ไม่รู้ว่ามีใครเห็น Planet X หรือยัง?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 21.12.2012=11, 17 สิงหาคม 2010.

1. Soul Collector

Soul Collector เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรที่นาซ่าปกปิดคนมักคิดว่านาซ่าพูดโกหกและเป็นเรื่องจริงเสมอ เช่นยานยูเอฟโอซึ่งชอบอ้างว่าเป็นบอลลูนนั่น ลูกโป่งโน่น ดาวเทียมนู่น เป็นแบบนี้ตลอดเรื่อยมา จนกระทั่งคนเขาเห็นกันทั่วบ้านทั่วเมืองรอบโลก ปีละไม่รู้กี่สิบครั้ง พวกนาซ่าก็แถไปเรื่อยๆๆๆๆๆ ส่วนเรื่องพลาเน็ทเอ๊กซ์นั้นคุณปู่ซิทชินลงทุนทุ่มเททุกอย่างในการสืบค้นคว้าเรื่องราวต่างๆมากมายที่เกิดขึ้นก่อนมนุษย์รุ่นเราจะถือกำเนิดบนโลกสามมิติแม็ททริกซ์ใบนี้ ตอนนี้คุณปู่แกลาโลกไปแล้วเมื่อเดือนตุลาคมปีที่แล้วเลยไม่มีใครมายืนยันว่าเจ้าพลาเน็ทเอ๊กซ์ปัจจุบันมันโคจรอยู่ตรงไหนกันแน่ จริงอยู่ที่ก๊วนเซต้าฯมักจะชอบลบกระทู้นอกเรื่องเช่น มีคนโพสต์เห็นยูเอฟโอที่ฟิลิปปินส์แต่พอไม่กี่นาทีพวกลบทิ้งไปแล้ว อยากจะถามว่าเขามีสิทธิ์อะไรไปลบกระทู้ชาวบ้าน ผมสังเกตมานานแล้ว ถ้าเรื่องไหนที่ถามแล้วทำให้เกรย์ซีต้าฯโกรธ (มักเกี่ยวกับยูเอฟโอและเอเลี่ยนสายพันธุ์อื่น) ก็จะให้สมาชิกพิเศษลบกระทู้นั้นถาวรไปเลยแต่ถ้าเรื่องไหนที่ถามโดนใจก็จะปักหมุดและก็มีสมาชิกเรียงหน้ากันมาตอบเป็นทิวแถว (ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวจากใจจริง) ไม่อยากให้มาทะเลาะกัน ผมคงไม่หลบไปไหนเพราะเมืองไทยไม่มีที่ไหนปลอดภัยจากโพลชิฟในครั้งนี้ (ถ้าพลาเน็ทเอ๊กซ์มาก็จะเรียกว่าแม็กเนติคโพลชิฟ แต่ถ้าเกิดจากน้ำมือมนุษย์ก็จะเรียกว่าฟิสิกค่อลโพลชิฟ) ตอนนี้ผมเริ่มกินน้อยลง ลองไม่ดื่มน้ำเป็นเวลาหลายสิบชั่วโมงดู เผื่อหยั่งเชิงสุขภาพ _/|\_

2. AmpeerA

AmpeerA เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่านี่อันนี้แหละใช่เลย DT ฉึกๆ

3. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

เคยอ่านประวัติ px ที่เว็บ มิดแลน ที่ว่า เสี้ยวหนึ่งของโลก ถูก px เฉี่ยว ขอ้มมูลจริงเท็จเป็นอย่างไรครับ หรือใครมีข้อมูลเพิ่มเติมแนะนำด้วยครับ

4. lek_077

lek_077 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามอ่านมานานและ ชอบข้อมูลของลุงโอลแมน เพลินดี ได้อรรถรส
    ถึงมันจะเป็นวิทยาศาสตร์บ้าง ไสยศาสตร์บ้าง จานบินบ้าง มนุษย์ต่างดางบ้าง
    ปนกันไป แล้วมันจะเป็นยังไงก็ไม่เห็นมีใครเดือดร้อน
    :cool:

เค้าก็คุยกันอย่างสนุกสนาน จนกระทั่งมีตัวป่วน เข้ามาโชว์ภูมว่าข้าสิแน่ ข้าคือผู้้รูู้จริง
    ข้อมูลที่พวกเอ็งสุมหัวคุยกันนั้นมันมั่วมันไม่เป็นวิทยาศาสตร์
    มันยังพิสูจน์ไม่ได้

อยากบอกคุณตัวป่วนว่ากลับเข้าห้องวิทยาศาสตร์จ๋าของคุณตัวป่วนไปเถอะ
    ห้องนี้มันห้องวิทยาศาสตร์ทางจิต และลึกลับด้วยนะคุณตัวป่วน
    :boo:
    สุดท้ายแล้ว pxมันจะมาจริงหรือไม่ ยังไม่มีใครฟันธงได้แม้แต่หมอลักษ์
    ถึงมันจะมาไม่จริงตามนัด ก็ไม่เห็นป็นไร เราก็จะขอไห้ลุงโม้เรื่องอื่นไห้เราอ่านแทน
    okมั้ยลุง:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2011
  5. n@kARin

n@kARin Active Member

29 กุมภาพันธ์ 2008
    แหม ท่านๆทั้งหลาย อย่าไปว่าเขาอย่างนั้นเลย ผมว่ามีคนเห็นต่างก็ดีนะ กระทู้นี้จะได้มีสีสรรค์ ถ้าเราแย้งกันแบบมีเหตุมีผล และไม่กระแทกแดกดันกันไปมา ตอบกันแบบสุภาพๆ ผมว่าดีออก :cool:

6. ม่อนฟ้า

ม่อนฟ้า สมาชิกใหม่

แรงกันจัง สองคนตีกัง บ้านพังเพราะกองเชียร์

การที่มีคนแสดงความคิดเห็น และมีอีกคนโต้แย้ง มันเป็นปกติของการสนทนา

อย่าเอาอารมส่วนตัวมาสอดแทรกเลย อ่านไปดีๆดีกว่า นู๋ไม่เข้าข้างใคร ครูสอนให้นู๋
    ยอมรับฟังหลายๆข้อคิดเห็น จะได้มีโลกทรรศน์ที่กว้างขึ้น

นู๋อยากถามว่า ถ้ามันเกิดขึ้นจริงแล้วที่บอกตัวใครตัวมันเนี่ย ถามหน่อย
    จะหลบไปไหนกันได้ มิทราบคะ นั่งนิ่งๆสวดมนต์ภาวนาไปเถ๊อะ
    ตายแล้วจะได้ไปสู่ภพภูมิที่ดี ครานี้ถ้าเป็นสัมพเวสี คงจะเร่ร่อนอยู่ในกองขี้เถ้าเป็นแน่ 555

อ้อ อย่าด่านู๋นะ เพราะนู่ไม่ได้ด่าใคร และนู๋ก้อไม่ได้เข้าข้างใครด้วย
    นู๋มาอ่านเพื่ออยากได้ความรู้จากผู้รู้ที่พยายามเอาความรู้มาเผยแพร่ค่ะ
    ใจเย็นๆค่ะ ใช่ว่าอยู่ในโลกไซเบอร์แล้วอยากจะด่าก้อด่ากันโดยไม่ต้องไว้หน้าใคร
    (kiss) รักนะ จุฟๆ<!-- google_ad_section_end -->

7. surachet

surachet สมาชิกใหม่

เห็นด้วย:cool:

8. OLDMAN AND A CAR

OLDMAN AND A CAR เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ

...เดิมที คิดว่า จะ ยังไม่ตอบอะไร..แต่ ..เจอ ความเห็นของ คุณ..ผม เลย ต้องรีบตอบ....

..ทั้งหมด ที่ผม เขียน..เป็น การรวบรวมข้อ มูล จาก ที่ต่างๆ แล้ว นำ มาสังเคราะห์ ความเป็นไปได้...ในแบบฉบับ และ จินตนาการของตนเอง..ผม ไม่หวังให้ ใคร ยึดถือ ว่า เป็นเรื่องจริงจัง...นอกเสียจากว่า..ตัวท่านเอง จะ มี วิธี ที่ดีกว่า ในการพิสูจน์ยืนยัน..ด้วยตนเอง...สำหรับ การ ยืนกระต่ายขาเดียวว่า ไม่จริง นั้น..อันนี้ ง่าย...ไม่ต้องพิสูจน์ครับ เพราะ อย่างไร ตอนนี้..มันไม่จริงอยู่แล้วเห็นๆ...

