ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

พี่จะไปถึงที่วัดคาดว่าน่าจะเป็นช่วงบ่ายๆครับ คงไม่ได้ไปกับท่านครับ

2. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ใช้ได้ครับ แต่.....ผมว่าน่าจะใช้ของหรือวัตถุมงคลที่มีการทำพิธีพุทธาภิเศกมาจากครูบา

อาจารย์เดียวกัน จะส่งผลได้ดีกว่า การนำของครูบาอาจารย์อื่นมาร่วมด้วยครับ

3. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนๆพี่ๆ มีวิธีการทำสมาธิก่อนอธิษฐานวัตถุมงคลอย่างไรกันบ้างครับ เพื่อเป็นแนวทางครับ

4. noynhong

noynhong เป็นที่รู้จักกันดี

อาศัยช่วงทองคำราคาลงครับ นำไปเลี่ยมไว้เป็นศิริมงคล เหรียญนี้ประจำตัวผมเลย

ไฟล์ที่แนบมา:

5. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    งามมากครับ :cool::cool:

6. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011
    เยี่ยมยอดเลยครับสวยจริงๆ

7. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    งามครับ ห่มจีวรให้ท่านไปเท่าไหร่ครับ

8. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    :cool: สุดยอดอีกหนึ่ง :cool:

9. BabooZaa

BabooZaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    วันนี้พาน้ากับยายไปหล่อเทียนและกราบพระมาครับ ทางวัดแจกพระปางลีลา ให้ผมกะน้า ส่วนยายได้พระเนื้อผงองค์กลมๆ
    ไปบูชาเพิ่ม เศียรปู่หลังกุมารแบบเพ้นสี มาครับ
    ส่วนน้าบูชาพยัครปราบเซียนมา
    ให้ลพ.เมตตาเป่าให้อีกที พร้อมรับน้ำมนต์เต็มหัวจากลพ. ปลื้มมากครับกับความเมตตาของท่านครับ

10. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านถึงหน้านี้พอดีครับ เอามากระตุ้นเตือน

11. kiwikung

22-23 ก.ค. นี้ ขอเรียนเชิญพี่น้องร่วมหล่อเทียนพรรษา วัดทุ่งเศรษฐี ครับ

12. pis_41

ชิ้นนี้ไม่ใช่ของวัดทุ่งนะครับ เป็นพญากุมภีล์ ของวัดหัวช้าง จ.ลพบุรี
    ผมอ่านเจอในหนังสืออิสวาสุ เลยบูชามา ถ่ายรูปมาให้ชมกันนะครับ
    สวยดูเข้มขลังดี

:cool::cool::cool:

สวยดีไหมล่ะครับ

13. noynhong

noynhong เป็นที่รู้จักกันดี

สิบใบเทาครับ ขอแบบประหยัดสุดแล้วเพราะเป็นร้านขาประจำที่สามารถคุยเรื่องรูปแบบได้แต่เนื่องจากองค์ท่านค่อนข้างใหญ่

14. kiwikung

:cool:
    :cool: สวยครับ :cool:

15. My_Nirvana

My_Nirvana Active Member

มีเรื่องมาสอบถามศิษย์พี่ทั้งหลายอีกแล้ว รบกวนหน่อยนะครับ
    1.วันนี้เพิ่งมี่โอกาสเอาผ้ายันต์ธรณีพลิกดวงไปเข้ากรอบมา อยากฟัง ปสก. จากผ้ายันต์ชิ้นนี้จังเลยครับ อ่านมาจะ 800 หน้าแล้วไม่มีพูดถึง ปสก. เกี่ยวกับผ้ายันต์นี้จั๋งๆเท่าไรเลย
    2.พระผงชมพูเลื่อนยศเจริญลาภ หมดจากวัดแล้ว มีวัตถุมงคลชิ้นไหนของพ่อที่ใช้แทนพระผงชมพูนี้ได้มั่งครับ?
    3.วัตถุมงคลของพ่อชิ้นไหน พุทธคุณเหมือน ขุนแผนชมตลาดของหลวงปู่ชื่นบ้างครับ?
    ขอบพระคุณทุกคำตอบครับ

16. BabooZaa

BabooZaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    ขอถามแบบไม่ค่อยได้ติดตาม กะทู้นะครับ
    หนังสือ อิสะวาสุ คือหนังสือ เกี่ยวกับอะไรครับ ทางวัดจัดทำหรือครับ เห็นอยู่ตรงทางเข้ากับตู้วัตถุมงคล กำลัง จะเข้าไปดู พอดีหลวงพ่อออกมาจากห้องเลยรีบไปกราบท่าน พอกราบแล้ว ก็ไม่ได้เดินมาดู กลับบ้านเลยครับ

