ใครศรัทธา หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด มาพูดคุยกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย คุณสนุก, 4 พฤศจิกายน 2010.

1. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    นับเป็นบุญอย่างยิ่งเลยครับ คุณเสี่ยรุ่ง. :cool:

อนุโมทนาด้วยครับคุณนวล เกิดมาสวยเกิดมารวยเกิดมาเฮงเฮงเฮงทุกๆชาตินะครับ
    :cool:

2. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    โอ้โหเสี่ย rungaran สุดยอดจริงๆ
    เอ้างั้นเอาให้รวยงวดๆ นี้เลยค่ะ 433 38 455

3. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010

สวัสดีปีใหม่ครับอาจารย์ พี่น้องป้องปายทุกท่าน ซำบายดีวันเศรษฐีครับผม อนุโมทนากับท่านอาจารย์นำเด้อครับผม :cool:

4. พลศิริ

สวัสดีปีใหม่ครับพี่นวล+พี่น้องป้องปายทุกท่าน ซำบายดีวันเศรษฐีครับผม อนุโมทนากับพี่สาวคนสวยนำเด้อครับผม :cool:

5. kong2

kong2 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ครับพี่ๆเพื่อนๆทุกคน
    ขอให้ทุกท่านมีความสุข มีสุขภาพแข็งแรงนะครับ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่นวลด้วยนะครับ

6. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006

อนุโมทนากับท่าน อ.จงอางและคุณนวลด้วยครับ

ขอบารมีหลวงปู่ทวดคุ้มครองและอำนวยพรจงทุกประการครับผม

7. charoen.b

***********************************​

8. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

พี่นวลแจก 65 ผืน

สองตัวท้ายเต็มๆ

9. ล้างใจ

จริง อะ

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดด :cool:

10. พลศิริ

...น้อมกราบหลวงปู่...
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันสุดท้ายของปีเด้อครับพี่น้อง

ซำบายดีที่ชัยภูมิครับ เป็นอย่างใด๋กันบ้างครับผม
    หนาวเหมือนชัยภูมิแหน่บ่น้อ ยี่สิบองศาครับเช้านี้
    รักษาสุขภาพกันด้วยเน้อครับ เดี๊ยวปีหน้าบ่ม่วนใด๋ครับ
    เค้าท์ดาวน์ที่ไหนกันมั่งครับ สะสมบารมีร่วมสวดมนต์ปฏิบัติธรรมข้ามปีที่วัดใกล้บ้านกันนะครับ:cool:
    ^^___^^

11. พลศิริ

...น้อมกราบหลวงปู่...
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันสุดท้ายของปีเด้อครับพี่น้อง

ซำบายดีที่ชัยภูมิครับ เป็นอย่างใด๋กันบ้างครับผม
    หนาวเหมือนชัยภูมิแหน่บ่น้อ ยี่สิบองศาครับเช้านี้
    รักษาสุขภาพกันด้วยเน้อครับ เดี๊ยวปีหน้าบ่ม่วนใด๋ครับ
    เค้าท์ดาวน์ที่ไหนกันมั่งครับ สะสมบารมีร่วมสวดมนต์ปฏิบัติธรรมข้ามปีที่วัดใกล้บ้านกันนะครับ:cool:
    ^^___^^

12. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะ ....
    พี่ก็ไปสวดมนต์ข้ามปี ที่วัดป่ากันตพงษ์ อ.ควนเนียง จ.สงขลาค่ะ
    เดี่ยว 11.30 น. ก็เดินทางไปที่วัดแล้ว....
    นำบายศรี รับขวัญปีใหม่.....2555