ดังนั้น...กรุณาอ่าน และ เพียงเพื่อ ผ่อนคลายสนุกๆ กับเรื่องแปลกๆ มี จริง บ้าง ไม่จริงบ้างปนๆ กัน ไป และ คัดกรอง เอาแต่ สิ่งที่จริง ด้วยตัวท่านเอง...

..ถ้าเข้ามาอ่าน เพื่อ สอดคล้อง ของ เจตนารมณ์ เช่นนี้..ก็ ไม่ มี โทษ ภัยอันใด...แต่ ถ้า ถือ มั่น ยึดมั่น ก็ เป็นทุกข์ สถานเดียว...

ด้วยความปราถนาดี...

โอลด์แมนฯ

9. fernezzo

fernezzo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    555+ ซัดกันจนได้นะครับที่รัก :boo:
    ใจเย็น ๆ ครับคุณวินซ์

นี่คือข้อมูลรวมทั้งหมดของผม ที่เอามาเปิดเผยได้บางส่วน

-ดวงจันทร์ของเรา และของดาวในระบบสุริยะของเราบางดวง คือ Death Star (สถานีอวกาศลับ)

-Nibiru อ่านว่า เนบิรุ เป็นดาวขนาดใหญ่มีสนามแม่เหล็กเข้มข้นสูงมาก เป็นกึ่งดาวกึ่งยานอวกาศ และมาจากกลุ่มดาวซีริอุส

-เนบิรุคือต้นกำเนิดของตำนานนกฟินิกซ์อันโด่งดังทั่วโลก

-คนที่สร้างเนบิรุขึ้นมาคือพวกเร็พไทล์

-พวกเร็พไทล์ที่ถูกทิ้งไว้บนโลกคือพวกที่เรียกกันว่า fallen angels เป็นพวกคณะปฏิวัติ

-พวก fallen ได้จับมือกับพวกที่มายังโลกหลังจากที่ชนชั้นปกครองของเร็พไทล์(Nibiru)จากไปยังกลุ่มดาวอาณานิคม คือพวกที่เรียกกันว่า Attas พวกนี้เป็นกองหนุนที่กำลังจะมาสนับสนุนกลุ่ม fallen ที่ปกครองโลกนี้อยู่ แต่คาดว่าน่าจะยังมาไม่ทัน Nibiru

-จานบินต่างๆที่ร่อนไปมาบนโลกกับอวกาศในระบบสุริยะและกองยานขนาดยักษ์ที่อยู่วงในรอบบริเวณดวงอาทิตย์ คือยานของพวก fallen ทั้งนั้นและรวมทั้งพวก Attas บางส่วนด้วย

-เนบิรุเป็นคู่แข่งตลอดกาลของพวก Vultures /เนบิรุตอนยังเป็นดวงดาวอยู่ถูกพวก Vultures นี่แหละทำลาย จนต้องใช้เทคโนโลยีขั้นสูงสร้างยานเลียนแบบดาวเนบิรุขึ้นมาโดยถูกตั้งชื่อเดียวกันกับดาวต้นแบบที่ถูกทำลาย Nibiru

สุดท้ายครับ

"บางอย่างกำลังมุ่งมาที่ระบบสุริยะของพวกเรา แต่มันจะไม่ใช่แค่ Nibiru"