17. liontoto

liontoto เป็นที่รู้จักกันดี

กราบท่านครูบาสิงห์โตครับ น้อมส่งท่านครูบาสู่แดนนิพพาน กระผมบุญวาสนาน้อยครับไม่มีโอกาสได้เข้าไปกราบท่านครูบา อาจารย์ใหญ่ของหลวงพ่อเลย เพิ่งจะทราบข่าวเมื่อไม่นานมานี้เอง

กราบหลวงพอ่เณรด้วยครับ

สวัสดีครับพี่ลูกกอก พี่ ura และพี่ๆทุกท่านครับ

วัตถุมงคลที่ ท่านครูบาสิงห์โตท่านร่วมปลุกเสกที่วัดที่เหลือตอนนี้มีไรมั้งครับ
    แล้วก็ วัตถุมงคลที่ พ่อท่านเลิบท่านร่วมปลุกเสกที่เหลือที่วัดตอนนี้ยังมีมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

18. mookung27

mookung27 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากถามเกี่ยวกับกุมารทองหลวงพ่อเณรหน่อยครับ ว่าน้องเค้าซนมากมั้ยครับ แล้วเลี้ยงยากป่าวคับ

19. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ไม่ยากครับ ไม่ซนครับ ทำตามใบบอกครับ น้องเชื่อฟังคำสั่งครับ
    ชุดปี53 ครับ และชุดพระปิดตาหลวงปู่ร่วมเสกครับ มีที่วัดครับ
    ทางวัดเป็นที่ปรึกษาให้ครับ คนจัดทำเป็นลูกศิษย์ครับ :cool: ไม่เกี่ยวกับวัดครับ

20. pis_41

ช่วยตอบนะครับ
    - ผ้ายันต์ธรณีพลิกดวง จะเห็นได้ชัดเจนจากคนที่ดวงตก ทั้งการประกอบอาชีพการงาน หรือปัญหาทางครอบครัวหรือด้านอื่นๆ ผ้ายันต์นี้เคยมีน้องท่านหนึ่งเล่าให้ฟังดังนี้นะครับว่ามีหมอชื่อดังท่านหนึ่งทำงานเกี่ยวกับเรื่องความสวยความงาม ชีวิตประสบช่วงที่ตกอย่างหนัก งานที่ทำอยู่แทบจะไม่มีคนเข้ามาใช้บริการเลย จึงได้บูชาผ้ายันต์ธรนีพลิกดวงไป และหลวงพ่อท่านเมตตาเขียนให้เองเลย ถ้าจำไม่ผิดนะครับ หลังจากนั้นชีวิตหมอก็พลิกดีขึ้นเรื่อยๆ จนทุกวันนี้งานเข้าทำแทบไม่ทันเลยล่ะครับ

- ชมพูหมดแล้ว แต่น่าจะยังเหลือเนื้อปรอทอยู่นะครับ ของชิ้นนี้หลวงพ่อท่านลง...เอาไว้ในนั้น จะทำให้คนที่นับถือและบูชาไปนั้น มีความเหนือคน มีเจริญก้าวหน้าในชีวิต ทั้งเรื่องทรัพย์และการดำเนินชีวิตครับ ของที่ใช้แทนก็แก้วหนุนดวงครับ นับได้ว่าเป็นของดีสุดๆที่ใช้แทนได้แน่นอน แต่ก็เหลือน้อยเต็มทนล่ะครับ

- ใช้แทนขุนแผนชมตลาดก็ ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน ครับ นับได้ว่าเป็นขุนแผนที่ใช้ได้ทุกทางจริงๆ ทั้งเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ แคล้วคลาด เจรจาค้าขาย ครบครับ ทั้งลงทั้งเสก ทั้งมวลสารอีกเพียบเลย มีทั้งสาริกา อิ๋น กุมารทองดูดรก จิ้งจกตำราหลวงปู่หน่าย ชิ้นเดียวครบครับ เรียกได้ว่าใช้แทนพญาเขาคำได้เลยครับ แต่อยู่ที่เราอธิษฐานจิตว่าต้องการให้ไปในทิศทางไหน ถ้าทางเมตตาก็ทำจิตให้เป็นเมตตานิ่งๆแล้วอธิษฐานได้เลย หลวงพ่อท่านเสกมาดีสุดๆครับ

:cool::cool::cool: