาบาท ปราศจากการผูกเวร ปราศจากความเกลียด ปราศจากความโกรธ มีสัมมาทิฎฐิ เป็นผู้ ที่ตั้งความเพียรอันไม่ถอยกลับ จนได้สำเร็จมรรคผลตามเหตุปัจจัยที่สร้างโดยทั่วกันทุกท่านเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2012
  12. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ทองคำ ๒๖ บาท คาดว่าน่าจะได้ปัจจัยครบแล้วครับ

วันที่ ๒๐ ตุลาคม ๒๕๕๕ (เสาร์ ๕) ผมจะนำเข้าพิธีพุทธาภิเษกครับ

แล้วคงส่งไปหลอมเพื่อสร้างพระทองคำครับ งานนี้เป็นงานฝีมือนะครับ

ต้นปีหน้าน่าจะได้เสร็จครับ

โมทนา

หมายเหตุ : ก็คงต้องหาปัจจัยค่าแรงช่างและทำบุษบกต่อครับ ก็ถือว่า ทุกคนได้ร่วมบุญทั้งหมดนะครับ

13. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูปพลังจิตทองคำ ๒๙.๗๕ บาทครับ

;20วันนี้วันพระสมาทานศีล๕
    ผมและครอบครัวขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระพุทธรูปพลังจิตทองคำ
    ๒๙.๗๕ บาท โอนวันที่ ๓๐ ก.ย. ๒๕๕๕ เข้ากรุงไทยครับ

๙๕๕๐๐๗๔๑๒๙ เวลา๑๑.๒๓น.
    [​IMG]อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพาน
    ขอให้ทุกท่านก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรม

ประเทศไทยพ้นภัยพิบัติที่หนักๆครับ

14. 55hehehoho

55hehehoho Active Member

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ 3 กองนะครับ ทั้งผม ครอบครัว และคณะ
    วันที่ 30/09/12 เวลา 15.29 น. ธ.กสิกรไทย
    บ/ช 518-2-17917-7
    ขออนุโมทนากับต้นบุญและทุกๆท่านด้วยนะครับ

15. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ไม่ได้ครับ ฝากญาติในไทยโอนแทนจะสะดวกหรือไม่ครับ

โมทนา

16. thai123

thai123 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่น้องที่ทำงาน กับคนข้างตัวขอร่วมบุญด้วยค่ะ โอนเวลา18:50 น วันนี้ 1 ตค จำนวน 716 บาท
    ขอบุญนี้น้อมถวายแด่พระโพธิสัตว์เจ้า และ พรหมเทพเทวา พ่อแม่ครูจารย์ ขอบารมีองค์ท่านช่วยให้บ้านเมืองเกิดภัยพิบัติน้อยที่สุดด้วยเทอด

17. korakod03

korakod03 Active Member

9 พฤศจิกายน 2011
    ผม นายกรกฎ องอาจอิทธิชัยและครอบครัว ได้ทำการโอนร่วมสร้างพระพุทธพลังจิต(ทองคำ) ปางห้ามสมุทร จำนวน ๑ กอง เมื่อ 21.05 น.2 ต.ค.55 ขอผลบุญกุศลที่ข้าพเจ้าและครอบครัวได้ร่วมบุญในครั้งนี้จงส่งถึงทั่วสากลภิภพ ทั่วสากลโลก ทั่วอนันตจักรวาล และทุกๆท่านด้วยเทอญ

18. Komodo

145
    วันนี้มีผู้เมตตา ๒ ท่าน ร่วมบุญมาท่านละ ๒๕,๐๐๐ บาท รวมเป็น ๕๐,๐๐๐ บาท

สรุปว่า ทองคำ ๒๖ บาทได้ปัจจัยครบถ้วนสมบูรณ์ครับ

ปัจจัยส่วนที่เหลือจะใช้สร้างมณฑปและค่าแรงช่างครับ

ท่านที่ร่วมบุญจนถึงวันสิ้นสุดโครงการ ถือว่าได้บุญทั้งหมดร่วมกันนะครับ

โมทนา

19. Komodo

145
    7. ซื้อทองคำ 99.9 % รอบที่ 7 จำนวน 3 บาท ราคา 75,000 บาท

**************************************************************************************

สรุปว่าได้ทองในเบื้องต้น 26 บาทแล้วนะครับ

ยังเหลือค่าแรงและค่ามณฑปอีกครับ

โมทนา

20. spnash

spnash Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    ขออนุโมทนาและร่วมทำบุญในการสร้างพระทองคำด้วยครับ

ร่วมบริจาค 500 บาทครับ

วัน-เวลาที่หักบัญชี 04/10/2555 - 11:50:16
    สถานะรายการ สำเร็จ
    บัญชีที่โอนออก
    เลขที่บัญชี XXXX359338
    บัญชีรับเงิน
    เลขที่บัญชี 4028815653​
    จำนวนเงินโอน 500.00 บาท