อย่างที่บอก สงครามขนาดใหญ่สุดเท่าที่มนุษยชาติจะจินตนาการถึงกำลังจะบังเกิดขึ้นอีกครั้งบนโลกของเรา ยังจำอามาเกดอน ได้มั้ยครับ? สงครามครั้งนั้นแค่น้ำจิ้มครับ พวกคุณจะไม่สามารถจินตนาการได้เลยว่าโลกเราจะเป็นอย่างไรหลังจากจบสงคราม.. คงจะรู้แล้วนะครับว่า มันไม่ใช่แค่ Planet X ธรรมดาๆอย่างที่เข้าใจว่าจะมา ซูม ๆ ! ฟัดกับโลกจนพอใจแล้วก็จากไป คนที่เหลือรอดก็มาสร้างอารยธรรมกันใหม่ จบ แต่ความจริงนั้น มันไม่ใช่เช่นนั้นเลย สงครามครั้งนี้หากผู้มาเยือน(อีกครั้ง)ชนะ พวกเราจะถูกรีเซ็ต ..ยังไงหลอ? ตายเรียบไงครับ ตูมเดียวจบ และจะมีการสร้างเจนเนอเรชั่นที่ 4 ขึ้นมาใหม่ครับ หมดยุคโฮโมเซเปี้ยนส์ และถ้าหากผู้ตั้งรับชนะ(ซึ่งยากมาก)ผลคือพวกเราทั้งหมดจะตกเป็นทาสครับ จะถูกทดลองต่างๆนาๆ ตายทั้งเป็นครับ นี่ก็จบแบบแซ้ดมูฟวี่เช่นกัน ไม่ว่าจะจบแบบไหน อนาคตพวกเราก็ย่ำแย่พอๆกันครับผม ยกเว้นแต่ว่า พวกเราจะพัฒนายกระดับจิตวิญญาณขึ้นไปเทียบเท่าหรือเหนือกว่าพวกนั้นก่อนที่สงครามจะเริ่มครับ(ซึ่งปกติสิ่งมีชีวิตที่ฉลาดขั้นมนุษย์นี้จะใช้ระยะเวลาในการเลื่อนระดับนี้เป็นแสนเป็นล้านๆปี) ก็คงเ็ป็นไปไม่ได้

สุดท้ายนี้ ในช่วงชีวิตที่เหลืออยู่อันน้อยนิดนี้ จงใช้เวลาทำแต่ความดีกันเถิดครับ เมื่อตายไปจิตวิญญาณจะได้เต็มไปด้วยพลังงานบวกกันไงครับ ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น พลังงานความรักเท่านั้น ที่คอยขับเคลื่อนจักรวาลใบนี้อยู่

10. LaVio

LaVio Active Member

22 สิงหาคม 2007
    เห็นด้วยครับ ถ้าทุกคนต่างเป็นห่วงซึ่งกันและกัน สังคมโลกจะไม่เป็นแบบนี้เลย

11. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอโทษนะครับ พวกเกรย์ซีต้านี่หมายถึง คนในเว็บซีต้าเป็นเกรย์ใช่ไหมครับ

12. กัลกยาวตาร

กัลกยาวตาร Active Member

21 กันยายน 2010
    KALKI AVATAR - พระศรีอารยะเมตไตรย์มหาพุทธเจ้า <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    Existing Eternal Unique True Truth Beyond Expectation<o:p></o:p>
    <o:p></o:p>
    See more information :-<o:p></o:p>
    http://palungjit.org/threads/kalki-avatar-พระศรีอารยะเมตไตรย์มหาพุทธเจ้า-278936.html<o:p></o:p>
    http://palungjit.org/members/321939-albums.html<o:p></o:p>
    http://palungjit.org/member-321939/kalki-avatar-1-revelation-of-existing-unique-true-truth-and-day-of-judgment-4705.html<o:p></o:p>
    http://palungjit.org/member-321939/kalki-avatar-2-unique-true-truth-creating-great-universe-4732.html<o:p></o:p>
    http://palungjit.org/member-321939/kalki-avatar-3-existing-unique-true-truth-creating-continued-1-4743.html<o:p></o:p>
    http://palungjit.org/member-321939/kalki-avatar-4-existing-unique-true-truth-creating-continued-2-4751.html<o:p></o:p>
    http://palungjit.org/member-321939/kalki-avatar-5-conclusion-of-revelation-of-kalki-avatar.4790/<o:p></o:p>
    กรุณาอย่าลบข้อความที่ได้โพสต์ไว้นี้... หากลบ หมายถึง ชาติหน้าหมดสิทธิ์ได้เกิดเป็นคนหรือชาวเทวะโลกหลังจากที่ท่านได้สิ้นชีวิตลง (รวมผู้เกี่ยวข้องทุกคนและเทวดามารฯ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      217.3 KB
      เปิดดู:
      101
  13. AmpeerA

โอว จ๊อด คลื่นลมสงบแล้ว มันเยี่ยมมากเร้ย!!!
    แวะมาปั้นกระทู้นิดหน่อย

จากที่เคยเล่าให้ฟังนาคับ
    เมื่อก่อนชอบอ่านอย่างเดียว แต่ตั้งกะเริ่มเข้ามาเล่นกระทู้นี้ ทำให้ผมได้เห็นท่านๆ ลอยเฉี่ยวไปมาบนหัวเกือบทุกคืน แถมชอบส่งคลื่นประหลาดๆมากวนเปงพักๆ เมื่อคืนก็เลยเอาซะหน่อย

YouTube - ดาวประหลาดกลางกรุง UFO???

จริงๆเห็นลอยอยู่มากกว่า 3 แต่ลำนี้เก๋าสุด ไม่แคสายตาชาวบ้านเล้ย!!!
    เนื่องจากกล้องมีข้อจำกัด ผมใช้วิธีเปิดรูรับแสงให้กว้างขึ้น ปรับโอเวอโฟกัส เพื่อให้เห็นการกระเจิงของแสงดิสซะโก้หลากสีของแก เดี๋ยวถ้าได้เลนเทเลถูกๆมา อาจได้เห็นตัวเป็นๆ
    พอถ่ายเสร็จ ตะแกก็ค่อยๆลอยหายขึ้นไปในบรรยากาศ
    แหม ชอบเป็นดาราหน้ากล้องก็ไม่บอกเน๊อะ

อาโหลๆ จัดปายยย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2011
  14. ChainQLel2

ChainQLel2 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    555+ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นแบบเปิดหน้าไพ่เล่นหน่ะครับ เพราะข้อมูลที่ผมได้มันเหมือนตีโจทย์แตกแล้วหน่ะครับ ของผมประมาณว่าบางสิ่งบางอย่างได้ถูกกำหนดไว้หมดแล้ว แต่ไม่ใช่ด้วยธรรมชาติ แต่ล้วนเป็นฝีมือมนุยษ์ เพราะฉะนั้นมันอาจถูกหยุดยั้งได้(อันนี้ยังแอบหวัง) แต่ถ้ามันไม่สามารถหยุดได้เราก็ต้องรู้ทันและเตรียมรับมือกับมัน(อย่าไปขวางทาง)

เดี๋ยวผมขอตัวไปรวบรวมข้อมูลที่น่าสนใจเพิ่มก่อนนะครับ เหมือนมันมาแล้วครับไม่คิดว่าจะไวขนาดนี้(เกือบลืมไปแล้วพอดีมีผู้มีพระคุณทักขึ้นมาเลยจำได้)

ปล บางทีหากเอาข้อมูลที่ผมได้ รวมกับการเตือนภัยของคุณ Old Man อาจจะเป็นประโยชน์กับทุกคนมากกว่า ดังนั้นผมในฐานะที่เคยทำให้คุณ Old Man ขุ่นเคือง ผมต้องกราบขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย ถ้าให้อภัยผมขออนุญาติจับมือร่วมงานด้วย เพราะเชื่อว่ามีจุดประสงค์ที่จะเตือนผู้อื่นก่อนนั้นไม่ต่างกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2011
  15. AmpeerA

ขอบคุณในเจตนาที่ดีด้วยครับคุณChainQLel2

ข้อมูลจากหลายทิศทาง ทำให้เราเห้นภาพได้ชัดขึ้น ไม่ว่ามันจะเป็นอะไร

16. Soul Collector

Soul Collector เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่ครับ เกรย์มีหลายประเภทแต่หลักๆมาจากดาวZeta Reticulan ซึ่งเป็นดาวดวงที่สี่จากZeta2 Reticulum ซึ่งอยู่ใกล้Barnard's Star ซึ่งก็เป็นเพื่อนบ้าน (ระบบดวงดาว) กับOrion Star System.

ดีแล้วครับรักกันเข้าไว้ เวลาเหลือน้อยลงไปเรื่อยๆแล้ว ^_^ _/|\_

จะมีใครสังเกตไหมครับว่าเจ้ายานอวกาศยักษ์สามลำที่ตอนนั้นปีที่แล้วมันเพิ่งออกจากวงโคจรดาวพลูโตแต่พอมาปลายเดือนที่แล้วสามลำยักษ์ก็เพิ่งโคจรออกจากดาวพฤหัสบดี บ้างก็ว่า (ความเห็นเว็บนอกล้วนๆ) ด้วยความเร็วขนาดนี้ก็น่าจะมาถึงโลกเร็วๆนี้ ไม่น่าจะเป็นกลางเดือนธันวาคม ๒๐๑๒ อย่างที่เคยคำนวณกันไว้ บางเว็บก็บอกเซติปฏิเสธเป็นเรื่องโฮกซ์แต่ก็มีเว็บไซด์ที่คนในโลกไซเบอร์เชื่อถือถ้าเป็นเรื่องเกี่ยวกับสิ่งมีชีวิตต่างดาวอยู่หลายเว็บ เขาก็บอกเหมือนๆกันว่ามันกำลังมา ซึ่งดูจากขนาดแล้วไม่น่าใช่เจ้าดาวเคราะห์ปริศนาเนบิรุนะครับ (ข้อมูลภาษาอังกฤษจากหลายๆเว็บที่ระบุถึงเจ้าสามยานอวกาศยักษ์ครับ _/|\_)

17. supahron_lee

supahron_lee Active Member

7 พฤศจิกายน 2010
    วันนี้ เข้ามา กระทู้เราน่าอ่านเหมือนเดิมแล้ว เอ๊ะ ไม่ใช่ สิ วันอาจจะน่าอ่านมากกว่าเดิมอีกนะ ถ้า ฝ่ายวิท มาร่วมมือกัยจริงๆ ในการช่วยหาข้อมูล มาให้พวกเราๆอ่านกัน

นิยายชีวิตจริงที่ผมติดตามเรื่องนี้ คงเปลี่ยนแนวเป็นแบบ มิติลึกลับ ผสมวิทยาศาสตร์ โอ้ย น่าอ่านไหมละครับ แผงหนังสือดีๆ ยังไม่มีให้หาซื้ออ่านเลยนะครับ เร่องแบบนี้

ขอขอบคุณทุกท่านด้วยแล้วกันนะครับ ที่มีจิตเมตราเป็นวิทยาทาน กับ ผมและหลายๆ ท่านในกระทู้นี้ ปุ่มอนุโมทนา ก็ไม่มี ขออนุโมทนาสดๆ กันเลย ณ. ที่นี้ แก่ทุกท่านครับ

18. Chanko.8

Chanko.8 Active Member

โห.... ปาดเหงื่อเลย.... ถ้าเป็นอย่างที่คุณ Soul Collector ว่ามานะครับ...

เมื่อคืนพึ่งจะฝันแปลกๆอยู่เลยครับ ฝันว่ามองดูพระอาทิตย์กำลังจะตกดินด้วยตาเปล่าเพราะตอนนั้นพระอาทิตย์มีก้อนเมฆบังอยู่เลยทำให้ไม่แสบตา แต่ที่แปลกคือ ผมเห็น ดาว 3 ดวง เรียงกันอยู่ในแนวระนาบเหนือดวงอาทิตย์ ขนาดเท่าดวงอาทิตย์เลยครับ เพียงแต่เห็นไม่เต็มดวง ลักษณะเหมือนพระจันทร์เสี้ยว ลักษณะเหมือนอย่างรูปที่ผมแสดงไว้นี่แหล่ะครับ

ตอนแรกก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรนักครับ แต่พอมาเจอข้อความที่คุณ Soul Collector เรื่องเจ้ายานอวกาศยักษ์สามลำ เลยเอะใจขึ้นมา.." 3 ลำ = 3 ดวง เท่ากันเลย... อะไรมันจะบังเอิญขนาดนั้น"
    ไม่รู้เหมือนกันว่าหมายความว่ายังไง... สงสัยผมจะคิดมากจนเก็บไปฝันเป็นแน่แท้.. 555

ปล. ภาพนี้เป็นภาพจากอินเตอร์เน็ตที่นำมาแต่งเติมตามที่เห็นในฝันนะครับ

19. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    ไม่รู้ว่าคืออะไร แต่เจ้านี้กำลังเคลื่อนเข้าหาดวงอาทิตย์ หรืออีกนัย 1 อาจจะ
    เป็นเพระามุมกล้องหรือเปล่า ก็ต้องพิจารณาเอาเองนะครับ

ขนาดไฟล์:
      104.2 KB
      เปิดดู:
      588
  20. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    อันนี้ก็ไม่รู้เป็นอะไร แต่ตัวมันเอง มีต้องมีความร้อนปล่อยออกมาแน่นอน
    เจอเยอะมาก แถว ๆ ดวงอาทิตย์