ใช่คุณชัยบูรณ์รึเปล่า

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย 0045, 8 พฤศจิกายน 2007.

1. Kanate_Tatip

Kanate_Tatip เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    คนที่เข้ามาใหม่ คงสงสัยว่า ทำไม หลายท่าน
    จึงเอาเรื่อง สามตา The_Third_Eyes มา
    แฉ กันไม่จบสักที

เพราะ มิจฉาอาชีพ ทำเป็น แก๊ง เป็นขบวน
    การต๋มตุ่น ยังไม่ถูกจับ นะสิครับ

ก่อนหน้านี้ The_Third_Eyes พยามโฆษณา
    เล่าเรื่องต่างๆๆ เพื่อโยง ไปสู่ การ พาณิชย์
    ต้มตุ๋น หลอกลวง มีเหยื่อ หลง ไปที่ บูธ แล้ว
    เสียเงินมากมาย กับ การถูกหลอก ปากเขาบอก
    ดูแค่ 100-200 บาท แต่ เบื่องหลัง ไปต้มตุ๋น
    หลายท่าน หมดไปเป็นแสนๆๆ

กระทำการหลอกลวง เก็บเงิน จัดกิจกรรม
    เอาศาสนา มาบังหน้า หากิน

ไม่พอ หลอกขาย ลูกแก้ว พญานาค ตรงนี้อยากจะ
    ขำ

ลูกแก้ว พญานาค ผู้ที่จะสามารถ ครอบครองได้
    จะต้องเป็นผู้ที่ เคยเกิดเป็นพญานาค ในพบที่แล้ว
    และเคย ครอบครอง สมบัติพญานาค ของตนเอง
    พอมาชาติใหม่ ถ้าบุญวาสนา มาบรรจบ ก็จะทำให้
    เขาเหล่านั้น ได้ครอบครอง ลูกแก้ว พญานาค ได้
    เองโดย ที่ไม่เสียเงิน สักกะแดงเดียว เพราะเป็น
    สมบัติพญานาค ของตนเมื่อชาติที่แล้ว เมื่อเป็น
    สมบัติของตน แล้ว ทำไมต้องเสียเงินให้คนอื่น
    ของใครก็ของใคร ไม่อาจซื้อขายกันได้

ถ้ามีใครหลอกขาย ก็จงรู้ไว้เลยว่า บนโลกใบนี้
    ไม่มี ใครสามารถ เอาลูกแก้ว พญานาค มาขาย
    ได้หรอก เพราะลุกแก้วเหล่านี้ มี อาถรรพ์ นึกจะหาย
    ก็หาย นึกจะมาก็มา แถมเป็นลูกแก้ว ที่มีสรรพคุณ
    อย่างน่า อัศจรรย์ เป็นลูกแก้วที่มี ฤทธิ์ เมื่อเป็นลูก
    แก้วของเรา เมื่อตอนที่เป็นพบ พญานาคแล้ว เรา
    สามารถ นำมาใช้ ให้เกิดประโยชน์กับตนเองได้
    อย่างอัศจรรย์ ของใครเป็นเจ้าของ คนนั้นก็ต้อง
    เป็นเจ้าของไม่มีใครจะ สามารถหาซื้อกันได้

ส่วนมากผู้มีบุญจะได้ จากพระธุดงค์ นำมาให้
    ( พระธุดงค์ ของจริง ที่ ปฎิบัติธรรม แก่กล้าจริง)

พวกที่หลอกขาย ลูกแก้วพญานาค เหล่านี้ แอบ
    เอาชื่อเสียง พญานาค มาหากิน ระวังไว้เหอะ
    อย่าคิดนะว่า องค์พญานาคราช ผู้เป็นใหญ่ 7 พระองค์ จะไม่ทราบ ถึงการกระทำของ
    The_Third_Eyes สักวันเมื่อกรรมชั่ว ที่เคยทำไว้
    มาถึง คำสาป จะส่งผล ให้เจออะไรบางอย่างแน่นอน บอกไว้ก่อนนะ ที่เมืองพญานาค กฎ ที่เข้มงวดมาก

(เดียว ตาแก่ ก็มา ค้านคำพูดผมอีก เหอะๆๆ
    เพราะเดียวกลัวขายไม่ออก ไม่รู้ไปเอาก้อน
    ขี้วัว ที่ไหน มาปั้น หลอกขาย )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2007
  2. intah

intah เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะชัดเจนแล้วเนอะ สำหรับคนเข้ามาใหม่ (b-flower)(b-flower)

3. โนบิตะ

โนบิตะ สมาชิก

2 กุมภาพันธ์ 2005
    บอกตามตรงนะครับว่าเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยอยากจะเข้ามาอ่านเลย มันน่าเบื่อจริงๆ
    โดยส่วนตัว ผมเองก็ไม่ทราบว่าตั้งแต่ต้นเรื่องปัญหาที่เกิดขึ้นมาจากอะไร
    ขัดผลประโยชน์กันเอง ไม่ยอมรับในคำทำนายหรือผลลัพธ์จากการไปวัดพลังอะไรที่ว่า ไม่สมหวังหรือผิดหวังว่าตัวเองน่าจะมีพลัง แต่หลังจากตรวจแล้วไม่พบว่าตัวเองมีพลังอะไรเลย

ฟิชเห็นด้วยกับพี่ น่าเบื่อจริงๆ แต่ฟิชก็อยากรู้ความจริง เลยต้องเข้ามา
    เพราะพี่ๆ หลายคนเขาว่าเขาไปเสียตัง แล้วผลต่างๆ ไม่ตรงเลยต้องการพิสูจน์
    แต่ละคนเขาก็รู้สึกว่าเขาเสียหาย
    ...
    ...เออ...ว่าแต่ว่า แล้วคุณพี่เข้ามาทำไม ...

ผมไม่รู้หรอกนะครับว่าอาจารย์อาชวินถูกหรือผิด เวอร์หรือไม่ แต่ที่แน่ๆ ไม่มีใครแม่น 100 % หรอกครับ แต่อย่างหนึ่งที่รู้สึกคือ ก่อนหน้านี้ได้เข้ามาเปิดเวปนี้ ก็สนใจและติดตามมาตลอด ในทุกๆ หมวด แต่หลังจากเห็นการโพสกระทู้ด่ากันไป ด่ากันมา บอกตามตรงรู้สึกเหมือนเด็กทะเลาะกัน

ใช่ๆๆ ไม่มีใครแม่น 100% ฟิชก็เถียงแทนพี่เติ๊ดใจขาดดิ้น
    พี่เติ๊ดก็เคยว่ายังงั้น แต่พี่เติ๊ดดันไปเก็บตังเขาอะสิ
    เหมือนเขาควักเงินสองล้าน แต่ได้เบนซ์บุบ เขาก็เลยไม่ยอมกัน
    คุณพี่ก็ไม่น่าเข้ามาสนามเด็กเล่นเขาเล้ยยยย กลับไป อบต. ก็ดีแล้ว

...เออ...ว่าแต่ว่า แล้วคุณพี่เข้ามาทำไม ...

งานนี้ดูๆแล้วเหมือนหลายคนรุมคนอยู่คนเดียว ดูแล้วไม่แฟร์ ผมไม่ได้เข้าข้างอาจารย์อาชวินหรอกนะครับ ถึงแม้ว่าเขาจะเวอร์ไปบ้าง หรือ ดูแล้วน่าเชื่อบ้าง ไม่น่าเชื่อบ้าง อันนี้ผมเชื่อว่าทุกๆท่านย่อมมีวิจารณญาณโดยส่วนตัวอยู่แล้ว
    บอกตามตรงเห็นแล้วรู้สึกสงสัยว่า หลายๆท่านที่โพสว่าเขากันนักหนา เสียผลประโยชน์อะไรหรือไม่ หรือ นึกสนุกที่ได้ด่าคนแล้วสะใจ ไม่ค่อยแฟร์ครับที่ทุกคนรู้จักชื่อ ประวัติ สถานที่ประกอบการ เบอร์โทร ของ3rd eyes ผมว่าถ้ามันจะยุติธรรมท่านทั้งหลายลงเบอร์โทร ที่อยู่ ให้มันโปร่งใสไปเลยครับ ไม่รู้ว่าจะกล้าหรือเปล่า

แหม คุณพี่ก็ ... คนอื่นเขาไม่ได้ตังกันนี่ จะให้เขาเผยที่อยู่คงไม่มีใครยอม
    แต่พี่เติ๊ดเนี่ย เขาพอได้ตังมาบ้างนิดหน่อย พอได้จ่ายค่าบูธมหัศจรรย์
    ก็มีการตรวจสอบกันมั่งธรรมดา
    เขาคงไม่เสียหายอะไรกันหรอก เขาเลยต้องมานั่งเฝ้าจอกันตาแฉะทุกวัน

งานนี้ไม่รู้ว่าแกว่งเท้าหาเสี้ยนหรือเปล่า ผมรู้ครับว่าหลายๆคนมีความรู้สึกแบบผมแต่ไม่กล้าโพสเข้ามา ผลลัพธ์หรือครับ ใครที่มีความเห็นไม่ตรงกับท่าน รู้สึกว่าถูกด่าว่าแดกดัน ทุกรายไป หยุดเถอะครับมันไม่สร้างสรรค์จรรโลงใจอะไรเลย บ้างครั้งรู้สึกว่าหลายๆท่านมาโพสเพื่อโชว์ออฟ ว่าตัวเองรู้อย่างโน้นอย่างนี้ ผมเองไม่รู้ศัพท์ technical words อย่างที่หลายๆท่านใช้กันหรอกครับ แต่ผมว่างานนี้เลิกเถอะครับ พวกคุณเองทุกคนก็ไม่ได้Perfect ไปทุกเรื่อง ผมว่าโดยส่วนใหญ่หลายๆท่านเข้ามาในเวปนี้ก็ต้องการศึกษาหาความรู้ในด้านที่เกี่ยวข้องกับศาสนา ศาสนาสอนให้ทุกคนทำดีไม่ใช่หรือครับ แต่นี้เห็นแต่ด่ากันไป ด่ากันมา นินทาว่าร้ายกล่าวหา เยาะเย้ยกัน

วู้ววววววว ความเห็นไม่ตรงกัน
    ก็ OK ครับพี่ ดีแล้วครับผม เหมาะสมครับท่านนนนนน ... โลกนี้คงสดใสน่าดู
    ทีพี่ไม่เห็นด้วยกะพี่ๆ เขา พี่ยังเข้ามาแย้งเลย
    ....ฟิชไม่ได้แดกน้า.....ฟิชพูดตรงๆ

ฝ่ายหนึ่งด่า ฝ่ายหนึ่งเงียบ ก็หาว่ากลัว เพราะมันเป็นจริง แต่พอตอบโต้ก็ถูกด่า งงงงงงงง ตอนผมเล่น net ใหม่ๆ รู้สึกสนุกมากที่มีคนติดตามกระทู้ และได้โพสโต้ตอบ กันไปกันมา และโพสกระทู้บ้าๆบอๆ แล้วมีคนตอบ รู้สึกสะใจยิ่งนัก แต่ขอบอกได้เลยครับมันเป็นอะไรที่งี่เง่าไร้สาระ สำหรับผมมากถ้าคิดถึงเมื่อก่อน ผมว่าทุกๆท่านเอาเวลาไปทำมาหากินเถอะครับ หรือโพสกระทู้อะไรก็ได้ที่เป็นประโยชน์สำหรับคนอื่น น่าจะดีกว่านะครับ ได้บุญครับ อย่าทำบาปกันอีกเลย สาธุ (ป.ล. เป็นความรู้สึกจากใจจริงหากกระทบท่านใดขออภัยครับ และกรุณาอย่าว่าแดกดันหรือด่ากลับนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูง)

นี่แหละ คุณพี่พูดถูกใจฟิชมาก
    ไปทำมาหากินดีกว่า หรืออ่านกระทู้อื่นดีกว่า

...เออ ... ว่าแต่ว่า คุณพี่เข้ามาทำไม...
    แน่ะๆๆๆ ถ้าพี่มาตอบ แสดงว่าพี่เข้ามาเสียเวลาอีกแย้วน้า....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2007
  4. /_สายฟ้า_/

/_สายฟ้า_/ เป็นที่รู้จักกันดี

...เออ...ว่าแต่ว่า แล้วคุณพี่เข้ามาทำไม ...ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. chinasungkia

chinasungkia เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    นั่นสินะ... แล้วคุณพี่เข้ามาทำไมเนี่ยะ...คิก ๆ ๆ

6. chinasungkia

chinasungkia เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ป๋ม เคยไปเสีย 250 มาแล้วอ่ะ ก็เลยเหมือนเป็นส่วนหนึ่งง่ะ ถึงได้มาตามดู มันก็ไม่ได้เกี่ยวกับว่า เค๊าทักว่าผมไม่ได้มีพลังไรหรอกนะ เพราะผู้มีพลัง ย่อมรู้ตัวเองดี และที่ไปเสีย 250 เนี่ยะ ก็ไม่ได้คิดว่าจะไปวัดพลังหรือลองของอะไรหรอกครับ คือ ตั้งใจจะไปหาความรู้ แต่ก็ไปเจอะว่า มีการวัดพลัง มีการตรวจองค์เทพ องค์ใน อะไรกันด้วย ก็เลยเอาซะหน่อยล่ะกัน ถ้าเพื่อน ๆ ติดตามอ่านหน้าจะทราบว่าผมบูชาเทพท่านใด แต่ปรากฎว่า ท่าน จับองค์ในของผมมาตรวจแล้วบอกว่า เป็น หลวงปู่พระครูเทพโลกอุดร ป๋ม ก็ งง ๆ เพราะจริง ๆ เลยนะ ป๋ม เกิดมายังไม่เคยรู้จัก หลวงปู่พระครูเทพโลกอุดร เลยอ่ะครับ

และก่อนหน้าป๋ม จะเข้าไปตรวจองค์ใน ก็มีคุณพี่ผู้หญิงท่านหนึ่ง ซึ่งท่านรักษาศีล และปฏิบัติธรรมตามแนวทางของพระอริยสงฆ์ รูปหนึ่ง (ป๋มจำชื่อไม่ได้) ก็ปรากฎว่า ท่าน ได้ตรวจองค์ในให้คุณพี่ผู้หญิงท่านนี้แล้ว แจ้งว่า มีองค์ในเป็นพระแม่กวนอิม ซึ่ง ป๋ม ก็ไปถามคุณพี่ผู้หญิงท่านนี้ในภายหลังว่า มีพระแม่กวนอิม จริง หรือไม่ คุณพี่ท่านนี้บอกว่า เธอไม่ได้นับถือพระแม่กวนอิม แต่อย่างใด เพราะเธอรักษาศีล และปฏิบัติสมาธิ ตามแบบของพระอริยสงฆ์ (ที่ผมจำไม่ได้)

อันนี้ก็ทำให้ผม งง ๆ นะครับ เลยมาติดตามอ่านกะเค๊าด้วย ก็เคยโพส ๆ ไปบ้าง เพราะไม่อยากให้เพื่อน ๆ ต้องไปเสียเงิน แบบที่ผมเสียมาแล้วอ่ะ

เฮ้อ ดีนะที่เสียไปแค่ครั้งเดียว 250

7. intah

intah เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าแต่คุณพี่เข้ามาทำไม ฮ่าๆ (b-flower)

ต่อๆ 555+

8. ช่อม่วง

ช่อม่วง เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2006
    (b-deejai) ตามมาดูเหตุการณ์ กั๊บ ป้ม

9. ศิวิไลซ์

ศิวิไลซ์ เป็นที่รู้จักกันดี

น่านดิ
    เข้ามาทำไมอ่ะ ถ้ารู้ว่ามันเสียเวลา

ถ้าคุณพี่เข้ามาตอบแสดงว่าคุณพี่อยากเสียเวลา เอ๊ะ
    หรือมีส่วนได้ส่วนเสียกับการเสียเวลาครั้งนี้รึเป่า???

10. breez

breez สมาชิกใหม่

9 พฤศจิกายน 2005
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]คนที่ เฝ้าโจมตี เพราะ ไม่พอใจ ที่ มาที่ บู๊ธ แล้วไม่สะใจ และมี โมหะอยู่ในจิตตลอดใช้ชื่อ [/FONT]​
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]Chaiyaboon/intah/Kanate tatip ..สลับกันไปเหมือนมีหลายคน..ที่แท้ และใช้ชื่อจริงในเวป คือ [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]intah หรือ ในภาษาไทยคือ อินทัช..มีรายละเอียด ดังนี้ [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]อินทัช วิชิตกุล [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]พยากรณ์ ชะตาชีวิต เลข 7 ตัว กำลังฐาน 9 ชั้น [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]Tel. 086-3808995 [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]e-mail breeztv5@hotmail.com [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]มีอาชีพ ที่ไม่ได้ บอกใคร คือ เป็น หมอดู และพยากรณ์ เก็บค่าดู.เหมือน ตาที่ สาม..แล้วก็ยังบอกว่า ตาที่สาม ดูหมอแล้วเก็บตัง ได้ยังไง [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]หมอดู นั้น ก็รู้กันอยู่ ไม่มีทาง แม่น 100 % . [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]ถ้าใครดูแม่นไม่ถึงร้อย แล้วไปบอกว่า หลอก ชาวบ้าน.ก็เครือเดียวกันนั่นแหละ..ว่าแต่เขา อิเหนา เป้นเอง [/FONT]
    [FONT=ms Sans Serif, Thonburi, DB ThaiTextFixed]ก็เป็นสรุปสั้นๆๆ ไว้เพียงแค่นี้..ครับ สำหรับคนที่มาทีหลัง(b-hmm) [/FONT]
    ขอโทษนะครับ ผมชื่อ อินทัช วิชิตกุล
    พอจะมีความรู้ในเรื่องของดวงดาวจึงได้ใช้วิชาที่ร่ำเรียนมา เป็นผู้พยากรณ์ดวงชะตา ผมไม่ทราบว่า คนที่ชื่อ ลี้ลับ อะไรเนี่ย ไปเอาตัวกระผม ซึ่งใช้ชื่อ ใน เวปนี้ว่า breez มาบอกว่าผมคือคนชื่อ intah ซึ่งผมงงมากๆ ซึ่งที่จริงกระผมก็เคย ไปหา อ.อาชวิน มาแล้วและได้เคยให้นามบัตรไป ซึ่งตัวกระผมก็ไม่ได้คิดอะไร แต่ ผมไม่คิดเลยว่า อ.อาชวิน จะมั่วเอาตัวกระผมไปพูดเสียๆ หายๆ โดยการเอาชื่อกระผมไปเหมากับคนอื่น ทำให้ผมเสียความรู้สึก (แต่ผมคงไม่โกรธหรอก เพราะความโกรธ คือ ตกเป็นธาตุ ของ โทสะ) แต่ผมแค่จะบอกกับทุกคนที่อ่านกระทู้นี้ว่า "ผมเสียความรู้สึกกับเหตุการณ์นี้จริงๆ"

ท้ายนี้ ถ้ากระผมได้เคยกระทำกรรมใดๆกับสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นกรรมดี และกรรมไม่ดี กระผมขออโหสิกรรม และ อโหสิกรรม ให้กับทุกๆ จิต ทุกๆ สังขาล สาธุ สาธุ สาธุ.......

11. Boonyachai

Boonyachai Active Member

3 พฤศจิกายน 2007

ขออนุโมทนากับคุณอินทัช ด้วยนะครับ ดีแล้วครับ

สิ่งใดอภัยได้ก็อภัยให้กันนะครับ

ไปถือสาก็หนักอยู่ที่จิตที่ใจเรา ปล่อยไปดีแล้ว

12. Boonyachai

ผมก็ปล่อย ๆ เหมือนกัน

ตอนนี้ทางเวปนายกาหลิป ทั้งอาชวินและผู้หญิงชื่อ moony ก็ออก

มาโจมตีผม ผมก็ได้เข้าไปอ่าน แต่คิดว่าคงจะไม่ตอบโต้อะไร ตราบ

ใดที่เขายังไม่มาระรานผมถึงที่นี่ ก็ช่างเขาเถิด ......

13. Kanate_Tatip

Kanate_Tatip เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007

ดีแล้วครับ ที่ตัวจริง ของ คุณ อินทัช
    ออกมา ปรากฎตัวจริงๆๆ ทีนี้ ทุกคนคงจะทราบ
    แล้วนะครับว่า ชมรมคนตาทิพย์ ที่ สามตา อยู่
    มี ตาทิพย์จริงไหม ประชาชน คงจะรู้กันแล้ว
    ว่า ขนาด เขายังเดามั่ว ว่า ผมคือ คุณ อินทัช เลย
    แล้วแบบนี้ คุณกล้า ที่จะเสียเงิน หรือ ให้ไปดู อะไรที่บ้าน
    ส่วนตัวคุณ อีกหรือ

อโหสิกรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2007
  14. Boonyachai

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Boonyachai, เบญจกูล, ส้มฟัก, Kanate_Tatip, sorapong_raluk </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอถาม คุณ sorapong_raluk คิดเห็นเป็นอย่างไรบ้างครับ

15. เบญจกูล

เบญจกูล เป็นที่รู้จักกันดี

หายไปหลายวัน เพราะไปร่วมงานเททองหล่อพระประทาน พระพุทธศรีโพธิธรรมมงคล ที่วัดป่าคำโพนสูง อ.หนองพอก จ.ร้อยเอ็ด
    เอาบุญมาฝากเหล่าสมาชิกทั้งหลายที่กำลังปกป้องบวรพุทธศาสนา ไม่นึกว่าแค่สองสามวันที่ผ่านมา ตาที่สามจะทำให้เว็ปบอร์ดลุกเป็นไฟได้ขนาดนี้ เฮ้อ!

16. โนบิตะ

โนบิตะ สมาชิก

2 กุมภาพันธ์ 2005
    จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    พี่เติ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    ตัวจริงเขามาแว้ววววววววววววววววว
    เอ๊ วันนั้น พี่เติ๊ดบอกว่าใช้ตาที่สามแล้วนี่นา
    บอกแล้วให้ใช้ตาปลาของฟิชช่วยยยยยยยยยย
    ไม่พลาดแน่นอนนนนนนนนนนนนนน
    ตาปลาฟิชแม่นกว่าม้างงงงงพี่เติ๊ด
    เหตุการณ์ปัจจุบันนะเนี่ย พี่เติ๊ดยังพลาดเยย
    แล้วตอนนั้นเห็นว่าย้อนไปดูอารายสี่ร้อยกว่าปีก่อน
    ต้องแม่นแหงๆๆๆๆๆๆ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก

17. Boonyachai

หมายถึงเรื่องอะไรหรือครับ

อ๋อ เรื่องสมเด็จพระนเรศวรหรือเปล่าเอ่ย

นอกจากเรื่องนั้น อาชวินยังอวดอุตริ พาคนไปเฝ้าพระพุทธเจ้าเมื่อ

สองพันห้าร้อยกว่าปีก่อนได้อีกนะ

น้องฟิชรู้เปล่าครับ

18. Chaiyaboon

Chaiyaboon เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ขอขอบคุณ

คุณเวปสโนว์และทีมงาน ที่กรุณาคืนล็อคอิน Chaiyaboon ให้ผมไว้

ณ. โอกาศนี้ด้วยครับ

ผมเพิ่งสังเกตุเห็นเมื่อกี๊นี้เอง

หุ หุ

19. สิกขิม

สิกขิม เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2005
    ขออนุโมทนากับคณะผู้ดูแลกระดานสนทนาแห่งนี้

ความจริง แม้จะเดินทางมาถึงช้าสักหน่อย แต่ย่อมยั่งยืนกว่าความลวง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤศจิกายน 2007
  20. เบญจกูล

เบญจกูล เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับคุณchaiyaboon ขออนุโมทนาในการกลับมาอีกครั้ง