ไม่รู้ว่ามีใครเห็น Planet X หรือยัง?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 21.12.2012=11, 17 สิงหาคม 2010.

1. AmpeerA

AmpeerA เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างนึงที่ชัดเจนของเรื่องนี้คือ นกมีปีกนั่นไม่ใช่ PX แต่ผมเคยเห็น PX อยู่ครั้งนึง ในรูปที่เอามาโพสท์ให้ดูนี่แหละ แต่อยู่ไกลมาก หลังดวงอาทิตย์ ภาพไม่ชัดแถมถูก Flare บังเกือบหมด ดวงสีแดงมีปีกสีจางๆ แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะใช่ ..รอดูต่อไป

ยานทุกลำของ space community พวกนี้มีปฎิสัมพันธ์กันหมด เหมือนเป็นเพื่อนบ้าน ลอยตีคู่กันไปบ้าง จอดใกล้ๆกันบ้าง ทั้งๆที่แต่ละกลุ่มมีนวัตกรรมที่น่าจะยึดครองจักรวาลนี้ได้ง่ายๆอย่างที่เห็น

บางลำใหญ่จนคิดว่าแค่ลอยเฉี่ยวโลกไปเฉยๆไม่ต้องทำอะไร โลกคงพลิกคว่ำพลิกหงายไม่ต้องรอPX ให้เมื่อยตุัม
    บางลำสามารถดับดวงอาทิตย์ได้ทั้งดวง ถ้าจะทำ
    หรือบางลำสามารถดูดกลืนแสงได้ยังกะ blackhole ขนาดอยู่ใกล้แสงออกอย่างนั้นยังไม่มีแสงหรืออะไรเล็ดลอด สะท้อนออกมาให้เห็นได้เลย

ทำให้อดสงสัยไม่ได้ว่า ทำไมเราชอบอวดอ้างความยิ่งใหญ่ของตัวเองซะเหลือเกิน??

(ตามหา PX แต่ดันได้เรื่องอื่นกลับมาแทน อิอิ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      108
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2010
  2. AmpeerA

หวัดดีด้วยครับน้า ตัวจริงเสียงจริงกลับมาแย้ว จุ๊กกรู๊..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2010
  3. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับ พี่ใจจังครับที่ ลุงโอลล์แมน กับมาอีกครับ

ครั้งนี้ขออย่าให้ ลุงโอลล์แมน อย่าหนีพวกเราไปไหนอีกนะครับ

ขออนุโมทนาในความรู้ต่อจากนี้ด้วยครับ

4. mawmee

mawmee เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจที่ลุงold man กลับมาค่ะรออัพเดทใหม่ๆเพิ่มนะคะ

5. ภวโลกร้อน

ภวโลกร้อน เป็นที่รู้จักกันดี

รอติดตามอย่างตั้งใจค่ะ..คุณลุงโอลแมน

6. you@i

you@i Active Member

24 ธันวาคม 2010
    (deejai)ขอต้อนรับการกลับมานะลุงold:cool:

:z2​

7. OJET'S

OJET'S เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    ยินดีที่ลุงโอลด์กลับมาให้ความรู้อีกครั้งครับ ; ]

8. noinid0209

ไม่รุ้ว่า ช่วงนี้มีอะไรกันหรือเปล่า ภาพถ่ายคืนวันที่ 28/12/10 มาชุมนุมกันเยอะเลยทีเดียว หรือว่าจะเกิด star war อิอิ

ปล.ถ้าเพื่อน ๆ พี่ ๆ ยังจำหนังเรื่องพวกนี้ได้ ก็น่าจะเตรียมรับมือไว้นะครับ ยังไงฝาก ลุงโอลล์แมน วิเคราะห์ให้ด้วยว่าจะเป็นตามหนังแนวนี้หรือเปล่า

1. The Core : เรื่องเกี่ยวกับ แกนโลกหยุดหมุน
    2. The day after tomorrow : เรื่องเกี่ยวกับสภาพอากาศ
    3. Final Fantasy : เกี่ยวกับจิตวิญญาณ โลกอนาคต ตัว phantom ที่ดูดกลืนวิญญาณของคน

9. Famnakub

Famnakub เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2007
    ดีใจจัง ได้รับข้อมูลจากลุงOld manอีกแล้ว ขอบคุณนะคะ

