ได้พบคนญาณทิพย์ "แบงค์" สเกทช์กรรม และทำนายภัยพิบัติ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 29 พฤษภาคม 2009.

1. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ดีใจด้วยที่เข้าใจกันแล้ว คงต้องปรึกษาคุณแบงค์บ้างแล้วหละ

2. elleelle

elleelle เป็นที่รู้จักกันดี

พอจะกำหนดระยะเวลา ได้ไหมครับ?
    เรื่องน้ำท่วม อะครับ..

3. djannie

djannie Active Member

10 พฤศจิกายน 2008
    เคยมีผู้รู้บอกไว้..อย่าไปสนใจว่ามันจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่..แต่ให้เราทำความดีไว้ ผลบุญจะทำให้เรารอดคะ..
    แต่ถ้าเลือกได้ ก็ไม่อยากจะอยู่แล้วนะ 555+
    เพราะเกิดมาเพื่อใช้กรรมจริงๆ คับพี่น้อง!!!

4. ศวนาย

ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ผมไม่แน่ใจ ว่า ผมเคยรุ้จักคุณแบงค์เป็นการส่วนตัวไหม

คุณแบงค์เคยเป็นครู สอนที่ นครปฐม มั้ย ครับ ??

5. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้นัดเลย
    รอเก็บสตางค์อยู่เหมือนกันค่ะ
    งบน้อย แต่อยากรู้บ้าง

6. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008

ตอนนี้อยู่ในช่วงรอคิวค่ะ นัดวันแล้วค่ะ

7. elleelle

elleelle เป็นที่รู้จักกันดี

บางสิ่งบางอย่าง รู้มากไปก็เกิดทุกข์?
    การตายก็เหมือน การเดินข้ามประตูหนึ่งไป อีกฟากหนึ่งก็แค่นั้น..
    ทุกคนก็ไม่อาจหลีกเลี่ยง..
    จะช้าหรือเร็ว แตกต่างกันไปบ้าง ก็แค่นั้น..

8. atmind

atmind Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    มาขอบคุณ คุณแบงค์อย่างเป็นทางการ^^

พี่ต่องที่โทรไปปรึกษาเรื่องเพื่อนที่เป็นมะเร็งกับธาลัสซีเมีย วันนี้ไงคะ

พี่โทรไปบอกป้าแก เรื่องที่คุณแบงค์แนะนำแล้วค่ะ
    ก่อนหน้านี้แกจะบวชชีพราหมณ์ แต่ไม่ทันได้บวช เข้าโรงพยาบาลเสียก่อน
    ช่วงก่อน ทุกๆ วันพระ แกจะปวดทรมานมากเป็นพิเศษ

พี่ก็โอนเงินไปช่วยแกทำบุญไถ่ชีวิตโคกระบือ ตามที่คุณแบงค์แนะนำ
    ( จากค่าดูที่คุณแบงค์อนุเคราะห์ดูให้ฟรี ^^ )
    แล้วก็บอกแกเรื่องบริจาคร่างกายไปแล้ว
    จากนั้นก็คงสุดแต่บุญแต่กรรมของแกแล้วค่ะ

ขอผลบุญกุศลที่คุณแบงค์ ได้ช่วยเหลือผู้คนที่ตกทุกข์ทั้งหลาย จงดลบันดาลให้คุณแบงค์พบเจอแต่สิ่งดีๆ มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคะ

9. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

แหงะ!!!

ไม่มาแปบเดียว ทำไมยาวจัง

10. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

แหงะ!!!

ไม่มาแปบเดียว ทำไมยาวจัง

11. runchoo_man

runchoo_man เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2007
    ดีครับ มีคนพิเศษแบบนี้เยอะๆ ยิ่งดี
    ยินดีต้อนรับ ซุปเปอร์ฮีโร่ อีกคนครับ

12. littlepig_k

littlepig_k สมาชิก

ขอบคุณนะคะ คุณแบ้งค์ ตอบคำถามพี่
    พี่เคยตั้งจิตอธิษฐานถามหลวงปู่ฤาษีลิงดำ
    ท่านก็มีนิมิต ให้แม่พี่มาบอกให้พี่ไปนครราชสีมาเช่นกัน
    ขอให้คุณแบ้งค์เจริญในหน้าที่การงานและขอให้มีอายุวรรณะ
    สุขะ พละ เจริญในปฏิภาณ ธรณสาร สมบัติ ทุกๆ ประการนะคะ

13. iampuck

iampuck สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2009
    อยากให้คุณแบงค์ช่วยด้วย

อยากทราบเรื่องภัยพิบัติบ้างค่ะ และอยากให้คุณแบงค์ช่วยดูกรรมให้ด้วยค่ะ เพราะว่าบางทีทำอะไรหลายอย่างแล้วมันติดขัด และโรคที่มีก็อยากจะให้มันหายค่ะ เราจะได้แก้ไขให้มันถูกจุดค่ะ จะติดต่อคุณแบงค์ได้ยังไงคะ บอกทาง PM ได้มั้ยอะ ขอบคุณค่ะ