กลอนบายศรีสู่ขวัญปีใหม่(ที่จะนำไปใช้ในพิธี)
    ขอส่งความสุขให้ทุกท่าน....ค่ะ

*โอมศรีศรี ดิถีมหาสิทธิโชค<O:p</O:p
    เบิกฟ้าเปิดโลกวันปีใหม่<O:p</O:p
    จัดพิธีบายศรีพุทธาไทย<O:p</O:p
    ขจรไกล ณ วัดป่ากันตพงษ์<O:p</O:p
    *ขออาราธนาสิ่งศักดิ์สิทธิ์<O:p</O:p
    ทรงอิทธิฤทธิ์ทรงญาณตามประสงค์<O:p</O:p
    อำนวยพรลูกหลานไทยให้มั่นคง<O:p</O:p
    พระพุทธองค์ทรงเป็นพระประธาน<O:p</O:p
    *บายศรีปีใหม่นี้ดีเป็นพญานาค<O:p</O:p
    เจ็ดเศียรฉากประดิษฐ์อยู่ที่บนฐาน<O:p</O:p
    มีหลายสีตามทำนองรองด้วยพาน<O:p</O:p
    ขอทุกท่านจงสดับรอรับพร<O:p</O:p
    *อัญเชิญเทพเทวัญทุกชั้นฟ้า<O:p</O:p
    ลอยลงมาประธานพรกันสลอน<O:p</O:p
    แม้บาดาลพญานาคมินิ่งนอน
    <O:p</O:pประสาทพรให้แก่ประชาไทย<O:p</O:p
    *ใกล้ปีใหม่ดวงใจได้ไฝ่หา <O:p</O:p
    ใบตองทาน้ำมันนั้นอยู่ใกล้<O:p</O:p
    แต่จะเหี่ยวแห้งลงเมื่อนานไป<O:p</O:p
    จึงได้ใช้ริบบิ้นมาทำแทน<O:p</O:p
    *ขอวิงวอนพรประทานจากทุกท่าน<O:p</O:p
    ขอให้ผ่านความลำบากทุกข์ยากแสน<O:p</O:p
    ทุกทุกสิ่งมีใช้ไม่ขาดแคลน<O:p</O:p
    เงินหมื่นแสนไหลหลั่งดังสายธาร<O:p</O:p
    *หากแม้ผู้มีเงินเป็นแสนแสน<O:p</O:p
    สองแขนรับมือจับนับเงินล้าน<O:p</O:p
    เกษมศานต์สุขสันต์ไม่กันดาร<O:p</O:p
    ตระการตาสดสวยด้วยศีลธรรม<O:p</O:p
    *จงพ้นทุกข์ พ้นโศก พ้นโรคภัย<O:p</O:p
    จงห่างไกลอบายอย่าถลำ<O:p</O:p
    ขอให้ได้สิ่งประเสริฐเลอเลิศล้ำ<O:p</O:p
    แล้วน้อมนำสิ่งดีมีศรีศักดิ์<O:p</O:p
    *ทำธุรกิจการงานด้านบุคคล<O:p</O:p
    อยู่แห่งหนตำบลใดให้คนรัก<O:p</O:p
    การงานรุ่งเรืองให้เห็นเป็นประจักษ์<O:p</O:p
    เลื่องลือศักดิ์ทรัพย์ยศปรากฏเกียรติ<O:p</O:p
    *หากเจ็บป่วยมีโรคาพยาธิ<O:p</O:p
    จงปิติไร้โรคา มาเบียนเบียด<O:p</O:p
    จิตสงบสว่างละไมละเมียด<O:p</O:p
    อย่าเคร่งเครียดปล่อยวางจะสร่างทุกข์<O:p</O:p
    *ปีใหม่นี้เป็นปีมหามงคล<O:p</O:p
    จะช่วยดลทุกคนเปรมเกษมสุข<O:p</O:p
    ผู้ลำเค็ญขัดสนให้พ้นทุกข์<O:p</O:p
    จงมีสุขถ้วนหน้าทั่วทุกคน<O:p</O:p
    *พรที่ดีล้ำเลิศและประเสริฐ<O:p</O:p
    จงบังเกิดทั่วไทยทุกแห่งหน<O:p</O:p
    ปรารถนาสิ่งดีขอให้ได้ทุกทุกคน<O:p</O:p
    สุขเลิศล้น สาธุ โห่ ไชโยเทอญ<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    *แล้วหันไปนมัสการประธานท่าน<O:p</O:p
    ประดิษฐานส่งบารมีที่ข้างหน้า<O:p</O:p
    เป็นประธานแทนองค์พระสัมมา<O:p</O:p
    พระครูภาวนาแจกด้ายสายมงคล<O:p</O:p
    *พระสงฆ์ทุกองค์เจริญธรรม์<O:p</O:p
    ชยันโต พร้อมปันไข่ ไม่สับสน<O:p</O:p
    รับไข่ขวัญก้มกราบไม่ปะปน<O:p</O:p
    ทุกๆคนเริงร่าผาสุกเอย<O:p</O:p
    สาธุ.....สาธุ....สาธุ....
    <O:p</O:p

อ.เพ็ญเพ็ชร วิไลศิลป์<O:p</O:p
    ประพันธ์ ๓๐ ธ.ค.๕๔
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ธันวาคม 2011
  13. charoen.b

สวัสดีปีใหม่ครับคุณนวล.....โชคดี ร่ำรวย แข็งแรง หลังปีใหม่จะส่งซองไปขอรับผ้ายันต์ครับผม......

14. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ เพื่อนสมาชิก ที่กรุณาร่วมส่งท้ายปีเก่า ๒๕๕๔ ขอให้โชคดี นะขอรับ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

1.Chongkasam 2.kotaro 2011 3.tiger 2008 4.lerd 5.rung 847
    6.เหมียวม๊าว 7.SpringDove 8.Liverpat 9.Ai'mee 10.Pichat 21
    11.Santaja 12.pol siri 13.รักษ์สยาม 14.Puthapower

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

ประกาศรายชื่อเพื่อนสมาชิกผู้โชคดี วันที่ ๑ มกราคม ๒๕๕๕

ส่งวัตถุมงคล วันที่ ๗ มกราคม ๒๕๕๕

(ขออนุญาตไปพักที่ชายทะเลขนอม นครศรีธรรมราช ๕ วัน)

15. treepetsamakoon

treepetsamakoon สมาชิก

ขออนุโมธนา ด้วยครับ 1 ผืน

16. ล้างใจ

เดินทางปลอดภัยครับ อ จงอาง และทุกคน ส่งท้ายปีเก่าโชคดีและสวัสดีปีใหม่

นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะอิติภะคะวา

หลวงพ่อทวดคุ้มครอง ทุกคนปลอดภัย

17. charoen.b

[​IMG][​IMG]

ล็อกเก็ตหลวงปู่ทวดแบบสวยๆ ยืมรูปเขามาทั้งน้านนนนน

ขอบคุณเจ้าของรูปด้วยครับผม

18. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    เพิ่งรู้ว่า วัดเมืองยะลา ให้บูชาพระเครื่องในราคาถูกมาก พอดีไปงานศพมาครับ เลยแวะไปดูที่บูชาพระ ตกในราคา คือ ราคาถูกจิง ๆ :cool:

19. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาครับ และขอรับ 1 ผืน จะจัดส่งไปตามกติกาครับ

20. ล้างใจ

:eek:..............................................