10. AmpeerA

เจอเรื่องแปลกเข้าแล้วสิ
    เมื่อคืนหลังจากโพสท์ข้อความ
    ผมออกไปยืนที่ระเบียง
    ดันเจอของจริงเข้าให้แล้ว
    บนฟ้า ยาน 3 ลำ ลอยเป็นรูป 3 เหลี่ยม
    2 ลำลอยอยู่นิ่งๆ ไฟสีขาวสลับแดง กระพริบเหมือนหลอด led วิ่งเรียงกัน
    อีกลำกระพริบแสงสีแดง ค่อยๆเคลื่นที่ช้าๆ
    ว่าจะถ่ายรูปมา แต่แสงน้อย กล้องไม่เห็นอะไรเลย

มีใครแถวนี้เป็นมนุษย์ต่างดาว สารภาพมาซะดีๆ

ถึงว่า....วันก่อนมีอะไรแปลกๆเข้ามาในหัว

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      107
  11. cjundee2

cjundee2 Active Member

16 กรกฎาคม 2010
    ดีใจนะครับที่กลับมาให้ความรู้ผมอีก ขอบคุณจากใจเลยครับ

12. noinid0209

ผมสังเกตุท้องฟ้าทุกคืน แยกแยะไม่ออกเลยว่า จะเป็นเครื่องบินหรือ ufo พอไฟ ก็คิดว่าน่าจะ ufo เห็นมันลอย นิ่ง ๆ แต่พอสังเกตดีดี มันเคลื่อนที่นี่ว๊า มองไป มองมามันน่าจะเครื่องบิน เด๋วนี้เลยสับสน คิดซะว่าเปงบินไปซะหมดแล้วอ่ะ

13. andnamwan

andnamwan เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจจังค่ะ ที่คุณลุงกลับมาให้ความรู้อีกครั้ง(f)(kiss)

14. plamo

plamo Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2010
    ไม่อยากให้เกิดเลยครับลูกยังเล็ก แต่ก็ต้องเป็นไป ถ้าลุงประกาศเมื่อไรผมเองก็คงต้อง ออกตัวล้อฟรีเหมือนกันล่ะครับ

ความพร้อมของผมก็แค่ให้ทุกคนอยู่พร้อมหน้า ไปในที่ๆควรจะไป ถ้าไม่เลวร้ายเราจะได้กลับมาเจอกันอีกครับลุง

ด้วยความเคารพ

15. AmpeerA

ปกติผมไม่ค่อยสนใจจะมองฟ้าเท่าไร

จริงๆ ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจ
    แต่ตอนออกไปอีกที ดันกระพริบยังกะไฟดิสโก้แยงตา ก็เลยนั่งดูอยู่พักใหญ่ ถึงเห็นดวงสีแดงค่อยๆลอยเคลื่อนออกไป
    และที่ค่อนข้างชัวร์ เพราะจำได้ว่า ท้องฟ้าบริเวณนั้น ปกติจะไม่เห็นดาวเพราะแสงไฟจะบังหมด

โหลๆ..มนุษย์ต่างดาว ทราบแล้วเปลี่ยน..ตู๊ดๆ
    (ล้อเล่นนะครับ)

16. AmpeerA

มาลองนับดูไม๊ครับว่าไอ้ที่เห็นข้างล่างนี่มากันเท่าไร ดูยังกะวันรวมญาติเลยอ่า..

สงสัยต้องออกไปเตรียมเครื่องยังชีพซะแร้วเรา เผื่อจะได้เจอน้า Old Man ตัวเป็นๆบนภูชี้ฟ้า อิอิ

ขอบคุณครับน้า..

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      175
  17. plamo

plamo Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณครับลุง ที่ผมตั้งใจว่าการประกาศของลุงก็คือสัญญาณ (บางอย่าง)นั่นแหละครับ

มิได้เป็นการบอกให้ ล้อหมุนเมื่อไร เพราะผมก็คอยๆตามเหตุการณ์ (แต่เวลาผมเองก็น้อยนิด 24 ช.ม มันหมดเร็วจริงๆ) ตอนนี้ได้ลุงกลับเข้ามาผมเองก็ อุ่นใจขึ้นเยอะครับ เพราะ ผมถือว่าเป็นผู้ที่ศึกษามามากและเชื่อถือได้ท่านหนึ่ง

ขอขอบคุณที่ลุงตัดสินใจกลับมายืนในที่โล่งตรงนี้อีกครั้งครับ จากใจ ครับ ( ปลา )

18. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    Nibiru - 2012 - NASA - great video

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=Z8tGniFusSg&feature=related]YouTube - Nibiru - 2012 - NASA - great video[/ame]

19. k.kwan

PLANET X. October 12, 2010.wmv
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=z3CV70MLKWQ&feature=related]YouTube - PLANET X. October 12, 2010.wmv[/ame]

20. k.kwan

planet x., [nibiru]
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=2DG8tFECGNI&feature=related]YouTube - planet x., [nibiru][/ame]