14. kanalove

kanalove เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2007
    อยากรุ้ว่ามันจะเกิดในยุคนี้อะเปล่าอะคะ แบบว่าเกิดในยุคที่พวกเรายังมีชีวิตอยู่หรือเปล่า -*-

15. nongkull

nongkull เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    พี่ส่งเมล์ไปให้คุณแบงค์เมื่อเช้าวานนี้ พี่ขอเป็นกำลังใจให้น้องแบงค์ทุกเรื่องนะค่ะ

16. nongkull

nongkull เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    ดิฉันได้อ่านย้อนหลังข้อความของกระทู้จากเมื่อวาน หดหู่ใจมาก ๆ ถึงแม้ว่าเรื่องจะคลี่คลายไปแล้วก้อตาม
    จึงอยากจะขอยืนยันค่ะ น้องแบงค์เป็นคนดีมาก ๆ คนหนึ่งค่ะ ใครที่คิดว่าน้องเค้าหลอกลวง เลิกคิดเถอะค่ะ บาปมาก ๆ เลย
    ดิฉันเชื่อนะค่ะว่าถ้าคุณทุกข์ร้อนจริงๆ น้องแบงค์คงยินดีช่วยอย่างเต็มใจแน่นอน เหมือนกับที่ดิฉันได้รับจากน้องเค้า คุณจะรู้สึกเลยค่ะว่า น้องเค้าจริงใจ และเต็ม 100 มาก ๆ

17. porch

porch เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2007
    น้องแบงค์สบายดีไหม ไม่ได้คุยกันเลยเพิ่งจะมาโพสแวะมาทักทาย
    ไม่ได้อ่านตั้งนาน ขอให้น้องแบงค์อย่าท้อกับสิ่งที่ทำดีต่อไป...สู้ๆๆ

18. ปัชฌา

ปัชฌา เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    ไว้คงได้มีโอกาศขอรับคำชี้แนะจากท่านbank แน่นอน
    ว่าแต่ขอชี้แนะสักนิดครับว่าเรื่องโชคดีทำไมไม่มีกับใครเขาเลย ขนาดมีคนชี้แนะบอกว่าจะโชคใหญ่ แต่สุดท้าย... ว่าแต่ปัญหาเรื่องเงินทำไมผมหนักจัง พอแนะนำได้ไหมคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2009
  19. nakhen

nakhen สมาชิก

6 มิถุนายน 2009
    ทราบข่าวมาว่าคุณแบงค์ เข้าโรงพยาบาล เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา เขามีไข้ขึ้นสูงและหมอบอกว่าเป็นต่อมทอลซิลอักเสบ แต่ออกจากโรงพยาบาลมาแล้วเมื่อวานนี้ ซึ่งในระหว่างเข้าพักรักษาตัวอยู่นั้น มีสายหนึ่ง โทรมาจากสุราษฎ์ เป็นคุณป้าคนหนึ่ง โทรมาและร้องไห้ แกมีความทุกข์มาก คุณแบ้งค์ก้อเลยโทรกลับไปช่วยเหลือแนวทางของแกในการทำให้กรรมเก่าของป้าแกทุเลาลง เรียกได้ว่าเป็นการเปิดบุญปิดกรรมกันเลยแหละครับ และได้พูดคุยให้กำลังใจป้าแก ป้าแกจะชำระค่าครูให้คุณแบงค์ แต่คุณแบงค์แนะนำให้เอาไปทำบุญ ซื้อยาบริจาคให้วัด มันเป็นกรรมที่......(ขอไม่เล่านะครับ) ซึ่งคุณป้ามารู้ว่าคุณแบงค์นอนอยู่บนเตียง ที่โรงพยาบาล แต่ก็ยังโทรกลับไปเพื่อช่วยเหลือแกอีกครับ นี่คือเรื่องจริง ที่ผมได้รับรู้มาครับ................แต่ตอนนี้คุณแบงค์กลับมารักษาตัว พักฟื้นที่บ้านแล้วหล่ะครับ เพื่อเตรียมตัวให้คำปรึกษาและช่วยเหลือให้กำลังใจคนที่ต้องการคุณแบงค์ต่อไป..........

20. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังหายดีแล้วครับ...

เป็นแบบนี้ทุกปีเลย เพราะไปรับกรรมคนอื่นที่ไปแก้ไขให้เขามา ไม่ว่าจะป้องกันยังไงก็เจออยู่ดี แต่อาจบังเอิญก็ได้...

วันนี้จะเริ่มต้นทำงานทำนายดวงต่อไปตามคิวที่คุณเดย์จัดให้

มีข่าวอะไรเดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบอีกครับ